ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

กราฟ ป๋ม เอง เอามาแบ่งกันชม อิอิ

น่าวัดใจคับ ใครชอบเสี่ยงก้ลองโดดเข้าไปดู เอิ๊กๆ แต่สำหรับผมรอย่อนี้หน่อยดีกว่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น่าวัดใจคับ ใครชอบเสี่ยงก้ลองโดดเข้าไปดู เอิ๊กๆ แต่สำหรับผมรอย่อนี้หน่อยดีกว่า

แววมานจะย่อไหมคับ

ตลาดยุโรปเปิดมาทำไมแดงกันหมดเลยอะ ขายหุ้นมาซื้อทองกันรึไงครับ คุณเด็กขายของช่วยวิเคราะห์หน่อย :38

อ้าว ! แล้วเมื่อคืน ดูราคาทองจนเที่ยงคืนหรือ เด็กขายของเข้าห้องมาดูตอนใกล้ 5 ทุ่ม เห็นเพื่อนๆ ยังเยอะ ต้องบอกกล่าวไปนอน เพื่อมีแรงวิ่งวันนี้

เมื่อคืนก็เข้านอนตั้งแต่ 4 ทุ่มแล้วค่ะ แต่กลางวันเนี่ยเดี๋ยวนี้กลายเป็นฝรั่งไปแล้วต้องงีบหลังอาหารเที่ยงน่ะค่ะ แฮะๆ

แววมานจะย่อไหมคับ

เดาว่า อย่างน้อยๆ ก้น่าจะ 1730-1735 นะคับ

เมื่อคืนก็เข้านอนตั้งแต่ 4 ทุ่มแล้วค่ะ แต่กลางวันเนี่ยเดี๋ยวนี้กลายเป็นฝรั่งไปแล้วต้องงีบหลังอาหารเที่ยงน่ะค่ะ แฮะๆ

หนังท้องตึง หนังตาก็หย่อน จริงเหรอ ! ฝรั่งงีบหลังอาหารเที่ยง ความรู้ใหม่ๆเลยนะเนี่ย 555555

GOLD today's market forecast 02/21/12

Today's forecast กราฟมุมมองของฝรั่งที่นักลงทุนทั่วโลกมานั่งมอง แล้วก็เดาแนวทางความเป็นไปได้ว่า จะไปทางไหนดี หลังจากฝรั่งอ้ายกันกลับมาทำงานหลังจากหยุดยาวมา 3 วัน : มุมมองหลักๆ กล่าวว่าขึ้น จากแนวต้านเดิม $1,737 ค่ำคืนนี้ มาเป็นแนวรับหลัก : เดาว่าจะขึ้นไปเพื่อชนแนวต้าน $1,747 จากแนวรับ $1,737 และอาจไปถึงระดับ $1,758 ในมุมมองกลับกัน แนวทางลง ก็ต้องผ่านลงจากต้าน $1,737 เพื่อมาเจอต้านต่อไปที่ $1,729 และ $1,719 ตามลำดับ

The pair is trading along an uptrend.

The uptrend may be expected to continue in case the market rises above resistance level 1747 or from support level 1737, which will be followed by reaching resistance level 1758.

An downtrend will start as soon as the pair drops below support level 1737, which will be followed by moving down to support level 1729 and then 1719.

Resistances: 1747, 1758  

Supports: 1737, 1729, 1719

EUR/USD today's market forecast 02/21/12

Today's forecast

The pair is trading along an uptrend.

The uptrend may be expected to continue in case the market rises above resistance level 1.3295, which will be followed by reaching resistance level 1.3345 and then 1.3420.

An downtrend will start as soon as the pair drops below support level 1.3225, which will be followed by moving down to support level 1.3160 and then 1.3065.

Resistances: 1.3295, 1.3345, 1.3420

Supports: 1.3225, 1.3160, 1.3065

ขอบคุงคับ ที่เอาประสบการมาแบ่งปันเพื่อนๆ เพื่อเป็นแนวทางในการเล่นครับ แววคืนนี้กัปตันจะเร่งเครื่องป่าวคับ หุหุหุ

Long strawberry จริง ๆ ชื่นชมในความอดทน ศึกษา และทดสอบลองเล่นจริง หาข้อดี และข้อเสีย และแบ่งปันประสบการณ์

เป็นการวางแผนกลยุทธ์ แบบ SMART S.. specific เจาะจงลงไปชัดเจน M..measurable สามารถวัดเป็นรูปธรรมได้

A..attainable ทำได้จริงตามแผนที่วางไว้ R....realistic และ T ..time กำหนดช่วงเวลาที่จะบรรลุเป้าหมาย

ถ้ามีเวลาว่างจริง ๆ รบกวนแบ่งปันประสบการณ์ อีกนะคะ ขอคารวะ หนึ่งจอก ยกให้เป็น GURU สำหรับ พวกที่ GU (ไม่รู้) RU

จะได้ใช้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ เข้าซื้อ - ขาย ทอง & หุ้น ปกติก็แบ่งเงินจากกำไรเหล่านี้ ไปทำบุญทั้งที่วัด ผู้ด้อยโอกาส

มีโอกาสซื้อเสื้อหนาว เครื่องเรียน และของเล่นใ้ห้เด็กดอยหลายครั้ง กุศลตอบสนองให้ได้ลงจากดอยได้ หลังจากติดอยู่หลายเดือน

จะคอยบทเรียนบทต่อไปค่ะ

0 Comments Share

NEW

Portfolio Relevance

LEARN MORE

By Sara Sjolin, MarketWatch

Reuters

IMF Managing Director Christine Lagarde, Eurogroup Chairman and Luxembourg Prime Minister Jean-Claude Juncker and European Monetary Affairs Commissioner Olli Rehn (L-R) hold a joint news conference after a Eurogroup meeting in Brussels February 21.

LONDON (MarketWatch) — Most European stock markets traded slightly lower Tuesday after euro-zone finance ministers earlier approved a bailout package for Greece and accepted terms of debt-swap deal with private creditors.

The pan-European Stoxx Europe 600 index XX:SXXP -0.27%  pulled back 0.3% to 267.37, putting at risk a four-day winning streak.

U.K. FTSE 100 index UK:UKX -0.25%

The French CAC 40 index FR:PX1 -0.20%  

Broader European stock markets traded mostly flat after euro-zone finance ministers ended a marathon meeting early Tuesday with an agreement to provide Greece with a 130 billion euros ($172 billion) fresh bailout package. Greece also reached a deal with private bond-holders to take a haircut of more than 53% on around €200 billion worth of debt. Read more on the Greece deal

The Athens General Index GR:GD -1.03%  fell 1.9% to 810.37, with National Bank of Greece SA NBG +1.04% off 5%.

The German Dax 30 index DX:DAX -0.08%  lost 0.2% to 6,936.35. ThyssenKrupp AG DE:TKA -2.32%  fell 2.6% after UBS downgraded the stock to sell from neutral on valuation reasons.

Sara Sjolin is a MarketWatch reporter, based in London.

แวะมาทักทายคนตกรถละ ใครยังไม่ได้ตีตั๋วก็ตัดสินใจดีๆครับ คาดว่าคืนนี้มีจัดหนัก :047 :gvme

ขึ้นรถดีไหมค่ะ. ไปไหนกันหมดค่ะ. เอาไงดี

หนังท้องตึง หนังตาก็หย่อน จริงเหรอ ! ฝรั่งงีบหลังอาหารเที่ยง ความรู้ใหม่ๆเลยนะเนี่ย 555555

ทางยุโรปไงคะเค๊าจะพักงีบแล้วเริ่มงานช่วงบ่ายราว 2 โมงค่ะ (แต่ที่เห็นส่วนใหญ่ทางชนบทนะคะ ในเมืองคงไม่ได้แล้วม้างเดี๋ยวนี้)