ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เชิญครับ เข้าไปทายราคาทองคำ ณ.เวลาปิด NY ตามทางนี้นะครับ

สภากาแฟ > POG :March 2011 ทายทุกวัน ได้คะแนนสะสมทุกวัน

ได้ข้าวสุขภาพกินฟรี ปิดรับคำทาย 18.00 น.ของทุกวัน

ซื้อทอง ไม่ยอมขายทอง ต้องลองไปทายหาข้าวกินฟรีครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่นิ่งอีกละ เมื่อกี้มอบตัวไปครึ่ง

หัวใจจะวาย

คุณ จ๋าย ครับ ครึ่งไหน ถ้าครึ่ง แอล " ช่างหัวมัน " แต่ถ้าครึ่ง เอส " เสียดาย จัง " หรือเปล่า

สมาคมฯ ไม่ยอมปรับราคาขายทองแท่งลงสักที ใจแข็งมากๆ

หรือไม่ก็รู้ว่า ราคานี้ ไม่รู้จะได้ขายอีกหรือเปล่า

เลยขอทู้ซี้ อีกสักวันนะครับ " ขอร้อง " งานนี้ แล้วแต่ใครถนัดแบบไหน

ฮิ อิ เด็กขายของเจ้าเก่ากลับมาแล้ว

ดีจัง ไม่เหงาแล้ว

สมาคมฯ ไม่ยอมปรับราคาขายทองแท่งลงสักที ใจแข็งมากๆ

หรือไม่ก็รู้ว่า ราคานี้ ไม่รู้จะได้ขายอีกหรือเปล่า

เลยขอทู้ซี้ อีกสักวันนะครับ " ขอร้อง " งานนี้ แล้วแต่ใครถนัดแบบไหน

คุณ เด็กขายของ จัดให้แล้วครับ 50 บาท ผมไปรับไม้ 20 ก่อนนะครับ แล้วมาลุ้นคืนนี้ต่อ โชคดีเป็นของทุกท่านครับ

แวปมาดูว่า คืนนี้ มีรายงานสหรัฐอะไรบ้าง 3 ตัว เวลาเดียวกันหมด 20.30 น.

1. Non-Farm Employment Change ของเก่า 36K โพล คาดว่า 191K ยังไงก็ต้องมากกว่าเก่าอยู่แล้ว เพราะอยู่ใน

ฤดูเพาะปลูกในบางรัฐของสหรัฐ หลังจากประสบปัญหาพายุหิมะ

ต่อด้วย unEmployment Rate 9.0% โพล คาดว่า 9.1% ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้ เพราะเมื่อวาน ตัวเลขขอรับสวัสดิการว่าง

งานลดลง ก็น่าจะทำให้อัตราการว่างงาน ลดลงไปด้วย

ต่อด้วย Average Hourly Earning m/m 0.4% เมื่อวาน เครื่องมือวัดในเรื่องภาคการผลิตและบริการ ออกมาในแง่ดี

อย่างที่บอกไว้แล้วว่า เมื่อภาคการผลิตและบริการดี การจ้างงาน ก็ต้องมากขึ้น ค่าแรงต่อชั่วโมงที่ไอ้กันรับ ก็ต้องดีขึ้นตาม

***** คืนนี้ รายงานออกมาไวมาก สถานการณ์อาจจะมีพลิกไปพลิกมา เพื่อขอสร้างกำไรในโค้งสุดท้าย ของสุดสัปดาห์นี้

น่าเป็นห่วง สำหรับ คนเปิดบัญชี online ทองคำ เป็นอย่างยิ่ง ไม่ได้ว่าอะไร ก็แค่ ตังค์หมด เพราะไปซื้อทองแท่ง

เปลี่ยนรูปแบบสินทรัพย์จาก ธนบัตร เป็น แร่สีทอง ครับ

คุณ เด็กขายของ จัดให้แล้วครับ 50 บาท ผมไปรับไม้ 20 ก่อนนะครับ แล้วมาลุ้นคืนนี้ต่อ โชคดีเป็นของทุกท่านครับ

ขอบคุณ คุณ DonJuan ที่บอกมา พิมพ์เพลิน ไม่รู้นะเนี่ย ว่า ใจอ่อนแล้ว

ฝากดูดกาแฟ Starbuck เผื่อด้วยนะ เวลาดูด นึกถึงเด็กขายของ เดี๋ยวรสชาด มาถึงปากเด็กขายของเองแหละครับ

ฮิ อิ เด็กขายของเจ้าเก่ากลับมาแล้ว

ดีจัง ไม่เหงาแล้ว

สวัสดีครับ SilverLove วันนี้ว่าง อยากเคาะสนิมที่นิ้วพิมพ์ดีดครับ สนุกๆ นะครับ อย่าว่ากันนะครับ

ข่าว TNN24 เมื่อเวลา 15.30 สถานการณ์ในลิเบียยังระอุ ไม่มีสัญญาณยุติการสู้รบ

ข่าว TNN24 เมื่อเวลา 15.30 สถานการณ์ในลิเบียยังระอุ ไม่มีสัญญาณยุติการสู้รบ

ขอบคุณมากครับ คุณสาวมือใหม่

รูปภาพนำเสนอข่าวประเทศลิเบีย คุณสาวมือใหม่ อย่าบอกเด็กขายของนะว่า เป็นภาพ ปืนต่อสู้อากาศยาน

ยิงขึ้นฟ้าอันว่างเปล่า 5-6 นัด เพราะเหมือนสร้างไตเติ้ลหนัง แบบใน Universal Picture ยังไงก็ไม่รู้

คุณพี่ยังไม่รีบไป สอยทองอีกหรือ

เดี๋ยวสมาคมเปลี่ยนใจ ลดอีก 50 นะครับ

พิมผิด ไปทันกานหรือเปล่าไม่รู้ ขึ้นอีก 50 บาทแร้วว

ขอบคุณ คุณ DonJuan ที่บอกมา พิมพ์เพลิน ไม่รู้นะเนี่ย ว่า ใจอ่อนแล้ว

ฝากดูดกาแฟ Starbuck เผื่อด้วยนะ เวลาดูด นึกถึงเด็กขายของ เดี๋ยวรสชาด มาถึงปากเด็กขายของเองแหละครับ

สวัสดียามเย็นอีกครั้งครับ คุณเด็กขายของ มหามิตรที่น่ารัก

วันนี้พอราคาสมาคมลงอีก 50 ออกจากบ้านทันที ไปถึงห้างเซ็นปิ่นฯ ดูข้อมูลมาดีแล้ว เลยไม่รีบร้อน ก็เลยไปร้านสาตาร์บั๊คซื้อแก้วหนึ่งย้อมใจ เดินสบายอารมณ์ออกมา เจอร้านทองที่ใช้ดูราคาประจำ(ร้านเดียวกับที่ดูแล้วขายตอนนั้น) คิดเล่นๆว่า ขึ้น 50 บาทจะซื้อไหม แต่ทันทีที่เห็นตัวเลข ตกใจสุดขีดพร้อมความขมคอของกาแฟ มันมาจากไหนอ่ะ 50 บาท เฮ้อ พี่ป้าน้าอาในสมาคม เปลี่ยนใจเร็วจัง เราว่ารู้กลศึกดีแล้วนะ แต่นี้เป็นแผนขั้นที่สอง ระดับตำนาน 3 ก๊ก ล่อให้ตายใจออกมาซื้อด้วยการลดราคา สุดท้ายขึ้นราคาสบายใจ อยากอยู่บ้านกันดีนัก อิอิ

ไปถึงหน้าร้านแม่... ยืนรอเกือบ 5 โมงเย็น ตัดใจดีกว่าลุ้นอากาศคืนนี้ เลยจัด 2 แท่ง พร้อมกับบ่นในใจว่า นี่ตรูกินกาแฟแก้วละพันเลยหรือฟร่ะนี่(ถ้าไม่กินกาแฟคงทันที่ราคา 20,450) จากนั้นกลับบ้าน เก็บแก้วกาแฟนั้นไว้ที่เดียวกับน้องทองเป็นเครื่องเตือนใจว่า ถ้าท่านสมาคมจัดมาให้ ให้รีบๆจัดไปโดยเร็วที่สุดขอรับ :wacko:

เตือนนักลงทุน ทุกท่าน ศึกษา สติ สมาธิ และ ความรวดเร็ว ครับผม <_<

แกว่งแรงมากๆ ครับ น้ำมันก็พุ่งขึ้นอย่างเดียว ถ้าทองลงก็รีบเก็บเพิ่มสิจ๊ะ เด่วจะไม่มีราคานี้ให้ซื้อแล้วววว

ขอให้รวยๆ ครับทุกท่าน B)

สวัสดีค่ะ คุณพี่เด็กขายของ แหม กลับมาพร้อมข่าวดีๆให้กับมิตรรักแฟนเพลงเยอะเชียว

ทำเอาหายคิดถึงไปเลย คืนนี้อย่าลืมมาแช่งน้องทองด้วยกันนะคะ โทรตามน้องแพนเค้กมาด้วยน๊า