ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนวโน้มราคาน้ำมันดิบ

ไทยออยล์คาดว่า ราคาน้ำมันดิบในสัปดาห์นี้ยังคงได้รับแรงกดดันจากความกังวลต่อภาวะเศรษฐกิจโลก โดยราคาน้ำมันดิบเบรนท์จะเคลื่อนไหวอยู่ในกรอบ 102 - 112 เหรียญสหรัฐฯ ต่อบาร์เรล ส่วนเวสต์เท็กซัสที่กรอบ 80– 90 เหรียญสหรัฐฯ ต่อบาร์เรล ติดตามว่า ธนาคารกลางสหรัฐฯ จะออกมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจรอบ 3 หรือ QE3 หรือไม่ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจสหรัฐฯ ไม่ให้ชะลอตัวลงไปมากกว่านี้ รวมทั้ง ธนาคารกลางยุโรปจะมีมาตรการใดออกมาเพื่อเรียกความมั่นใจของนักลงทุน หลังความกังวลเรื่องการปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของฝรั่งเศสและปัญหาหนี้ลุกลาม ทำให้หุ้นกลุ่มธนาคารปรับตัวลดลงอย่างหนักในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา ติ ดตาม ตัวเลขเศรษฐกิจที่จะประกาศสัปดาห์นี้ ซึ่งปัจจัยเหล่านี้จะส่งผลกระทบต่อการตัดสินใจเคลื่อนย้ายเงินมาลงทุนในตลาดน้ำมัน ตลอดจน ติดตามการก่อตัวของพายุโซนร้อนในมหาสมุทรแอตแลนติกในระยะนี้ด้วย ซึ่งอาจจะส่งผลกระทบต่อการผลิตน้ำมันดิบของสหรัฐฯ ในบริเวณอ่าวเม็กซิโกได้

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ถ้าเราซื้อทองคำแท่งที่สิงค์โปร์หรือประเทศจีนราคาจะยังไงกับไทยค่ะ

ขอบคุณข่าวสารของคุณเด็กขายของ คุณเศรษฐีน้อยครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณ เด็กขายของ คุณ nuchba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ kitty คุณ foo คุณ SUCHA คุณ JIP คุณ พลอยสีสวย คุณ modtanoiy คุณ sss คุณ taoinlove คุณ sunjiyoung และทุกๆท่านครับ

ลุ้นยืน 179X ให้ได้ก่อนบ่ายคลายเครียดนะครับ ราคาไม่น่าไปไกลนัก กำลังอยู่ในช่วงวัดใจ เดาว่า SPDR ซื้อเพื่อเอาเข้าจริงและอีก 1-2 วันอาจซื้อมากขึ้น บางท่านอาจคิดว่าซื้อเพื่อสับขาหลอกให้นักเล่นซื้อตามแล้วทุบลง ผมว่าครั้งนี้เขาไม่น่าจะหลอก น่าจะยังขึ้นพ้น 1800 ครับ แต่ น่าจะมีแรงเทขายมาบ้างทีเดียว ผมยังถือต่อตามความโลภและต้นทุนที่ต่ำครับ อ่านกราฟและบทวิเคราะห์ของหลายๆท่าน แล้วพิจารณากันนะครับ โชคดีทุกท่าน :upstrong:

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน

ขอบพระคุณครับ ที่ชี้แจ้งให้เข้าใจ ครับ

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ขอบพระคุณที่เข้าใจนะครับ

ผมไม่ได้ไปต่างประเทศมาหลายปีแล้ว เพราะต้องรอประกาศราคาขึ้นเว็บ

บริการแก่สังคม ช่วยประชาสัมพันธ์ราคาทองของสมาคมน่ะครับ

ถ้าจะขอบคุณ ต้องขอบคุณเฮียกัมพล ผู้ที่คิดค้น

ตัวประกาศ ราคาทองแบบมีเสียงนี้ด้วยนะครับ !thk

และขอบคุณ คุณเด็กขายของ กรุณา หาข่าวมา Feed ยังกะมี Reuter ที่บ้าน 555

ถ้าเราซื้อทองคำแท่งที่สิงค์โปร์หรือประเทศจีนราคาจะยังไงกับไทยค่ะ

ทองคำแท่งต่างประเทศเป็นทอง 99.99% น่ะครับ

ที่ประเทศจีนเคยไปดูร้านทองเขาแต่มันนานมาแล้ว

มีแต่ทองรูปพรรณนะครับ 99.99%

ลวดลายเป็นงานทอเครื่องเหมือนที่ฮ่องกง

ผมว่าที่สิงค์โปร์น่าจะหาซื้อได้ง่ายกว่าประเทศจีนนะครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารทุกวันครับ !01 !01 !01

สวัสดีครับ คุณ Gui-hwin

ประเด็นนี้ มีหลายเรื่องที่ต้องตัดสินใจ ครับ

1. อัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา ที่คุณต้องแลกจากเงินบาทเป็น ดอลล์สิงคโปร์หรือหยวน ว่าจะทำให้ราคาทองเพิ่มขึ้นหรือเปล่า แต่ถ้าคุณได้รับเงินเดือนหรือทำธุรกิจติดต่อแล้วได้เงินสกุลนั้นมาเป็นสิ่งตอบแทน ก็พอเข้าใจได้ครับ

2. มาตราฐานทองคำ ของ สิงคโปร์ ส่วนมากจะเป็น 999.9 % จะราคาเท่ากับ มาตราฐาน 999.9 % ในไทยแต่ราคาจะสูงกว่า 96.5% ที่เมืองไทยเล่นซื้อหากัน ส่วนประเทศจีนไม่แน่ใจครับ แต่เวลามาขายในประเทศไทย ราคาขาย คงไม่สมประสงค์ เพราะบ้านเรา ย่านเยาวราช ยึดยี่ห้อใครยี่ห้อมัน อาจต้องไปหาที่ขายในห้างฯ

แต่สุดท้ายแล้ว ถ้าทองแท่งในต่างประเทศ มีความต้องการจะซื้อ ซื้อได้ ต้องมี worldwide Guarantee ดีที่สุด

อย่างพวก เครดิตสวิส Credit Suisee ครับ เพื่อนๆท่านใดมีเสริมไหมครับ เชิญเลยนะครับ เด็กขายของจะได้มีความรู้เพิ่มเติมด้วยครับ

สวัสดีครับ คุณ Gui-hwin

ประเด็นนี้ มีหลายเรื่องที่ต้องตัดสินใจ ครับ

1. อัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา ที่คุณต้องแลกจากเงินบาทเป็น ดอลล์สิงคโปร์หรือหยวน ว่าจะทำให้ราคาทองเพิ่มขึ้นหรือเปล่า แต่ถ้าคุณได้รับเงินเดือนหรือทำธุรกิจติดต่อแล้วได้เงินสกุลนั้นมาเป็นสิ่งตอบแทน ก็พอเข้าใจได้ครับ

2. มาตราฐานทองคำ ของ สิงคโปร์ ส่วนมากจะเป็น 999.9 % จะราคาเท่ากับ มาตราฐาน 999.9 % ในไทยแต่ราคาจะสูงกว่า 96.5% ที่เมืองไทยเล่นซื้อหากัน ส่วนประเทศจีนไม่แน่ใจครับ แต่เวลามาขายในประเทศไทย ราคาขาย คงไม่สมประสงค์ เพราะบ้านเรา ย่านเยาวราช ยึดยี่ห้อใครยี่ห้อมัน อาจต้องไปหาที่ขายในห้างฯ

แต่สุดท้ายแล้ว ถ้าทองแท่งในต่างประเทศ มีความต้องการจะซื้อ ซื้อได้ ต้องมี worldwide Guarantee ดีที่สุด

อย่างพวก เครดิตสวิส Credit Suisee ครับ เพื่อนๆท่านใดมีเสริมไหมครับ เชิญเลยนะครับ เด็กขายของจะได้มีความรู้เพิ่มเติมด้วยครับ

เคยสงสัยเหมือนกันครับ แล้วกรณีที่นักท่องเที่ยวต่างชาติที่มาเที่ยวเยาวราช แล้วเดินเข้าไปซื้อละครับ เห็นบ่อยมาก

เพราะผมไปนั่งนานๆ บ่อยๆ จึงเห็นครับ บางคนซื้อเยอะด้วยครับ...

ขอบคุณมากค่ะ คุณเด็กขายของ !thk !thk และทุกท่านค่ะ :)