ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ Pasaya น่าจะมีลงทดสอบแนวรับ ในช่วงบ่ายๆนะครับ เชื่อว่าน่าจะไม่หลุด 1618-1620 ครับผม แล้วในช่วงค่ำอาจไปได้ถึง 1650 ครับผม ทั้งหมดเดานะครับ

หวัดดีคะ ขอบคุณนะคะ อยากเห็น1650ด้วยคนคะ ลุ้นขึ้นด้วยคนนะคะ :031

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ เฮียนายห้าง กัปตันDonJuan คุณGB2514 และทุกคน

วันนี้อากาศบนยอดดอยสดชื่นขี้น รอ1650....และพุ่งต่อไป...นะ..นะ

สวัสดีครับ คุณ Pasaya น่าจะมีลงทดสอบแนวรับ ในช่วงบ่ายๆนะครับ เชื่อว่าน่าจะไม่หลุด 1618-1620 ครับผม แล้วในช่วงค่ำอาจไปได้ถึง 1650 ครับผม ทั้งหมดเดานะครับ

ค่ะกัปตันคะ ย่อแล้ว rebound รับได้ค่ะ 1650 ก่อนก็ได้วันนี้ พรุ่งนี้ 1700 โลด

สวัสดีครับ คุณ พวงชมพู คุณ กระต่ายทอง

คุณ Pasaya ผมว่างานนี้น่าจะเริ่มขึ้นแบบลองเชิงนะครับ อาจมีย่อบ้างแต่ไม่น่ามาก เพราะจะหลอนนักลงทุนรายย่อย อิอิ น่าจะค่อยๆขึ้นยาวๆไป จบสิ้นปีที่ 170X นะครับ ผมคิดว่าอย่างนั้นนะครับ

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ เฮียนายห้าง กัปตันDonJuan คุณGB2514 และทุกคน

วันนี้อากาศบนยอดดอยสดชื่นขี้น รอ1650....และพุ่งต่อไป...นะ..นะ

บรรยากาศไม่เป็ฯใจ ทะไหร่ นะคุณพวงชมพู ตลาดเอเชีย แดนลบ มีโอกาศย่อ นะวันนี้

ทองคำอยู่ในช่วงปลายของการเคลื่อนที่ไปสู่ระยะฟองสบู่ของตลาดกระทิง

เราตระหนักดีว่าท่ามกลางการปรับฐานในภาพใหญ่ที่เรากำลังดูอยู่ในขณะนี้ ดูเหมือนว่าทองคำในภาวะตลาดกระทิงนั้นไม่น่าเกิดขึ้นเมื่อเทียบกับช่วงปลายของการเคลื่อนที่ไปสู่การเคลื่อนที่เป็นเส้นโค้งที่ดีที่สุดในประวัติศาสตร์ อย่างไรก็ตามทุกสภาวะที่ผลักดันให้เกิดระยะฟองสบู่ได้มาถึงแล้ว ทองคำอยู่ในระดับกลางค่อนไปทางระดับต่ำ ซึ่งระดับต่ำนี้กำลังจะเป็นโอกาสในการเข้าซื้อที่ดีที่สุด โดยอาจดีที่สุดในรอบ 10 ปี

เซนทิเมนต์ของทองคำอยู่ในระดับต่ำในรอบหลายปี ผู้ซื้อขายปลีกที่ได้ซื้อ ณ ราคาระดับ 1,900 เหรียญได้ออกไปแล้ว สื่อประโคมข่าวในเรื่องของการตายของทองคำตลาดกระทิง สถาบันการเทรดจากทั้งจอห์น พอลสัน, จอร์จ โซรอส, และเดนนิส การ์ทแมนได้ออกจากตลาดกระทิงแล้ว

นักลงทุนกำลังเริ่มตระหนักถึงทองคำในตลาดกระทิง สิ่งเราต้องการ ณ จุดนี้คือทองคำจะฟื้นตัวอย่างรวดเร็วจากการเทขาย ถ้าทองคำดีดตัวกลับอย่างรวดเร็วและหยุดชะงัก หรือทะลุระดับ 2,000 เหรียญ เราคาดหวังว่ามันจะเป็นสัญญาณเตือนเข้าสู่ตลาดกระทิง และนักลงทุนจะกลับเข้าสู่ตลาดที่กระตุ้นระยะฟองสบู่

ในระยะนี้ของตลาดกระทิง เราคาดหวังว่าจะเห็นภาพปกติของคลื่น ABCD ตามที่ทองคำเริ่มปรับตัวเพิ่มขึ้น โดยอาจเป็นเหมือนในประวัติศาสตร์ และในปี 2557 เราคาดหวังว่าจะเห็นระดับราคาทองคำอยู่ประมาณ 7,000 เหรียญ และ 20,000 เหรียญ/ออนซ์

ที่มา: Non-Stop Gold – Gold is on the Average of Moving into the Bubble Phase of the Bull Market, 16 December 2011, 1

20,000 เหรียญต่อออนซ์ !!!!ตอนนั้น ก๋วยเตี๋ยวบ้านเราจะราคาเท่าไหร่กันนี่ แกสจะราคาถังละเท่าไหร่ แก๊สโซฮอล91 ลิตรละเ่ท่าไหร่ ครอบฟันซี่ละเ่ท่าไหร่ คุณarthas ช่วยวิเคราะห์หน่อยค่ะ สุดท้้ายเราก็ได้แต่กอดทองไว้เฉยๆ ไม่กล้าขายเพราะกลัวจะไม่มีเงินจ่ายค่าครองชีพซึ่งสูงขึ้นตามราคาทอง เต้าหู้คิดมากไปหรือเปล่านี่ แทนที่จะดีใจที่ทองขึ้น

รอด้วยคนค่ะ

สวัสดีครับ คุณ พวงชมพู คุณ กระต่ายทอง

คุณ Pasaya ผมว่างานนี้น่าจะเริ่มขึ้นแบบลองเชิงนะครับ อาจมีย่อบ้างแต่ไม่น่ามาก เพราะจะหลอนนักลงทุนรายย่อย อิอิ น่าจะค่อยๆขึ้นยาวๆไป จบสิ้นปีที่ 170X นะครับ ผมคิดว่าอย่างนั้นนะครับ

ได้ มางาน smart money ป่าว คุณ โดนจาน

20,000 เหรียญต่อออนซ์ !!!!ตอนนั้น ก๋วยเตี๋ยวบ้านเราจะราคาเท่าไหร่กันนี่ แกสจะราคาถังละเท่าไหร่ แก๊สโซฮอล91 ลิตรละเ่ท่าไหร่ ครอบฟันซี่ละเ่ท่าไหร่ คุณarthas ช่วยวิเคราะห์หน่อยค่ะ สุดท้้ายเราก็ได้แต่กอดทองไว้เฉยๆ ไม่กล้าขายเพราะกลัวจะไม่มีเงินจ่ายค่าครองชีพซึ่งสูงขึ้นตามราคาทอง เต้าหู้คิดมากไปหรือเปล่านี่ แทนที่จะดีใจที่ทองขึ้น

ฮ่าๆๆ ก็ไม่ แน่ นะ ครับ แต่ผมว่ามันเกิน จริงไป หน่อย อิอิ 2000 ให้เห็นก่อน ดีกว่า ชม นี้

หวัดดีคะคุณDonJuan จะใช้ความระมัดระวังในการลงทุนนะคะ เป็นนักลงทุนระยะสั้นคะ คุณซื้อขายเป็นงัยบ้าง OKรึป่าวคะ ขอบคุณนะคะ :57

ราคาทองคำปรับตัวขึ้นสูงสุดในรอบ 1 สัปดาห์ในเช้านี้ ได้รับแรงกระตุ้นจากผลการรายงานตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐฯ และเยอรมนีที่ดีขึ้น และความต้องการซื้อตั๋วเงินคลังของสเปนในระดับที่สูงมาก

Fundamentals

• ราคาทองคำแท่งปรับตัวสูงสุดในรอบ 1 สัปดาห์ ที่ระดับ 1,621.85 ดอลลาร์/ออนซ์ ก่อนที่จะปรับตัวลดลงเล็กน้อยสู่ระดับ 1,621.49 ดอลลาร์/ออนซ์ ณ เวลา 0036 GMT
  • ราคาทองคำสหรัฐปรับตัวสูงขึ้น 0.4% ที่ระดับ 1,624 ดอลลาร์/ออนซ์
  • การรายงานตัวเลขสร้างบ้านของสหรัฐและภาคธุรกิจของเยอรมนีส่งผลให้ตลาดหุ้นและตลาดสินค้าโภคภัณฑ์ปรับตัวสูงขึ้น และต้นทุนการกู้ยืมของสเปนปรับตัวลดลงในการประมูลขายตั๋วเงินคลังก็เป็นตัวผลักดันตลาดเช่นเดียวกัน
  • นักลงทุนจะจับตามองไปที่ธนาคารกลางยุโรปในการที่จะปล่อยเงินกู้ระยะ 3 ปีให้กับกลุ่มธนาคารอย่างไม่เคยมีมาก่อน เพื่อช่วยลดต้นทุนการจัดหาเงินกู้ให้กับกลุ่มธนาคาร แม้ว่ายังมีความไม่แน่นอนเกี่ยวกับมูลค่าความต้องการจากกลุ่มธนาคารก็ตาม

ข่าวตลาดโลก

• หุ้นสหรัฐฟื้นตัวเกือบ 3% เมื่อวานนี้ จากที่นักลงทุนได้เข้าซื้อกระตุ้นธนาคาร ตัวเลขสร้างบ้านและเครือข่ายธุรกิจ แม้ว่าปริมาณการซื้อที่ต่ำจะทำให้เห็นสภาพตลาดที่เคลื่อนตัวได้ช้า
  • สกุลเงินยูโรแข็งค่าขึ้นพอประมาณในเช้านี้ จากการที่สเปนสามารถระดมทุนด้วยการขายตั๋วเงินคลังได้สูงกว่าเป้าหมาย เช่นเดียวกับที่ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคและภาคธุรกิจที่แข็งแกร่งของเยอรมนี รวมไปถึงตัวเลขสร้างบ้านของสหรัฐที่ดีขึ้นส่งผลให้มุมมองของวิกฤตหนี้ดูคลายความวิตกกังวลไปได้บ้าง

ที่มา: Reuters – PRECIOUS-Gold rises to 1-wk high on upbeat US, German data, 20 Dec 2011, 7:43pm EST By Rujun Shen

ได้ มางาน smart money ป่าว คุณ โดนจาน

สวัสดีครับ คุณ arthas ไม่ได้ไปงานครับ ลงจากดอยไม่ทันครับ อิอิ

หวัดดีคะคุณDonJuan จะใช้ความระมัดระวังในการลงทุนนะคะ เป็นนักลงทุนระยะสั้นคะ คุณซื้อขายเป็นงัยบ้าง OKรึป่าวคะ ขอบคุณนะคะ :57

ดอยบ้างอะไรบ้างก็หาทางรอๆกันไปครับ ซื้อแพงก็ ถัว ราคาต่ำเข้าไป ส่วนใหญ่กำไรนะครับ กำไรก็เอามาซื้อ แท่งละ บาท เก็บเอาไว้สวยๆครับ ผมเล่นทองแท่งเป็นหลัก ออนไลน์ด้วยครับผม

ขอบคุณค่ะ คุณArthas

ย่อแล้วไปต่อก็ยังดีนะคะ

กลัวย่อแล้วไม่มีแรงขาแข้งสั่นหละก็....

รอดูต่อไปและเตรียมพร้อมกับสถานการณ์แล้วกันนะคะ

ว่าแต่ท่านทั้งหลายมีสัญญาณอะไร

กรุณาส่ง 6 บอกด้วยนะคะ

:_02

ดอยบ้างอะไรบ้างก็หาทางรอๆกันไปครับ ซื้อแพงก็ ถัว ราคาต่ำเข้าไป ส่วนใหญ่กำไรนะครับ กำไรก็เอามาซื้อ แท่งละ บาท เก็บเอาไว้สวยๆครับ ผมเล่นทองแท่งเป็นหลัก ออนไลน์ด้วยครับผม

เล่นแต่แท่งออนไลน์96.5 อย่างเดียวเลยคะ หนุกดีนะคะชอบ ไม่เครียด ไม่มีความรู้เรื่องGF เลยไม่ชอบนะคะเหมือนว่าต้องมีกำหนดระยะเวลาเล่นแล้วคงเครียดน่าดูนะคะ แล้วแต่คนชอบเราถนัดไม่เหมือนกันจิงมั้ยคะ แต่ก้อขอให้โชคดีทุกการลงทุนคะอิอิ :53 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง