ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ครับ บางทีราคามาไม่ถึงที่รอ อิอิ วันนี้รอย่อนะครับ อย่าด่วนใจร้อนกระโดดตาม เิงนเย็นไม่ว่า เล่นส่วนต่าง ขาหักเอาง่ายๆจ้า :17

รอช่วงบ่ายอีกทีนะครับ ว่าหลุด 1750 ไหม ถ้าหลุดรอรับแถวๆ 174X ถ้าไม่หลุด 1750 ก็เข้าตามได้ ถ้ารีบร้อนและเงินเย็น แต่ถ้าไม่รีบรอคืนนี้ก็ดีนะครับ โปรดพิจารณาอีกครั้งครับ

เหอะๆ รอค่ำๆ ก็ได้ค่ะ เงินเย็น แต่ใจมันร้อนนนน

ว่าแต่ตอนค่ำมันมีแววว่าจะย่อต่ำกว่า 1750 ใช่ป่าวคะ

ปล.รุ่น1 ด้วยคน แถมเยลลี่ด้วยเหรอคะ น่าสนนะเนี่ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องนุ่น เมื่อวานพี่ก็ไม่ได้เข้า รอเหมีอนกัน ตอนเช้ามืด ตี 5 ออนพี่ขายออก 25485 (1758 ) ได้ 150 ยังไม่ได้ปล่อย เสียดาย

แสดงว่าพี่เกี้ยมอีํมีของเดิมอยู่ ไม่ได้ไล่ซื้อตาม เมื่อคืน ตอน 174x ใช่มั้ยคะ

นุ่นไม่กล้าไล่ซื้อตามเหมือนกันอ่ะ ต้องนับถือพี่ดอนฮวน อัดไป 3 ชุดใหญ่ เต็มปอดเลย

นุ่นก็ได้แต่นั่งมองตาปริบๆ ดูไปกราฟก็พุ่งไป

เลยไปเล่นฟิตเนสแก้เซ็ง กะว่ากลับมาตอนสี่ทุ่มจะเข้ามาเก็บของเข้าปอด ก็ไม่เห็นจะย่อเลย

สรุปว่า "อด"

กัดก้อนเกลือไปแทนก่อนละกัน ^^

เล่นที่ไหนค่ะ ตี5 กดขายได้ด้วยหรอ

คุณกบ

น่าจะ tdc นะ เคยโทรไปเลียบๆเคียงๆ เหมือนกัน

แต่พนักงานบอกว่าต้องมีเงินในบัญชี 1.6 ล้าน เล่นได้ 1 กิโล

ถ้ามีไม่ถึง เค้าก็บอกว่ามีเงินหมุนเท่าไหร่ก็ลองส่งมา

กรรมการอาจอนุมัติให้ต่ำกว่า 1 กิโล ขึ้นอยู่กับลูกค้าว่ายังอยากจะเล่นมั้ย

ปล.รู้สึกว่าจะไม่มีระบบวางคำสั่งซื้อขายนะคะ

เหอะๆ รอค่ำๆ ก็ได้ค่ะ เงินเย็น แต่ใจมันร้อนนนน

ว่าแต่ตอนค่ำมันมีแววว่าจะย่อต่ำกว่า 1750 ใช่ป่าวคะ

ปล.รุ่น1 ด้วยคน แถมเยลลี่ด้วยเหรอคะ น่าสนนะเนี่ย

น่าจะเป้นอย่างนั้นนะครับ เพราะดูจากกราฟในช่วง 2-3 วันก่อนครับ หรือไม่ก็ตอน บ่ายสามอ่ะครับ รอลุ้นดูครับ แต่เดาว่าไม่น่าหลุด 1750 หรือหลุกก็แค่ 1749 อ่ะครับ เดานะครับ

เหมือนกันเลยคับ รอเครื่องลงมารับอีกรอบ 1750 ก้น่าเข้าแล้วคับ อิอิ

มีเพื่อนแล้ว เย่เย่

เล่นเก็งกำไรมันก็งี้แหละครับ มันไม่มีทางซื้อได้ราคาที่ต่ำที่สุด ขายได้ราคาที่สูงที่สุด(เพราะเราเป็นรายย่อย) ไม่ได้เข้าก็ไม่เป็นไร รอจังหวะใหม่ค่อยเข้า คิดเสมอว่าไม่กำไรไม่เป็นไร ขออย่าขาดทุน และเงินต้นหาย

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ใจไม่กล้าพอ ใจ๊ไม่กล้าพอ อ่ะค่ะ

เลยต้องรอแนวรับแรวต้านจากกูรู พอมันยังมาไม่ถึง ก็ไม่กล้าซื้อ

คราวนี้รู้แล้ว จะซื้อขายจากแนวต้านแนวรับแบบ +-

จะพยายามไม่พลาดนะคร๊า

แสดงว่าพี่เกี้ยมอีํมีของเดิมอยู่ ไม่ได้ไล่ซื้อตาม เมื่อคืน ตอน 174x ใช่มั้ยคะ

นุ่นไม่กล้าไล่ซื้อตามเหมือนกันอ่ะ ต้องนับถือพี่ดอนฮวน อัดไป 3 ชุดใหญ่ เต็มปอดเลย

นุ่นก็ได้แต่นั่งมองตาปริบๆ ดูไปกราฟก็พุ่งไป

เลยไปเล่นฟิตเนสแก้เซ็ง กะว่ากลับมาตอนสี่ทุ่มจะเข้ามาเก็บของเข้าปอด ก็ไม่เห็นจะย่อเลย

สรุปว่า "อด"

กัดก้อนเกลือไปแทนก่อนละกัน ^^

ใช่พี่ดอยเก่า น้องเค้ากวักมือเรียกมาหลายรอบแล้วโลภคะ ตอนนี้กะ 200 ก็เอาแล้วแบ่งขายครึ่งก่อนเก็บไว้ลุ้นยาวต่อไป

ถูกต้องพี่ tdc ซื้อ/ขายได้ตลอด พักระบบตอน 17.00-17.30 คะ ( จะได้ค่าโฆษณา ไหมเนี่ย วันนี้ส่วนต่าง 60 เมือวาน 50 ดึกๆ 60 เท่าเดิม

555555555 คุณ Donjuan พี่ใจถึง พี่ใจกล้า อย่าลืมกฎฯ ข้อที่ว่า เล่นได้กี่ครั้ง ต้องพักอย่าให้พอร์ตแน่นด้วยนะครับ อิอิ !

บาทเปิดตลาดที่ 30.70/72 บาท/ดอลลาร์ ทรงตัวตามค่าเงินยูโร รับข่าวกรีซได้รับเงินกู้ก้อนใหม่จากยุโรป คาดวันนี้อยู่ที่ 30.65-30.80 บาท/ดอลลาร์

นักบริหารเงินจากธนาคาร ซีไอเอ็มบี จำกัด (มหาชน) (CIMB) กล่าวถึงการเคลื่อนไหวค่าเงินบาทในวันนี้ (22 ก.พ.) ว่า เปิดตลาดที่ระดับ 30.70-30.72 บาท/ดอลลาร์สหรัฐ โดยถือว่าค่าเงินบาททรงตัวตามค่าเงินยูโรที่ทรงตัวเนื่องจาก ตอบรับข่าวที่ประเทศกรีซได้รับเงินกู้จากสหภาพยุโรป และกองทุนการเงินระหว่างประเทศ อนุมัติเงินกู้รอบใหม่ วงเงิน 1.3 แสนล้านยูโร ไปเมื่อวานนี้

ส่วนกรอบการเคลื่อนไหวค่าเงินบาทวันนี้ คาดอยู่ที่ 30.65-30.80 บาท/ดอลลาร์

ปัจจัยที่ต้องติดตามในวันนี้ คือ ตัวเลขเศรษฐกิจของกลุ่มยูโรโซน รวมถึงติดตาม EU และIMF จะมีมาตรการช่วยเหลือประเทศกรีซเพิ่มเติมหรือไม่ โดยประเทศกรีซจะปฏิบัติตามเงื่อนไขของEU และIMF หลังได้รับเงินกู้ได้หรือไม่ ซึ่งจะส่งผลต่อการเคลื่อนไหวของค่าเงินยูโร และค่าเงินบาทคงจะปรับตัวในทิศทางเดียวกัน

เมื่อวานไม่ได้ซื้อตามค่ะแต่ขายก่อนตอนใกล้เที่ยงคืน(ลองวิชาขายก่อนซื้อ)

วันนี้ตั้งใจย่อแล้วซื้อคืน+ ตามเข้าไปอีกเท่าตัว ตื่นเต้นดีค่ะ แต่สงสัยต้องคอยเฝ้าหน้าจอ อดงีบหลังเที่ยงเลยเรา อิอิ

กัปตัน ครบ 3 ครั้งแล้วมั้ง พักได้แล้ว

555555555 คุณ Donjuan พี่ใจถึง พี่ใจกล้า อย่าลืมกฎฯ ข้อที่ว่า เล่นได้กี่ครั้ง ต้องพักอย่าให้พอร์ตแน่นด้วยนะครับ อิอิ !

จริงด้วย ต้องแบ่งกำไรไปทำบุญบ้างใช่มั้ยคะ

ทำทานก็ได้มั้ง ด้วยการเลี้ยงข้าวน้องๆ บ้าง จริงมั้ยคะพี่เด็กขายของ

ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) โดยเฉลี่ยของกลุ่มองค์การเพื่อความร่วมมือทางเศรษฐกิจและการพัฒนา (OECD) ขยายตัวช้าลงในไตรมาส 4 ที่ระดับ 0.1% จากระดับ 0.6% ในไตรมาส 3 โดยจีดีพีสหรัฐขยายตัว 0.7% ในไตรมาส 4 ปี 2554 เพิ่มขึ้นจาก 0.5% ในไตรมาส 3 ขณะที่จีดีพีของญี่ปุ่นหดตัว 0.6% หลังจากที่ขยายตัว 1.7% ในไตรมาส 3  ส่วนจีดีพีกลุ่มชาติสมาชิกยูโรโซนและสหภาพยุโรปต่างหดตัวลง 0.3% นับว่าลดลงครั้งแรกตั้งแต่ไตรมาส 2 ของปี 2552   ทั้งนี้  เมื่อเทียบรายปี อัตราการเติบโตของจีดีพีกลุ่ม OECD อยู่ที่ 1.3% ในไตรมาส 4 ปีที่แล้ว ลดลงจาก 1.7% ในไตรมาส 3

นายชาง ฟูหลิน ประธานคณะกรรมการกำกับกฎระเบียบธนาคารจีน (CBRC) กล่าวว่า ภาระเร่งด่วนในขณะนี้คือการป้องกันความเสี่ยงทางการเงินอย่างเป็นระบบ  ทั้งนี้ นายชางระบุว่า วิกฤติการเงินยังไม่ได้สิ้นสุดลง แต่ในทางตรงกันข้าม วิกฤติดังกล่าวกลับเข้าสู่ระยะที่มีความซับซ้อนมากยิ่งขึ้น พร้อมกับเสริมว่า CBRC จะจับตาดูความเสี่ยงในเรื่องสินเชื่อและสภาพคล่องในปีนี้อย่างใกล้ชิด รวมทั้งจะเพิ่มความแข็งแกร่งให้กับการป้องกันความเสี่ยงทางการเงิน

ที่มา : ฐานเศรษฐกิจ (วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2555)

ธนาคารกลางจีนประกาศหั่นอัตราการกันสำรองเงินฝากในแบงก์พาณิชย์ลง 0.5% ทำให้สัดส่วนกันสำรองของแบงก์ขนาดใหญ่ส่วนใหญ่อยู่ที่ 20.5% โดยให้มีผลในวันที่ 24 กุมภาพันธ์ เพื่อเพิ่มสภาพคล่องและกระตุ้นเศรษฐกิจ  ด้านนักวิเคราะห์มองว่า การขยับดังกล่าวเท่ากับส่งสัญญาณว่า รัฐบาลกังวลเกี่ยวกับความเสี่ยงที่อาจกระทบต่อการขยายตัวทางเศรษฐกิจ

ที่มา : ฐานเศรษฐกิจ (วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2555)