ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานไม่ได้ซื้อตามค่ะแต่ขายก่อนตอนใกล้เที่ยงคืน(ลองวิชาขายก่อนซื้อ)

วันนี้ตั้งใจย่อแล้วซื้อคืน+ ตามเข้าไปอีกเท่าตัว ตื่นเต้นดีค่ะ แต่สงสัยต้องคอยเฝ้าหน้าจอ อดงีบหลังเที่ยงเลยเรา อิอิ

นุ่นยังไม่กล้าค่ะ

ได้ผลยังไง แจ้งบ้างนะคะ

อยากลองเหมือนกัน

ปล. กดขายไว้ที่เท่าไหร่คะ จะช่วยลุ้นให้ซื้อคืนได้ถูกๆ สู้ๆ ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

555555555 คุณ Donjuan พี่ใจถึง พี่ใจกล้า อย่าลืมกฎฯ ข้อที่ว่า เล่นได้กี่ครั้ง ต้องพักอย่าให้พอร์ตแน่นด้วยนะครับ อิอิ !

ตอนนี้JUMBO Aใส่ร่มชูชีพไว้แล้วพร้อมโดดที่ความสูง1759ครับกัปตัน

จริงด้วย ต้องแบ่งกำไรไปทำบุญบ้างใช่มั้ยคะ

ทำทานก็ได้มั้ง ด้วยการเลี้ยงข้าวน้องๆ บ้าง จริงมั้ยคะพี่เด็กขายของ

ว่าแต่พี่เด็กขายของล่ะคะ กำไรครบ 3 ครั้งแล้วมั้ง คงไม่น้อยไปกว่าพี่ดอนฮวนหรอก สนใจเลี้ยงข้าวน้อง-พี่ไทยโกลด์ เป็นการทำทานไปในตัวบ้างมั้ย อิอิ

เมื่อวานไม่ได้ซื้อตามค่ะแต่ขายก่อนตอนใกล้เที่ยงคืน(ลองวิชาขายก่อนซื้อ)

วันนี้ตั้งใจย่อแล้วซื้อคืน+ ตามเข้าไปอีกเท่าตัว ตื่นเต้นดีค่ะ แต่สงสัยต้องคอยเฝ้าหน้าจอ อดงีบหลังเที่ยงเลยเรา อิอิ

แท้จริงแล้ว น่าจะมีแค่ 3 ช่วงเวลา เท่านั้น คือ 2 ทุ่มครึ่ง / สี่ทุ่ม / ห้าทุ่มครึ่ง เป็น 3 ช่วงเวลาสำหรับ หาจังหวะซื้อขาย หรือไม่ก็ทุ่มสุดตัว 3 ชั่วโมงเต็ม จาก 20.30-23.30 น.

ตอนนี้JUMBO Aใส่ร่มชูชีพไว้แล้วพร้อมโดดที่ความสูง1759ครับกัปตัน

ตั้งแต่เช้ายังไม่กระโดดอีกเหรอครับ ! มิน่าถึงไม่ยอมคืนรถเข็นขายของสักที ลุ้นบ่าย 3 โมง ช่วงที่เมื่อวานนี้ ลอนดอยมันเทขายทอง ดูสิว่า บ่ายนี้ มีปัญญาหาทองมาเทขายอีกหรือเปล่า

กัปตัน ครบ 3 ครั้งแล้วมั้ง พักได้แล้ว

เด็กขายของ ไม่ได้กล่าวให้พัก แค่อยากบอกแค่ 2 ใน 3 ก็พอ หรือ 3 ใน 4 ก็ดี ไม่ใช่ให้จังหวะผ่านลอย แค่นั่งมองตาปริบๆ

ว่าแต่พี่เด็กขายของล่ะคะ กำไรครบ 3 ครั้งแล้วมั้ง คงไม่น้อยไปกว่าพี่ดอนฮวนหรอก สนใจเลี้ยงข้าวน้อง-พี่ไทยโกลด์ เป็นการทำทานไปในตัวบ้างมั้ย อิอิ

ส่วนตัวของเด็กขายของ ได้หนักๆก็ช่วง January effect เท่านั้น ส่วนเดือน February's Valentine เดือนแห่งราคากอดไปกอดมา ไม่ยอมห่างไปไหนไกล ซื้อเข้าก็ขายแค่ได้ 30 บาท หรือไม่ก็เท่าทุน เพราะเป็นเรื่องของการซื้อทองแท่งที่หน้าร้านทองฯ. ส่วนถ้าเป็นระบบ ฮัลโหล 2 โหล ก็ดีครับ ซื้อตามแนวรับ ขายตามแนวต้าน ที่นักลงทุนฝรั่งมองกันทั่วโลก ก็ OK.

ปล. เอาไว้ราคาเกิน 26,250 บาท หลุดดอยกันทั่วหน้า จะเหมาชามร้านลูกชิ้นปลายู้ แสดงตนว่า เคยเข้าห้องขอเดา ทานฟรี

ส่วนตัวของเด็กขายของ ได้หนักๆก็ช่วง January effect เท่านั้น ส่วนเดือน February's Valentine เดือนแห่งราคากอดไปกอดมา ไม่ยอมห่างไปไหนไกล ซื้อเข้าก็ขายแค่ได้ 30 บาท หรือไม่ก็เท่าทุน เพราะเป็นเรื่องของการซื้อทองแท่งที่หน้าร้านทองฯ. ส่วนถ้าเป็นระบบ ฮัลโหล 2 โหล ก็ดีครับ ซื้อตามแนวรับ ขายตามแนวต้าน ที่นักลงทุนฝรั่งมองกันทั่วโลก ก็ OK.

ปล. เอาไว้ราคาเกิน 26,250 บาท หลุดดอยกันทั่วหน้า จะเหมาชามร้านลูกชิ้นปลายู้ แสดงตนว่า เคยเข้าห้องขอเดา ทานฟรี

รอแสดงตน พรุ่งนี้เลย อิอิ

เที่ยงแล้ว ไม่รู้ว่า ฝรั่งในตลาดหุ้นฯ เตรียมตัวอย่างไรบ้างนะ บวกต่อ ค่าเงินบาทก็แข็งต่อ ลบ ค่าเงินบาทก็อ่อนค่า จังหวะช่วงบ่ายพอดี กับ ราคาทองมีการเปลี่ยนแปลง

ตั้งแต่เช้ายังไม่กระโดดอีกเหรอครับ ! มิน่าถึงไม่ยอมคืนรถเข็นขายของสักที ลุ้นบ่าย 3 โมง ช่วงที่เมื่อวานนี้ ลอนดอยมันเทขายทอง ดูสิว่า บ่ายนี้ มีปัญญาหาทองมาเทขายอีกหรือเปล่า

ยังเต็มปอดขอรับท่านก็รอบ่าย3นี่ล่ะครับ ส่วนตัวว่าคงขยับไปอีกประมาณ5-10$ รถเข็นเฮียยืมเข็นก่อนนะได้ข่าวว่าเข็นเข้ากรุแล้วมันหมานดี(ประมาณว่าเข้าแล้วไม่ออก) ช่วงบ่ายแก่ๆคืนให้นะ

เห็นข่าวแบบนี้คล้ายๆ กับพวกเรา เลยเอามาให้อ่าน

แม่ค้าหมูโวยขู่ปิดแผงยกตลาดหลังบังคับให้ขาย100บ./กก.

วันนี้ (22 ก.พ. 2555) ซึ่งเป็นวันแรกที่กระทรวงพาณิชย์ประกาศขอความร่วมมือให้บรรดาพ่อค้าแม่ค้าจำหน่ายปลีกเนื้อหมูปรับลดราคาเนื้อหมูลงมาที่กิโลกรัมละ 100 - 110 บาท แต่จากการสำรวจตลาดสดในเขตเทศบาลนครนครราชสีมา อย่างเช่นที่ตลาดสดแม่กิมเฮง พบว่าบรรดาพ่อค้าแม่ค้าจำหน่ายเนื้อหมูภายในตลาดสด ยังไม่มีการปรับลดราคาลงมาตามที่ทางกระทรวงพาณิชย์แนะนำ โดยราคาเนื้อหมูยังจำหน่ายที่กิโลกรัมละประมาณ 120 - 140 บาท โดยพ่อค้าแม่ค้าอ้างว่าต้นทุนที่ต้องรับเนื้อหมูจากพ่อค้าคนกลางหรือเขียงหมูยังคงสูงอยู่เช่นเดิมจึงไม่สามารถที่จะปรับลดราคาลงได้ ในขณะที่พ่อค้าคนกลางระบุว่าปัจจุบันการจำหน่ายเนื้อหมูส่งตามแผงต่างๆไม่สามารถที่จะปรับราคาให้ลดลงกว่าที่เป็นอยู่ได้ เนื่องจากต้นทุนด้านการขนส่ง การชำแหละ และอีกหลายปัจจัยสูงอยู่แล้ว และหากทางกระทรวงพาณิชย์จะนำกฎหมายมาบังคับให้ปรับลดราคาลงมากกว่านี้ก็คงจะต้องหยุดกิจการลงอย่างเลี่ยงไม่ได้

นางเอื้องแก้ว อุทัยรัตนเจริญ แม่ค้าเขียงหมูภายในเขตเทศบาลนครนครราชสีมา ซึ่งเป็นเขียงหมูรายใหญ่ชำแหละเนื้อหมูส่งแผงจำหน่ายปลีกภายในเขตเทศบาลนครนครราชสีมาจำนวนมาก กล่าวว่า ต้นทุนที่รับหมูเป็นจากหน้าฟาร์มมาจำหน่ายอยู่ที่กิโลกรัมละ 50 บาท และต้องมาเสียค่าใช้จ่ายด้านการขนส่งที่ปัจจุบันราคาน้ำมันสูงขึ้น ผนวกกับค่าจ้างคนงานชำแหละ ทำให้ต้นทุนเกิดขึ้นมาอีก นอกจากนี้หมูหนึ่งตัวมีส่วนที่ไม่สามารถจำหน่ายได้เลยประมาณ 30% อีก 40% ซึ่งเป็นส่วนที่จำหน่ายแทบไม่ได้ราคาอย่างเช่นมันหมู กระดูก เครื่องใน เป็นต้น ส่วนเนื้อที่จะขายได้ราคาตั้งแต่ 100 บาทขึ้นไปจะเหลืออยู่เพียงประมาณ 30% ดังนั้นการประเมินราคาเพื่อส่งขายต่อก็ต้องเฉลี่ยให้พอได้กำไรบ้าง ไม่มีพ่อค้าแม่ค้าคนไหนอย่างขายของแพง เพราะของแพงขายยากทุกคนอยากขายของถูกเพื่อที่จะมีลูกค้ามาซื้อมากๆ ซึ่งเห็นว่าราคาที่จำหน่ายในขณะนี้ก็สมเหตุสมผลแล้ว หากต้องการให้ปรับลดราคาลงทางรัฐบาลหรือกระทรวงพาณิชย์ก็ควรจะไปควบคุมราคาต้นทุนต่างๆให้ลดลงมากกว่า ที่จะมาบังคับให้ลดราคาลงโดยไม่สนใจปัจจัยต้นทุนร่วมของพ่อค้าแม่ค้า ในส่วนแม่ค้าขายปลีกยังต้องมีค่าแผง ค่าถุง ค่าน้ำค่าไฟต่างๆอีกมากมาย หากจะมาใช้มาตรการบีบบังคับให้จำหน่ายตามราคาที่กระทรวงพาณิชย์คิดเอง เชื่อว่าจะต้องมีการปิดกิจการลงอีกเป็นจำนวนมาก

แสดงตนด้วยคนนะคะ ขอต้มยำพิเศษเครื่อง 2ชามนะคะคริคริ :32

SCB ปรับลดดอกเบี้ยเงินกู้ - เงินฝาก

ข่าวเศรษฐกิจ วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2555 11:23น.

แบงก์ไทยพาณิชย์ ประกาศปรับลดอัตราดอกเบี้ยเงินกู้และดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์ลง 0.125 %  มีผลวันนี้

นางกรรณิกา ชลิตอาภรณ์ กรรมการผู้จัดการใหญ่ ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) กล่าวว่า ธนาคารพิจารณาปรับลดอัตราดอกเบี้ย เพื่อสอดคล้องกับนโยบายของธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) และภาวะการแข่งขันของตลาด โดย สำหรับอัตราดอกเบี้ยเงินให้สินเชื่อ ได้มีการปรับลดลง 0.125 % ต่อปี ส่วนดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์ ปรับลดลง 0.125 % ต่อปีด้วยเช่นกัน ทั้งนี้ มีผลตั้งแต่วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2555 นี้เป็นต้นไป

อย่างไรก็ตาม จากการปรับอัตราดอกเบี้ยดังกล่าว ส่งผลให้อัตราดอกเบี้ยเงินกู้ MLR ปรับเป็น 7.125 % ต่อปี อัตราดอกเบี้ย MOR เป็น 7.425 % ต่อปี สำหรับอัตราดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์บุคคลธรรมดาอยู่ที่ 0.75 % ต่อปี พร้อมกันนี้ ธนาคารยังคงเสนอแคมเปญเงินฝากประจำพิเศษ 7 เดือน อัตราดอกเบี้ย 3.30 % ต่อปี และเงินฝากประจำพิเศษ 10 เดือน อัตราดอกเบี้ย 3.40 % ต่อปี เพื่อเป็นทางเลือกสำหรับการออมเงินอีกด้วย

คาดหุ้นไทยวันนี้ปรับฐานทรงตัวในกรอบแคบ

ข่าวเศรษฐกิจ วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2555 10:42น.

นักวิเคราะห์ คาด หุ้นไทยวันนี้ปรับฐานทรงตัวในกรอบแคบ หลังคลังยุโรปผ่านเงินช่วยกรีซ สัญญาณอิ่มตัวจากตลาด US-EU จับตาศาล รธน. วินิจฉัย 2 พ.ร.ก. ให้แนวรับ 1,136 จุด แนวต้าน 1,140 จุด

นักวิเคราะห์บริษัทหลักทรัพย์ เคจีไอ ประเทศไทย จำกัด (มหาชน) เปิดเผย ภาวการณ์ลงทุนในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยในวันนี้ว่า เชื่อตลาดจะยังทรงตัวในกรอบแคบ โดยยังคงมีความเสี่ยงจากการปรับฐาน หลังรัฐมนตรีคลังยุโรป ประกาศอนุมัติเงินช่วยเหลือรอบที่ 2 กับประเทศกรีซ มูลค่า 1.3 แสนล้านยูโร โดยมีสัญญาณการอิ่มตัวของตลาดหุ้นสหรัฐฯ และสหภาพยุโรปในขณะที่ปัจจัยในประเทศต้องจับตาดูการตัดสินใจของศาลรัฐธรรมนูญว่า พระราชกำหนดกู้เงินทั้ง 2 ฉบับ จะขัดรัฐธรรมนูญหรือไม่ แต่คาดว่า ผลกระทบต่อตลาดจากปัจจัยดังกล่าว จะน้อยมาก โดยจะเป็นผลดีต่อหุ้นธนาคารบ้าง หากศาลไม่ให้ผ่านพระราชกำหนด 2 ฉบับ โดยในวันนี้ให้แนวรับที่ 1,136 จุด และแนวต้านที่ 1,140 จุด

แม่ค้าหมูโวยขู่ปิดแผงยกตลาดหลังบังคับให้ขาย100บ./กก.

เรื่องหมูๆ แต่ไม่หมู ครับท่าน