ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ถ้าให้กำลังใจแบบว่า คืนนี้ พุ่งขึ้น US$200 เจ้ฯ ก็คงชอบใจ ใครๆ ก็ต้องชอบใจ แต่เดาแบบใกล้เคียงความจริงดีกว่า จะได้ไม่ดอย และไม่ค้างคานานๆๆ ยังไงวันนี้ ขาใหญ่ก็ยังไม่ยอมให้ได้ไปไกลๆ แน่ครับ เหล่าพวกกองทุนฯ ยังตั้งความหวังดิ้นเฮือกๆๆ ให้ราคาทองเด้งขึ้น ไม่ยอมที่จะขายทองออกจากกองทุนฯ มองกันว่า ราคาปิดยังไม่อยู่ในระดับที่ต้อง ตัดใจ ถึงแม้ว่า ตลอด 4 วันที่ผ่านมา จะเป็น Sideway Down พวกกองทุนฯ ก็ยังหวังที่จะทำกำไรต่อไป ในเมื่อตอนนี้ ก็ขาดทุนไปแล้ว

ขาใหญ่ฯ ก็คงต้องจัดแบบเดิม เขย่าประสาทหลอกหลอนกันต่อไป แล้ววันนี้เป็นวันศุกร์ จัดเต็มๆ เพื่อให้ วันเสาร์อาทิตย์ ได้นอนกระสับกระส่าย เขย่าจิตหลอนว่า วันจันทร์หน้าเปิดตลาดฯ จะเป็นเช่นใด แล้วจุดที่จะสร้างผลงานให้เข้าเป้า คือ ต้องเห็นหลัก 1 คือ 161x หรือก็ 1621-1623

แต่การกระทำ เมื่อจะต้องกระทำ ก็สมควรที่จะได้เงินมาติดกระเป๋าด้วย ก็คงเช่นเดิม ลากลงแล้วดึงขึ้น แล้วก็ Sideway Down ที่ว่ามาก็แค่เดา ณ. สถานการณ์ตอนนี้ แต่ถ้ามีปัจจัยเด่นๆ สำคัญออกมา ก็ต้องพลิกแพลง อาทิเช่น ข่าวลดอันดับความน่าเชื่อถือ หรือ ข่าวสงคราม หรือถ้าเจ้ฯ มีทองแท่งบนดอย ปลายๆ ปีอาจได้กำไร ทองพุ่งกว่า 35% ของราคาปัจจุบันก็ย่อมได้ หมายถึงทะลุ 30,000 บาท ไม่ใช่ Spot ขึ้นหรอกนะ แต่อาจเป็นค่าเงินบาท ก็ย่อมได้

ปลายปีป๋ารอได้ เจ้ก็รอได้เหมือนกัน :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กับตัน วัน เสาร์ นี้ ที่ CPK จะมีงาน นะครับ ที่สำคัญ จะมี การเชิญนักลงทุนที่ประสบความสำเร็จในการ ลงทุน ทองคำแท่ง ไปพูดเกี่ยวกะประสบการ การลงทุน

1ใน นั้น มีลูกค้าที่ผม ดูแลอยู่ด้วย เปงรายใหญ่วอลุ่มทอป5 เลยน๊า อิอิ

แล้วรายละเอียดเป็นยังไง เริ่มกี่โมง ต้องจองที่นั่งหรือเปล่า ใครมีสิทธิ์ไปดูได้มั่ง โทรฯ จองที่ไหน เผื่อไปฟังมั่ง หาความรู้ ว่าแต่ลูกค้า Top 5 ชื่อนำหน้าว่า ยอด.. หรือเปล่า

แล้วรายละเอียดเป็นยังไง เริ่มกี่โมง ต้องจองที่นั่งหรือเปล่า ใครมีสิทธิ์ไปดูได้มั่ง โทรฯ จองที่ไหน เผื่อไปฟังมั่ง หาความรู้ ว่าแต่ลูกค้า Top 5 ชื่อนำหน้าว่า ยอด.. หรือเปล่า

เป็นการสัมนา ต้องโทรไปจอง0-28847188 -102 ครับพี่ใหญ่ ลองไปดูนะครับแลกเปลี่ยนประสบการ เพราะคุณหมอ จะเชิญลูกค้า ที่ประสบความสำเร็จมาพูดด้วย แต่วันนั้นผมคงไม่ได้ไปนะ เพราะ ต้อง ไปเรียน กราฟ (บริษัทหาคนมาสอนโอ้ ทราบซึ่งมาก) งานเริ่ม 9โมงครับ ไม่ได้ชื่อ ยอดนะครับ เค้าเป็นถึง ประธานที่ปรึกษาบริษัท ccl ประธานที่ปรุกษา colorful club ประเทศไทย ประธานกรรมการ กองทุนทองคำ IVY

มาบ่นเดาอีกตามเคย วันนี้อาจจะขึ้นไปเทสแนวต้านก่อนน่าจะไม่เกิน 1650-1652 จากนั้นก็ลงต่อถ้าแนวรับสวยๆ ประคองให้อยู่ในเทรน sideway down ก็ไม่น่าจะหลุด 1625-1628 stoploss 1620 น่าจะโอเค ถ้าหลุด 1625 อาจจะได้เห็น 161x แต่หลุดลงมาแรงยังไงก็คงไม่ต่ำกว่า 1600 แน่นอนเพราะเป็นเทรนใหญ่ระดับสัปดาห์ถ้าหลุดก็ตัวใครก็ตัวมันละครับพี่น้อง

กับตัน วัน เสาร์ นี้ ที่ CPK จะมีงาน นะครับ ที่สำคัญ จะมี การเชิญนักลงทุนที่ประสบความสำเร็จในการ ลงทุน ทองคำแท่ง ไปพูดเกี่ยวกะประสบการ การลงทุน

1ใน นั้น มีลูกค้าที่ผม ดูแลอยู่ด้วย เปงรายใหญ่วอลุ่มทอป5 เลยน๊า อิอิ

เป็นการสัมนา ต้องโทรไปจอง0-28847188 -102 ครับพี่ใหญ่ ลองไปดูนะครับแลกเปลี่ยนประสบการ เพราะคุณหมอ จะเชิญลูกค้า ที่ประสบความสำเร็จมาพูดด้วย แต่วันนั้นผมคงไม่ได้ไปนะ เพราะ ต้อง ไปเรียน กราฟ (บริษัทหาคนมาสอนโอ้ ทราบซึ่งมาก) งานเริ่ม 9โมงครับ ไม่ได้ชื่อ ยอดนะครับ เค้าเป็นถึง ประธานที่ปรึกษาบริษัท ccl ประธานที่ปรุกษา colorful club ประเทศไทย ประธานกรรมการ กองทุนทองคำ IVY

ชักเริ่มน่าสนใจ อาจจะไปครับ(จองไว้แล้วมีสาวๆโทรมาอ้อน)

ได้ข่าว ที่ CPK เจี่้ยว จ้าว สนุกสนาม กันดี กับตัน รู้จักคนชื่อ หยู ไหม ครับ

ถูกแก้ไข โดย arthas

ได้ข่าว ที่ CPK เจี่้ยว จ้าว สนุกสนาม กันดี กับตัน รู้จักคนชื่อ หยู ไหม ครับ

ถามก่อน บอกก่อนว่า ถามทำไมครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ก็ ถาม เพื่อนว่ารู้จักลูกค้าที่ CPKบ้าง ไหม เข้าบอกรู้จัีก หรือ ว่า เป็นกับตัน นั้นเอง หรอ

ก็ ถาม เพื่อนว่ารู้จักลูกค้าที่ CPKบ้าง ไหม เข้าบอกรู้จัีก หรือ ว่า เป็นกับตัน นั้นเอง หรอ

หุหุ อืม อ่า... เฮียหยู๋ ผู้มีพอร์ต ใหญ่มาก แถมเล่นทอง 99 ด้วย

ชักเริ่มน่าสนใจ อาจจะไปครับ(จองไว้แล้วมีสาวๆโทรมาอ้อน)

ไปแล้วโทรมาเล่าด้วย ถ้าเจอป๋าจับถ่ายรูป mail มาให้เจ้ด้วยนะ

คนหล่อๆ ด้วยอยากเห็นเบื่อคนที่รพ. แล้วไม่มีหล่อๆเลยวุ้ย

เจ๊อยู่ รพ ไร หรอ มีส่วนลด ไหม

เจ้อยู่ รพ. นฐ. บัตรทองรักษาฟรี

ของเจ้เน้น ฟื้นฟูสมรรถภาพทาง....กาย และใจ

คนไข้หนุ่มๆหล่อๆมา ต้องถอดเสื้อปลดกางเกง ตรวจอยู่นั้นแหละ แก่ๆมา ไม่ต้องถอดถามเอาพอ ( ล้อเล่น )

ไปแล้วโทรมาเล่าด้วย ถ้าเจอป๋าจับถ่ายรูป mail มาให้เจ้ด้วยนะ

คนหล่อๆ ด้วยอยากเห็นเบื่อคนที่รพ. แล้วไม่มีหล่อๆเลยวุ้ย

เจ้อยู่ รพ. นฐ. บัตรทองรักษาฟรี

ของเจ้เน้น ฟื้นฟูสมรรถภาพทาง....กาย และใจ

คนไข้หนุ่มๆหล่อๆมา ต้องถอดเสื้อปลดกางเกง ตรวจอยู่นั้นแหละ แก่ๆมา ไม่ต้องถอดถามเอาพอ ( ล้อเล่น )

ที่ส่งไปอ่ะ หล่อสุดแระ หุหุ

อยากไปตรวจจัง :32

ที่ส่งไปอ่ะ หล่อสุดแระ หุหุ

อยากไปตรวจจัง :32

เกิดเป็นผู้ชาย สมัยนี้ ต้อง รักนวล เสนอตัว ใช่ไหม กับตัน