ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณเด็กขายของ แต่ปกติจะเป็นขาประจำร้านนาย จ.อยู่ และก็ของที่มีอยู่ก็เป็นของนาย จ. จะได้ซื้อขายร้านเดียวกันไม่ยุ่งยาก แต่โทรไปร้านนั้น เค้าไม่รับสายก็เลยไม่รู้ว่าขายหรือป่าว แต่ประกาศราคาประจำวันนี้ด้วย เด๋วลองวิ่งไปลุ้นดู

เที่ยวให้สนุกนะครับ กลับเมื่อไรละครับ อย่าเที่ยวเพลินนะครับ เด๋วตามจรวดไม่ทัน

จะว่าไปแล้ว ช่วงที่ราคาทองผันผวน ร้านนาย จ. เป็นร้านหนึ่งที่ให้ส่วนเพิ่มที่ดี ครับ

@ปัจจัยหนุนราคาทองขาขึ้นมากกว่า

โดย “ดารบุษป์ ปภาพจน์” ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ สายงานพัฒนาธุรกิจและการตลาด 2 บลจ.กรุงไทย บอกว่า ราคาทองคำด้วยพื้นฐานดีมานด์ที่มากกว่าซัพพลายที่มีจำกัดเป็นปัจจัยที่ผลัก ดันให้ราคาทองคำปรับตัวขึ้นอย่างต่อเนื่อง โดยจิมโรเจอร์คาดว่าราคาทองคำจะขยับไปถึงระดับ 2,000 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ในอีก 5 - 10 ปี ข้างหน้า ซึ่งปัจจัยที่สำคัญคือผู้เล่นใหม่ที่เป็นกองทุนอีทีเอฟทองคำซึ่งในอดีตเมื่อ 20 ปี ก่อน ไม่มีกองทุนอีทีเอฟทองคำเลย รวมถึงปริมาณความต้องการทองคำของ “จีน” และ “อินเดีย” ที่เพิ่มขึ้นมาก จากช่วงในปี 1995 - 2004 นั้น จีนกับอินเดียมีสัดส่วนการบริโภคทองคำประมาณ 24% เท่านั้น แต่ในปี 2010 ได้เพิ่มขึ้นเป็น 40% แล้ว นอกจากนี้ปัญหาที่เกิดขึ้นในสหรัฐและยุโรปทำให้ธนาคารกลางของทั้ง 2 แห่ง มีแนวโน้มที่จะต้องรักษาการถือครองทองคำเอาไว้ในส่วนของสำรองระหว่างประเทศ เพราะเงินสกุลของตัวเองอาจจะดูไม่ได้รับการยอมรับในปัจจุบัน โอกาสที่ธนาคารกลางประเทศเหล่านี้จะเทขายทองคำออกมาจึงมีโอกาสน้อยลง ในขณะที่ธนาคารกลุ่มประเทศกำลังพัฒนาเองก็เริ่มหันมาถือครองทองคำเพิ่มมาก ขึ้นด้วยเช่นกัน ถือเป็นปัจจัยบวกที่สำคัญต่อราคาทองคำในอนาคต

!033 !ahh !065 :0eeeff42: สรุปร้านนาย จ. ไม่ขายเฮ้อ...เซ็ง

ถูกแก้ไข โดย luk

แสดงว่าเกือบทุกร้านไม่ขายเลยล่ะครับวันนี้ เค้าคงคาดว่าวันจันทร์ราคาขึ้น เลยรอขายวันจันทร์ดีกว่า คงได้ราคาสูงกว่านี้

สวัสดีครับ คุณ GB2514

ขอบคุณมากครับ ที่บอกให้ทราบ.

กรณีร้านราดหน้าฯ ร้านที่เลยร้านนาย จ. ร้านสุดท้าย ที่มีรังนกขาย ใช่ไหมครับ

หรือร้านที่อยู่ในซอยเล็กๆ ตรงข้ามวัดญวนฯ

กรณี บ้านไร่ฯ อยู่นครนายก แถวนี้ มีไส้กรอกเยอรมัน และ ขาหมูเยอรมัน ยามมาปลีกวิเวกครับ

ขับรถฯ จากบ้านฯ วิ่งออกวนแหวน เข้าสายรังสิต/นครนายก ใช้เวลาน้อยกว่า ขับรถเข้าสยามพารากอนฯ

เสียอีกครับ แล้วจากที่พักขับไปทานไส้กรอกเยอรมันที่ วังรีรีสอร์ต ก็ไม่ถึง 5 นาที ยิ่งช่วงนี้ท้องฟ้ายามค่ำ

ไม่มีเมฆ นอนนับดาว ฟังเสียงจักจั่นร้อง ดีมากเลยครับ

ถามว่า อาทิตย์หน้า ทองจะเครียดไหม น่าจะเครียด เพราะ นักลงทุน อาจจะหากำไรระหว่างทาง

ก่อนจะถึงวันศุกร์ที่ 26 ที่นายเบนฯ จะพูดในงานวิชาการ ประกอบกับ นายบารัค ลาพักร้อน

ลากขึ้นลากลง ลากขึ้นลากลง ต้องหนักแน่นสำหรับคนที่มีทองในพอร์ต แต่ เด็กขายของ ว่า

คนที่จะสนุก คือ Nuchaba แหง่เลยครับ หุหุ คิดตามต่อไป

อุเหม่...เดา 2 ที่ ดันถูกอีก นครนายก เคยไปเที่ยว 2-3 ครั้ง

พาเด็กๆ ในชุมชน ไปเข้าค่าย

ให้ความรู้ ดันนำชุมชนที่เป็นอริ

กันมานอนด้วยกัน สุดท้ายก็ไม่

พ้น ตีกันให้เราดูเลย สุดท้ายได้

ทหารมาช่วยนำหัวโจกกลับด่วน

...เข้าไปเที่ยวในค่าย ไปสักการะ

เสด็จพ่อ ร. 5 แล้วก็เลยไปทำบุญ

ที่วัดในค่าย จำชื่อไม่ได้แล้ว อยู่

บนเขา วิวสวยงามครับ

...สำหรับร้านราดหน้า ถูกต้อง

เลยครับ แต่มีอีกร้านที่แนะนำ

ครับ ร้านนี้อยู่ริมถนน โต๊ะบนฟุต

บาท เดินตรงลงไปทางแยกวัดตึก

เลย แยกราชวงศ์เจอป้ายรถเมล์

ไปหน่อยนึง ขายอยู่ตรงแยก

หัวมุม ก่อนจะเลี้ยวไปวงเวียน

ใหญ่ ร้านนี้หยุดอาทิตย์ จันทร์

ครับ

...เดินเลยไปอีกหน่อย ซอยหลัง

พาต้า วังบูรพา ก็มีครับทั้ง ราดหน้า หมูแดง ขาหมู

อาหารอีสาน คนเยอะมาก

ชอบปีกไก่ทอด อร่อยมากครับ

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ พักผ่อนให้สบายคลายเครียดกันบ้าง แต่ก็ขยันเอาข่าวสารมาฝากให้อ่านประจำ ขอบคุณมากค่ะ :wub:

คุณGB2514 นับถือจริงๆค่ะ ตะลุยเยาวราชในช่วงตื่นทองนี่ เหนื่อยสุดๆค่ะ (สังขารไม่เอื้อค้า :lol: ) ได้แต่อ่านไม่คิดว่าจะต้องไปเจอซะเอง ได้คิว709 รอบแรกกว่าจะถึงก็5โมงกว่าแล้ว ไม่รู้พวกที่ได้รอบ2เป็นยังงัยกันบ้าง ลืมบอกไปเมื่อศุกร์ที่19 ค่ะ กว่าจะถึงบ้านเล่นเอาเกือบแย่แถมวันนั้นฝนก็ตกอีกต่างหาก ช่วงนี้คงต้องอาศัยอ่านข่าวสารในห้องนี้ไปก่อน ได้ร่วมลุ้นกับเที่้ยวบินแสนสนุกนี้กับทุกๆท่านด้วยนับว่าไม่เสียเที่ยวแล้วละค่ะมีความสุขในวันหยุดพักผ่อน แล้วค่อยมาลุ้นทองกันพรุ่งนี้ มีกำไรกันทุกคนนะค่ะ

ขอบคุณครับคุณเด็กขายของ

ถูกแก้ไข โดย taoinlove

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ พักผ่อนอยู่ก็ขยันเอาข่าวสารมาฝากให้อ่านประจำ ขอบคุณมากๆจริงครับ

ถึง คุณ GB2514 เจอคนคุ้นเคยเส้นทางอีกคนแล้ว หลังจากคราวก่อน

คุณ Donjuan คุ้นเคย ร้านไร้เทียมทาน ก๋วยเตี่ยวเนื้อวัว หุหุ

แถววังบูรพา ช่ำชองครับ ราดหน้าผัดซีอิ้ว เฮง กินไม่รู้อิ่ม ปีกไก่ น่องไก่ หมูสามชั้น ทอด ร้านที่ 2 ก่อนหัวมุม

หยิบเองคิดตังค์ทีหลังร้านนั้นก็ไปบ่อยๆ ครับ Oho, น้องท่าน เดินไปไกลจังเลยนะครับ แถวหลังวังบูรพา ของทานเยอะครับ

ศาลเจ้าพ่อขุนด่าน และ พระพุทธฉาย ในโรงเรียนนายร้อย จปร. ครับ นั่งมองพระพุทธฉาย ในกุฎิฯ บรรยากาศดีมากเลย

ลมพัดเย็นสบายทั้งวัน ใครๆก็เข้าไปเที่ยวได้ครับ เข้าไปก็ติดต่อสำนักงานขวามือก่อน

เขาก็จะมีแผนที่ให้ แต่รับประกันได้ว่า " หลงทาง " ปกติเข้าไปต้องเปิด GPS นำทางของ IPad หรือ IPhone ดีที่สุด ชัดเจนในนั้น เครือข่ายสบายมากเลยระบบ 3G. ต้องลองไปกระโดดหอ, โรยตัวข้ามบึง และ Paintball สนุกครับ แต่ถ้าอยากเสียตังค์เยอะ ต้องเข้าไปที่สนามยิงปืน เพราะจ่าที่ดูแล ชอบเชียร์ให้ยิงเยอะๆๆ ขาออกมา ก็ต้องแวะทานไก่ย่างริมทาง แล้วค่อยไปนมัสการหลวงพ่อปากแดง แล้วค่อยเข้าตัวเมืองต่อไป ระหว่างทาง บนเส้นรังสิต / นครนายก มีปั้ม ปตท. ขายของทาน ของฝากเยอะ วันหน้ามีจังหวะ ต้องอย่าลืมแวะนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ถึง คุณเด็กสยาม วันก่อน คิดว่า คุณ kitty และ คุณ GB2514 ได้กล่าวถึง " คิว " ที่อาจจะไม่เป็นความจริงก็ได้ ในเรื่องปริมาณของคน

แต่คงเกิดจากราคาทองคำ ที่ผันผวน เก็บบัตรคิวไว้เผื่อเลือก ราคาหรือเปล่าครับ

ความรู้สึกนักลงทุน ในห้องนั้น ก็คงแบ่งเป็น 2 กลุ่มอย่างชัดเจน แต่ใจเดียวกัน เลยกดบัตรจนเลขวิ่งไปไกล

กลุ่มที่ 1 จะไปขาย ใกล้ถึงคิวตัวเอง เปิดดูกราฟ อ้าว ! ขึ้นต่อนี่หว่า แอบเบอร์เก่ายัดใส่กระเป๋า ดึงเบอร์ใหม่

กลุ่มที่ 2 จะไปซื้อ ใกล้ถึงคิวตัวเอง เปิดดูกราฟ อ้าว ! ขึ้นต่อนี่หว่า แอบเบอร์เก่ายัดใส่กระเป๋า ดึงเบอร์ใหม่

เด็กขายของ อยากรู้คำเฉลยจริงๆ ว่า สุดท้ายแล้ว ทั้ง 2 กลุ่ม ลงเอยอย่างไร ? ระหว่าง

1. กลุ่มที่จะไปซื้อ : จำยอมซื้อ กลัวขึ้นต่อ

2. กลุ่มที่จะไปขาย : เปลี่ยนใจเลิกขาย กลับบ้านดีกว่า

3. กลุ่มที่จะไปขาย : เปลี่ยนใจเลิกขาย แต่ซื้อเพิ่มซ้ำเข้าไป เพราะ ไหนๆ ก็มาแล้ว มาคิวแล้ว

อย่างไรดีครับ คุณ GB2514 เฉลยหน่อยได้ไหมครับ เอาเท่าที่แอบเห็นมาครับ ถือว่าชวนคุย

บอกเล่าประสบการณ์ภาคสนามครับ

เยอรมนีปัดข่าวหารือตั้งรัฐมนตรีคลังยูโรโซน

นายวูล์ฟกัง ชอเบิล รัฐมนตรีคลังของเยอรมนี ปฏิเสธว่าประเด็นการแต่งตั้งรัฐมนตรีคลังยูโรโซนไม่ได้ถูกหยิบยกขึ้นมาพูดคุยระหว่างการหารือจัดการวิกฤติหนี้ระหว่างนายกรัฐมนตรีอังเกล่า เมร์เคล และประธานาธิบดีนิโกลาส์ ซาร์โกซี ของฝรั่งเสส ที่มีขึ้นเมื่อหลายวันก่อน นอกจากนี้ ขุนคลังเยอรมนี ยังชี้แจงกรณีแผนการจัดตั้งรัฐบาลยูโรโซน โดยระบุว่าการจัดตั้งน่าจะเป็นไปในรูปแบบของคณะกรรมการมากกว่ารัฐบาลตามความหมายทั่วไป

ผู้นำหมายเลขสองของสหรัฐ ยืนยันวอชิงตันไม่มีวันผิดนัดจ่ายหนี้

รองประธานาธิบดีโจเซฟ ไบเดน ของสหรัฐ กล่าว แสดงความมั่นใจระหว่างการเดินทางเยือนจีน ยืนยันยักษ์เศรษฐกิจอันดับ 1 ของโลกอย่างสหรัฐจะไม่มีวันผิดนัดชำระหนี้อย่างแน่นอน แม้จะเพิ่งถูกเอสแอนด์พีปรับลดอันดับความน่าเชื่อลงก็ตาม ขณะนี้รองประธานาธิบดีไบเดน กำลังอยู่ระหว่างการปฏิบัติภารกิจครั้งสำคัญ เพื่อฟื้นฟูความเชื่อมั่น ของรัฐบาลจีน ซึ่งปัจจุบันคือเจ้าหนี้ต่างชาติรายใหญ่สุด ของรัฐบาลวอชิงตัน

ปล. สื่อบางราย กล่าวว่า การมาเยือนจีน ครั้งนี้ มีหลายภาระกิจที่ทำ เช่น

1. มาปรับความเข้าใจ กรณีสหรัฐขาย เครื่องบินรบ ให้ไต้หวัน

2. มาชวนเข้าไปซื้อกิจการโรงงานบางประเภท เพื่อสร้างงานให้กับอเมริกันชน โดยสหรัฐจำเป็นต้องเพิ่มการส่งออกให้มากขึ้น

โดยอาศัยช่วงที่ค่าเงินเหรียญสหรัฐอ่อนค่าลง โดยจะนำเทคโนโลยี่สมัยใหม่ออกมาพัฒนา สินค้า High Technology

เพื่อการส่งออก

3. มาบังคับให้ค่าเงินหยวนแข็งค่าขึ้นไปอีก เพื่อที่สินค้า ผลิตในจีน จะได้ส่งออกน้อยลง และจะได้เพิ่ม

Market share ให้กับสินค้าอเมริกัน

ก็ว่ากันไป ไม่รู้จริงเท็จประการใด เพราะเรื่องจริงๆ คงยากที่จะหลุดออกมา นอกจากการคาดเดากันไป

บุตรชายของผู้นำลิเบียประกาศลั่นจะไม่ยอมแพ้แม้ฝ่ายกบฏรุกคืบเข้าใกล้กรุงตริโปลี

นายเซอิฟ อัล-อิสลาม บุตรชายของพันเอกมูอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้นำลิเบีย ประกาศทางโทรทัศน์วันนี้ ยืนยันจะยืนหยัดต่อสู้แบบไม่ถอย แม้กองกำลังฝ่ายกบฏกำลังรุกคืบเข้าใกล้กรุงตริโปลี อย่างไรก็ดี นายเซอิฟ ระบุว่าพร้อมจะเปิดเจรจากับฝ่ายกบฏเพื่อนำสันติภาพกลับคืนมาสู่ลิเบียอีกครั้ง ปฏิกิริยาล่าสุดจากฝั่งของพันเอกกัดดาฟีมีขึ้นหลังเกิดระเบิดรุนแรง 4 ระลอก กลางกรุงตริโปลี เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา อีกทั้งมีรายงานเหตุปะทะหลายจุดทั่วเมืองหลวง

รองประธานาธิบดีโจไบเดนของสหรัฐกล่าววันนี้ว่า จีนควรจะเก็บความทรงจำดีๆ ที่เกิดขึ้นระหว่างรัฐบาลกับประชาชน

-

รองประธานาธิบดีโจไบเดนของสหรัฐกล่าววันนี้ว่า จีนควรจะเก็บความทรงจำดีๆ ที่เกิดขึ้นระหว่างรัฐบาลกับประชาชนหลังจากที่จีนได้ปราบปรามกลุ่มผู้ที่มีความคิดเห็นขัดแย้งกับรัฐบาลเป็นเวลานานหลายปี นายไบเดนได้แจ้งเรื่องนี้ต่อนักศึกษามหาวิทยาลัยหลายร้อยคนที่เมืองเชิงตูที่กำลังมีความเจริญรุ่งเรืองในภาคตะวันออกของจีนในวันสุดท้ายของการเดินทางเยือนจีนของเขา รองผู้นำสหรัฐกล่าวด้วยว่าเสรีภาพจะนำไปสู่ศักยภาพอย่างเต็มที่ของประชาชนและการไม่มีเสรีภาพจะทำให้ความไม่สงบเกิดขึ้นได้