ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ค่ำคืนนี้ ข่าวสารดีๆ จากฝั่งยูโร ออกมาอย่างต่อเนื่อง ล่าสุด สถาบันเศรษฐกิจ RWI ของเยอรมัน ปรับเพิ่มขึ้นอัตราการเจริญเติบโต จาก 0.6% มาที่ 1.0%. ในปี 2012

By Tom Fairless

FRANKFURT -- The German RWI economic institute raised its forecast for the country's 2012 economic growth Wednesday, but it warned that risks remain large.

Germany's economy is likely to grow by 1.0% in 2012, up from a December forecast of 0.6%, RWI said in a report.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

3 กองทุนประกันสุขภาพภาครัฐ เริ่ม 1 เม.ย.

ร.ท.หญิงสุณิสา เลิศภควัต รองโฆษกพรรคเพื่อไทย ในฐานะโฆษกคณะอนุกรรมาธิการกิจการองค์กรตามรัฐธรรมนูญ รัฐวิสาหกิจ องค์การมหาชนและกองทุน กล่าวว่า ที่ประชุมได้มีการพิจารณาติดตามกรณีหลักประกันสุขภาพตามนโยบายของนายกฯ ที่ต้องการลดความเหลื่อมล้ำของ 3 กองทุนประกันสุขภาพภาครัฐ ประกอบด้วย กองทุนสวัสดิการข้าราชการ กองทุนประกันสังคม และโครงการหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า หรือ 30 บาทรักษาทุกโรค ซึ่งเท่าที่ทราบ ระยะแรกของโครงการดังกล่าว จะเริ่มตั้งแต่วันที่ 1 เม.ย. ให้สิทธิเฉพาะผู้ป่วยกรณีฉุกเฉินก่อนสามารถรักษาในโรงพยาบาลเอกชนได้ตามสิทธิ โดยความฉุกเฉินจะแบ่งออกเป็น ความเจ็บป่วย และอุบัติเหตุ ในส่วนของความเจ็บป่วยนั้นยึดหลัก 2 ประการคือ 1. โรคดังกล่าวต้องเป็นภาวะคุกคามชีวิต และ 2. ต้องทำให้ผู้ป่วยทุกข์ทรมานแสนสาหัส เช่น โรคทางเดินหัวใจ เลือดออกในสมอง มีอาการแขนขาอ่อนแรง เจ็บปวดทุรนทุราย หอบหืด หมดสติ มีไข้สูง หรือ มีอาการชัก เป็นต้น

ร.ท.หญิงสุณิสา กล่าวด้วยว่า ส่วนกรณีอุบัติเหตุนั้นจะถูกรวมถึงถูกสัตว์มีพิษกัดต่อยด้วย ส่วนโรคทั่วไปอื่นๆ อยู่ในระหว่างการเตรียมการเพื่อให้ได้รับสิทธิประโยชน์ เช่นเดียวกับความเจ็บป่วยฉุกเฉินในระยะต่อไป แต่ระหว่างนี้ต้องแก้ไขระเบียบหรือข้อกฎหมายที่เกี่ยวข้องก่อน ทั้งนี้ เพื่อเป็นการป้องกันปัญหาความคิดเห็นไม่ตรงกันระหว่างแพทย์และคนไข้ว่าอาการแบบไหนคือกรณีฉุกเฉินหรือไม่ฉุกเฉิน อย่างไรก็ตาม นโยบายเบื้องต้นของรัฐบาลคือ หากมีความก้ำกึ่งเกิดขึ้นขอให้โรงพยาบาลดำเนินการช่วยชาวบ้านไปก่อน ซึ่งในวันที่ 28 มี.ค. คณะทำงาน 3 กองทุนประกันสุขภาพภาครัฐ จะเชิญตัวแทนโรงพยาบาลเอกชน 321 แห่งทั่วประเทศเข้ารับฟังแนวทางนโยบายของรัฐบาลด้วย เพื่อป้องกันปัญหาโรงพยาบาลเอกชนบางส่วน ที่เคยให้บริการคนมีฐานะดีหรือคนรวยมาตลอดอาจไม่เข้าใจและอิดออด แต่เชื่อว่าจะได้รับความร่วมมือจากทุกฝ่าย เพราะจะเป็นประโยชน์กับประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศ

ดึกๆ ลงมา 239** น่ารับไหมที่รัก

เมื่อกี้โดนบ่น ว่าเพื่อนๆรู้หมดแล้วว่าเข้า รพ. เมียตัวดีมาแฉใน ไทยโกล (จริงๆ ต้องบอกว่ามาระบาย )

พบอุโมงค์น้ำมีรอยเจาะแต่ไม่ใช่เหตุถ.ทรุด

ข่าวสังคม วันพุธที่ 21 มีนาคม พ.ศ.2555 18:41น.

รอง ผอ.สำนักระบายน้ำ กทม. รุดตรวจสอบอุโมงค์ระบายน้ำทิ้งพระราม 4 พบรอยรั่ว 2 - 3 นิ้ว ชี้ ไม่เกี่ยวให้ถนนยุบแน่

นายอดิศักดิ์ ขันตี รองผู้อำนวยการสำนักการระบายน้ำกรุงเทพมหานคร ได้เข้าตรวจอุโมงค์ระบายน้ำทิ้งพระราม 4 พร้อมเปิดเผยว่า จากการตรวจสอบอุโมงค์ระบายทิ้ง จากแยกวิทยุ บริเวณคลองผดุงกรุงเกษม ไปทางถนนเชื้อเพลิง ระยะทางยาว 150 เมตร พบน้ำหยดลงมาจากจุดแยกวิทยุ ประมาณ 100 เมตร จึงทำการตรวจสอบ พบเป็นรอยเจาะขนาดกว้าง 2 - 3 นิ้ว บริเวณด้านบนของอุโมงค์มีน้ำไหลเหมือนเปิดก๊อกน้ำ แต่สภาพทั่วไปของอุโมงค์ระบายน้ำ ยังคงสามารถใช้งานได้ตามปกติ ซึ่งหลังจากนี้ ตนจะทำหนังสือรายงานไปยังกรุงเทพมหานคร เพื่อประเมินและหาสาเหตุ พร้อมยืนยันว่า รอยรั่วดังกล่าวนั้นไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการทรุดตัวของถนนพระรามที่ 4 อย่างแน่นอน เนื่องจากความลึกจากถนนลงไปถึงอุโมงค์ระบายน้ำนั้น ลึกถึง 3 เมตร ซึ่งปกติการซ่อมพื้นผิวถนนนั้น ไม่กระทบต่ออุโมงค์ระบายน้ำแน่นอน

ดึกๆ ลงมา 239** น่ารับไหมที่รัก

เมื่อกี้โดนบ่น ว่าเพื่อนๆรู้หมดแล้วว่าเข้า รพ. เมียตัวดีมาแฉใน ไทยโกล (จริงๆ ต้องบอกว่ามาระบาย )

ยังไม่แน่ครับ ดูสถานะการณ์ก่อน ถ้าราคายังไม่ยืน 1650 มีสยิวอ่ะครับ จำไว้ว่า ซื้อถูกแล้วมีถูกกว่า ไม่ได้อะไรนอกจากดอย แต่ถ้ายอมซื้อแพงแต่ขายได้แพงกว่า ได้แซลม่อนนะครับ

ปล. ทั้งคนบ่นและเพื่อนๆน่าจะเข้าใจนะครับ

ปล.2 เหมือนจะมีแรงซื้อแถวๆ 1645-1646 กันเยอะมากเลยนะครับ สงสัยเอากำไรไปขายได้ตอน 1660 แล้สติดใจกันแน่ๆ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ถ้าใน 2 ทุ่ม ยืน 1650 ได้ ก้สวยอยู่นะครับ แถมยืน 1652 อยู่ยิ่งสวยครับ แต่ไม่แน่อาจโดนช่วงสามทุ่มครึ่งครับ

มาดูไม่ทัน 1645-46 ราคาเท่าไร

23980 ครับ สงสัยคงต้อง แหลก ปลาอินทรีย์เค็มกันอีกวันครับ เจ้

แต่ดีแล้วครับ เพราะ 1641 ถ้าหลุดลงไป ก้นเหวน่าจะลึกน่าดู :_cd

ถ้าใน 2 ทุ่ม ยืน 1650 ได้ ก้สวยอยู่นะครับ แถมยืน 1652 อยู่ยิ่งสวยครับ แต่ไม่แน่อาจโดนช่วงสามทุ่มครึ่งครับ

ไอ้ที่โดนนะโดนอะไร

23980 ครับ สงสัยคงต้อง แหลก ปลาอินทรีย์เค็มกันอีกวันครับ เจ้

ไม่ได้กดอีกแหละ :17

ไอ้ที่โดนนะโดนอะไร

โดนทุบครับ แต่ถ้าผ่าน 3 ทุ่มครึ่งแล้วไม่ต่ำกว่า 1652 คงยืนไปได้

แล้วถ้ายืนได้ต่อไปถึงเช้าที่ 1660 พรุ่งนี้อาจได้เห็นฟ้าใส นะครับ

สวัสดีค่ะเพื่่อนๆชาวดอยทุกๆท่าน

ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน วันนี้ก็ยังวนเวียนอยู่แถวนี้อีก

ลุ้นขึ้นต่อไป ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ นายห้างและคุณเด็กขายของ

1654 แล้ว อดแหลก ปลาแซลม่อน แหลกปลาซาบะไทยก็แล้วกัน ส่วนต่าง60 บาทแนะ กัปตันปอดแหกตามเจ้

เดี๋ยวนี้ดึกๆ ป๋าหายไปไหน

ถูกแก้ไข โดย เกี้ยมอี๋

1654 แล้ว อดแหลก ปลาแซลม่อน แหลกปลาซาบะไทยก็แล้วกัน ส่วนต่าง60 บาทแนะ กัปตันปอดแหกตามเจ้

เดี๋ยวนี้ดึกๆ ป๋าหายไปไหน

ช่วงนี้ความกล้าผมหายไปเยอะเลยครับ :_09