ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน ที่เข้ามาอ่าน ผมบ่นให้ฟัง ขอให้ร่ำรวย เฮงๆ กันทุกคนนะครับ

ว่าแต่ พรุ่งนี้ มะรืนนี้ " ขายทองแท่ง คืนให้ใครได้ ปิดร้านหมด " หุหุ

งั้น จำเป็นต้องรอ ถึงวันจันทร์ โอมเพี้ยง ขอให้มันเด้งเยอะๆ ที่ตลาดออสเตรเลีย และ เอเชีย แล้วกัน

เพราะที่ผ่านมา ออสเตรเลีย และ ซีกเอเชีย ปล่อยหมู ไปมากพอสมควร

สาธุ ให้พรของตั่วเฮียบังเกิดด้วย

ไปพักก่อนล่ะลุ้นมาทั้งวันแล้ว บ้าย บาย ทุกคน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เป็นไปได้ไม๊ว่าวันนี้เค้าจะโหดกับเราอีกทีนึง แบบว่าจะเอาให้ตาย...อะไรประมาณนั้น? รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เค้าจะทำอะไรแบบตรงข้ามกับที่พวกเราเดาอยู่เรื่อย..-_- -_-

สวัสดีครับ แอบติดตามมาไม่นาน แล้วก็ติดดอยไปเรียบร้อยครับ (เพื่อนเยอะดี ไม่ค่อยหนาวเท่าไร) วันนี้ฤกษ์ดี เลยสมัครสมาชิกใหม่ รบกวนฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับผม :)

เป็นไปได้ไม๊ว่าวันนี้เค้าจะโหดกับเราอีกทีนึง แบบว่าจะเอาให้ตาย...อะไรประมาณนั้น? รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เค้าจะทำอะไรแบบตรงข้ามกับที่พวกเราเดาอยู่เรื่อย..-_- -_-

คิดว่าได้ แต่ได้ไม่นานครับ เพราะ ฝืนตลาดได้ไม่นานหรอกครับ สุดท้ายต้องปล่อยให้มันวิ่งเข้าหาราคาจริงนะคราบ ส่วนตัว ถอยมาไว้แล้ว คราบรอ เช้าวันจันทร์ค่อยว่ากันอีกที

ถูกแก้ไข โดย WATB

คิดว่าได้ แต่ได้ไม่นานครับ เพราะ ฝืนตลาดได้ไม่นานหรอกครับ สุดท้ายต้องปล่อยให้มันวิ่งเข้าหาราคาจริงนะคราบ ส่วนตัว ถอยมาไว้แล้ว คราบรอ เช้าวันจันทร์ค่อยว่ากันอีกที

เหมือนจะมีเพื่อนรอวันจันทร์กันหลายคนเลยครับ สงสัยคืนนี้ฝรั่งจะหักหลังไป 19xx เลยไม้อ่ะ แบบว่าเช้ามาตกรถซะแล้ว

เดี๊ยนไม่ขออะไรมากค่ะ ขอแค่ตื่นเช้ามา19XX เพี้ยงงงงงง.....

นอนหลับฝันดีกันทุกค่ะ

ขอให้พุ่งเป็นจรวดเลยนะ

เพิ่งโดดเกาะขบวน ^^

ทำไมดูเหมือนตลาดหุ้นดาวโจนมันบวกว๋า จะมีอะไรเกิดขึ้นกะน้องทองไหมน้า.. !21

ไม่ผ่านแนวต้าน 1882 เวลา 11.33 น.เลยขายเพื่อรอลุ้น 1750 แต่ 1665 รับอยู่ ให้ตาย โทร.โทร.โทร.โทร.โทร.ติดไม่รับสาย...โทร.โทร.โทร.ติดไม่ได้ยินเราพูดขอว่างสาย.โทร.โทร.โทร.ติดไม่ได้ยินเราพูดขอวางสาย โทร.โทร.ติดตัดสาย...โทร.ติด.เย้ เย้ เวลา 14.07 น. ได้ทุนคืน 50 บาท บุญรักษา ธรรมะคุ้มครอง

[/quoขออภัยครับตื่นเต้นจริงๆครับ ขอแก้ไขแนวต้าน 1782 ครับ ได้กำไร 50 บาท ครับ

DJIA S&P500 NASDAQ เขียวหมดนะครับ โปรดระวังน้องทองไว้ด้วย

คราดว่าราคาคืนนี้คงทรงๆ ขึ้นๆ :sidewayup: ลงๆ :sidewaydown: รอวันจันทร์ นอนดีฟ่า

น้องใหม่สุดครับ

อ่านข่าวมาเข้าใจว่า ที่เบอร์นันเก้พูด มีผลบวกต่อตลาดหุ้นนะครับ

ลองเช็คกันดูอีกทีนะครับ

ตอนแรกอ่านข้อมูลในเวปแล้วสั่งซื้อไปแล้ว กำลังหาทางขายอยู่ครับ

เกิดแผ่นดินไหว ขนาด 3.7 ริกเตอร์ ที่ อ.ปง จ.พะเยา เบื้องต้นมีรายงานจากประชาชนในพื้นที่ว่ารับรู้แรงสั่นไหว

แต่ยังไม่มีรายงานความเสียหายหรือผู้ได้รับบาดเจ็บ

สำนักเฝ้าระวังแผ่นดินไหว แจ้งว่า กรมอุตุนิยมวิทยาตรวจพบแผ่นดินไหว เมื่อเวลา 21.01 น. วันที่ 26 สิงหาคม 2554

ที่บริเวณอำเภอปง จังหวัดพะเยา ขนาด 3.7 ริกเตอร์ โดยมีรายงานว่าประชาชนในพื้นที่รับรู้แรงสั่นสะเทือนดังกล่าวได้พอสมควร แต่ยังไม่ได้รับรายงานความเสียหายหรือผู้ได้รับบาดเจ็บ

ขณะที่ศูนย์เตือนภัยพิบัติแห่งชาติ แจ้งว่า ให้ประชาชนติดตามข้อมูลแผ่นดินไหวดังกล่าวได้จากศูนย์เตือนภัยพิบัติแห่งชาติ

หมายเลขโทรศัพท์ 192 หรือ www.ndwc.go.th

Link : http://www.innnews.co.th/ดินไหวอ-ปง-พะเยา3-7Rปชช-รับรู้แรงสั่น--304623_06.html

"เบอร์นันเก้"ชี้ศก.สหรัฐขยายตัวช่วงครึ่งหลังปี-วิกฤติเศรษฐกิจช่วง2-3ปีกระทบสหรัฐแค่ชั่วคราว

นายเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวว่า การเติบโตของเศรษฐกิจสหรัฐจะดีขึ้นในช่วงครึ่งหลังของปีนี้ และภาวะวุ่นวายทางเศรษฐกิจในช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมาไม่ได้ส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจสหรัฐมากนัก ถือเป็นการส่งผลกระทบเพียงชั่วคราว

อย่างไรก็ตาม ประธานเฟด เตือนว่า การต่อสู้ทางการเมืองเกี่ยวกับวิกฤติหนี้และการขาดดุลงบประมาณในปีนี้ ที่ยังหาทางออกไม่ได้100% อาจจะเป็นอันตรายต่อการฟื้นตัวของเศรษฐกิจอย่างแท้จริง

นายเบอร์นันเก้ กล่าวด้วยว่า เฟดพร้อมจะดำเนินการอย่างหนึ่งอย่างใด เพื่อช่วยบรรเทาปัญหาต่างๆที่เกิดกับระบบเศรษฐกิจของประเทศ แต่ขณะนี้ ยังไม่มีแผนที่จะออกมาตรการใดๆที่เป็นรูปธรรม โดยคณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงินของเฟด(เอฟโอเอ็มซี)จะประชุมกันในเดือนก.ย.นี้ เพื่อประเมินแนวโน้มเศรษฐกิจของประเทศ