ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันพุธ วันที่ประเทศไทยยังเปิดแอร์เย็นทั่วประเทศอยู่

ค่าใช้จ่ายต่างๆภาษาอังกฤษ เทคนิคเขาเรียกว่า

ค่า (แหลก) FEE ครับ ไม่อยากใช้คำไม่สุภาพ เดี๋ยวเสียภาพพจน์หมด อิอิอิ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้วิ่งตามคาดเลย กล่าวคือ

ราคาทองคำค่อยๆฝ่าด่านแนวต้านทีละด่าน

ด่านแรก 1365 ทำท่ายึกยักอยู่นานว่าจะผ่านหรือไม่ผ่าน

จนในที่สุดผ่านไปได้ ราคาทองก็ค่อยๆเริ่มวิ่งอย่างช้าๆ

ผ่าน 1370 ไปอย่าง Slowmotion ในช่วงเย็น

และวิ่งขึ้นชนแนวต้านที่คาดหวังไว้ที่ 1375เลยไปได้ $1

คือถึง 1376 หลังจากนั้นโดนเทขายออกมาทันที

ต้องโทษคุณเด็กขายของ ที่ไม่ยอม

ร่ายมนต์สะกดราคาทอง ให้พุ่งขึ้นฝ่าด่านถัดไปให้สำเร็จ

ราคาทองคำก็เลยลื่นไถลลง โดยร่วงลงไปต่ำสุดที่ 1365

(บอกแล้วไง กระทู้นี้อาถรรพ์ เขียนขออะไรไว้เป็นไปตามที่เขียน)

หลังจากนั้นราคาทองก็ดีดกลับขึ้นมา อยู่ที่ 1373 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่า ราคาทองคำพุ่งกลับขึ้นมานี้

มาติดแนวต้านที่ 1373 ดังนั้นวันนี้ราคาทองน่าที่จะรอดูทิศทางทั้งวั้น

รอสัญญานชัดเจนในช่วงบ่ายถึงเย็นนี้ คาดว่าราคาทองคำจะมีแนวรับ

ที่บริเวณ 1366 ไม่หลุดลงไปต่ำกว่านี้ หรือ

อาจไม่ลดต่ำกว่า 1370 เสียด้วย

หลังจากนั้นราคาทองคำน่าที่จะพุ่งกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านต่อไปนี้คือ

1383 1386 ตัวเลขสองตัวนี้เหนียวแน่นมาก

ลงคาถาอาคม สักยันต์กันเหนียวเอาไว้ คงต้องขอให้คุณเด็กขายของ

ร่วมด้วย ช่วยดัน (ราคาทอง) ให้สามารถฝ่านด่านหิน

สองด่านที่ดันมาติดกัน นี้ให้ทะลวงผ่านไปได้

ถ้าสำเร็จก็จะไปวัดใจกันตรง 1393 อีกทีครับ

ถ้าสำเร็จอีก ก็ได้เห็น 1400 อีกคราล่ะครับงานนี้

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

เชียร์ ลุ้น ขอให้ผ่านได้ เพี้ยง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 !01 !01 !01 !01

ขอบคุณเฮียแบทแมนคร๊าบบบบ รอเจอกันที่ 1400

GT Gold Bullion

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/200-%e0%b8%82%e0%b8%ad%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b8%b2%e0%b8%9a%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%87/page__st__3075

เจ้าหน้าที่gtมาตอบคำถามไว้หน้านี้ถึงหน้า210ค่ะ ละเอียดมากๆ

ขอบคุณครับในข้อมูลขอบคุณช้าไปหน่อยไม่ว่ากันนะครับ

รบกวนอีกนิดนะครับ

ไม่ทราบว่าบทวิเคราะห์ที่แม่นยำราวรู้ลวงหน้านี่สามารถนำไปใช้กับระบบGF ได้หรือป่าวนะครับ

พอดีผมเล่นGF อยู่ครับ

!thk ขอบคุณค่ะเฮีย เดี๋ยวนี้เล่นทองนอกจากต้องดูสปอร์ตทองยังไม่พอ ยังต้องเดาค่าเงินอีก ต้องใช้วิทยายุทธขั้นเทพหลายชั้นจริง ๆ ค่ะ !17

เชียร์ ลุ้น ขอให้ผ่านได้ เพี้ยง

เชียร์ด้วย นะคร้าาาาา

ไม่ทราบว่าทางGTจะเปิดไห้บริการเมื่อไหร่ค่ะ

แล้วกรณีถ้าลูกค้าอยู่ ตจว ไม่สามารถไปสมัครด้วยตนเองได้

สามารถส่งเป็นเอกสารสมัครได้ไหมค่ะ

หรือมีวิธีอื่นใดที่ไม่ต้องเดินทางไปสมัครเองบ้างค่ะ

ไม่ทราบว่าทางGTจะเปิดไห้บริการเมื่อไหร่ค่ะ

แล้วกรณีถ้าลูกค้าอยู่ ตจว ไม่สามารถไปสมัครด้วยตนเองได้

สามารถส่งเป็นเอกสารสมัครได้ไหมค่ะ

หรือมีวิธีอื่นใดที่ไม่ต้องเดินทางไปสมัครเองบ้างค่ะ

อยากทราบ เช่นเดียวกันครับ

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/200-%e0%b8%82%e0%b8%ad%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b8%b2%e0%b8%9a%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%87/page__st__3075

8.ถ้าลูกค้าต่างจังหวัดต้องมาสมัครเองหรือจัดส่งเอกสารได้คะ

9.บัญชีต่างจังหวัดสามารถใช้ในการหักบัญชีได้ไหม ค่าใช้จ่ายในการโอนทั้งเข้าและออกใครเป็นคนจ่ายคะ

10.บัญชีที่ให้หักใช้ได้ทุกธนาคารหรือเปล่าคะ

GT GOLD ตอบคำถามครับ

หนังสือยินยอมทาง GT เตรียมให้ได้ครับ

สำเนาสมุดเงินฝาก มีผลในการอนุมัติในเรื่องของวงทองซื้อขายด้วยครับ ซึ่งขึ้นอยู่กับวงเงินประกันด้วยเหมือนกันครับ

เงินประกันไม่มีดอกเบี้ยครับเนื่องคุณลูกค้าทำการซื้อขายอยู่ตลอดซึ่งเป็นการประกันในการขึ้นลงของทางราคาทองครับผม

ขั้นต่ำบาทเดียวที่เล่นได้จะมีค่า premium ครับ อยู่ที่ 100 บาท ถ้าเป็นแท่ง 2 บาท ค่า premium อยู่ที่ 150 บาท ครับ แต่ถ้าเป็น 5 บาท 10 บาท เป็นต้นไปจะเปลี่ยนแปลงตามราคา Spot และค่าเงินบาทครับ

ราคาส่วนต่าง จะอยู่ที่ 25-60 บาทครับ( 96.5% 5 บาทขึ้นไปกับ 99.99%) แต่ถ้าเป็น 1 บาทกับ 2 บาท จะอยู่ที่ 80-100 บาทครับ

ฝากทองได้ไม่กำหนดครับ แต่ถ้าทางคุณลูกค้าจะรับคืนต้องแจ้งล่วงหน้า 7 วันนะครับ

สามารถส่งเอกสารได้ครับ

บัญชีต่างจังหวัดสามารถใช้ได้ครับแต่ทางคุณลูกค้าจะเป็นคนรับผิดชอบในเรื่องของค่าใช้จ่ายนะครับ

ทาง GT จะรองรับให้ได้ทุกธนาคารครับ แบงก์กรุงเทพ แบงก์กรุงไทย แบงก์กสิกร แบงก์ธนชาติ แบงก์ไทยพาณิช แบงก์กรุงศรี เป็นต้นครับ

วาง order ทางลูกค้าจะได้ตามราคาที่วางครับ คุณลูกค้าวางเป็นราคาไทย แต่ทาง GT GOLD จะมีราคา spot ขึ้นว่าเป็นเท่าไร ถ้า Match จะได้ราคาตามที่วางครับ

ปล. จะทำตามคำประสงค์ของทางลูกค้าเลยครับผม หน้าแรกที่กด กดเข้าไปเลือกจำนวนซื้อขายราคาจะวิ่งตามอยู่ตลอดครับผม แต่ขอเวลา GT GOLD ซักนิดนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ohani

โอ้วว ต้องเสียค่าโอนอีก 50 กว่าบาท/หนึ่งการซื้อขาย

ขอบคุณครับ คุณ ohani