ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

20000x50=1ล้าน t+2 ตัดเต็มจำนวนได้ก่อน

20200x50=1ล้าน1หมื่น t+2 จ่ายเงินเข้าบัญชีเต็มจำนวน ถูกไม๊คะ คุณGT GOLD BULLION

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โอ๊ะ ขอบคุณครับจะได้แจ้งพนักงานทาง GT GOLD ให้ทราบครับว่าห้ามดุคุณลูกค้า rolleyes.gif

ขอขี้แจงเรื่องซื้อขาย 24 ชั่วโมงนะครับ >>>> GT GOLD จะมีการซื้อขายแบบ OTC ตั้งแต่ 9.45 - 24.00 ครับ แต่ทางคุงลูกค้าสามารถ Place Order ไว้รอ Match ได้จนถึง 6 โมงเช้านะครับ

จ้า วางคำสั่ง 24ชม กดสดถึงเที่ยงคืน :lol: โอ๊ะ..... ไว้รอ Match ได้จนถึง 6 โมงเช้านะครับ << โอว อีกค่ายตีหนึ่งเอง

ถูกแก้ไข โดย ohani

คิดค่าฝากไหมค่ะ :rolleyes:

ไม่คิดค่าฝากคับ 04a97f13.gif

แล้วเรารับเป็นทองจริงใด้ป่ะ[/font]

รับเป็นทองจริงได้คับ 04a97f13.gif

:D :D :D :D

สวัสดีคร๊าบบบ........

เปิดให้เล่นเมื่อไร แจ้งให้ทราบด้วยครับ....

:D :D :D :D

ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อด้อยระหว่าง GF กับ ออนไลน์ที่จะเปิดให้หน่อยครับ ยังงงอยู่เพราะไม่เคยเล่นออนไลน์ครับ และสรุปว่า อย่างไหนดีกว่ากันครับ

สนใจซื้อทองแท่ง ระบบออนไลน์กับทางGT ความรู้+ความเข้าใจในเรื่อง ซื้อ-ขายระบบออนไลน์มีน้อยมาก(จริงๆ) จะมีการให้ข้อมูลที่ชัดเจน สำหรับผู้เริ่มต้นบ้างไหมคะ(เพราะสนใจมากกกกกก...) ถ้ายังไงรบกวนขอข้อมูลจากทางGTหรือผู้รู้ทั้งหลายในเวปของเรากรุณาช่วยแนะนำด้วยนะคะ (ปกติซื้อ-ขายทองแท่งอย่างเดียว รู้สึกว่าถูกตัดโอกาส) ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เท่าที่อ่านมาพอจะสรุปได้ว่า

1. เป็นเหมือนการซื้อขายทองคำแท่ง แต่มีระยะเวลาซื้อขายได้ถึงเที่ยงคืน และสามารถซื้อขายได้หลายช่องทาง

2. เงินแบ่งเป็น 2 ส่วน คือเงินที่จะซื้อทอง กับเงินประกัน

- เงินที่จะซื้อทอง สมมติ ทองบาทละ 20,000 บาท ถ้าเราจะซื้อทอง 50 บาท เราต้องมีเงินในบัญชีที่จะซื้อ 1,000,000 บาท

- เงินประกัน กรณีนี้ต้องมีเงินประกันต่างหากอีก บาทละพัน คือ 50,000 บาท

สรุปคือ ถ้าจะซื้อทอง 50 บาท เราต้องมีเงินที่จะซื้อเตรียมไว้ 1,050,000 บาท

ข้อดี-ข้อเสียเมื่อเทียบกับ GF (ผมว่าคนเล่น GF แต่ไม่เคยเล่น Gold online อย่างผมคงอยากรู้)

ข้อดีของ gold online ....

1. เปิดให้ซื้อขายช่วงกลางคืนได้จนถึงเที่ยงคืน ซึ่งส่วนใหญ่เป็นช่วงมีการวิ่ง ไม่เหมือน GF ปิดตลาดตอน 16.55 น. ทั้งวันแทบไม่กระดิก

2. เวลาซื้อแล้ว เปรียบเสมือนเรามีทองในมือ จะขายเมื่อไหร่ก็ได้ตามความพอใจเรา ไม่เรื่องอายุสัญญามาบีบบังคับ ไม่มีเรื่องเงินประกันรักษาสถานะมาบีบให้ตัดปิดสัญญา

3. ซื้อตั้งแต่ 5 บาทขึ้นไป พูดง่าย ๆ ว่าไม่เสียค่าธรรมเนียม ได้กำไรก็เต็มเม็ดไม่โดนหักค่าธรรมเนียมอะไร

ข้อเสียของ gold online

1. ใช้เงินลงทุนเยอะกว่า เพราะมองเหมือนซื้อขายทองแท่งจริง ๆ เทียบกันคือ

- gold online 10 บาท ถ้าทองตอนนี้ราคาบาทละ 25,000 จะต้องใช้เงินซื้อ+ค่าประกัน = 250,000+10,000= 260,000 บาท

- GF สัญญา 10 บาท ใช้เงินลงทุนประมาณตีตัวเลขกลม ๆ ประมาณ 10,000 บาท ไม่ว่าตอนนั้นราคาทองจริงจะเป็นบาทละเท่าไหร่

2. เมื่อซื้อมาแล้วเหมือนเรามีทองในมือ แต่ความเป็นจริงคือเราไม่มีทองในมือ

สรุปแล้วผมว่า gold online ดีกว่า GF ตรงที่ว่าอยากขายเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่มีเรื่องสัญญาหรือเงินรักษาสถานะมาเป็นตัวกดดัน แต่สำหรับคนที่ทุนไม่สูงก็ทำใจหน่อยเพราะเล่นเหมือนทองแท่ง จึงใช้จำนวนเงินลงทุนเยอะขึ้นหากตอนนั้นราคาทองแพงขึ้น

ผิดถูกตรงไหนรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ เพราะไม่เคยเล่น gold online เหมือนกัน เพิ่งมาอ่านเมื่อคืนเองอ่ะ 5555

ghostc เข้าใจถูกแล้วค่ะ

2. เมื่อซื้อมาแล้วเหมือนเรามีทองในมือ แต่ความเป็นจริงคือเราไม่มีทองในมือ

^

^

^

ออนไลน์มีทองแท่งในมือค่ะ ถ้าจะไปรับ แต่ถ้าเล่นออนไลน์ไม่ค่อยมีใครไปรับหรอกเพราะเข้าไวออกไวทำกำไรระยะสั้น ง่ายๆคือขี้เกียจไปเอา ขี้เกียจไปคืน ยกเว้นจะติดดอยนานๆ ก็เอามาเก็บไว้ก่อน

จะไปเอาทองก็บอกเขาล่วงหน้า 7 วันค่ะ

ใครที่ยังไม่เข้าใจแนะนำให้อ่านย้อนหลังตั้งแต่หน้านี้นะคะ http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/200-%e0%b8%82%e0%b8%ad%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b8%b2%e0%b8%9a%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%87/page__st__3075__gopid__75147#entry75147 คิดว่าครบถ้วนที่สุดแล้ว

ถูกแก้ไข โดย ohani

สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับ

ทาง เจ้าหน้าที่ของ จีที บุลเลี่ยน (Bullionแปลว่าทองแท่ง ครับ)

มาให้คำตอบแล้ว ขอเรียนให้ทราบเบื้องต้นว่า

เจ้าหน้าที่ มีทั้ง ผู้ชาย และ ผู้หญิง เข้ามาให้คำตอบนะครับ

ดังนั้น ท่านอาจจะได้รับคำตอบ ว่าครับ ในบางกระทู้

และค่ะในบางกระทู้ อย่า งง นะครับ

ราคาทองเมื่อวานนี้ทำท่าเหมือนไม่ตั้งใจอยากจะขึ้นอีกแล้วครับ

ดูไม่มีแรง ซะแล้ว ราคาทองคำหลังจากพยายามที่จะฝ่าแนวต้านที่ 1380 ขึ้นไป

แต่ไม่สำเร็จมีแรงเทขายออกมาจนลงไปทดสอบแนวรับเดิมที่ 1364

อาการแบบนี้แสดงว่าแรงซื้อแรงขายพอกัน

นลท.ยังไม่มั่นใจว่าจะไปทางไหนดี

คงยังขวัญหนีดีฝ่อกันอยู่หลังจากที่โดนเทขายทำกำไรอย่างรวดเร็วและรุนแรงลงมา

โดยราคาทองคำล่าสุดอยู่ที่1370 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองจะมีแนวรับที่บริเวณ 1364

คงไม่ร่วงไปต่ำกว่านี้ หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปฝ่าเส้นแนวต้านเหลืองที่ 1374 ถ้าสามารถฝ่าไปได้ ก็จะพุ่งขึ้นแรง

เพื่อไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ 1383

และถัดไปอีกที่ 1386 เหมือนเดิมนะครับคงให้แนวต้านด้านบนไว้แค่นี้ก่อน

เพราะดูแล้วนักลงทุนทั่วโลกยังตระหนกไม่หาย

น่าที่จะรอขาใหญ่ดันราคาขึ้นไปทำกำไรก่อน(อีกรอบ)

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

+1ค่ะเฮียแบทแมน ขอบคุณบทวิเดา แล้วจากนี้ไปเฮียว่าจะมีต่ำกว่านี้มั๊ยคะ

เท่าที่อ่านมาพอจะสรุปได้ว่า

1. เป็นเหมือนการซื้อขายทองคำแท่ง แต่มีระยะเวลาซื้อขายได้ถึงเที่ยงคืน และสามารถซื้อขายได้หลายช่องทาง

2. เงินแบ่งเป็น 2 ส่วน คือเงินที่จะซื้อทอง กับเงินประกัน

- เงินที่จะซื้อทอง สมมติ ทองบาทละ 20,000 บาท ถ้าเราจะซื้อทอง 50 บาท เราต้องมีเงินในบัญชีที่จะซื้อ 1,000,000 บาท

- เงินประกัน กรณีนี้ต้องมีเงินประกันต่างหากอีก บาทละพัน คือ 50,000 บาท

สรุปคือ ถ้าจะซื้อทอง 50 บาท เราต้องมีเงินที่จะซื้อเตรียมไว้ 1,050,000 บาท

ข้อดี-ข้อเสียเมื่อเทียบกับ GF (ผมว่าคนเล่น GF แต่ไม่เคยเล่น Gold online อย่างผมคงอยากรู้)

ข้อดีของ gold online ....

1. เปิดให้ซื้อขายช่วงกลางคืนได้จนถึงเที่ยงคืน ซึ่งส่วนใหญ่เป็นช่วงมีการวิ่ง ไม่เหมือน GF ปิดตลาดตอน 16.55 น. ทั้งวันแทบไม่กระดิก

2. เวลาซื้อแล้ว เปรียบเสมือนเรามีทองในมือ จะขายเมื่อไหร่ก็ได้ตามความพอใจเรา ไม่เรื่องอายุสัญญามาบีบบังคับ ไม่มีเรื่องเงินประกันรักษาสถานะมาบีบให้ตัดปิดสัญญา

3. ซื้อตั้งแต่ 5 บาทขึ้นไป พูดง่าย ๆ ว่าไม่เสียค่าธรรมเนียม ได้กำไรก็เต็มเม็ดไม่โดนหักค่าธรรมเนียมอะไร

ข้อเสียของ gold online

1. ใช้เงินลงทุนเยอะกว่า เพราะมองเหมือนซื้อขายทองแท่งจริง ๆ เทียบกันคือ

- gold online 10 บาท ถ้าทองตอนนี้ราคาบาทละ 25,000 จะต้องใช้เงินซื้อ+ค่าประกัน = 250,000+10,000= 260,000 บาท

- GF สัญญา 10 บาท ใช้เงินลงทุนประมาณตีตัวเลขกลม ๆ ประมาณ 10,000 บาท ไม่ว่าตอนนั้นราคาทองจริงจะเป็นบาทละเท่าไหร่

สรุปแล้วผมว่า gold online ดีกว่า GF ตรงที่ว่าอยากขายเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่มีเรื่องสัญญาหรือเงินรักษาสถานะมาเป็นตัวกดดัน แต่สำหรับคนที่ทุนไม่สูงก็ทำใจหน่อยเพราะเล่นเหมือนทองแท่ง จึงใช้จำนวนเงินลงทุนเยอะขึ้นหากตอนนั้นราคาทองแพงขึ้น

ผิดถูกตรงไหนรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ เพราะไม่เคยเล่น gold online เหมือนกัน เพิ่งมาอ่านเมื่อคืนเองอ่ะ 5555

แต่ GF ก็ High return ดีนะะะะคร๊าบบบบบ07baa27a.gif