ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันอังคาร วันที่ประเทศไทยเปิดแอร์

ทั่วประเทศตอนเย็นย่ำค่ำรุ่งไปจนถึงตอนเช้าครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้วิ่งไปตามหลุดคาด และตามคาด งงไหมครับ กล่าวคือ

ที่ผมคาดเดาไว้ว่า ราคาทองคำอาจไม่ร่วงลงไปต่ำกว่า 1360

ผลก็คือ หลุดคาด ครับ หลุดจนเสียววาบเลยครับ 555

เล่นไหลลงไปจนถึง 1357 เกือบถึงเส้น 1355 ที่คาดไว้

หลังจากนั้นก็ เหมือนได้รับคำสั่งจากผม ให้ดันราคาทองขึ้นมาอย่างช้าๆ

แต่เนื่องจากสหรัฐเป็นวันหยุดเนื่องในวันมาร์ติน ลูเธอร์ คิงส์

ราคาทองไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหวนัก

ราคาจึงค่อยๆขยับจาก 1357 จนมาหยุดอยู่ตรง 1363 ในเวลานี้

วันนี้ขอคาดเดาว่าราคาทองจะมีแนวรับที่ 1357 เพิ่มขึ้นจากวันก่อน 1355

ราคาทองไม่น่าที่จะไหลลง น่าที่จะวิ่งขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1365

และแนวต้านถัดไปที่ 1375 ถ้าฝ่าไปได้ก็จะไปเจอแนวต้านเดิมที่ 1383

และถัดไปที่ 1386 สองเส้นนี้ติดกัน สงสัยจะเหนียวมากนะครับ

คงลงคาถาอาคม สักยันต์กันเหนียวเอาไว้

สงสัยต้องหาคาถามาแก้ คงต้องพึ่งคุณเด็กขายของจอมขมังเวทย์มาช่วย

กันแล้วกระมังครับนี่

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะเฮียแบทแมน

ที่หล่มสักอากาศเย็นทั้งวันค่ะ :wub:

สวัสดีครับ น้องใหม่หัดเล่นอยากใคร่ขอคำแนะนำสักนิด ^^

จากแนวโน้มในช่วงนี้ หากจะเปิดกองทุน K-gold (ยังไม่เคยเปิด)

คิดว่าสมควรมั้ยครับ? NAV เมื่อวานอยู่ที่ 11.5250

ลดลงมาจากวันศุกร์ -0.0744 Offer = 11.5366

คิดว่าควรเปิดหรือยังครับ หรือว่าคอยก่อนดี รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

K-Gold ไม่ถนัด เพราะเข็ดจาก K-OIL ลงทุนไป 1 ล้านบาท

เปิดมา 1 เดือน วันปิดสัญญาตามคำนวนต้องได้กำไร 80.000 บาท

ผลที่เขาคิดให้ผม 60.000 บาทเอง

ปัญหาคือ เขาเอาราคาปิดตอน ตีไหนไม่รู้ให้ผม ราคาที่อยากปิด

กลายเป็นราคาที่ถูกกว่าที่อยากขาย

ก็เลยไม่เล่นแล้วครับ เล่น GF นี่แหละครับ เห็นๆ

ตอนนี้รายงานล่าสุดจากขอบสนาม

ราคาทองวิ่งขึ้นตามวิเดา แต่ไปติดที่ 1.365

ถ้าฝ่าไปได้ จรวดน้าโป็ะมาครับ(ความหวัง)

!thk เห็น ๆ คืออะไรคะเฮีย กำไรหรือว่าขาดทุน อิอิ ล้อเล่นนะคะระดับเฮียคงไม่มีขาดทุน 555 แต่ระดับ a-dang เห็นเลือดเป็นประจำ

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

!thk เห็น ๆ คืออะไรคะเฮีย กำไรหรือว่าขาดทุน อิอิ ล้อเล่นนะคะระดับเฮียคงไม่มีขาดทุน 555 แต่ระดับ a-dang เห็นเลือดเป็นประจำ

ทำไม จะไม่มีขาดทุนครับ แต่ประสบการณ์จะสอนเราเอง

แต่กว่าจะได้ประสบการณ์ก็ค่าประสบการณ์หลายตัง

ท่องไว้นะครับ สามวันคือผิดทิศ หนึ่งอาทิตย์คือผิดทาง

กองทุนเนี่ยเลิกเล่นไปนานแล้วค่ะ โดนมาเหมือนกัน ตอนหลังมาจับสังเกตุว่าดูแต่ราตลาดโลกไม่ได้ ต้องไปดูกราฟของกองทุนต่างประเทศที่เราเอาไปลงทุนด้วย โดยดูแนวโน้มจากตลาดโลก ดูจุดซื้อขายจากกราฟกองทุนต่างประเทศ

หลายๆครั้งมากที่สวนกับตลาดโลก เราคิดว่ากำไรพอแล้ว ปรากฏกองทุนเทขายออกทุกวันจนindicatorติดพื้น กลายเป็นว่าขายในราคาต่ำสุดไปสะงั้น

เรื่องนี้โดนโวยในpantipมากว่า "กองทุนกั๊ก" จนตอนหลังธนาคารต้องออกมาชี้แจงว่าต้องดูความเคลื่อนไหวของกองทุนด้วย

ยิ่งตอนจ่ายปันผลนี่ navลบลงเยอะมาก เพราะเขาเอาปันผลเราไปลดnav เห็นราคาพุ่งๆนี่ navถูกๆที่ซื้อไว้ขายไม่ออกเลย

ขอบคุณมากครับทั้งคุณแบทแมนและคุณโอฮานิ ได้แนวคิดใหม่ที่ดีเลยครับ :)

แต่ยังอยากทราบว่า "GF" ที่คุณแบทแมนเล่นนี่ย่อจากอะไรครับ แหะๆ

ถ้าเป็นไปได้ขอลิงค์รายละเอียดด้วยนะครับผม ขอบคุณคร้า ^^

ทำไม จะไม่มีขาดทุนครับ แต่ประสบการณ์จะสอนเราเอง

แต่กว่าจะได้ประสบการณ์ก็ค่าประสบการณ์หลายตัง

ท่องไว้นะครับ สามวันคือผิดทิศ หนึ่งอาทิตย์คือผิดทาง

!_087 !_087 ขอบคุณค่ะ ขอน้อมรับคำชี้แนะค่ะ ทุกวันนี้ต้องนั่งเขกหัวตัวเองกะความโลภไม่ยอมปิด ทำให้เสียโอกาส

ขอบคุณมากครับทั้งคุณแบทแมนและคุณโอฮานิ ได้แนวคิดใหม่ที่ดีเลยครับ :)

แต่ยังอยากทราบว่า "GF" ที่คุณแบทแมนเล่นนี่ย่อจากอะไรครับ แหะๆ

ถ้าเป็นไปได้ขอลิงค์รายละเอียดด้วยนะครับผม ขอบคุณคร้า ^^

กองทุนเขาคิดค่าบริหารกองทุนด้วย

เท่ากับเอาเงินไปให้เขาบริหารน่ะครับ

GF คือ Gold Futures น่ะครับ แนะนำว่า ต้องเข้าฟังอบรมให้เข้าใจก่อนนะครับ

เพราะเห็น โบรกอื่นเขาหาลูกค้ามาได้ เอาลูกค้าลงสนามเลย

ก็เป็นหมูให้เขาเชือดสิครับ GF ต่างกับทองคำแท่ง

ต้องเข้าฟังอบรม ให้เข้าใจ และยอมรับความเสี่ยงให้ได้

บริษัท GT (ผมถือหุ้นอยู่)ถึงให้ลงทุน นะครับ

เราไม่หวังจะให้ลูกค้าเป็นเหยื่อของการลงทุน นะครับ

หากสนใจเข้าฟังอบรมฟรีนะครับ ที่บริษัท GT

www.gtwm.co.th

โทรสำรองที่นั่งก่อน ได้ที่ 0-2673-9911

หรือลองอ่านกระทู้ที่ผมเคยเขียนไว้ตาม ลิ้งค์ต่อไปนี้นะครับ

http://namchiang.com/smf/index.php?topic=4981.0

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ จะลองศึกษาให้ละเอียดหากมีอะไรสงสัยคงต้องรบกวนถามจากท่านผู้รู้ทุกท่านครับ ^^