ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้ทองลงไปอีกแล้วค่ะ อยู่ที่ 1780.7 แล้วค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ..ทุกๆท่านเมื่อวานแอบขายหมูไป..

แต่เก็บกลับครับ.. :ph34r:

ไหลแบบน่ากลัวอีกแร้วววว... :ph34r:

วันจันทร์ คงได้ไปสอยของถูก..หรือเปล่า.. :blush:

สามารถดูการขายทองคำของspdr ย้อนหลังได้จากไหนหรือครับ

และดูการเทขายได้ที่ไหนหรือครับ

แปลก ๆ อยู่นะครับ ปกติ ถ้าหุ้นร่วง (ถึงตอนนี้ยังไม่มากเท่าไหร) แต่ก็น่าจะเป็นสํญญาณให้ ทองขึ้น

ขาใหญ่ จัดให้มั้งครับเนี่ย

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สามารถดูการขายทองคำของspdr ย้อนหลังได้จากไหนหรือครับ

และดูการเทขายได้ที่ไหนหรือครับ

ดูได้จากตรงนี้ครับ !047

http://www.spdrgoldshares.com/sites/us/value/historical_archive/

...ทองจะขึ้นจะลงจะแถสีข้างยังไง แต่วันนี้ เมียสั่งมา ถือต่อห้ามขาย...ไอ้เรามันก็คนรักเมียอะนะ ยอมอยู่ในโอวาทแต่โดยดี... :P

แปลก ๆ อยู่นะครับ ปกติ ถ้าหุ้นร่วง (ถึงตอนนี้ยังไม่มากเท่าไหร) แต่ก็น่าจะเป็นสํญญาณให้ ทองขึ้น

ขาใหญ่ จัดให้มั้งครับเนี่ย

ตามสภาพปกติ ของตลาดหุ้นฯ เวลาจะเกิดเหตุการณ์สำคัญ ถึง สำคัญมาก ที่จะมีส่วนกระทบกับราคาหุ้น คุณ GoldofCourse จะทำอย่างไร

ถ้าคุณเป็นนักเล่นหุ้นฯ หรือ ผู้จัดการกองทุน คุณ ก็จะต้องถอยออกมาจากตลาดหุ้นฯ ก่อนเป็นอันดับแรก เพื่อรอดูทิศทางแน่ชัดของตลาด

ว่า จะเป็นอย่างไร ใช่หรือเปล่าครับ ยกตัวอย่าง ก็เวลาประเทศไทย มีปฎิรูปการปกครอง นักลงทุนในหุ้นฯ จะทำอย่างไร เทขายหุ้นฯ ถือ

เงินสดไว้ก่อน ถูกไหมครับ ก็เหมือนกันล่ะครับ ถือเงินสด หรือ ธนบัตร ดีกว่าครับ

เดี๋ยวคุณฯ ก็ถามอีกว่า แล้วทำไม พวกมันไม่หันไปซื้อทองแท่งล่ะ

คำตอบ คือ ผันผวน พอๆ กัน เหมือน หนีเสือปะจรเข้ ถือเงินสด คล่องตัวกว่า พอรู้ทิศทางแนวโน้มชัดเจน ก็ใส่ได้ทันที จริงหรือเปล่าครับ

กว่า จะไปขายทอง แล้วก็ไม่รู้ว่า จะกำไรหรือขาดทุน กว่าจะได้เงิน +2 เพื่อเอาไปลงหุ้น คนอื่นคาบเอาไปกินหมดแล้ว

U.S. second quarter GDP revised lower to 1.0%

Gross Domestic Product หรือ GDP

จะ ประกาศทุก ๆ สัปดาห์ที่ 3 หรือ 4 ของเดือน โดย GDP คือตัววัดที่กว้างที่สุดเกี่ยวกับความเคลื่อนไหวของเศรษฐกิจ การที่ตัวเลข GDP เปลี่ยนแปลงไปจะหมายถึงความเปลี่ยนแปลงของอัตราการเจริญเติบโตของเศรษฐกิจ ซึ่งจะบ่งบอกเกี่ยวพันถึงอัตราเงินเฟ้อ การที่ตัวเลข GDP เพิ่มขึ้นจะทำให้ค่าเงินแข็งค่าขึ้นตามไปด้วย

The U.S. economy grew 1.0% in the second quarter, down from an original estimate of 1.3%, the Commerce Department said Friday. The decline stemmed mainly from slower export growth and less restocking of inventories. Economists surveyed by MarketWatch predicted GDP would be revised down to 1.0% on a seasonally adjusted basis.

อัตราการเจริญเติบโตของสหรัฐโตแค่ 1.0% ในไตรมาส 2 ลดลงจากที่คาดไว้ตอนแรกที่ 1.3% มีสาเหตุมา

จากอัตราการส่งออกที่ชลอตัวลง และ การลดลงของสต็อคสินค้าคงคลัง ตรงกับที่โพลฯ คาดการณ์ไว้ก่อนหน้า

The increase in exports was lowered to 3.1% from 6.0%.

การส่งออกที่ลดลง จาก 6.0% มาเป็น 3.1%

- an inflation gauge that excludes food and energy prices - rose 2.2%

อัตราเงินเฟ้อ ที่รวมอาหารและพลังงาน เพิ่มขึ้นเป็น 2.2%.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ก็จริงครับ คนเราไม่แน่ใจในการลงทุน ก็ ถือเงินสด รอไว้ก่อน

U.S. stock futures retained their declines Friday, with Wall Street offering a tepid reaction

to a report that the U.S. economy grew 1% in the second quarter.

Futures for the Dow Jones Industrial Average -0.55% fell 50 points to 11,081.

the Standard & Poor's 500 Index -0.61% were down 4.8 points to 1,152.7.

Futures for the Nasdaq 100 -0.55% were down 9.25 points at 2,101.75.

หลังจากนักลงทุนในตลาด Wall Street ทราบถึงอัตราการเจริญเติบโตทางเศรษฐกิจว่า มีการปรับลด อยู่ที่ 1.0%

ทำให้ สภาวะตลาดหุ้น ทั้ง 3 ตลาด ในสหรัฐฯ เป็นดังที่ปรากฎไว้ข้างบน

ดูได้จากตรงนี้ครับ !047

http://www.spdrgoldshares.com/sites/us/value/historical_archive/

ขอบคุณครับ