ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทองคำแท่งต่างประเทศเป็นทอง 99.99% น่ะครับ

ที่ประเทศจีนเคยไปดูร้านทองเขาแต่มันนานมาแล้ว

มีแต่ทองรูปพรรณนะครับ 99.99%

ลวดลายเป็นงานทอเครื่องเหมือนที่ฮ่องกง

ผมว่าที่สิงค์โปร์น่าจะหาซื้อได้ง่ายกว่าประเทศจีนนะครับ

ขอบคุณค่ะ เคยซื้อรูปพรรณที่ฮ่องกงค่ะ

คำแนะนำของกูรูทุกท่านทำให้มั่นใจว่าซื้อเมืองไทยดีกว่าค่ะ.... สบายกว่ากันเยอะเลย :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เดานะครับทุกท่าน ประมาณเที่ยงๆ ราคาน่าจะลงทดสอบ 1780 คาดเดาว่าไม่หลุดเพราะแรงขายไม่เยอะ หลังจากนั้นช่วง ประมาณ 2 ทุ่ม ราคาน่าจะขึ้นทดสอบ 1800 นะครับ(แบบไซค์เวย์อัพกราฟ 60 องศา) ทั้งหมดเดาตามสถิติ อย่าเชื่อตามอย่างไร้เหตุผลนะครับ อิอิ :upstrong:

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ขอบคุณมากครับ คุณเด็กขายของที่นำข่าวมาบอกเล่าเป็นประจำ

เคยสงสัยเหมือนกันครับ แล้วกรณีที่นักท่องเที่ยวต่างชาติที่มาเที่ยวเยาวราช แล้วเดินเข้าไปซื้อละครับ เห็นบ่อยมาก

เพราะผมไปนั่งนานๆ บ่อยๆ จึงเห็นครับ บางคนซื้อเยอะด้วยครับ...

สวัสดีครับ คุณ GB2514

ประเด็นนี้ ฝรั่งคงไม่ซื้อ เพราะเขานิยม ทอง K ส่วนมากเป็นชาวจีน และ ชาวอินเดีย เนื่องจาก ทองรูปพรรณบ้านเรา

มีความสวยงามมากกว่า + ค่าแรงงาน ( ค่ากำเหน็จ ) ถูกกว่าของต่างชาติมาก ประกอบกับการซื้อขายบ้านเรามี

สมาคมฯ ค้าทองคำ รับรองมาตรฐานคุณภาพ เนื้อทอง ทำให้ต่างชาติชนเอเชียนิยมมาซื้อหา

บางครั้ง คนไทยที่ทำมาหากินอยู่ที่สหรัฐฯ เวลามาเมืองไทย ก็ยังนิยมหาซื้อทองรูปพรรณ นำกลับไปยังสหรัฐฯ เลยครับ

ไม่ใช่ว่า เขาจะเอาไปใส่นะครับ เอาไปเก็บ เพราะใส่แล้วอันตราย และมันเหลืองอร่าม แตกต่างจากทอง เค

ทองรูปพรรณลายสวยๆ ในฮ่องกง เผลอๆ พลิกไปพลิกมา ส่องตะขอไปส่องตะขอมา อาจเจอ

ตรา " ยี่ห้อ น่ำเชียง " แล้วจะบ่นว่า " รู้งี้ ตูซื้อที่ร้านนายห้างฯ ก็ได้ ดันบินมาไกลถึงฮ่องกง ทำไมหว่ะ " ก็ว่ากันไปครับ

ซิกแนลต้องรอเก็บ

เดานะครับทุกท่าน ประมาณเที่ยงๆ ราคาน่าจะลงทดสอบ 1780 คาดเดาว่าไม่หลุดเพราะแรงขายไม่เยอะ หลังจากนั้นช่วง ประมาณ 2 ทุ่ม ราคาน่าจะขึ้นทดสอบ 1800 นะครับ(แบบไซค์เวย์อัพกราฟ 60 องศา) ทั้งหมดเดาตามสถิติ อย่าเชื่อตามอย่างไร้เหตุผลนะครับ อิอิ :upstrong:

สวัสดีคุณกัปตันดอนฮวน คุณเด็กขายของ คุณ GB2514 และเพื่อนๆ ทุกท่าน เห็นคุณเด็กขายของบอกว่ารอเก็บ รอ รอ รอ ด้วยคะ

ส่วนความเห็นคุณกัปตันก็จะเชื่อแบบไร้เหตุผล อิๆ เดาถูกหลายทีแหละ หุ หุ

2 ชาติ ร้องยูโรโซนใช้กฎบังคับตลาดการเงินข่าวต่างประเทศ วันพุธที่ 17 เดือนสิงหาคม พ.ศ.2554 10:37 น.share ฟังคลิบเสียงข่าว

ผู้นำเยอรมัน และฝรั่งเศส เรียกร้องประเทศยูโรโซน ใช้กฎข้อบังคับในตลาดการเงินมากขึ้น เพื่อรับประกันเรื่องการเติบโตของเศรษฐกิจในยูโรโซน

ข้อเสนอของ นางอังเกลา แมร์เคิล นายกรัฐมนตรีเยอรมัน และ ประธานาะบดีนิโกลาส์ ซาร์โกซี ผู้นำฝรั่งเศส ในที่ประชุมสุดยอดทวิภาคีวานนี้ รวมถึง การบริหารจัดการด้านเศรษฐกิจร่วมกัน, การจัดเก็บภาษีการทำธุรกรรมด้านการเงิน และการกำหนดเป้าหมายการลดยอดขาดดุลงบประมาณของประเทศสมาชิกยูโรซน นอกจากนี้ ผู้นำทั้ง 2 ยังย้ำเจตนารมณ์ในการรักษาเสถียรภาพทางเศรษฐกิจของยูโรโซร และการต่อสู้กับวิกฤตหนี้สาธารณะ รวมทั้งผลักดันให้ 17 ชาติสมาชิกของยูโรโซน ในการใช้นโยบายร่วมกันมากขึ้น ทั้งในด้านเศรษฐกิจและการเงิน พร้อมเสนอให้ชาติสมาชิกยูโรโซน ใช้มาตรการลดยอดขาดดุลงบประมาณและหนี้สาธารณะอย่างจริงจัง

Link : http://www.innnews.co.th/2-ชาติ-ร้องยูโรโซนใช้กฎบังคับตลาดการเงิน--302737_04.

ธปท.รั้งอันดับ25ตุน'ทอง'มากสุด

สภาทองคำโลกเปิดเผย ส.ค.ธนาคารกลางของไทยถือครองทองคำ 127.5 ตันมากเป็นอันดับ 25 ของโลก ส่วนสหรัฐยังแชมป์ครองถึง 8,133 ตัน

ตั้งแต่ต้นเดือนจนถึงกลางเดือน ส.ค.ปีนี้ ราคาทองคำเทรดล่วงหน้ากับซื้อขายทันทีในตลาดโลก ทะยานทำสถิติต่อเนื่องทะลุระดับ 1,700 ดอลลาร์ และตอนนี้เคลื่อนไหวเหนือระดับ 1,750 ดอลลาร์ต่อออนซ์นั้น ทำให้กูรูในไทยหลายคนวิเคราะห์สาเหตุราคาทองคำปรับขึ้นอย่างมาก ซึ่งช่วงปีนี้เพิ่มขึ้นถึง 24% แล้ว ว่า เป็นเพราะสถาบันการเงินทั่วโลก โดยเฉพาะธนาคารกลางประเทศเอเชีย รวมถึงธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) พร้อมใจซื้อทองแท่งเก็บไว้ หลังความเชื่อถือที่มีต่อเศรษฐกิจสหรัฐลดลง

ข้อมูลข้างต้นยืนยันได้จากรายงานฉบับเดือน ส.ค.ของสภาทองคำโลก (WGC) ว่า ไทยมีทองคำเพิ่มในปริมาณมากขึ้นเป็นอันดับสองของโลก 18.7 ตัน รวมปริมาณทองคำที่ไทยถือไว้ 127.5 ตัน จากปริมาณนี้ทำให้ไทยติดอันดับ 25 ของกลุ่มประเทศที่ถือครองทองคำมากที่สุดในโลก

ทั้งนี้ประเทศ ที่ครองทองคำมากเป็นอันดับหนึ่ง ยังเป็นสหรัฐ 8,133.5 ตัน ตามมาด้วยเยอรมนี 3,401 ตัน อันดับ 3 ไอเอ็มเอฟ 2,814 ตัน อันดับ 4 อิตาลี 2,451.8 ตัน อันดับ 5 ฝรั่งเศส 2,435.4 ตัน ส่วนอันดับ 6 เป็นจีน 1,054.1 ตัน

อย่างไรก็ตาม ในรายงานเดือน ส.ค.สภาทองคำโลกยกเกาหลีใต้ เป็นแชมป์เพิ่มปริมาณทองคำมากสุด จากการถือครองทองคำเพิ่มขึ้น 25 ตัน รวมเป็นทองคำที่มีอยู่ 39.4 ตัน และไทยอันดับสอง 18.7 ตัน ส่วนรัสเซียได้อันดับ 3 ประเทศเพิ่มปริมาณทองคำมากสุด คือ เพิ่มขึ้น 5.8 ตัน รวมเป็นทองคำที่มีอยู่ 836.7 ตัน

สำหรับสัดส่วนการถือครองทองคำอย่างเป็นทางการขององค์กรและประเทศต่างๆ นั้น สภาทองคำโลกสรุปไว้ว่าจนถึงสิ้นเดือน มิ.ย.ปีนี้ มีปริมาณรวมทั้งสิ้น 30,700.1 ตัน เพิ่มขึ้น 16.5 ตันจากระดับ 30,683.6 ตัน เมื่อเดือน ก.ค.ที่ผ่านมา

[/size]

รอเก็บด้วยคน ขอบคุณพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และเพื่อนๆ

ขอให้เดาแม่นๆนะคะท่านกัปตันนักรัก

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

17/8!!!SPDR Gold Trust กองทุนที่มีทองคำมากที่สุดในโลกได้เพิ่มการตุนทองจากเดิม 1,260.17 ตันเป็น 1,262.89 ตัน

สวัสดีครับ คุณ GB2514

ประเด็นนี้ ฝรั่งคงไม่ซื้อ เพราะเขานิยม ทอง K ส่วนมากเป็นชาวจีน และ ชาวอินเดีย เนื่องจาก ทองรูปพรรณบ้านเรา

มีความสวยงามมากกว่า + ค่าแรงงาน ( ค่ากำเหน็จ ) ถูกกว่าของต่างชาติมาก ประกอบกับการซื้อขายบ้านเรามี

สมาคมฯ ค้าทองคำ รับรองมาตรฐานคุณภาพ เนื้อทอง ทำให้ต่างชาติชนเอเชียนิยมมาซื้อหา

บางครั้ง คนไทยที่ทำมาหากินอยู่ที่สหรัฐฯ เวลามาเมืองไทย ก็ยังนิยมหาซื้อทองรูปพรรณ นำกลับไปยังสหรัฐฯ เลยครับ

ไม่ใช่ว่า เขาจะเอาไปใส่นะครับ เอาไปเก็บ เพราะใส่แล้วอันตราย และมันเหลืองอร่าม แตกต่างจากทอง เค

ทองรูปพรรณลายสวยๆ ในฮ่องกง เผลอๆ พลิกไปพลิกมา ส่องตะขอไปส่องตะขอมา อาจเจอ

ตรา " ยี่ห้อ น่ำเชียง " แล้วจะบ่นว่า " รู้งี้ ตูซื้อที่ร้านนายห้างฯ ก็ได้ ดันบินมาไกลถึงฮ่องกง ทำไมหว่ะ " ก็ว่ากันไปครับ

ซิกแนลต้องรอเก็บ

555555...ถูกของคุณค่ะ

:rolleyes:

รอเก็บตามค่ะ สะกิดด้วยนะคะ ตะโกนดีกว่าค่ะคนอื่นจะได้ได้ยินด้วยเผื่อสนใจ

จะทำกรอบแล้วตอบต่อทำไงอ่ะครับ จะบอกกัปตันว่า มันขึ้นอีกแล้ววววว 1890 แล้ว555