ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณนะคะคุณเด็กขายของที่เอาข่าวมาบอก

ทำให้เจ๊แว่นกะว่าจะซื้อคืนที่ขายไปหน่อย....เลยรอดูสถานการณ์คืนนี้ก่อนดีกว่า

ขืนสุ่มสี่สุมห้าเข้าไปอาจเจอกับระเบิด

หรือไม่ก็ เจอระบบฮิตาชิ เข้าปุ๊บติดปั๊บ (ขอยืมเฮียย่ามาใช้55555)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 !Hi !01 !Hi !01

ขอบคุณมากมากมาก *คุณเด็กขายของ*

ขอโทษครับ *ตัวหนังสือ และ น้องแพนเค็ก ตัวเล็กไปหน่อย*

(! ! ! ไม่เห็นส่วนเว้า ส่วนโค้ง อ่ะครับ ! ! !)

หวัดดีค่ะพี่เด็กขายของและทุกท่าน วันนี้เพื่อนเม่าน้อยไปสำรวจเยาวราชมาบรรยากาศ

เงียบเหงาไม่ค่อยมีคนมาซื้อและขายคงรอดูแนวโน้มกันแน่เลย

ส่วนเม่าน้อยรอเล่นไฟรอบใหม่139x$ลงไปค่ะ :lol:

ขอบคุณคุณเด็กขายของ ที่มาเบรคไว้ก่อนที่จะใจร้อนเข้าไปนะคะ

ขอรอราคาแถว ๆ นี้ด้วยคน

ขอบคุณนะคะคุณเด็กขายของที่เอาข่าวมาบอก

ทำให้เจ๊แว่นกะว่าจะซื้อคืนที่ขายไปหน่อย....เลยรอดูสถานการณ์คืนนี้ก่อนดีกว่า

ขืนสุ่มสี่สุมห้าเข้าไปอาจเจอกับระเบิด

หรือไม่ก็ เจอระบบฮิตาชิ เข้าปุ๊บติดปั๊บ (ขอยืมเฮียย่ามาใช้55555)

สวัสดีครับ คุณพี่ Vanta

ปกติ เวลาเราซื้อทองคำแท่ง เพื่อหวังกำไร สัก 100 บาท ก็ต้องรอให้ราคามันขึ้นมา US$20 แต่ตอนนี้ ราคานี้ เวลานี้

พี่ Vanta ต้องรอให้ราคาทองขึ้นมาตั้ง US$30 หรือ 300 บาท นะครับ ถึงจะสร้างผลตอบแทนส่วนต่าง ได้ 100 บาท

เด็กขายของ คิดถูกหรือเปล่าเนี่ย ที่เด็กขายของไม่ยอมไปซื้อทองแท่งจากร้านทองฯ

ขอบคุณคุณเด็กขายของ ที่มาเบรคไว้ก่อนที่จะใจร้อนเข้าไปนะคะ

ขอรอราคาแถว ๆ นี้ด้วยคน

สวัสดีครับ คุณปุยเมฆ ประเด็นของคุณฯ ก็เหมือนของคุณพี่ Vanta ล่ะครับ

แต่ก่อน แค่ US$20 ก็น่าจะมีผลตอบแทนส่วนต่างเข้ากระเป๋า เพื่อซื้อ เกาลัค ทานแล้ว

ครึ่งกิโล แต่ถ้าราคาสมาคมฯ ณ.เวลานี้ ต้องให้ราคาทอง US$30- US$35 เชียวนะ

( New High ) เลยนะครับ มีทางเดียว คุณปุยเมฆต้องโทรฯ หา กัดดาฟี่ บอกว่า

ช่วยหันปากกระบอกปืนไปที่เรือรบสหรัฐฯ สักสองสามนัด รับรอง เจอราคานี้แน่ๆ ครับ

ขอบคุณครับคุณเด็กขายของ คุณแว่นตา

คุณ เด็กขายของ ครับ อาหลับ(ไม่ยอมตื่น) กับอาโหลป จัดให้นิดแล้วครับ สงสัยบ่าย 3 มีคลื่นใหญ่กว่านี้ น่าจะ 141x คงได้เห็น เชื่อว่าพี่ป้าน้าอาแถวเยาวราชคงจัดให้สัก 50 บาทลงก่อน เพื่อไม่ให้น่าเกลียด ถ้่าคืนนี้ลงตามสูตร คงจัดหนักพรุ่งนี้เช้าอีก 100 ก่ะว่าที่อยู่หลังร้านกองใหญ่คงหมดในวันหยุดนี้ อิอิ

ถ้าใช้ตามนั้น อาบน้ำปะแป้งไปรอหน้าร้าน จัดสัก 20 บาท กลับมานอนแช่ง แล้วพรุ่งนี้ค่อยจัดหนักๆครับ :lol:

แล้วอาทิตย์หน้าค่อยลุ้นรถไฟเหาะว่าจะตีลังกาได้เสียวขนาดไหน ^_^

หวัดดีค่ะพี่เด็กขายของและทุกท่าน วันนี้เพื่อนเม่าน้อยไปสำรวจเยาวราชมาบรรยากาศ

เงียบเหงาไม่ค่อยมีคนมาซื้อและขายคงรอดูแนวโน้มกันแน่เลย

ส่วนเม่าน้อยรอเล่นไฟรอบใหม่139x$ลงไปค่ะ :lol:

สวัสดีครับ คุณเม่าน้อย จริงเหรอครับ ว่า บรรยากาศบริเวณถนนเยาวราช แหล่งซื้อทองคำแท่งสำหรับนักลงทุนทอง

เงียบเหงา แหม ! วันนี้ สมาคมฯ ทองคำ อุตสาห์ใจดีแจกเงินเพิ่มให้กับคนมีทองแท่ง นำมาขายคืน ท่านอุตสาห์

ยอมจ่ายเงินชดเชยให้นักลงทุนทองคำนะเนี่ย ไหง ไม่มีคนมาลงทะเบียนขายสักคน

สงสัย นักลงทุนทองคำที่มีทองคำแท่งในมือ มีเฉพาะเก็บระยะยาวเฟื้อยแน่ๆ เลยครับ และต้องมีจิตใจที่เข้มแข็ง

ไม่หวั่นต่อราคาทองคำล่ะครับ จิตมั่นคงดีครับ ไม่เหมือนเด็กขายของ ที่เห็นแก่กิน มีผลต่างราคาเกิดขึ้น ก็ขาย

หาเงินซื้อ เกาลัค หน้า ธ.กสิกรไทย แกะกิน เฮ้อ ชีวิตหนอชีวิต ช่างไม่เหมือนกันเลยนะครับ

คุณ เด็กขายของ ครับ อาหลับ(ไม่ยอมตื่น) กับอาโหลป จัดให้นิดแล้วครับ สงสัยบ่าย 3 มีคลื่นใหญ่กว่านี้ น่าจะ 141x คงได้เห็น เชื่อว่าพี่ป้าน้าอาแถวเยาวราชคงจัดให้สัก 50 บาทลงก่อน เพื่อไม่ให้น่าเกลียด ถ้่าคืนนี้ลงตามสูตร คงจัดหนักพรุ่งนี้เช้าอีก 100 ก่ะว่าที่อยู่หลังร้านกองใหญ่คงหมดในวันหยุดนี้ อิอิ

ถ้าใช้ตามนั้น อาบน้ำปะแป้งไปรอหน้าร้าน จัดสัก 20 บาท กลับมานอนแช่ง แล้วพรุ่งนี้ค่อยจัดหนักๆครับ :lol:

แล้วอาทิตย์หน้าค่อยลุ้นรถไฟเหาะว่าจะตีลังกาได้เสียวขนาดไหน ^_^

คอยดูนะครับ สมาคมฯ ท่านชอบลงตอนบ่าย 3 โมง +- 15 นาที ทุกครั้งเลย เด็กขายของ เซ็งมากๆ

เพราะช่วงเวลานั้น ขายของหมดแล้ว ต้องรีบกลับไปเปลี่ยนเป็นหน้าที่อื่นทุกครั้ง ช่วงที่อยู่ในสถานที่

ถนนเยาวราช ชอบวิ่งนิ่งๆๆๆๆๆๆ พอเปลี่ยนหน้าที่เมื่อไหร่ ประมาณ บ่าย 3 โมง พี่แก ปรับราคาทุกที

แล้วพรุ่งนี้ ก็คงไปปิ่นเกล้า เหมือนเดิมเหรอครับ ดีครับ ดีครับ เด็กขายของ ก็คงซีคอนฯ เช่นกัน

ให้เด็กฯ ไปเข้าแถวให้ ตัวเด็กขายของ ขอนั่งดูด Rootbeer อร่อยๆ ดีกว่าครับ ถึงคิวเมื่อไหร่ ค่อย

ปรากฎกาย ครับ ไม่อยากยืนเกาะตู้ทอง มันแปลกๆ ครับ

em0009.gif 3473749b.gif em0009.gif 3473749b.gif em0009.gif

ขอบคุณมากมากมาก *คุณเด็กขายของ*

ขอโทษครับ *ตัวหนังสือ และ น้องแพนเค็ก ตัวเล็กไปหน่อย*

(! ! ! ไม่เห็นส่วนเว้า ส่วนโค้ง อ่ะครับ ! ! !)

หวัดดีครับ คุณภูเขา

เป็นลิขสิทธิ์ของ เฮียนายห้างฯ เกิดแกดูรูปแล้วไม่พอใจ เดี๋ยวเด็กขายของโดน

แกโดดตบกระโหลกเอาครับ ขอโทษที่รูปเล็กไปครับ

สำนักข่าวมุสลิมไทย รัฐรับรองพรรค Ennahda ของตูนีเซียหลังก่อตั้งมา 30 ปี

ข่าวจากเอเจนซี่ – อะลี เอล-อัรยัตฮฺ โฆษกของพรรคเอนนะฮฺดะ เปิดเผยเมื่อวันอังคาร (01/03) ว่า พรรคเชิดชูอิสลาม “เอนนะฮฺดะ” ของตูนีเซีย ได้รับการรับรองอย่างถูกต้องตามกฎหมายแล้ว หลังจากก่อตั้งมา 30 ปี

รัฐบาลรักษาการณ์ของตูนีเซีย ซึ่งตั้งขึ้นหลังเกิดการประท้วงจนอดีตประธานาธิบดีเบน อะลี ต้องหนีออกนอกประเทศ ได้ให้เสรีภาพแก่ประชาชนและเปิดโอกาสให้พรรคฝ่ายค้านที่เคยถูกแบน และผู้ที่ถูกเนรเทศได้กลับสู่บ้านเกิด โดย รอชีด ฆอนนูชี่ ผู้นำของพรรคเอนนะฮฺดะ ได้กลับคืนสู่ตูนีเซียเมื่อวันที่ 30 มกราคม หลังจากลี้ภัยไปอยู่ลอนดอนเกือบ 20 ปี อย่างไรก็ตาม เขายังคงมีโทษประหารชีวิตฐานวางแผนล้มอดีตประธานาธิบดีเป็นชนักติดหลังอยู่ แต่รัฐบาลรักษาการณ์กำลังร่างกฎหมายนิรโทษกรรมซึ่งจะมีผลแก่นักรณรงค์คนอื่นๆ ด้วย

ฆอนนูชี่ก่อตั้งกระบวนการ “เอนนะฮฺดะ” ในปี พ.ศ.2524 โดยได้รับแรงบันดาลใจจากกลุ่มภราดรภาพมุสลิมในอียิปต์ เขาพยายามเคลื่อนไหวกิจกรรมต่างๆ หลังจากเบน อะลีขึ้นสู่อำนาจใหม่ๆ ในปี พ.ศ. 2530 แต่ไม่ได้รับการอนุมัติให้จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมาย อย่างไรก็ตาม จากการที่พรรคที่ถูกต้องตามกฎหมายซึ่งเป็นพันธมิตรกับเอนนะฮฺดะ ได้รับการเลือกตั้งเข้าไปในสภาถึงร้อยละ 17 ในปี พ.ศ. 2532 ทำให้ทางการหันมาเอาจริงในการปราบปราม โดยนักรณรงค์ที่อยู่ตรงข้ามฝ่ายรัฐบาลถูกจับกุมหลายพันคนในปี พ.ศ. 2533 และในจำนวนนี้หลายร้อยคนถูกเนรเทศ

ฆอนนูชี่กล่าวว่า เขาจะไม่ลงสมัครรับเลือกตั้งเป็นประธานาธิบดีตูนีเซีย ตามที่รัฐบาลรักษาการณ์กำหนดไว้ในกลางเดือนกรกฎาคมนี้ แต่สมาชิกในพรรคของเขาจะลงสมัครในสภาผู้แทน

ในอดีตฆอนนูชี่เคยเป็นนักบรรยายศาสนาหัวรุนแรง แต่เขากล่าวว่า ปัจจุบันเขาได้เปลี่ยนแนวความคิดเป็นแบบสายกลาง คล้ายคลึงกับของพรรครัฐบาล AKP ของตุรกีแล้ว ซึ่งตรงกันข้ามกับแนวคิดของเขาที่เคยประณามการบริหารประเทศแบบรัฐปฏิเสธศาสนา (Secular) และไม่เห็นด้วยกับการให้สิทธิแก่สตรีมากจนเกินไป - www.muslimthai.com

ขอหนักๆ นะครับจะได้ออก

พี่เอส ชะทีอีก 8 ขาจะปิดก็ เสียค่าน้ำชา

ขอบคุณมากครับ คุณเด็กขายของ

ตอนนี้ผมรอเข้าใหม่อีกทีครับ รอบที่แล้วตกรถไปแล้ว รอบนี้อยากจะขึ้นรถให้ทันครับ แต่ก็กลัวจะแพงเกินไป และกลัวติดดอยอีกครับ

ไม่แน่ใจว่าต้องรอให้ลงถึง 138x หรือเปล่านะครับ