ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ GB2514. คุณร้อยสู่ล้าน. คุณ foo. คุณซาลาเปา. คุณมดตะนอย

เด็กขายของ ขอถามพวกท่านทั้งหลายว่า หมูอยู่กันครบไหมครับ

เด็กขายของจะ รอวันจันทร์ช่วงเที่ยงๆ

ราคาน่าจะเป็นที่พอใจมากกว่าวันนี้.......

ยังครบครับ อันเนื่องจากโทรไม่ติด... ตื่นมากลายเป็นดี

รอปล่อยก่อนเที่ยง จันทร์ครับ..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอค่ะ รอวันจันทร์เพราะวันนี้ร้านที่ติดต่อด้วยไม่รับซื้อ ขอกิน coke original รอก็แล้วกันค่ะ หวังว่าวันจันทร์คงได้ซาบซ่าส์บ้าง ขอบคุณค่ะพี่เด็กขายของ :lol: :wub:

สวัสดีครับ คุณ GB2514. คุณร้อยสู่ล้าน. คุณ foo. คุณซาลาเปา. คุณมดตะนอย

เด็กขายของ ขอถามพวกท่านทั้งหลายว่า หมูอยู่กันครบไหมครับ

เด็กขายของจะ รอวันจันทร์ช่วงเที่ยงๆ

ราคาน่าจะเป็นที่พอใจมากกว่าวันนี้ ที่ตั้งราคาต่ำกว่า Fair Price และบางร้านฯ ในห้างฯ

แปลกที่ว่า ไม่ขาย แต่รับซื้อคืน ช่างเป็นผู้ที่มีเมตตายอมรับความเสี่ยงแทนเด็กขายของ

เหลือเกิน โทรฯ มาชวนให้ปล่อย หุหุ " ฝันไปเถอะ " เด็กขายของขอยอมรับความเสี่ยง

เหมือนตอนดื่ม Coke Zero จังเลย

ช่วงหัวค่ำ ดื่ม Coke Original แหม ! ช่างซ่า เข้าไปในร่างกาย

ก่อนนอน. ดื่ม Coke Light. แหม ! ช่างนอนหลับสบาย ฝันดี

ตื่นนอนมา อ่านข่าวสาร หยิบ Coke Zero แหม ! ช่างไร้กังวล รอวันจันทร์ล่ะครับ

สวัสดีค่ะพี่ขายของ ขอเข้ามาตอบว่าหมูก็ยังอยู่ครบ รอวันจันทร์ลุ้นขึ้นเหมือนกัลค่ะ เออ ทำไม่พี่ท่านดื่ม coke ทุกชนิดเยอะจัง ratyเลิกได้แล้วทั้งกาแฟและcoke ดื่มแล้วพาลนอนไม่หลับเอาเลยค่ะ รักษาสุขภาพนะคะ

ทำไม spdr ตกรถ ไม่มีซื้อเข้าสักตัน สองตัน เกิดอะไร ขึ้น :lol:

ราคาน่าจะเป็นที่พอใจมากกว่าวันนี้ ที่ตั้งราคาต่ำกว่า Fair Price และบางร้านฯ ในห้างฯ

แปลกที่ว่า ไม่ขาย แต่รับซื้อคืน ช่างเป็นผู้ที่มีเมตตายอมรับความเสี่ยงแทนเด็กขายของ

เหลือเกิน โทรฯ มาชวนให้ปล่อย หุหุ " ฝันไปเถอะ " เด็กขายของขอยอมรับความเสี่ยง

เหมือนตอนดื่ม Coke Zero จังเลย

ช่วงหัวค่ำ ดื่ม Coke Original แหม ! ช่างซ่า เข้าไปในร่างกาย

ก่อนนอน. ดื่ม Coke Light. แหม ! ช่างนอนหลับสบาย ฝันดี

ตื่นนอนมา อ่านข่าวสาร หยิบ Coke Zero แหม ! ช่างไร้กังวล รอวันจันทร์ล่ะครับ

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของและทุกๆท่าน

รายงานตัวค่ะ หมูยังอยู่ครบอ้วนท้วนสมบูรณ์ดี รอพี่ใหญ่เคาะรังฆังประกาศขายเจ้าค่ะ !La !La

ถูกแก้ไข โดย Ratcha

สวัสดีค่ะพี่ขายของ ขอเข้ามาตอบว่าหมูก็ยังอยู่ครบ รอวันจันทร์ลุ้นขึ้นเหมือนกัลค่ะ เออ ทำไม่พี่ท่านดื่ม coke ทุกชนิดเยอะจัง ratyเลิกได้แล้วทั้งกาแฟและcoke ดื่มแล้วพาลนอนไม่หลับเอาเลยค่ะ รักษาสุขภาพนะคะ

เห็นด้วยกะคุณraty. คะ

โปรดรักษาสุขภาพคะ. ท่านพี่ใหญ่เป็นไรไป เพื่อนพ้องน้องพี่ขาดเสาหลักคะ. อัยยารอสัญญาณปล่อยหมูน้อยเช่นกันคะหุหุ

ปล ด้วยความห่วงใยคะ

สวัสดีครับ คุณ raty

เด็กขายของแค่อยากอ้างประเด็นของรสชาดของมันเท่านั้น ครับ สมัยก่อนติดมันมาก

ไปอยู่ฮ่องกง ต้องเข้า 7-11 หา " โหวหลก ดื่มไม่งั้นนอนไม่หลับ " ขอบคุณที่กล่าวเตือน

เรื่องสุขภาพครับ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และมิตรรักแฟนเพลงทุกท่าน

ของกระผมยังอยู่ครบเต็ม 100 ทุกตัว อ้วนๆๆ ทั้งนั้นครับ

วันจันทร์ ขอลุ้นต่อครับท่าน

ถูกแก้ไข โดย foo

ชาวลิเบียหลายพันคนออกมาฉลองเสรีภาพที่จัตุรัสกลางกรุงตริโปลี ขณะที่แคนาดาเตือนว่า อาวุธลิเบียอาจตกไปอยู่ในมือ “ผิดคน” และสหประชาชาติปฏิเสธความกังวลเกี่ยวกับวิกฤตการขาดแคลนน้ำในกรุงตริโปลี

ประชาชนหลายพันคนออกมาฉลองเสรีภาพครั้งใหม่ที่จัตุรัส “กรีน สแควร์” หรือ จัตุรัสผู้พลีชีพ ตามที่มีการเปลี่ยนชื่อใหม่ หลังสิ้นสุดยุคการปกครองประเทศนาน 42 ปีของพันเอกมูอัมมาร์ กัดดาฟี

รายงานข่าวระบุว่า ประชาชนเดินทางมายังจัตุรัสดังกล่าวด้วยรถบัส รถยนต์ และเดินเท้า และส่งเสียงตะโกนว่า “พวกเรามีเสรีภาพแล้ว” ขณะที่บางคนชูธงชาติสหรัฐและฝรั่งเศสขึ้น เพื่อแสดงความยินดีต่อปฏิบัติขององค์การสนธิสัญญาป้องกันแอตแลนติกเหนือหรือนาโต้ อย่างไรก็ตาม รัฐมนตรีต่างประเทศแคนาดากล่าวว่า แคนาดาเตรียมที่จะให้ความช่วยเหลือรัฐบาลใหม่ของลิเบีย เพื่อให้มั่นใจว่าอาวุธยุทโธปกรณ์จำนวนมาก โดยเฉพาะอาวุธที่มีอานุภาพทำลายล้างสูง จะต้องมีการเก็บรักษาให้ปลอดภัยและไม่ไปตกอยู่ในมือ “ผิดคน” และว่า พันเอกกัดดาฟี ได้สะสมอาวุธเคมีและแก๊สพิษไว้เป็นเวลาหลายปี ขณะที่สหประชาชาติหรือยูเอ็น. กล่าวว่า ภาวะภาวะขาดแคลนน้ำในกรุงตริโปลีอยู่ในขั้นรุนแรง แต่ไม่วิกฤต ด้านประธานสภาถ่ายโอนอำนาจแห่งชาติลิเบียหรือเอ็นทีซี. กล่าวว่า มีแผนที่จะย้ายฐานปฏิบัติการจากเมืองเบงกาซีไปยังกรุงตริโปลีในสัปดาห์หน้า

น่ายินดีกับ เพื่อนผ้องน้องพี่ทั้งหลาย ที่ หมู ยังมีอยู่ติดกระเป๋า

จะด้วยจงใจ หรือ จำใจ ( เพราะ โทรฯ ขายไม่ติด แบบ GB2514. ) แต่ก็เห็นหลายๆ ท่านลุ้นจน

ตัวโก่งไป 2 ท่าน ( ที่เห็นโพสต์เมื่อคืน )

คิดแบบเจ้ามือ ! มาบ่นให้อ่านอีกแล้วครับ

สถานการณ์ตั้งราคาวันจันทร์ อาแปะ ยัง งง งง จะต้องราคาต่ำๆ ลองเชิงนักลงทุนก่อนว่า ทิศทางเป็นเช่นใด

ทิศทางในที่นี้ คือ ทิศทางมาซื้อ หรือ มาขาย เพราะเป็นส่วนประกอบของ อุปสงค์ อุปทาน ในการตั้งราคา

แล้วสักพักจะเห็นนักลงทุนฯ มาไล่ซื้อของสูง อีกตามเคย ( ตื่นทอง รอบ 2) อาแปะ ก็จะปรับราคาขึ้น เพราะ

เกิดความต้องการ ตอนนั้นแหละ ต้องฉวยจังหวะขายโลด จุดสำคัญ คือ ความต่างของราคาประกาศ กับ

Fair Price

เฮงๆ รวยๆ พอเพียง คือ เพียงพอ จะได้สบายใจ แต่สุดท้าย ช่วงลงจากเครื่องฯ ก็คือ ตามสะดวกของแต่ละท่าน

แล้ววันจันทร์ จะมาบ่นในสิ่งที่ เด็กขายของ กระทำต่อนะครับ 55555555555 มีตังค์ใช้อีกแล้ว

เยอรมนีประกาศคว่ำบาตรการประชุมสุดยอดว่าด้วยการเหยียดเชื้อชาติของสหประชาชาติ

เยอรมนีกล่าววานนี้ ตามเวลาท้องถิ่นว่า จะไม่เข้าร่วมการประชุมต่อต้านการเหยียดเชื้อชาติของสหประชาชาติหรือยูเอ็น. ที่จะมีขึ้นในเร็วๆ นี้ พร้อมแสดงความกังวลว่า การเจรจาดังกล่าวจะถูกกลุ่มต่อต้านเซมิติก หรือกลุ่มที่ใช้ภาษาฮิบรูที่ต่อต้านชาวยิวทำลาย

การประชุมดังกล่าวจะจัดขึ้นที่นครนิวยอร์กของสหรัฐในเดือนนี้ และเป็นการฉลองครบรอบ 10 ปีปฏิญญาเดอร์บัน ที่ได้ทำขึ้นเมื่อปี 2544 ซึ่งในขณะนั้นกลุ่มไซออนิสต์ได้ประณามและต่อต้านด้วยการเดินออกจากที่ประชุม แถลงการณ์ของรัฐมนตรีกระทรวงต่างประเทศเยอรมนีระบุว่า ไม่สามารถขัดขวางการประชุมเดอร์บันที่จะมีขึ้นในนครนิวยอร์กได้ ซึ่งการประชุมดังกล่าวจะถูกกลุ่มต่อต้านเซมิติกทำลาย ดังเช่นที่เคยเกิดขึ้น ซึ่งการที่เยอรมนีประกาศไม่เข้าร่วมการประชุมครั้งนี้ ก็เพื่อแสดงออกถึงความรับผิดชอบที่เป็นการคำนึงถึงอิสราเอล

บรรดาผู้นำใหม่ของลิเบียจะย้ายจากเมืองเบงกาซีไปอยู่ในกรุงตริโปลีสัปดาห์หน้า

นายมุสตาฟา อับเดล จาลิล ประธานสภาถ่ายโอนอำนาจแห่งชาติของฝ่ายต่อต้านในลิเบียกล่าวในเมืองเบงกาซีเมื่อวานนี้ว่า บรรดาผู้นำใหม่จะย้ายไปอยู่ในกรุงตริโปลีสัปดาห์หน้า พร้อมให้ คำมั่นว่าจะฟื้นฟูความสงบเรียบร้อยและจัดการเลือกตั้งภายใน 20 เดือน ขณะเดียวกัน เจ้าหน้าที่สภาถ่ายโอนอำนาจได้ขอให้นักรบที่ช่วยโค่นอำนาจพันเอกมูอัมมาร์ กัดดาฟี จนสำเร็จ แยกย้ายกันกลับบ้านไปประกอบอาชีพตามปกติ หรืออาจสมัครเข้าเป็นทหารประจำการหากต้องการ ทั้งนี้นักรบส่วนใหญ่ล้วนมีอาชีพเป็นวิศวกร แพทย์ และทนายความ.

ธนาคารแห่งอเมริกาจะตัดลดพนักงาน 30,000 ตำแหน่ง

หนังสือพิพม์ ชาร์ลอตต์ ออบเซิร์ฟเวอร์ รายงานว่า ธนาคารแห่งอเมริกา หรือ แบงค์ ออฟ อเมริกา กำลังพิจารณาสนับสนุนการตัดลดพนักงานลง 30,000 ตำแหน่ง ซึ่งเป็นจำนวน 3 เท่าของการตัดลดตำแหน่งงานที่เคยเกิดขึ้นก่อนหน้านี้ และคิดเป็นร้อยละ 10 ของอัตรากำลังทั้งหมด รายงานข่าวระบุว่า ธนาคารเผชิญกับภาวะขาดทุนในช่วงที่เกิดวิกฤติระหว่างปี 2550-2552 และยังได้รับผลกระทบจากคดีความเกี่ยวกับการเงินอีกหลายพันล้านดอลลาร์สหรัฐ.

กระทรวงการคลัง ขอให้ธนาคารโลกศึกษาความเป็นไปได้ในแนวคิดการจัดตั้งกองทุนความมั่งคั่งของไทย

กระทรวงการคลัง ขอให้ธนาคารโลกศึกษาความเป็นไปได้ในแนวคิดการจัดตั้งกองทุนความมั่งคั่งของไทย พร้อมเสนอคณะรัฐมนตรีพิจารณาการร่วมลงทุนในกองทุนพัฒนาโครงสร้างพื้นฐานในภูมิภาคอาเซียน ร่วมกับธนาคารพัฒนาเอเชีย

นายธีระชัย ภูวนาถนรานุบาล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง กล่าวภายหลังหารือร่วมกับผู้แทนของธนาคารโลกและธนาคารพัฒนาเอเชีย ว่า กระทรวงการคลังสนใจในผลการศึกษาของธนาคารโลกเกี่ยวกับการปฏิรูประบบภาษีของประเทศ เพื่อนำมาใช้เป็นข้อมูลประกอบการพิจารณากำหนดระบบภาษีที่ดึงดูดการลงทุนจากต่างประเทศ ขณะเดียวกันได้ขอให้ธนาคารโลกศึกษาแนวทางการจัดตั้งกองทุนความมั่งคั่ง ที่กระทรวงการคลังได้เคยเสนอต่อธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) ว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน มีข้อดี ข้อเสีย หรือสิ่งใดที่ต้องระมัดระวังบ้าง ทั้งนี้ กระทรวงการคลังได้แจ้งผู้แทนธนาคารโลกด้วยว่ารัฐบาลไทยให้ความสำคัญกับการแก้ไขปัญหาคอร์รัปชั่นในองค์กร โดยจะจัดตั้งคณะกรรมการขึ้นมาหามาตรการกำกับดูแล เพื่อป้องกันผู้จ่ายสินบนทั้งบริษัทในและนอกตลาดหลักทรัพย์ รวมทั้งจะมีการหารือถึงแนวทางการปฏิรูประบบภาษีและสถาบันการเงินเฉพาะกิจอีกครั้งในสองสัปดาห์

นอกจากนี้ ไทยจะเข้าไปร่วมลงทุนในกองทุนเพื่อพัฒนาโครงสร้างพื้นฐานในภูมิภาคอาเซียน [ASEAN Infrastructure Fund (AIF)] ที่ธนาคารพัฒนาเอเชีย จัดตั้งขึ้น โดยจะเสนอต่อที่ประชุมคณะรัฐมนตรี (ครม.) เพื่อพิจารณาในวันอังคารที่ 7 กันยายนนี้ เพื่อขออนุมัติดำเนินการเข้าร่วมลงทุนในวงเงิน 15 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ แต่แม้จะเสนอครม.เพื่อพิจารณาแล้ว แต่คงจะร่วมเซ็นสัญญาไม่ทันในการประชุมรัฐมนตรีคลังและผู้ว่าการธนาคารกลางจากกลุ่มประเทศเศรษฐกิจชั้นนำ (G20) ที่จะจัดขึ้นในเดือนกันยายนนี้ที่กรุงวอชิงตัน ดี ซี ประเทศสหรัฐอเมริกา เนื่องจากกระบวนการดังกล่าวต้องผ่านความเห็นชอบจากรัฐสภาตามบทบัญญัติในรัฐธรรมนูญก่อน อย่างไรก็ตาม ยังคงต้องนำเรื่องนี้เข้าสู่ที่ประชุมคณะรัฐมนตรี เพื่อเดินหน้าความร่วมมือที่จะเกิดขึ้นต่อไป

น่ายินดีกับ เพื่อนผ้องน้องพี่ทั้งหลาย ที่ หมู ยังมีอยู่ติดกระเป๋า

จะด้วยจงใจ หรือ จำใจ ( เพราะ โทรฯ ขายไม่ติด แบบ GB2514. ) แต่ก็เห็นหลายๆ ท่านลุ้นจน

ตัวโก่งไป 2 ท่าน ( ที่เห็นโพสต์เมื่อคืน )

คิดแบบเจ้ามือ ! มาบ่นให้อ่านอีกแล้วครับ

สถานการณ์ตั้งราคาวันจันทร์ อาแปะ ยัง งง งง จะต้องราคาต่ำๆ ลองเชิงนักลงทุนก่อนว่า ทิศทางเป็นเช่นใด

ทิศทางในที่นี้ คือ ทิศทางมาซื้อ หรือ มาขาย เพราะเป็นส่วนประกอบของ อุปสงค์ อุปทาน ในการตั้งราคา

แล้วสักพักจะเห็นนักลงทุนฯ มาไล่ซื้อของสูง อีกตามเคย ( ตื่นทอง รอบ 2) อาแปะ ก็จะปรับราคาขึ้น เพราะ

เกิดความต้องการ ตอนนั้นแหละ ต้องฉวยจังหวะขายโลด จุดสำคัญ คือ ความต่างของราคาประกาศ กับ

Fair Price

เฮงๆ รวยๆ พอเพียง คือ เพียงพอ จะได้สบายใจ แต่สุดท้าย ช่วงลงจากเครื่องฯ ก็คือ ตามสะดวกของแต่ละท่าน

แล้ววันจันทร์ จะมาบ่นในสิ่งที่ เด็กขายของ กระทำต่อนะครับ 55555555555 มีตังค์ใช้อีกแล้ว

ขอบคุณค๊า. รับทราบจังหวะ อิอิ +1

ถึงแม้จะวันหยุด หรือวันหยุดยาว ตลาด Future

ก็ต้องดำเนินต่อไป หุหุ

Futures on the Dow Jones Industrial Average DJ1U -2.29%

futures on the Standard & Poor’s 500 index SP1U -1.57%

Nasdaq 100 futures ND1U -1.25%

http://www.marketwatch.com/investing/future/DJ1U?link=MW_story_quote