ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

รัสเซียเตือนชาติตะวันตกไม่ให้ใช้มาตรการแทรกแซงทางทหารเพื่อแก้ไขความขัดแย้งในพื้นที่ต่างๆ ทั่วโลก เนื่องจากอาจส่งผลให้สถานการณ์บานปลายจนกลายเป็นสงครามนิวเคลียร์ในอนาคต

นายกรัฐมนตรี ดมิทรี เมดเวเดฟ แห่งรัสเซีย กล่าวก่อนเดินทางไปร่วมประชุมสุดยอดจี-8 ที่ประเทศสหรัฐในวันพรุ่งนี้ว่า มหาอำนาจตะวันตกไม่ควรใช้มาตรการแทรกแซงทางทหารในพื้นที่ขัดแย้งหลายแห่งทั่วโลก เช่น สถานการณ์ที่ซีเรีย และ ลิเบีย เนื่องจากการแทรกแซงทางทหารจะทำให้กลุ่มติดอาวุธที่แอบแฝงในประเทศเหล่านี้ก้าวขึ้นมามีอิทธิพลในอนาคต จนเป็นเรื่องยากที่ชาติตะวันตกจะกวาดล้างได้ และอาจทำให้กลุ่มติดอาวุธเหล่านี้นำอาวุธนิวเคลียร์ออกมาใช้ทำสงครามต่อต้านชาติตะวันตกในอนาคตอีกด้วย.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คณะรัฐบาลชุดใหม่ของฝรั่งเศสเตรียมตัดลดเงินรายได้ของตนเองลงร้อยละ 30 เพื่อแสดงให้ประชาชนฝรั่งเศสเห็นความจริงใจของรัฐบาลในการแก้ไขปัญหาเศรษฐกิจตกต่ำของประเทศ

คณะรัฐบาลชุดใหม่ของฝรั่งเศสภายใต้การนำของประธานาธิบดี ฟรองซัวส์ ออลลองด์ เตรียมเข้าประชุมคณะรัฐมนตรีเป็นครั้งแรกในวันนี้ที่กรุงปารีส ซึ่งนายกรัฐมนตรี ฌอง-มาร์ก เอโรลต์ ประกาศว่า วาระเร่งด่วนของรัฐบาลชุดใหม่คือการตัดลดเงินรายได้ของคณะรัฐมนตรีลงร้อยละ 30 เพื่อเป็นตัวอย่างแก่ประชาชนฝรั่งเศส และแสดงความจริงใจของรัฐบาลชุดใหม่ในการเร่งแก้ปัญหาเศรษฐกิจของฝรั่งเศสด้วย

ทั้งนี้ การตัดลดเงินรายได้ของประธานาธิบดีและคณะรัฐมนตรีชุดใหม่สะท้อนให้เห็นความแตกต่างชัดเจนระหว่างรัฐบาลชุดใหม่กับชุดเก่า โดยอดีตประธานาธิบดีนิโกลาส์ ซาโกซีย์ เพิ่มรายได้ให้กับตัวเองถึงร้อยละ 170 ภายในช่วงเวลา 5 ปีที่เขาดำรงตำแหน่ง.

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : นิรันดร์ โรจน์ธนานันต์ /สวท.   Rewriter : นิรันดร์ โรจน์ธนานันต์ /สวท.

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

วันที่ข่าว : 17 พฤษภาคม 2555

By Barbara Kollmeyer, MarketWatch

MADRID (MarketWatch) — Shares of Vodafone Group PLC and Standard Chartered PLC were among stocks leading the FTSE 100 index south on Thursday as euro-zone-related political news and events continued to weigh on broader European markets.

The FTSE 100 index UK:UKX -1.24% . owing to worries over Greece’s future in the euro zone and political crisis.

ตลาดลอนดอยปิดตลาดแบบ ติดลบ 1.24% จากวิกฤติความไม่แน่นอนในทางการเมืองของยูโรโซน และ ความแตกตื่นถอนตังค์ออกจากระบบธนาคาร

คุณ Kan12 คงหลับไปแล้วแจมไม่ทัน(ง่วนอยู่)

เรื่องนิติบุคคลหมู่บ้านเนี่ยมีปัญหาทั้งนั้นแหละค่ะ แต่ที่หมู่บ้านว่ามีปัญหาแล้วนะ ของคุณ Kan12 กับป๋า หนักกว่าที่หมู่บ้านเยอะ

เรื่อง รปภ ไม่ได้ดังใจ คนสวนตัดต้นไม้ไม่สวย ล้วนเป็นปัญหาโลกแตก เจอกันทุกหมู่บ้าน

แต่กรรมการนี่สิ ที่หมู่บ้านเลือกกรรมการแบบยัดเยียดให้ชาวบ้านเป็น ฉันไม่ขอเหนื่อยแต่ขอบ่นอย่างเดียว (อันนี้ขอบ่นในฐานะโดนเป็นกรรมการเสมอๆ)

พอดีมีหลายหลังคาเรือนต้องแบ่งกรรมการเป็นโซนแล้วแต่ละโซนเลือกกรรมการในโซนตัวเอง บ้านไหนเป็นที่รู้จักก็จะโดนเลือก(ยัดเยียด)แทบทุกสมัย(แฟนโดนประจำ)

ยังไม่เคยมีว่าลูกบ้านลงคะแนนเลือกตั้งไม่ครบจำนวนตาม กม กำหนดนะคะ การตีขลุมตั้งคณะกรรมการเองจึงยังไม่เคยเกิด

แต่ก็มีบางโซนเหมือนกันที่อาสา (ซึ่งอนุมานได้ว่าทำไมถึงอาสา) ก็จะมาสร้งปัญหาอย่างที่เจอกันประปราย เช่น พยายามหาเรื่อง รปภ ชุดเก่าเพื่อให้กรรมการเห็นว่า รปภ หย่อนประสิทธิภาพและไม่ต่อสัญญา แล้วก็เอาบริษัทพรรคพวกเข้ามาเสนองาน เป็นต้น ทำให้เหนื่อยใจกายกับกรรมการคนอื่นที่ต้องราวีกับกรรมการกันเองก็มี และก็พวก ego สูงความเห็นฉันดีเสมอ ก็มี แต่ยังไม่เคยเจอปัญหาเรื่องล็อคที่จอดรถ เพราะสำนักงานอยู่ที่สโมสร ที่จอดเยอะอยู่แล้ว หรือใช้งบประมาณในสิ่งที่เกินจำเป็น (เพราะกรรมการเยอะ กว่าจะผ่านมติได้)

เอ้อ บ่นมาเยอะ เอาเป็นว่าขอให้ในบ้านเราสงบร่มเย็นก็พอ รอบๆ ตัวหลับตาบ้างจะได้ไม่เครียด

ง่วงแล้ว ขอไปนอนบ้างนะ. :37 :37 :bye

ไม่ใช่สิหลังตี1ลดไป50ต่างหาก(ข่าววงในไหนก็ไม่รู้)

น่าจะขึ้นนะครับ หากไปดูย้อนหลังใน 3 วัน ถ้าไม่ยืน 1580 ก็ ไซค์เวย์ 157X ครับ

ป่านนี้ ซ้อเมื่อเช้าที่มาถาม อับดุลฯArthas คงนั่งหน้าจ๋อย นิ ว่าแต่ อับดุลฯ arthas คงไม่หลงไปแทง S นะครับ อิอิ

ไม่แน่ นอน อยาก พาลูกค้าออกให้หมกก่อน

นอนครับนอน เที่ยงคืนแล้ว ชนและชลออยู่แนวต้านที่ สามนี่แหละ วันนี้ พระอาทิตย์ขึ้น เจอกันใหม่ จะมาบ่นอีก หุหุ

สวัสดีค่ะ เจ้ๆเฮียๆทุกท่าน เป็นมือใหม่เพิ่งเข้ามาเทรดทอง คารวะขอคำแนะนำด้วยนะคะ ^^V :Hi

ลืมต้อนรับน้องใหม่ ขออภัยค่ะ

ยินดีต้อนรับนะคะ ว่าแต่ชื่อยาวจังจะให้เรียกไรดีล่ะ "funnycandy" เอาเป็น " ฟันดี" พอไหวมั้ยคะ อิอิ

กิตติศัพท์ด้านไหนครับ ด้าน " ดอย จัง แก " หรือ ดอย จน มึน " ครับ

แหม..เป็นกิตติศัพท์ทางด้าน "ไม่น่าดอย" มากกว่าค่ะ แต่ตอนนี้ ตัวเอง "ดอยจนมึน"พอสมควรนะคะ :45

ลืมต้อนรับน้องใหม่ ขออภัยค่ะ

ยินดีต้อนรับนะคะ ว่าแต่ชื่อยาวจังจะให้เรียกไรดีล่ะ "funnycandy" เอาเป็น " ฟันดี" พอไหวมั้ยคะ อิอิ

อิอิ...สวัสดีค่ะ พี่ Pasaya ชื่อย่อฟังดูน่าหวาดเสียว ขอเป็น "ฝันดี" น่าจะนอนหลับสบายกว่านะคะ ^_______^

หวัดดีและฝันดีเลยนะครับ คุณ funnycandy :37

ฝันดีค่ะเฮียดอนฮวน หรือ หวน ดีคะ ? ถูกแก้ไข โดย funnycandy

หวัดดีและฝันดีเลยนะครับ คุณ funnycandy :37

ไม่แน่ นอน อยาก พาลูกค้าออกให้หมกก่อน

เยี่ยม :gd

ซาหวักกียามเช้า 1573 ออน 23337/23392 ใก้ลได้ออกแล้วตู

วันนี้คงไม่ได้เข้ามาคุย ถ้ามาต้องเที่ยง ๆ ตนลากันเยอะ ต้องทำแท้เขา งานเราแปะ ไว้ก่อน

Pt ไอซียู อยู่รอกันก่อนนะ ไม่ไหว ไม่ว่ากัน อาทิตย์ก็งานนอกหลายวัน

เจ้ครับ ยาโยอิ ไม่อร่อยเลย ใช้ของไม่ค่อยมีคุณภาพ แซลม่อนที่เจ้แหลกวันนั้น อร่อยสุดแล้วนะครับ

ฉันชมวาซาบิ ไม่ได้ชมแซลม่อน