ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณ DonJuan วันนี้วันหยุด แต่ตลาดต่างประเทศไม่หยุด ราคาสมาคมจะปรับให้ตามตลาดต่างประเทศหรือเปล่า หรือราคานี้แล้วแช่ทั้งวันครับ เหมือนเสาร์อาทิตย์

ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าราคาไม่แตกต่างอาจไม่ปรับ แต่ราคาแตกต่างน่าจะปรับนะครับ ผมก็ไม่ทราบว่าวันหยุดเช่นนี้(นอกจากวันเสาร์) สมาคมจะปรับให้ไหม ต้องรอท่านอื่นครับผม

แต่ถ้าราคาไม่ปรับก็ดีเหมือนกันนะครับ ถ้ามีแรงขึ้นอีกมากก็ไปซื้อกำไรสั้นๆอีกสักหน่อย แต่ถ้าลงมากๆแล้วไม่ปรับ ก็ขายซะ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขายไม่ทันขอรับ ราคาลงอีก 50 บาท เลยไม่ขาย แต่คิดว่าเป็นความโชคร้ายที่กลับเป็นเรื่องดี อิอิ ถ้ายืนถึงเช้านะครับ

กะแล้วต้องไปเจอลง 50 ไม่ขายกลายเป็นดี :lol: ดีใจด้วย

เห็นคุณ Tony โพสต์ไว้ที่ห้องคุณ ปิรันย่า เลยเอามาให้เพื่อนๆ ได้อ่านเป็นข้อมูลครับ

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ทองพุ่งทำนิวไฮ $1,452.50หลังมูดีส์หั่นเครดิตโปรตุเกสข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 6 เมษายน 2554 07:37:41 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดทะยานขึ้นแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์เมื่อคืนนี้ (5 เม.ย.) เนื่องจากกระแสความวิตกกังวลเกี่ยวกับวิกฤตหนี้สาธารณะของยุโรปและความตึงเครียดในตะวันออกกลาง ทำให้นักลงทุนแห่เข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงกันอย่างคึกคัก

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.พุ่งขึ้น 19.50 ดอลลาร์ หรือ 1.36% ปิดที่ 1,452.50 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,431.00-1,456.40 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนพ.ค.เพิ่มขึ้น 68.9 เซนต์ ปิดที่ 39.183 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.พุ่งขึ้น 9.80 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,796.80 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมิ.ย.พุ่งขึ้น 8.70 ดอลลาร์ ปิดที่ 793.10 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า นักลงทุนแห่เข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงจากวิกฤติหนี้ยุโรป หลังจากมูดี้ส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือพันธบัตรระยะยาวของรัฐบาลโปรตุเกสลง 1 ขั้นสู่ Baa1 จาก A3

ไมค์ ดาลี นักวิเคราะห์จาก PFGBEST กล่าวว่า ข่าวการปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของโปรตุเกสทำให้เกิดการคาดการณ์ในวงกว้างว่า โปรตุเกสอาจจะต้องขอรับความช่วยเหลือด้านการเงินจากกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) และสหภาพยุโรป (อียู) เช่นเดียวกับกรีซและไอร์แลนด์

นอกจากนี้ ดาลีกล่าวว่า สถานการณ์ตึงเครียดทางการเมืองในลิเบียและตะวันออกกลาง ยังคงเป็นปัจจัยสำคัญที่หนุนราคาสินค้าโภคภัณฑ์ รวมทั้งทองคำและน้ำมันดิบ ปรับตัวสูงขึ้นด้วย

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th

สวัสดีคุณ เด็กขายของ และเพื่อนๆทุกท่านครับ

วันนี้ออกไปจะขายทองครับ ดูกราฟแล้วคิดว่าราคาน่าจะนิ่งหรือไม่ก็ขึ้น ไปถึงห้างชะล่าใจอีกแล้ว แค่เดินไปซื้อกาแฟหัวเขียวเท่านั้น ไม่ได้นั่งกินเค้กมะพร้าวอ่อนที่ร้านด้วยสักหน่อย ออกมาดูร้านเจ้าเดิม เฮ้ย ผีหลอกครั้งที่ 3 ติดๆกัน ราคาลงไป 50 บาท ครับ เซ็ง(หมดอารมณ์ดูสาวๆเลย) เลยพกน้องทองไปเดินเล่นงานกาชาด ไม่ขายซะงั้น

แต่ยังโชคดีครับ ที่กลับมาดูเห้นทะลุไปถึง 1444 เก่งจริงวันนี้ 1449 ไปเลยจิ นิวไฮไปเลย

ปล. คุณเด็กขายของครับ ทีโบนสเต็กของร้านกระทรวงเกษตร(ในงานกาชาด)อร่อยมาก นุ่มจริงๆครับ 390 ชิ้นใหญ่มาก กินคนเดียวลืมคำว่า หิว!

สวัสดีคุณ DonJuan

เดี๋ยวว่าจะไปเดินงานกาชาด สอยดาว ตกปลา แก้เซ็งตกรถหน่อยครับ ( เพราะยึดมั่นราคา 20,450 บาท ถึงจะซื้อ ซึ่งจริงๆ ราคาก็ลงมาได้ แต่

สมาคมฯ ไม่จัดให้ ก็เลย " ตกรถ " ในรอบนี้ ) รับทราบครับ เดี๋ยวจะเดิน ดมกลิ่น ตามหา T-bone steak ครับ ของชอบเลยครับ

เช้านี้ ยังหวังเกิด Panic Sale ในฝั่งของตลาดเอเชีย จากการปรับขึ้นดอกเบี้ยเงินฝาก - เงินกู้ เมื่อไม่เกิด ก็คงไม่มีแล้ว กลับทำให้ค่าเงินหยวน

แข็งค่ายิ่งขึ้นไปอีก

อาทิตย์นี้ เลยกลายเป็นว่า ค่าเงิน US Dollar ร่วงลง จาก กระแสการคาดการณ์ขึ้นดอกเบี้ยของ ECB + ราคาน้ำมันดิบที่สูงขึ้น + ขึ้นดอกเบี้ยจีน

และเมื่อคืนนี้ FOMC ( Federal Open Market Committee ) ทุกๆ 3 weeks after the Federal Funds Rate is announced ก็บอก

เกี่ยวกับการดำเนินนโยบาย QE 2 ต่อเนื่องไปถึงกลางปี และ จะไม่ขึ้นดอกเบี้ย ( เด็กขายของ ต้องบอกไว้ก่อนนะครับ ว่า รายงาน

ดังกล่าว เป็นผลการประชุมเมื่อต้นเดือน มีนาคม 2554 ก่อนวิกฤติแผ่นดินไหว + สึนามิ + โรงไฟฟ้าพลังนิวเคลียร์ที่ญี่ปุ่น ซึ่งทุกอย่างด้าน

เศรษฐกิจในโลก เริ่มฟื้นตัว) ก็ทำให้นักลงทุนรู้ว่า ยังมีเงินจาก QE 2 เข้ามาเพิ่มอีก ค่าเงินดอลล์ ก็ยิ่งอ่อนค่าลงไปอีก

ราคาทองตลาดโลก อ้างอิงเป็น US Dollar เมื่อดอลล์อ่อน ราคาทอง ก็ต้องสูงขึ้น ถ้าอยู่คงที่ คนที่ถือหรือใช้สกุลเงินอื่นๆ ในโลก จะซื้อทอง ได้ราคาถูกกว่า คนอเมริกัน ใครมันจะยอมล่ะครับ

วันนี้ เป็นวันหยุดราชการ 6 เมษายน 2554 ธนาคารแห่งประเทศไทย ปิด คาดว่า ไม่มีการเข้าซื้อเงินตรา USD เพื่อพยุงไม่ให้แข็งค่า แล้ว

พรุ่งนี้เปิดทำการเป็นปกติ ก็คงตามน้ำไปแบบนี้ไปเลย เพราะถือว่า ประชาชน รับรู้ รับทราบ ค่าเงินไปแล้ว ตั้งหลัก ให้ดีแล้วกันครับ

อย่างที่เคยเม้นท์ไป ทองตลาดโลกขึ้น แต่แปลงเป็นราคาไทยๆ ตอนกลางคืน กับ ตอนเช้า อาจจะไม่เป็นดั่งที่คาด แต่ก็ยังนอนหลับฝันดีครับ

วันนี้ สมาคมฯ ประกาศราคาขาย ได้ใจเป็นอย่างมากเลยครับ ใกล้ชิดสนิทแนบกับ Fair Price แบบคาดไม่ถึง ในเหตุการณ์ราคาขึ้นครั้งนี้

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

นอกจากสเต็กแล้ว เดินไปต่อไปอีกสักหน่อย จะเจอนิสิตจุฬาฯครับผม เพิ่งจะรู้ว่าเดี๋ยวนี้เค้ารับลูกหลานกินนรี นางฟ้ามาเข้าเรียนกัน เพลินตายิ่งนักขอรับ ก่อนถึงซุ้มนั้น ให้จับโอวัลตินภูเขาไฟมาไว้ติดความหวานที่ปลายลิ้น ผสานกับความหวานช่ำของการชมนางฟ้ากินนรี ในวันที่อากาศเป็นใจ ให้ขุนแผนชมสวนยิ่งนัก สำราญกันในคนละแบบฉบับ ช่วยให้หายเซ็งได้ชงัดนัก ขอรับ...

ปล. ขอบคุณสำหรับข่าวสารและข้อมูลนะครับ

โอ้ย ! อิจฉา คนมีทองในมือจังเลยครับ ยิ่งหลายๆ คน ยังไม่ยอมขาย

รอราคาทองขึ้นไปอีก ก็ โคตรอิจฉา ตาร้อน ผ่าวๆ เลย เมื่อวานตอนเย็น

สมาคมฯ ก็ดันลดราคาลงมาอีก 50 บาท ทำให้ นักลงทุนเก็บทองกลับบ้าน

ไม่ยอมขายก็อีกเยอะ แค่ข้ามวันข้ามคืน ก็ได้ค่าเหนื่อยหิ้วไปหิ้วมาอีก

บาทละ 150 บาท

โอ้ย ! อิจฉา คนมีทองในมือจังเลยครับ ยิ่งหลายๆ คน ยังไม่ยอมขาย

รอราคาทองขึ้นไปอีก ก็ โคตรอิจฉา ตาร้อน ผ่าวๆ เลย เมื่อวานตอนเย็น

สมาคมฯ ก็ดันลดราคาลงมาอีก 50 บาท ทำให้ นักลงทุนเก็บทองกลับบ้าน

ไม่ยอมขายก็อีกเยอะ แค่ข้ามวันข้ามคืน ก็ได้ค่าเหนื่อยหิ้วไปหิ้วมาอีก

บาทละ 150 บาท

ผมเดาว่าก่อนถึง 146X อาจมีย่อลงมาให้เก็บสักหน่อยนะครับ

ภาวะการซื้อขายในตลาดน้ำมันนิวยอร์กเป็นไปอย่างซบเซา หลังจากธนาคารกลางจีนประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ยเงินกู้และเงินฝากอีก 0.25%

ส่งผลให้อัตราดอกเบี้ยเงินกู้ระยะ 1 ปี เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 6.31% และอัตราดอกเบี้ยเงินฝากระยะ 1 ปี เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 3.25%

ธนาคารกลางจีนระบุว่า การปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยมีวัตถุประสงค์เพื่อควบคุมอัตราเงินเฟ้อและราคาสินทรัพย์ที่พุ่งสูงขึ้น แต่นักลงทุนกังวลว่า

นโยบายคุมเข้มด้านการเงินอาจจะส่งผลกระทบต่อการขยายตัวของเศรษฐกิจและอาจทำให้ความต้องการพลังงานในประเทศจีนลดน้อยลงด้วย

อย่างไรก็ตาม สำนักงานสารสนเทศด้านการพลังงานของสหรัฐ (EIA) คาดว่า ปริมาณการใช้พลังงานของจีนจะเพิ่มขึ้นอีก 600,000 บาร์เรลต่อวัน

และคาดว่าปริมาณการใช้พลังงานในสหรัฐจะเพิ่มขึ้นอีก 130,000 บาร์เรลต่อวัน

นักลงทุนจับตาดูรายงานสต็อกน้ำมันดิบของสหรัฐในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 1 เม.ย. ซึ่ง EIA จะเปิดเผยในวันพุธนี้ โดยนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่า

สต็อกน้ำมันดิบจะเพิ่มขึ้น 1.4 ล้านบาร์เรล สต็อกน้ำมันกลั่นจะลดลง 200,000 บาร์เรล สต็อกน้ำมันเบนซินจะลดลง 1.9 ล้านบาร์เรล และคาดว่าอัตราการใช้กำลังการกลั่นน้ำมันจะเพิ่มขึ้น 0.6%

ปล. เกี่ยวกับสต็อคน้ำมัน ถ้าสต็อคน้ำมันลดลงตามคาดการณ์ ก็เหมือนอุปทาน ลดลง แต่อุปสงค์ มีเท่าเดิม ราคาน้ำมันที่ขายในสหรัฐก็จะสูงขึ้น

ทำให้ คาดว่า ราคาน้ำมัน Crude Oil อาจปรับตัวสูงขึ้น ในค่ำคืนนี้ เมื่อราคาน้ำมัน ขึ้น ก็จะไปยิ่งฉุดให้เงินดอลล์ อ่อนค่าลงอีก เพราะสภาวะเงินเฟ้อ

( ค่าพลังงาน แพง )

ผมเดาว่าก่อนถึง 146X อาจมีย่อลงมาให้เก็บสักหน่อยนะครับ

ยิ่งสูงยิ่งหนาวครับ อัตราที่ปลอดภัยยามนี้ คือ 20,450 บาท และ 20,400 บาท ตามลำดับครับ จุดที่คุณ DonJuan ถืออยู่เป็นจุด

ที่ VISIT ครับ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ กำลังต้องการตัวอยู่พอดี สมมุตินะครับ ถ้าคุณเด็กขายของมีของ (ไม่อยากสมมุติเลย อยากให้มีจริงๆ)

จะตัดสินใจอย่างไรดีครับ

ถูกแก้ไข โดย FOR GOLD

ค่าเงินบาทเริ่มอ่อนนิดหน่อยแล้วครับพี่น้องไทย

อยากขายจนตัวสั่น แต่พลันก็ได้ยินเสียงน้องทองอันหวานใสว่า พี่จ๋า ขอนู๋ค้างกับพี่อีกสักคืนนะค่ะ พรานทะเล ที่ครูเอื้อขับร้องไว้นั้น ช่างไพเราะเสียนี่กระไร ทำให้น้องต้องขึ้นเอา ขึ้นๆๆๆๆๆ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ กำลังต้องการตัวอยู่พอดี สมมุตินะครับ ถ้าคุณเด็กขายของมีของ (ไม่อยากสมมุติเลย อยากให้มีจริงๆ)

จะตัดสินใจอย่างไรดีครับ

ครับ สมมุตินะครับ สมมุติ เด็กขายของ มีของ 100 บาท ในมือ ที่ต้นทุนเฉลี่ย 20,400 บาท

เด็กขายของ จะปล่อยออกก่อน 25 - 30 บาท เพื่อตัดเอาทุนขึ้นมาก่อน ส่วนกำไร 200 บาท/1 บ่าท ก็เอาไปหาของกินสิครับ 55555

ส่วนที่เหลือ รอลุ้นต่อไปครับ

จังหวะตอนนี้ เป็นใจอย่างมาก ที่ทุกอย่างทำให้ ค่าเงิน ดอลล์ สหรัฐ อ่อนค่า เป็นเหมือนอุ้มให้ราคาทอง

ทยานขึ้นไปครับ และเนื่องจากวันนี้ วันหยุด ไม่มีใครมาอุ้มค่าเงินบาท ทำให้ ค่าเงินหายไปเกือบ 13 สตางค์ ก็ประมาณ 70 บาท ของ

ราคาทองที่หายไป ไม่เป็นไรครับ สมาคมฯ Support ราคาให้เต็มที่แล้วครับ

แล้วแต่นะครับ คุณ FOR GOLD บางทีเด็กขายของก็เดาแบบมั่วๆ เหมือนกันครับ

ครับ สมมุตินะครับ สมมุติ เด็กขายของ มีของ 100 บาท ในมือ ที่ต้นทุนเฉลี่ย 20,400 บาท

เด็กขายของ จะปล่อยออกก่อน 25 - 30 บาท เพื่อตัดเอาทุนขึ้นมาก่อน ส่วนกำไร 200 บาท/1 บ่าท ก็เอาไปหาของกินสิครับ 55555

ส่วนที่เหลือ รอลุ้นต่อไปครับ

จังหวะตอนนี้ เป็นใจอย่างมาก ที่ทุกอย่างทำให้ ค่าเงิน ดอลล์ สหรัฐ อ่อนค่า เป็นเหมือนอุ้มให้ราคาทอง

ทยานขึ้นไปครับ และเนื่องจากวันนี้ วันหยุด ไม่มีใครมาอุ้มค่าเงินบาท ทำให้ ค่าเงินหายไปเกือบ 13 สตางค์ ก็ประมาณ 70 บาท ของ

ราคาทองที่หายไป ไม่เป็นไรครับ สมาคมฯ Support ราคาให้เต็มที่แล้วครับ

แล้วแต่นะครับ คุณ FOR GOLD บางทีเด็กขายของก็เดาแบบมั่วๆ เหมือนกันครับ

สมมุติได้ตรงกับข้อเท็จจริงของผมมากมายเลยครับ อิอิ

เพิ่มเติมอีกหน่อยนะครับ คุณ FOR GOLD

กรณีเมื่อขายไปแล้วที่ราคา 20,600/20,700 ตอนนี้ ถามว่า โอกาสที่จะเข้าซื้อที่ต่ำกว่า 20,600 บาท ถามว่า มีไหม มีครับ

ทองมีขึ้น แล้วก็มีลง เป็นช่วงๆ เพื่อสลับทำกำไร ใน Gold Future ขืนมีแต่ขึ้นอย่างเดียว ธุรกิจทองกระดาษ ก็แย่ แต่อาจจะ

หลังวันหวยออกงวดที่จะถึงนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แล้วถ้าถามว่า มีขึ้นอีกไหม 20,650/20,750 or 20,700/20,800 มีแน่นอนครับ ช่วงนี้ เพราะเหตุการณ์

ส่งเสริมครับ แต่ยังไม่มีอะไร หรือ มาตราการ อะไร เพื่อมาหยุดยั้ง สถานการณ์ค่าเงินดอลล์ อ่อน ครั้งนี้ ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณครับ คุณเด็กขายของ จัดให้ตามนั้นเลยครับ