ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และทุกๆ คน

วันนี้ผมมีประสบการณ์มานำเสนอ คือการลงทุนของผมๆ เพิ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นาน (ไม่น่าจะถึงเดือน) ผมรู้สึกชอบการลงทุนแบบนี้มากครับ

มันได้ผลตอบแทนที่ดี (แต่ก็แอบไว้ด้วยความเสี่ยง) ผมมักจะซื้อแล้วติดดอยอยู่เสมอๆ แล้วก็หวังว่าสักวันนึ่งมันจะกลับขึ้นมา

ได้แต่ปลอมใจตัวเอง จนวันนี้ได้อ่านที่คุณเด็กขายของบอกไว้ เราจะต้องกำหนดจุดที่เรารับความเสี่ยงให้ได้ และต้องยอมขาดทุน ณ ตรงนั้น

กว่าจะคิดได้ก็สายครับ ผมลงทุนไป 40000 ตอนนี้เหลือ อยู่ 9000 จริงๆ ตอนเปิดตลาดมีอยู่ 11000 ได้ รอไม่กี่ชม เหลือ 9000 ผมคิดได้แบบนั้น เออถึงจุดละ ถ้าขายแล้วมันจะรีบาว์นขึ้นก็ต้องยอมรับว่า สายปานเราไม่ได้แล้วจริงๆ

เดียวผมขอเวลาเก็บเงิน พร้อมกับช่วงที่เก็บเงิน ก็ศึกษาการเล่นทองต่อไป

แล้วผมจะกลับมาครับ ผมไปอ่านเจอ สำหรับคนที่เงินทุนน้อยแบบผม ควรจะเข้าออกให้ไว ขายหมูทุกวันดีกว่าขาดทุนครับ ประโยคนี้โดนจริงๆ

ขอบคุณกระทู้แห่งนี้ ครับ อบอุ่นมากๆ แต่ผมไม่หายไปไหนหรอกครับ 555555555 ผมรู้สึกว่าผมกลายเป็นแฟนพันธ์แท้ การเล่นทองไปละ

ขณะ ที่ผมพิมพ์อยู่นี้ ก็รู้สึกกราฟทองจะรีบาว์นขึ้นมาละ 555 หรือผมจะได้ขายในราคาจุดต่ำสุด 5555 ชีวิตคนเราไม่แน่นอนจริงๆ

ขอบคุณครับ ^^

เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ถ้าช่วงนี้เป็นขาลงอยู่ก็ พยามขายออกแล้วก็ซื้อเข้าที่ราคาต่ำกว่าครับ น่าจะมีกำไรบ้างครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สมควรเข้าซื้อ ไหมคะตอนนี้ หรือ รอดูอาการไปก่อนคะ :blush:

อาแปะ กั๊กสูง ตั้ง 400 บาทนะครับ แปลงเป็นไทย > US$ 40

มองว่า กั๊ก เพราะ มองว่าขึ้นต่อ หุหุ กั๊กมาแต่เช้า แต่ปรับราคาลงตลอด คิดและคาด ไม่ออกว่าเป็นได้อย่างไร

ถึงจุดๆ หนึ่ง ที่ผู้ซื้อและผู้ขาย สงบ หรือ ปลงตก ราคาสมาคมฯ น่าจะดีขึ้นคือใกล้เคียง Fair Price

เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ถ้าช่วงนี้เป็นขาลงอยู่ก็ พยามขายออกแล้วก็ซื้อเข้าที่ราคาต่ำกว่าครับ น่าจะมีกำไรบ้างครับ

ราคาปัจจุบันนี้ ลดฮวบจาก US$1,855 > US$1,555 เบ็ดเสร็จ US$300 มากมาย

แล้วนะครับ ลงอีกก็น่าจะลงไม่มากหรือเปล่า เสี่ยงหรือเปล่า กลับตัวได้หรือเปล่า เด้งขึ้นก่อนล้วดีดลงหรือเปล่า

พวกกองทุนขายกันพอหรือยัง หรือพอแล้ว. ไม่มีใครทราบ เด็กขายของเก็บเงินสดที่เหลือ เพื่อเตรียมตัวเมื่อพร้อมครับ

คุณเด็กขายของคิดจะขายออกก่อนแล้วรอถูกกว่านี้ไหมคะ

Hong Kong’s Hang Seng Index HK:HSI -3.7%. ใกล้ปิดตลาดฮ่องกงแล้ว ดัชนีฮังเส็ง ปิดลบไปที่ -3.7%

คุณเด็กขายของคิดจะขายออกก่อนแล้วรอถูกกว่านี้ไหมคะ

ก็แล้วแต่ กำลังเงินของแต่ละท่าน ส่วนตัวของเด็กขายของ ทองแท่งจริง ขอรอดู

เหตุการณ์ค่ำคืนนี้ก่อนว่า จะซื้อถัว หรือ ขายบางส่วนที่จัดพอร์ตราคาใหม่แล้ว และรอราคา

ที่ต่ำกว่า เข้ามาแทนที่ เพื่อปรับราคาทุนให้ลงมา นั้นคือ ต้องมีความมั่นใจในตัวเองก่อนว่า

ขายออกไปแล้ว หรือ ปล่อยหมูออกไปแล้ว สามารถจับหมูตัวใหม่ ได้ราคาต่ำกว่า อย่างที่กล่าวไป

ก่อนหน้า ถึงเวลานี้ ลงมากว่า US$350 เข้าไปแล้ว โทษนะครับที่ไม่สุภาพ

" แม่... ทิ้ง เมื่อไหร่จะพอใจว่ะ "

ก็แล้วแต่ กำลังเงินของแต่ละท่าน ส่วนตัวของเด็กขายของ ทองแท่งจริง ขอรอดู

เหตุการณ์ค่ำคืนนี้ก่อนว่า จะซื้อถัว หรือ ขายบางส่วนที่จัดพอร์ตราคาใหม่แล้ว และรอราคา

ที่ต่ำกว่า เข้ามาแทนที่ เพื่อปรับราคาทุนให้ลงมา นั้นคือ ต้องมีความมั่นใจในตัวเองก่อนว่า

ขายออกไปแล้ว หรือ ปล่อยหมูออกไปแล้ว สามารถจับหมูตัวใหม่ ได้ราคาต่ำกว่า อย่างที่กล่าวไป

ก่อนหน้า ถึงเวลานี้ ลงมากว่า US$350 เข้าไปแล้ว โทษนะครับที่ไม่สุภาพ

" แม่... ทิ้ง เมื่อไหร่จะพอใจว่ะ "

5555 ผมคิดถูกครับ ที่กระโดดออกตอนนั้น เพราะว่าไม่งั้นผมคงโดนบังคับขายไปแล้วครับ

เดียวผมจะรีบรวมเงิน แล้วเอาเข้าพ็อตไว้ ก่อนวันหวยแห่งชาติครับ หุหุหุหุหุหุ ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป ส่วนตัวสู้ตาย

แต่แม่ผมคง เข็ด 55555555555555 ต้องขอเวลากล่อมแม่ก่อน

สู้ๆ ครับทุกๆ คน

ยังดีครับ ที่เป็นราคาทองแท่งนับตั้งแต่สะสมมาทั้งหมด มาถัวเฉลี่ย

เกิดไปเอาเงินอนาคตมาซื้อทองแท่ง เช่น ซื้อรถยนต์แทนที่จะจ่ายเงินสด ยอมผ่อน เพื่อมาซื้อทองแท่ง

หรือ จำนองบ้าน เอาเงินมาซื้อทองแท่ง หรือ ยกเลิกเงินสะสมประกันชีวิต มาซื้อทองแท่ง เท่ากับเอา

ความั่นคงในชีวิตไปสู่ การลงทุนที่มีความเสี่ยง วิกฤติครั้งนี้ อีกแล้ว บอกให้เข้าใจว่า ต้องเงินเย็นๆและ

ไม่มีสิ่งผูกพันระยะยาวจริงๆ

เด็กขายของ แบ่งพอร์ตการลงทุน พรุ่งนี้ ก็ต้องโยกย้ายเงินบางส่วน จากการลงทุนอื่นๆ มาสำรองไว้

ในบัตรตระกูลจินฯ เพื่อเตรียม " ถัว " เพราะพอร์ตทอง 85%. ใกล้เต็ม และจากเนินเป็นดอยเป็นที่

เรียบร้อย เหมือน เฮียนายห้างฯ เปิดเพลงพี่แจ้ให้ฟัง " เมื่อรู้สึกตัว ก็สายเสียแล้ว " แต่เป็นเงินเก็บ

ระยะยาว ทนโดนปรับปรุงพอร์ตการลงทุนใหม่ครับ

...สูงเสียดฟ้า ข้าก็จะยึด...

เริ่มมีคนบาดเจ็บมากขึ้นเรื่อยๆละครับ...หมดกันอนาคต ...

ไม่กี่ชั่วโมงลง กว่า100 ออนไลน TDC ยังปิดเว็ปหนีเลย จะshort ซะหน่อย อดเลย..

ถูกแก้ไข โดย OUTLAW

สวัสดีทุกท่าน

อยากเติมคำในช่องว่างจริงๆ. มอ สระอึ งอ น่าจะใช่.

แค้้นใจตอนนี้ตังหมด. แต่จะให้ถัวเหมือนพี่ใหญ่ต้องกลับไปอ่านกระทู้คุณซีก่อน. มือยังไม่ถึง

บ่ายนี้เอาน้องทองทั้งหมดเข้าตู้นิรภัยที่ธนาคารหมดแล้ว. ดองเค็มไปเลย

ยังเหลือตั๋วไม่ไปรับของอีกเล็กน้อย ความคิดเห็นส่วนตัวน่าจะยังลงไม่สุดคะ รอดูคืนนี้คะ

เพื่อนๆที่ดอยสู้คะ ดูซิมันจะลงได้อีกเท่าไหร่

ถูกแก้ไข โดย Aiya

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และทุกๆ คน

วันนี้ผมมีประสบการณ์มานำเสนอ คือการลงทุนของผมๆ เพิ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นาน (ไม่น่าจะถึงเดือน) ผมรู้สึกชอบการลงทุนแบบนี้มากครับ

มันได้ผลตอบแทนที่ดี (แต่ก็แอบไว้ด้วยความเสี่ยง) ผมมักจะซื้อแล้วติดดอยอยู่เสมอๆ แล้วก็หวังว่าสักวันนึ่งมันจะกลับขึ้นมา

ได้แต่ปลอมใจตัวเอง จนวันนี้ได้อ่านที่คุณเด็กขายของบอกไว้ เราจะต้องกำหนดจุดที่เรารับความเสี่ยงให้ได้ และต้องยอมขาดทุน ณ ตรงนั้น

กว่าจะคิดได้ก็สายครับ ผมลงทุนไป 40000 ตอนนี้เหลือ อยู่ 9000 จริงๆ ตอนเปิดตลาดมีอยู่ 11000 ได้ รอไม่กี่ชม เหลือ 9000 ผมคิดได้แบบนั้น เออถึงจุดละ ถ้าขายแล้วมันจะรีบาว์นขึ้นก็ต้องยอมรับว่า สายปานเราไม่ได้แล้วจริงๆ

เดียวผมขอเวลาเก็บเงิน พร้อมกับช่วงที่เก็บเงิน ก็ศึกษาการเล่นทองต่อไป

แล้วผมจะกลับมาครับ ผมไปอ่านเจอ สำหรับคนที่เงินทุนน้อยแบบผม ควรจะเข้าออกให้ไว ขายหมูทุกวันดีกว่าขาดทุนครับ ประโยคนี้โดนจริงๆ

ขอบคุณกระทู้แห่งนี้ ครับ อบอุ่นมากๆ แต่ผมไม่หายไปไหนหรอกครับ 555555555 ผมรู้สึกว่าผมกลายเป็นแฟนพันธ์แท้ การเล่นทองไปละ

ขณะ ที่ผมพิมพ์อยู่นี้ ก็รู้สึกกราฟทองจะรีบาว์นขึ้นมาละ 555 หรือผมจะได้ขายในราคาจุดต่ำสุด 5555 ชีวิตคนเราไม่แน่นอนจริงๆ

ขอบคุณครับ ^^

เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ ตราบใดที่เรามีกำลังกาย กำลังใจ กำลังสมอง รับรองว่าต้องผ่านทุกอย่างไปได้สู้ๆๆ เมื่อแปดปีที่แล้วสามีและดิฉันขาดทุนนากุ้ง(จากภัยธรรมชาติและโจรขโมย)เป็นเงินล้านกว่าบาทค่ะ

ดิฉันทำใจไม่ได้ก็เลยต้องไปนอนกินน้ำเกลือที่โรงพยาบาลได้สามีปลอบใจปลงได้ค่ะ ชีวิตต้องสู้ สู้ๆๆ ค่ะ

มัน มัน มัน ดีดแล้วครับ ขอให้มันดีดขึ้นไปรับ คนที่ติดดอยทุกๆ คนครับ

คุณเด็กขายของครับ แบบนี้ พวกยูโรป ดันขึ้นแล้วใช่ป่ะครับ แล้วเดียวพอเราปิดตลาดช่วงเย็น มันจะทุบพวกเราให้ไม่เหลือไหมอ่ะครับ -/-

5555 ผมคิดถูกครับ ที่กระโดดออกตอนนั้น เพราะว่าไม่งั้นผมคงโดนบังคับขายไปแล้วครับ

เดียวผมจะรีบรวมเงิน แล้วเอาเข้าพ็อตไว้ ก่อนวันหวยแห่งชาติครับ หุหุหุหุหุหุ ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป ส่วนตัวสู้ตาย

แต่แม่ผมคง เข็ด 55555555555555 ต้องขอเวลากล่อมแม่ก่อน

สู้ๆ ครับทุกๆ คน

GF แตกต่างกับ ทองแท่งจริง ตอนราคาลงนี่แหละ

GF โดนมาร์ฯ โทรฯหา. " พี่ๆๆๆๆๆ เติมเงินไหม " จะบอกว่า ฝากไว้ก่อน เก็บไว้ก่อน ก็ทำไม่ได้ ได้ปิดสัญญาฯ แน่ๆ

ทองแท่ง ถ้าอาแปะโทรฯมา " เฮียๆๆๆ ซื้อถัวไหม " เด็กขายของ ก็จะบอกว่า " ที่แล้วมา ยกเลิก เริ่มต้นกันใหม่ได้ไหม

แล้วก็คงโดนกระแทกหูโทรฯ พร้อมบ่นตามมาว่า " ไอ้บ้า ราคาทองลงไปแล้ว ดันบอกว่า ให้คิดว่า ไม่เคยเกิดได้ไหม "

มุมมองของผลประโยชน์ต่างกัน ก็เป็นแบบนี้แหล่ะ ตอนนี้ คาดว่า นักลงทุนเริ่มรู้แล้วว่า ราคาทองตอนนี้ ถูกกว่าทรัพย์สินอื่นๆ

ที่ต้องสังเกตุ คือ ต่อเนื่องในการเข้าซื้อขนาดไหน โอมเพี้ยง ดันขึ้นไปเรื่อยๆ นะจ๊ะ

ดีดเร็วมากๆ ครับท่านผู้ชม จะ 100 เหรียญจากราคาต่ำสุดวันนี้แล้ว

ไม่รู้โชคดีหรือดชคร้าย เมื่อยกี่ ว่าจ๊ะยอมโดดลงดอย แต่ ยังไม่ทันโดด เลย ราคามา 1600 ละ เลยรับ ของที่ออกไปเมื่อเช้าหน่อยแทน เฮ้ยวันนี้ลุ้นเหนื่อยสุดเลย ในชีวิต

ตั่งแต่เริ่มลงทุนในGF มา

เพื่อน ๆ ลองสังเกตุ ดูดีๆ ในGFถ้าใครมีเงินเหลือนในพร๊อต นะ

เปิด L สัญญาไกล แล้วเปิด S สัญญาใกล้ไว้นนะ เพราะ ค่า พรีเมียมตอนนี้มั่นเหลือ 200 เองสู้ ๆทุกคนคราบ

ดีดเร็วมากๆ ครับท่านผู้ชม จะ 100 เหรียญจากราคาต่ำสุดวันนี้แล้ว