ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ณ. สถานการณ์ตอนนี้ เดาว่า แนวรับที่ 2 คือ $1,738 ผู้รักษาประตูสามารถ " เอาอยู่ "

แล้วถามต่อว่า เป็นอย่างไร $1,75x เพื่อให้ปิดสัปดาห์นี้ ด้วยตัวเลขที่เมื่อออกมาในรูปแบบ " ขึ้นต่อเนื่อง " เพื่อแผนงานที่ใหญ่กว่า เพราะปริมาณนักลงทุนยังไม่ตรงตามเป้าหมาย ต้องพยุงไว้หลอกล่อต่อ ถามต่อไปอีกว่า ทำไมคิดแบบนี้ ? คนเรา เมื่อมองรูปแบบ แล้วเห็นว่า ดีงาม สวยงาม จากการลงทุนอัดเข้าแต่น้อย ก็จะเพิ่มปริมาณการลงทุนให้มากๆยิ่งขึ้น จาก แรกๆ 20%. ระยะเวลาต่อมา อัดเพิ่ม 20% ไปทีละ 20%. จนลืมตัวเต็มพิกัด ถึงเวลานั้น คือ อาการนักลงทุน มั่นใจเต็มที่ แต่บรรดาผู้กล้าเก็งกำไร คงตกใจกลัว ระมัดระวังตัวเองมากขึ้น เพราะตอดๆๆๆมาเยอะ กลัวเงินที่ได้มา หายหมด คนกล้าก็จะเริ่มกลัว จึงเดาว่า Sideway

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Dh

พี่ครับขอถามนิดนึง ถ้าสมมุติผมมีเงินอยู่ประมาณ350,000บาท ผมอยากจะเล่นทองแบบพี่ทำได้มั้ยครับ ปรกติเคยเล่นแต่ทองแท่งเมื่อไม่นานมานี้ ตอนนี้ต้องนำเงินไปใช้หมุนเวียนในธุรกิจ งบประมาณเลยน้อยลงไป ผมจะนำเงินนี้ไปเล่นทองแท่งหรือแบบพี่ดีกว่ากันอ่ะครับ ผลตอบแทนอันไหนน่าจะได้เร็วกว่า พี่พอมีmsnไว้ปรึกษามั้ยครับ

ขอบคุณมากๆครับ ^_^

ตัวเลขอันไหน ที่ดูแล้วทองจะขึ้น. ตัวเลขจ้างงานภาคการเกษตร มากขึ้น ก็ทำให้ ค่าเงินดอลล์สหรัฐฯ แข็งค่าขึ้น ส่วนตัวเลขอัตราคนว่างงานที่ลดจาก 8.5% มาที่ 8.3% อันนี้ ส่งเสริมตลาดหุ้นฯ มากกว่า เพราะธุรกิจมีการจ้างงานเพิ่มขึ้น เมื่อมีงานทำ ก็คือมีคนสั่งสินค้า มีคนซื้อ คนทำงานก็ได้ค่าจ้างมาใช้จ่าย นักลงทุนจะหันมาลงทุนในสินทรัพย์ที่เสี่ยง คือ หุ้น มากขึ้น

จากตรงนี้ทำให้อดทนรอคอย.....จนได้ซื้อคืน ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ :uu

254XX/255XX ครับผม

ไวจริงๆ ให้กัปตันเดินหน้าก่อนค่ะ

ลูกเรือตามหลัง

จากตรงนี้ทำให้อดทนรอคอย.....จนได้ซื้อคืน ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ :uu

มันเป็นความโชคดีของการเดา ที่เป็นไปตามทิศทางของข่าวสาร ไม่ได้โดนอ้ายกันฯ หักหลัง. ถ้ามันหักมุม เด็กขายของก็หน้าแตก ล่ะครับ ดันเขียนไปแบบนั้น

วันจันมองขึ้นรึคะ

น่าจะไซค์เวย์แล้วขึ้นต่อครับ แต่พอมีกำไรผมโดด ไม่อยากดองเอาไว้ครับ อิอิ (ทองแท่งต้นทุนต่ำไม่ได้ขายออกไปนะครับ)

พี่ครับขอถามนิดนึง ถ้าสมมุติผมมีเงินอยู่ประมาณ350,000บาท ผมอยากจะเล่นทองแบบพี่ทำได้มั้ยครับ ปรกติเคยเล่นแต่ทองแท่งเมื่อไม่นานมานี้ ตอนนี้ต้องนำเงินไปใช้หมุนเวียนในธุรกิจ งบประมาณเลยน้อยลงไป ผมจะนำเงินนี้ไปเล่นทองแท่งหรือแบบพี่ดีกว่ากันอ่ะครับ ผลตอบแทนอันไหนน่าจะได้เร็วกว่า พี่พอมีmsnไว้ปรึกษามั้ยครับ

ขอบคุณมากๆครับ ^_^

ทิงแท่งดีกว่าครับ สำหรับผู้มีเวลาน้อย เพราะไม่ต้องดูอะไรมาก ซื้อถูกกว่าที่ขายไป ขายไปราคาให้ได้แพงกว่าซื้อมาหรือราคาที่พอใจ การเล่นออนไลน์ มาเร็วไปไว ความผิดพลาดมีสูง ถ้าไม่มีเวลา มีได้ศึกษา ตัดสินใจด้วยอารมณ์ หรือเล่นตามคนอื่นที่เข้าได้เงิน พังนะครับ เพราะไม่มีใครได้ตลอด เพียงแต่เวลาเสีย เขามีทางออกอย่างไรต่างหาก

ไวจริงๆ ให้กัปตันเดินหน้าก่อนค่ะ

ลูกเรือตามหลัง

สงสัยจะลงมาย้ำว่าไม่หลุด 173X อีกรอบ อิอิ

น่าจะไซค์เวย์แล้วขึ้นต่อครับ แต่พอมีกำไรผมโดด ไม่อยากดองเอาไว้ครับ อิอิ (ทองแท่งต้นทุนต่ำไม่ได้ขายออกไปนะครับ)

ขอบคุณนะคะ :gvme เหลือเวลาเล่นอีก1ช.ม เอางัยดีน้าเราอิอิ :_cd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอเข้ามารับความรู้จากกระทู้นี้ด้วยคนนะคะ ขอบคุนคะ

ปอลอ...พี่กระต่าย เอาไงดีคะ

:37 ฝันดีครับทุกท่าน โชคดีครับ :v@

ปล. ขายวันอังคาร-พุธ วันที่จะไปรับ ดอย คุณ เด็กขายของ ครับผม(เดานะครับ)

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ขอเข้ามารับความรู้จากกระทู้นี้ด้วยคนนะคะ ขอบคุนคะ

ปอลอ...พี่กระต่าย เอาไงดีคะ

:Announce มันนิ่งจนทำอารายไม่ได้แร้วคะคุณน้อง ลองอ่านข่าวผู้รักษาประตูของคุณเด็กขายของดู อาจได้คำตอบ ลองดูนะคะ เล่นทองแท่งมันไม่น่ากลัวมาก แต่ถ้าอย่างอื่นก็คิดนานนิ้ดนึง โชคดีนะคะ ฝันดีคะ :bye

มันเกืออะไรฟะ ไปสอนการบ้านลูก พาไปนอนกลับมา ร่วงเป็นนกปีกหักเลย ยังไม่ได้ขายเลยตูดอยเก่าซ้ำอีกแล้ว :21 :Wt

เป็นเซ็งเลยคุณเกี้ยมอี ดอยที่เดิมอีกเเล้ว คิดว่ามานจะขึ้น เฮ้อได้แต่คิด

ขอบคุณ คุณ เด็กขายของ คุณ DonJuan คุณ กระต่ายทอง และทุกท่านคะ :gd

:37 ฝันดีครับทุกท่าน โชคดีครับ :v@

ปล. ขายวันอังคาร-พุธ วันที่จะไปรับ ดอย คุณ เด็กขายของ ครับผม(เดานะครับ)

อิ อิ แบบนี้แสดงว่าคุณเด็กขายของยังไม่ปล่อยใช่ไหมคะ ดีจะได้มีเพื่อนไว้เล่นโดมิโนต่อ