ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเพื่อนๆ ยามเช้า น่าจะกำไรกันถ้วนน่านะครับ :gvme ดีที่เมื่อวานไม่รอ 174x ไม่งั้นตกรถแน่ :uu

ยังไงเพื่อนๆได้กำไรแล้วก็อย่าลืมทำบุญตามที่ท่านกัปตันแนะนำนะครับ :La

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จะโดดแล้วเหรอคับ ถ้าถือต่อเสี่ยงสูงไหมคับ

ผมมีดอยที่เฉลี่ยมาเป็นเนินที่1735และซื้อใหม่เมื่อวาน1749-1750คงต้องขายออกหมดก่อนแล้วดูท่าทางลมก่อน ถ้าคุณแมวเข้าตอนถามผม1750ได้กำไร20กว่า$ก็ปล่อยก่อนเถอะครับผมว่าได้พอครวแล้ว แต่ถ้าเงินเย็นปอดไม่แน่นถือต่อได้ครับ(ส่วนตัวมีความเห็นว่าคืนนี้ยังไปต่อครับแต่จะมีการย่อแบบแรงๆเพราะคนรอขายแถวๆ1770-80เยอะครับ)

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Raty คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณfoo คุณ พลอยสีสวย คุณ เกี้ยมอี๋ คุณ พวงชมพู คุณ Racha คุณ arthas คุณ กระต่ายทอง คุณ ขาใหม่ คุณ Jumbo A คุณ nene81 คุณ modtanoiy คุณ kimenyi คุณ Kero. Kero คุณ noijaa คุณ kaykee คุณ ท่านตี๋ คุณ แมวหลวง คุณ Pasaya คุณ nufirst และทุกๆท่านครับ

เมื่อวาน อ้ายกัน โดน ต้มยำลำซิ่ง ไปหลายเวอร์ชั่น หลังจากกินข้าวกลางวัน(เค้ากินเราหลับ) คึกวิ่งเป็นกระทิงเปลี่ยว วันนี้ช่วงเช้าคงมีแรงเทขายออกมาบ้าง แต่เชื่อว่ายังไม่มาก ตลาดรอราคาขายให้สูงกกว่านี้หน่อย หรือเกิน 1780 เพราะมีไฮใหม่แล้ว สำหรับคนที่ตกรถ เป็นแมงเม่าก็เข้าตามไป เพื่อรอวันโดนทุบ อิอิ ชาวเอเซียและอาหรับนี่ละ จะช่วยดันในช่วงกลางวันถึงบ่ายๆ หุหุ เชื่อว่าเป็นช่วงราคาที่ดี วันนี้สงสัยไม่ค่อยมีแรงขาดมาก ยังไงก็ไม่น่าหลุด 1770 ค่อนข้างแน่ แต่จะมีแรงยืน 1780 หรือไม่ บ่ายนี้มีคำตอบ(เชื่อว่าไปถึงครับ)

ขอบคุงคับ ที่ชี้แนะ

ผมมีดอยที่เฉลี่ยมาเป็นเนินที่1735และซื้อใหม่เมื่อวาน1749-1750คงต้องขายออกหมดก่อนแล้วดูท่าทางลมก่อน ถ้าคุณแมวเข้าตอนถามผม1750ได้กำไร20กว่า$ก็ปล่อยก่อนเถอะครับผมว่าได้พอครวแล้ว แต่ถ้าเงินเย็นปอดไม่แน่นถือต่อได้ครับ(ส่วนตัวมีความเห็นว่าคืนนี้ยังไปต่อครับแต่จะมีการย่อแบบแรงๆเพราะคนรอขายแถวๆ1770-80เยอะครับ)

ขอบคุงคับ พ่ี A

แล้ว ว.5 ละคะ อุ๊ยไม่เอาไม่พูด เช้านี้ยิ่งอารมณ์ดีๆ อยู่

ว.5 ไม่เกี่ยวกับทองค่ะ ถ้าจะรอถึงวันศุกร์แล้วปล่อย จะช้าไปหรือเปล่าคะ

แล้ว ว.5 ละคะ อุ๊ยไม่เอาไม่พูด เช้านี้ยิ่งอารมณ์ดีๆ อยู่

ว.61 ขอบคุณ ว.26 เขียนเรื่องนี้น้อยลง เพราะอาจถูกแอบมอง 555555555555 ก็ว่ากันไป

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ดีจ้าทุกคน ดีใจกะเพื่อนๆด้วย. เมื่อวานรับเข็มทันตกรรพระราชทานเอารูปมาฝาก

... มารอฟังคำตอบเดียวกับ K. แมวหลวง :10

บาทแข็ง ออนตอนนี้ 25582/25521

ราคาต่างจากGT. ค่อนข้างมากเลยนะคะ ของGT. 25700/25660 ค่ะ

แววทำไมต้องรอรากมะม่วงมาก่อนละคับ ขอหน่อยคับว่าทองแท่ง ปล่อยตนนี้แล้วรอย่อค่อยเข้าใหม่ กะถือยาวรอรากมะม่วงต่างกันเยอะไหมคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ

คุณแมวหลวงลองย้อนไปอ่านที่ผมโพสต์วันจันทร์ตอนเช้านะครับ ถึงแนวทางการเล่น จะทราบครับผม

ดีจ้าทุกคน ดีใจกะเพื่อนๆด้วย. เมื่อวานรับเข็มทันตกรรพระราชทานเอารูปมาฝาก

ยินดีด้วยครับผม คงรู้สึกเป็นเกียรติน่าดู ^^

ของผมยังไม่ได้เลย ต้องไปเรียนต่อซะแระสงสัยอีกนาน >.<

นักลงทุนพักหุ้น-หันเก็งกำไรทองพุ่งแตะ$1,775

วันที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555AAAขนาดตัวอักษร| |

หุ้นเอเชีย-แปซฟิกเปิดตลาดเช้าวันนี้อ่อนตัวลงทั้งญี่ปุ่นลบ 0.1% เกาหลีลบ 0.91% ออสเตรเลียลบ 0.46% จากตัวเลขเศรษฐกิจยูโรโซนอ่อนแอมีแนวโน้มสู่ภาวะถดถอย ฉุดหุ้นสหรัฐ-ยุโรปร่วงลงทุกตลาด ทั้งนี้นักลงทุนพากันลดการเข้าซื้อขาย โดยหันไปเก็งกำไรในตลาดทองคำแทน ส่งผลให้ราคาพุ่งขึ้นแตะ 1,775 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ปิดที่นิวยอร์ค 1,771.30 ดอลลาร์ต่อออนซ์เพิ่มขึ้น 12.80 ดอลลาร์ ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 3 เดือน ขณะที่ราคาน้ำมันยังคงยืนเหนือระดับ 105 ดอลลาร์ต่อบาร์เรลเหตุกังวลอิหร่านลดส่งออกน้ำมันทำให้เกิดการขาดแคลนด้านอุปทาน

ดัชนีหุ้นสำคัญของสหรัฐปิดตลาดร่วงลงเล็กน้อยหลังจากภาคการผลิตและภาคบริการของยูโรโซนหดตัวเหนือความคาดหมายของตลาด โดยดัชนีอุตสาหกรรมดาวโจนส์ปิดตลาดวานนี้ (22 ก.พ.) ลดลง 27 จุดหรือ 0.21%ที่ 12,938 ดัชนีสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์พี) 500 ปิดร่วงลง 5 จุดหรือ 0.33%ที่ 1,357 และดัชนีแนสแด็ก ขยับลง 15 จุดหรือ 0.52% ปิดที่ 2,933

ด้านฟากฝั่งยุโรปก็ร่วงลงเช่นกัน โดย FT100 ลอนดอน ปืดลบ 0.2% CAC40 ฝรั่งเศสปิดลบ 0.52% และ DAX เยอรมัน ร่วงลง 0.93%

ทั้งนี้ บรรดานักลงทุนกังวลเกี่ยวกับรนายละเอียดของแผนช่วยเหลือกรีซที่ผ่านความเห็นชอบของกลุ่มเจ้าหนี้แล้ว ว่าอาจจะมีปัญหาในทางปฏิบัติ ประกอบกับ มาร์กิต อิโคโนมิกส์ รายงานว่า ภาคการผลิตและภาคบริการยูโรโซน หดตัวเหนือความคาดหมายในเดือนกุมภาพันธ์ หลังจากเศรษฐกิจยูโรโซนหดตัวในไตรมาส 4 และการที่รัฐบาลหลายประเทศ ลดงบประมาณเพื่อต่อสู้กับวิกฤตหนี้สิน ส่งผลกระทบต่อการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ

การประเมินเบื้องต้นของมาร์กิต ระบุว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (พีเอ็มไอ) ทั้งในภาคการผลิตและภาคบริการหดตัวลงสู่ระดับ 49.7 จุดในเดือนกุมภาพันธ์ จาก 50.4 จุดในเดือนมกราคม สวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าจะเพิ่มขึ้นแตะ 50.5 จุด และตัวเลขต่ำกว่า 50 จุดถือว่าอยู่ในภาวะหดตัว

วิตกอิหร่านfหนุนน้ำมันดิบปิดเหนือ106ดอลล์

ราคาน้ำมันดิบสหรัฐปิดตลาดร่วงลงเล็กน้อยแต่ยังคงปิดที่ระดับสูงสุดในรอบ 9 เดือน เพราะตลาดวิตกว่าอิหร่านจะระงับการส่งออกน้ำมันไปยังประเทศในยุโรปเพิ่ม

ราคาน้ำมันดิบไลท์สวีท ตลาดไนเม็กซ์ สหรัฐ ส่งมอบเดือนเมษายน ปิดลดลงเล็กน้อยเพียง 3 เซนต์ ปิดที่ 106.28 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนราคาน้ำมันดิบเบรนท์ ตลาดลอนดอน ส่งมอบเดือนเมษายน ปรับตัวขึ้น 1.24 ดอลลาร์ ปิดที่ราคา 122.90 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ก่อนหน้านี้น้ำมันดิบไลท์สวีท พุ่งแตะ 106.41 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล สูงสุดนับตั้งแต่วันที่ 5 พฤษภาคมปีที่แล้ว เนื่องจากมีความกังวลว่า สถานการณ์ความตึงเครียดระหว่างอิหร่านกับโลกตะวันตกจะทวีความรุนแรงขึ้นจนส่งผลกระทบต่ออุปทานน้ำมัน

นอกจากนี้ สื่อท้องถิ่นในอิหร่านรายงานนายรอสแตม คาเซมี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงน้ำมันอิหร่าน ได้ออกมาประกาศคำขู่รอบใหม่ว่าจะระงับการส่งออกน้ำมันไปยังประเทศในสหภาพยุโรป (อียู) หากยังไม่สามารถทำข้อตกลงเงื่อนไขกันได้ หลังจากเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา กระทรวงน้ำมันอิหร่าน ประกาศหยุดส่งออกน้ำมันให้กับบริษัทในอังกฤษและฝรั่งเศส แม้จะยังเหลือเวลาอีกหลายเดือนก่อนที่สหภาพยุโรปจะประกาศระงับการนำเข้าน้ำมันจากอิหร่าน

ขณะที่ ตัวเลขภาคการผลิตและบริการในยูโรโซนที่อยู่ในภาวะหดตัว และดัชนีพีเอ็มไอ ภาคการผลิตเบื้องต้นของจีนที่แม้จะปรับตัวขึ้น แต่ก็ยังถือว่าหดตัวอยู่ บ่งชี้ถึงอุปสงค์ที่มีแนวโน้มชะลอตัวลง อันเนื่องมาจากภาวะเศรษฐกิจที่ย่ำแย่ ซึ่งส่งผลกระทบต่อราคาน้ำมันโดยตรง

ฟิทช์หั่นเครดิตกรีซเหตุเสี่ยงสูงผิดนัดชำระหนี้

ฟิทช์ เรตติงส์ ลดอันดับความน่าเชื่อถือกรีซสู่ระดับ C เพราะมองว่ามีโอกาสสูงที่กรีซจะผิดนัดชำระหนี้

ฟิทช์ เรตติงส์ บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือชั้นนำของโลก ได้ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของกรีซจาก "CCC" สู่ระดับ "C" โดยให้เหตุผลว่า มีโอกาสสูงที่กรีซจะผิดนัดชำระหนี้ในระยะเวลาอันใกล้ ซึ่งการลดเครดิตกรีซครั้งนี้ มีขึ้นหลังจากที่มีการประกาศรายละเอียดของข้อตกลงสว็อปหนี้กรีซกับเจ้าหนี้เอกชน โดยข้อตกลงระบุว่า ธนาคารและเจ้าหนี้เอกชน ยอมรับการปรับลดมูลค่าหนี้กรีซที่ถือครองอยู่ 1.07 แสนล้านยูโร (1.41 แสนล้านดอลลาร์)

ทั้งนี้ รัฐมนตรีคลังยูโรโซน ได้บรรลุข้อตกลงในการอนุมัติมาตรการช่วยเหลือรอบ 2 สำหรับกรีซวงเงิน 1.30 แสนล้านยูโรแล้ว โดยมีเป้าหมาย ที่จะช่วยให้กรีซสามารถหลีกเลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้ และลดหนี้สินของกรีซลงเหลือ 121% ของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ภายในปี 2563

ขณะที่ นักลงทุนภาคเอกชน ที่ถือครองพันธบัตรของกรีซ เห็นพ้องต้องกันว่า จะยอมรับการขาดทุน เพื่อให้ความช่วยเหลือกรีซ ด้วยการยอมรับเงื่อนไขการปรับลดมูลค่าหน้าตั๋วพันธบัตรของรัฐบาลกรีซลง 53.5% ซึ่งมากกว่าการลดมูลค่าพันธบัตร 50% ที่ตกลงกันไว้ในการประชุมสุดยอดเมื่อเดือนต.ค.

เมื่อเดือนมิถุนายนปีที่แล้ว ฟิทช์ขู่ว่า กรีซอาจถูกขึ้นบัญชีดำผิดนัดชำระหนี้ในวงจำกัด หากการทำข้อตกลงสว็อปหนี้กรีซยังดำเนินต่อไป

ดัชนีการผลิต-บริการยูโรโซนหดตัวเกินคาด

มาร์กิตเผยดัชนีภาคการผลิต-บริการในยูโรโซนในเดือนก.พ.หดตัวเกินคาด หลังเศรษฐกิจยูโรโซนไตรมาส4หดตัว

มาร์กิต อิโคโนมิกส์ รายงานว่า ภาคการผลิตและภาคบริการยูโรโซน หดตัวเหนือความคาดหมายในเดือนกุมภาพันธ์ หลังจากเศรษฐกิจยูโรโซนหดตัวในไตรมาส 4 และการที่รัฐบาลหลายประเทศลดงบประมาณเพื่อต่อสู้กับวิกฤตหนี้สินส่งผลกระทบต่อการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ

จากการประเมินเบื้องต้นของมาร์กิตเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (พีเอ็มไอ) ทั้งในภาคการผลิตและภาคบริการหดตัวลงสู่ระดับ 49.7 จุดในเดือนกุมภาพันธ์ จาก 50.4 จุดในเดือนมกราคม สวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าจะเพิ่มขึ้นแตะ 50.5 จุด และตัวเลขต่ำกว่า 50 จุดถือว่าอยู่ในภาวะหดตัว

สำหรับประเทศเศรษฐกิจใหญ่สุดในยุโรป อย่างเยอรมนีนั้น ภาคการผลิตและภาคบริการก็ขยายตัวช้าเกินคาด โดยดัชนีภาคการผลิตลดลงแตะ 50.1 จุด จาก 51 จุด ขณะที่ดัชนีภาคบริการลดลงสู่ระดับ 52.6 จุด จาก 53.7 จุด

ขณะที่ฝรั่งเศส ดัชนีภาคการผลิตขยายตัวแตะ 50.2 จุด จาก 48.5 จุด ส่วนดัชนีภาคบริการลดลงแตะ 50.3 จุด จาก 52.3 จุด

การเปิดเผยข้อมูลดังกล่าวมีขึ้น หลังจากที่ ยูโรโซนมีความคืบหน้าในการแก้วิกฤตหนี้ภูมิภาค โดยบรรดารัฐมนตรีคลังยูโรโซน ได้บรรลุข้อตกลงช่วยเหลืองวด 2 วงเงิน 1.3 แสนล้านยูโรสำหรับกรีซ หลังจากที่มีการเจรจายืดเยื้อมาเป็นเวลานาน ซึ่งข้อตกลงดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อช่วยกรีซ เลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้ในการครบกำหนดไถ่ถอนพันธบัตร 1.45 หมื่นล้านยูโรในวันที่ 20 มี.ค. และเพื่อลดหนี้สินของกรีซลงเหลือ 121% ของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ภายในปี 2563

พรรคร่วมรัฐบาลกรีซแย้มเลือกตั้ง29 เม.ย.

พรรคร่วมรัฐบาลกรีซเผยอาจจัดการเลือกตั้งวันที่ 29 เม.ย.

แหล่งข่าวเปิดเผยว่า พรรคประชาธิปไตยใหม่ ซึ่งเป็นพรรคอนุรักษ์นิยมร่วมรัฐบาลของกรีซ เห็นชอบให้มีการจัดเลือกตั้งในวันที่ 29 เม.ย.แทนวันที่ 8 เม.ย. หากจำเป็นต้องใช้เวลาในการทำข้อตกลงสว็อปหนี้ และหลีกเลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้

"วันที่ 8 เม.ย.ยังคงมีความเป็นไปได้ในการจัดเลือกตั้ง แต่หากเวลาไม่พอ วันที่ 29 เม.ย.ก็เป็นวันที่เป็นไปได้" แหล่งข่าวที่ไม่เปิดเผยชื่อกล่าวและว่า"เราได้ระบุตั้งแต่เริ่มต้นว่า ต้องการจัดการเลือกตั้งทันทีที่การสว็อปพันธบัตรแล้วเสร็จ เราไม่ต้องการที่จะเลื่อนด้วยเหตุผลอื่นใด"

ทั้งนี้ นายแอนโทนิส ซามาราส ผู้นำพรรคเปิดเผยเมื่อเดือนมกราคมว่า ต้องการจัดการเลือกตั้งไม่เกินวันที่ 8 เม.ย.โดยพรรคประชาธิปไตยใหม่ เป็นหนึ่งในสองพรรคที่สนับสนุนรัฐบาลของนายก

รัฐมนตรีลูคัส ปาปาเดมอส ซึ่งได้รับการอนุมัติเงินช่วยเหลือรอบสองสำหรับกรีซ

ที่มา : สุทธิชัยหยุ่น

:uu วันนี้มีข่าวให้ระทึกมั้ยค่ะ จะได้พิจารณา ถือหรือปล่อยดี ขอบคุณค่ะ :uu

ว.5 ไม่เกี่ยวกับทองค่ะ ถ้าจะรอถึงวันศุกร์แล้วปล่อย จะช้าไปหรือเปล่าคะ

ตัวเองก็งูๆ ปลา อยู่ค่ะ แต่คิดว่าจอรอดูสถานการณ์ก่อนค่ะเพราะยอดที่ซื้อไว้อยู่ที่ื 1755 และ 1750 แต่แนวรับวันนี้ส่วนใหญ่อยู่ที่ 1769-1771 รอดูว่าถ้าย่อมาไม่หลุดรับถือต่อ แต่ถ้าหลุดค่อยโดดออก กำไรน้อยลงไม่เป็นไรค่ะ สวน ว.5 น่ะแหย่เล่นให้ตื่นตัวกันเพราะเมื่อคืนน่าจะดึกกันหมดค่ะ อิอิ

เฮียครับปล่อยดีมั้ยครับเฮีย