ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณป๋าคะคืนนี้จะมีตัวเลขอะไรออกมาอีกมั้ยคะ. แล้วจะมีผลยังไงกะทองคะ

จะได้เตรียมตัวทันค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

America's “Safest Long Term Investment” Is Gold - Gallup

[Americans feel “gold is the safest long term investment” today, a Gallup survey has found.

Gold was favoured over four other types of investments perceived as the best long term choice for American investors today.

28% of the American public choose gold as their favoured investment of choice today.

EIA CRUDE OIL STOCKS CHANGE

Actual: 14:30 GMTCons.: 2.489MPrevious: 3.978M

EIA Crude Oil Stock is a measure of change in crude oil storage and it's released by the Energy Information Administration. This report indicates the oil demand and the price volatility. As the oil prices have an impact on worldwide economy, some volatility for the currencies, specially for the CAD is expected. We have to take into account that Canada is the world's fourteenth largest producer of oil so a strong oil demand appreciates, or is bullish for the CAD.

FACTORY ORDERS (MOM)

Actual: 14:00 GMTCons.: -1.6%Previous: 1.3%

The Factory orders released by the US Census Bureau is a measure of the total orders of durable and non durable goods such as shipments (sales), inventories and orders at the manufacturing level which can offer insight into inflation and growth in the manufacturing sector. Normally, a high reading is seen as positive (or bullish) for the USD, while a low reading is seen as negative (or bearish).

ปล. Arthas เห็นยังไงกับรายงาน 2 ตัวนี้หรือเปล่า ตัวล่างน่าจะออกมาตามโพลฯ คือลดลง เพราะมีปัญหาในการผลิตเครื่องบิน ส่วนน้ำมันดิบ งานนี้ สต็อคเพิ่มขึ้นมากกว่าโพลฯ แน่ๆๆๆๆ เพราะน้ำมันขึ้นมาสูงเกินไปแล้ว ติดตามต่อไปนะครับ

สิ่งที่ผม กลัว คือ น้ำมัน วิ่ง ลงมา มากกว่า สามเหรียญครับพี่ใหญ่ ซึ่งโอกาศ มัน เกิด ได้ ง่าย มาก เพราะ ตลาดโลก พอใจกับ น้ำมัน ที่ ต่ำกวา 100เหรียญ ครับ

คุณป๋าคะคืนนี้จะมีตัวเลขอะไรออกมาอีกมั้ยคะ. แล้วจะมีผลยังไงกะทองคะ

ดีดไปไม่ไกล คอตกมาแต่ไกลเลย พี่ใหญ่ :_cd

เขียนไปแล้วในหน้าที่แล้วครับ

สิ่งที่ผม กลัว คือ น้ำมัน วิ่ง ลงมา มากกว่า สามเหรียญครับพี่ใหญ่ ซึ่งโอกาศ มัน เกิด ได้ ง่าย มาก เพราะ ตลาดโลก พอใจกับ น้ำมัน ที่ ต่ำกวา 100เหรียญ ครับ

ใกล้เคียงครับ ถ้าสหรัฐฯ บอกว่า สต็อคน้ำมันมีเยอะ / ยอดสั่งสินค้าลดลง ปริมาณน้ำมันดิบมีมากกว่าความต้องการ ราคาก็ต้องลดลงแน่นอนครับ บางคนเพียงแค่ชี้นำเท่านั้น ก็หล่นแล้ว

วันนี้ลูกเจ้ป่วนมากคงไม่ค่อยได้เข้านะ

คุณเด็กขายของค่ะ ตัวเลขจ้างงานออกมาไม่ดี แต่ดอลล่าร์ยังแข็งค่าอยู่เลย. งง มีปัจจัยอะไรหนุนดอลล่าร์อยู่ป่าวค่ะ.

วันนี้ ค่ายที่เล่นอยู่คือ Classic.... message มาบอกว่า วันจันทร์หยุด อีกแล้ว ยังงี้เปลี่ยนค่ายแน่นอน รอไป shop ที่งาน money expo ก่อน เมื่อนั้นจะได้เวลาโบกมือลา ค่ายนี้เสียที

คันไม้คันมืออยากกดมาหลายวัน นันนี้จะได้กดมั๊ยเนี่ย ใครรอกดบ้้าง รอที่เท่าไรกัน

ใกล้แล้ว ใกล้ตลาดเปิดทำการแล้ว ตอนนี้ ตลาดล่วงหน้า The data proved disappointing, coming two days before the Labor Department’s nonfarm payrolls report for last month.

Futures on the Dow Jones Industrial Average DJM2 -0.41% fell 49 points, or 0.4%, to 13,1169.0.

S&P 500 Index futures SPM2 -0.46% slipped 6.2 points to 1,394.20, while Nasdaq 100 futures NDM2 -0.51% lost 11.75 points to 2,706.75.

หุหุ แต่ตรงกับเวลาที่คุณตี๋ โพสต์เลยนะครับ 19.20 น.

ปล. Resistances: 1659, 1667, 1675, 1690

Supports: 1652, 1638, 1630, 1620

1652 ก็ทำหน้าที่ของตัวเองได้ไม่เลว แต่ว่าจะรอดไหมละเนี้ย :047

คุณเด็กขายของค่ะ ตัวเลขจ้างงานออกมาไม่ดี แต่ดอลล่าร์ยังแข็งค่าอยู่เลย. งง มีปัจจัยอะไรหนุนดอลล่าร์อยู่ป่าวค่ะ.

แล้วทำไมค่าเงินดอลล์สหรัฐฯ ต้องหล่นทันทีด้วยล่ะ ในเมื่อการจ้างงานไม่ได้มีผลกระทบโดยตรงกับค่าเงินดอลล์ การจ้างงานที่ลดลงจะไปกระทบกับอำนาจซื้อของอเมริกันชน ที่ไม่มีเงินมาจับจ่ายซื้อของ พอไม่มีปัญญาซื้อ ก็จะทำให้บริษัทโรงงานขายของไม่ได้. ของล้นสต็อค ก็ต้องลดปริมาณการผลิต. ผลกระทบโดยตรงคือ บริษัทในตลาดหุ้นฯ นั้นแหละ ที่หุ้นจะตก ส่วนนักลงทุนพอเห็นหุ้นตก ก็จะเทขายหุ้นฯ แล้วมองหาสินทรัพย์ปลอดภัย คือ

1. ดอลล์สหรัฐ ยิ่งคนต้องการถือมากเท่าไหร่ ก็ต้องแข็งมากตาม

2. ทองคำ อันนี้ อยู่ตรงประเด็นที่ว่า มันลดลงมามากแล้ว การสร้างช่องว่างกำไรถือว่ามีจังหวะมาก

มาช่วยแล้วพี่น้อง จงขึ้นนนนนนนนนนน :Dh

แล้วทำไมค่าเงินดอลล์สหรัฐฯ ต้องหล่นทันทีด้วยล่ะ ในเมื่อการจ้างงานไม่ได้มีผลกระทบโดยตรงกับค่าเงินดอลล์ การจ้างงานที่ลดลงจะไปกระทบกับอำนาจซื้อของอเมริกันชน ที่ไม่มีเงินมาจับจ่ายซื้อของ พอไม่มีปัญญาซื้อ ก็จะทำให้บริษัทโรงงานขายของไม่ได้. ของล้นสต็อค ก็ต้องลดปริมาณการผลิต. ผลกระทบโดยตรงคือ บริษัทในตลาดหุ้นฯ นั้นแหละ ที่หุ้นจะตก ส่วนนักลงทุนพอเห็นหุ้นตก ก็จะเทขายหุ้นฯ แล้วมองหาสินทรัพย์ปลอดภัย คือ

1. ดอลล์สหรัฐ ยิ่งคนต้องการถือมากเท่าไหร่ ก็ต้องแข็งมากตาม

2. ทองคำ อันนี้ อยู่ตรงประเด็นที่ว่า มันลดลงมามากแล้ว การสร้างช่องว่างกำไรถือว่ามีจังหวะมาก

พี่ใหญ่ค่ะและทีมงาน หลังจากหายไปหลายวัน มัวแต่มึนกะงานประจำ คราวนี้พอว่างแล้ว พร้อมลุยน้องทองแล้วค่ะ ซื้อเท่าไหร่ดี 1650-2 จัดไปเลยนะค่ะ ขอเสียงความเห็นหน่อย