ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

http://www.youtube.com/watch?v=7jOxBdm4qLk

เหนื่อยก่ะน้อง ทอง จริงๆ แต่ก็ยังรักที่จะ รอ ครับผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มัน มัน มัน ดีดแล้วครับ ขอให้มันดีดขึ้นไปรับ คนที่ติดดอยทุกๆ คนครับ

คุณเด็กขายของครับ แบบนี้ พวกยูโรป ดันขึ้นแล้วใช่ป่ะครับ แล้วเดียวพอเราปิดตลาดช่วงเย็น มันจะทุบพวกเราให้ไม่เหลือไหมอ่ะครับ -/-

เด็กขายของ ต้องเดาเข้าข้างตัวเองอยู่แล้วว่า กลุ่มฯ หนึ่งขายทิ้งขนาดนี้

จะต้องมีอีกกลุ่มฯ หนึ่ง รอเข้าซื้อ เพื่อไม่ให้ สินค้าโภคภัณฑที่ชื่อ " ทองคำ " ตลาด " ถูกเมินหน้าหนี "

การถูกมองแบบเมินหน้าหนี ประเทศต่างๆ ที่มีทองในทุนสำรอง ทำใจไม่ได้หรอก ยิ่ง อเมริกันชน

ที่เป็นเจ้าของเหมือง หรือ ถือหุ้นเหมืองทองคำ ยังไม่อยากให้เกิดเลยครับ

ปรบมือต้อนรับ 1600 คะ ขอให้ยืนให้ได้เถอะ

ถ้าวันนี้ยังเป็นแบบนี้ ไป 1750 สบายๆ เลยครับพี่น้อง ดีใจกับทุกๆ คนด้วยครับ แต่ถ้าถึงดอยตัวเองแล้วก็พิจารณากันดีๆนะครับ ว่าจะรักษาดอยไว้ หรือว่าจะลงมาก่อน แล้วดูท่าที

ด้วยรักและเป็นห่วงทุกคน

ถ้าวันนี้ยังเป็นแบบนี้ ไป 1750 สบายๆ เลยครับพี่น้อง(เวอร์ไปหรือเปล่าหว้า) ดีใจกับทุกๆ คนด้วยครับ แต่ถ้าถึงดอยตัวเองแล้วก็พิจารณากันดีๆนะครับ ว่าจะรักษาดอยไว้ หรือว่าจะลงมาก่อน แล้วดูท่าที

ด้วยรักและเป็นห่วงทุกคน

...สูงเสียดฟ้า ข้าก็จะยึด...

เริ่มมีคนบาดเจ็บมากขึ้นเรื่อยๆละครับ...หมดกันอนาคต ...

ไม่กี่ชั่วโมงลง กว่า100 ออนไลน TDC ยังปิดเว็ปหนีเลย จะshort ซะหน่อย อดเลย..

จะถือว่า โชคเข้าข้างหรือเปล่ายังไม่รู้เรื่องในอนาคต รู้แต่ตอนนี้ ถ้ามันไม่ปิดเวปชั่วคราว

คุณ OUTLAW อาจโดนบังคับปิดสัญญา หรือ เติมเงินที่ Short แน่ๆ โชคช่วยดวงเฮง ครับ

จะถือว่า โชคเข้าข้างหรือเปล่ายังไม่รู้เรื่องในอนาคต รู้แต่ตอนนี้ ถ้ามันไม่ปิดเวปชั่วคราว

คุณ OUTLAW อาจโดนบังคับปิดสัญญา หรือ เติมเงินที่ Short แน่ๆ โชคช่วยดวงเฮง ครับ

อิอิ Lucky man

A closely-watched gauge of German business confidence hit a 15-month low in September. The Munich-based Ifo Institute's business climate index fell to 107.5 from a reading of 108.7 in August. The level was the lowest for the index since June 2010 but came in above the median forecast of 106.5 produced by a Dow Jones Newswires survey of economists.

จะถือว่า เป็นเหตุการณ์ปกติ ของราคาทอง ที่โดนรายงานข้อมูลเศรษฐกิจที่แย่ ทำให้ทองมีผลกระทบขึ้นหรือเปล่า ต้องดูอีกหลายรายงาน

ตอนนีเ ดัชนีความเชื่อมั่นธุรกิจของเยอรมัน ตกต่ำในรอบ 15 เดือน ในเดือนกันยายน ออกมาที่ 107.5 ต่ำกว่าเดือนที่แล้วคือ 108.7

แต่สูงกว่า โพลฯ ที่บอกว่า 106.5

กัปตัน DonJuan ค่ะ

สถาณการณ์ที่ เซ็นปิ่น เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ :lol:

Ifo's current conditions index slipped to 117.9 in September from 118.1,

while the expectations index dropped to 98.0 from 100.0 in August.

European stock markets rose Monday as banks stocks rebounded in a volatile trading session,

while miners posted heavy losses as commodity prices sank.

The Stoxx Europe 600 index XX:SXXP +1.11%  rose 0.3% in morning trading

By Barbara Kollmeyer

MADRID (MarketWatch)

Futures for the Dow Jones Industrial Average DJ1Z +0.22%

the S&P 500 index SP1Z +0.29%

Futures for the Nasdaq 100 index ND1Z +0.10%

กัปตัน DonJuan ค่ะ

สถาณการณ์ที่ เซ็นปิ่น เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ :lol:

คนซื้อ เยอะ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ๆ ครับ