ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

By Sarah Turner

SYDNEY (MarketWatch) -- Australian shares inched higher in early trading on Tuesday,

with the S&P/ASX 200 index AU:XJO +0.0048% up 0.1% at 4,135.70 ahead of a central bank interest rate decision due later in the day. Consumer discretionary firms and miners were among the strongest performers, with media group Fairfax Media Ltd. AU:FXJ 0.00% FFXLF +3.28% up 2.6% and aluminum producer Alumina Ltd. AU:AWC -2.77% AWCMF +1.03% up 1.2%.

เวลา 11.30 น. ธนาคารกลางออสเตรเลีย จะมีการออกมาประกาศเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยนโยบาย นักลงทุนเก็งกันว่า จะมีการปรับลดอัตราดอกเบี้ยลงมา ทำให้ตลาดหุ้น ขานรับขึ้นมาล่วงหน้า ซึ่งถ้ามีการลดดอกเบี้ยจริงๆๆ ราคาทองก็ควรจะขยับขึ้นตามในช่วงเวลานั้น เพราะฝากเงินแล้วดอกเบี้ยน้อลง ก็จะหันมาลงทุน มากกว่า ฝากเงิน

RBA INTEREST RATE DECISION

Actual:  04:30 GMTCons.: 3.5%Previous:  3.5%

RBA Interest Rate Decision is announced by the Reserve Bank of Australia. If the RBA is hawkish about the inflationary outlook of the economy and rises the interest rates it is positive, or bullish, for the AUD. Likewise, if the RBA has a dovish view on the Australian economy and keeps the ongoing interest rate, or cuts the interest rate it is seen as negative, or bearish.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ครับ คุณเด็กขายของ คุณกัปตัน เจ๊อี๋ ซ้อ Pa และทุกๆท่าน :01

สวัสดีครับผม รับข่าวสาร ข้อมูล เพื่อการตัดสนใจด้วยตนเองนะครับ

สวัสดียามเช้า พี่เด็กฯ พี่กัปตัน พี่โบ้เอ พี่ลัก เจ้ ซ้อ ทุกท่าน

วันนี้..เก่ง+เฮง..ตลอดนะคะ

สวัสดีครับ น้องน้ำใส ที่คอยใส่ใจอยู่ห่างๆแบบ ห่วงๆ ยามใดเหนื่อยล้าน้องจะคอยมาเติมพลังใจ จุ๊บ จุ๊บ ขอให้น้องได้ลำไยเยอะๆนะจ๊ะ

1600 มาแล้วหลัง 9 โมง ตามคาดโด๊ะ ยืนให้อยู่นะจ๊ะ :aa

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีครับ น้องน้ำใส ที่คอยใส่ใจอยู่ห่างๆแบบ ห่วงๆ ยามใดเหนื่อยล้าน้องจะคอยมาเติมพลังใจ จุ๊บ จุ๊บ ขอให้น้องได้ลำไยเยอะๆนะจ๊ะ

คุณพี่..อย่าลืมตามเรื่องเพิ่มพอร์ตให้ด้วยนะคะ..ไม่อยากเก็บแท่งไว้เฉยๆ..

กำลังรอคำตอบ...

คุณพี่..อย่าลืมตามเรื่องเพิ่มพอร์ตให้ด้วยนะคะ..ไม่อยากเก็บแท่งไว้เฉยๆ..

กำลังรอคำตอบ...

ตอนนี้พอร์ทคุณเป็นออนไลน์แบบ 96.5 หรือ 99.9 ครับผม อ้อ ถ้าจำไม่ผิด 96.5 นะครับ แล้วจะถามว่านำทอง 99.9 มาวางค้ำเพื่อเพิ่มพอร์ทได้ไหมนะครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

หลัง 11 โมง ยังยืนไม่อยู่ 1600 แล้วถ้ายิ่งลงต่ำกว่า 1998 ขา L เตรียมหนาว ขา S เตรียมยิ้มมุมปากนะครับ

ส่วนตัวเดาว่ายืนได้ในช่วง 11 โมงคงึ่งถึงบ่ายโมงนะครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ Nuchaba คุณ GB2514 คุณ Raty คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ foo คุณ พลอยสีสวย คุณ เกี้ยมอี๋ คุณ พวงชมพู คุณ Racha คุณ arthas คุณ กระต่ายทอง คุณ ขาใหม่ คุณ Jumbo A คุณ nene81 คุณ modtanoiy คุณ noijaa คุณ kaykee คุณ ท่านตี๋ คุณ แมวหลวง คุณ Pasaya คุณ nufirst คุณ Madee คุณ forgame คุณ noonoon_ja คุณ luk คุณ 96Needle คุณ ดอกเหมยสีทอง คุณ กบจ๊า คุณ Tfex.Gril.. และทุกๆท่านครับ(ขออภัยที่เอ่ยนามไม่ครบครับ)

วันนี้หากทองผ่านแล้วยืน 1601 ไม่ได้ คงมีขาใหญ่ทุบเป็นแน่แท้ ฉะนั้นขา L ควรเชียร์ให้ผ่านและยืนได้ก่อนบ่าย 2 นะครับ ซึ่งดูแล้วน่าจะมีแววผ่านและยืนได้เช่นกัน หากผ่านได้ คืนนี้ไปลุ้นในช่วง 1614-1616 กันนะครับ

ส่วนขา S ต้องเชียร์ให้ผ่าน 1601 แล้วยืนไม่อยู่ หากหล่นต่ำกว่า 1590 อีกมีแววลงแรงๆครับ อาจไปทดสอบ 1575-1578 ได้เลย แล้วคิดว่าน่าจะรับอยู่นะครับ

ส่วนตัวเดาว่าราคาสามารถขึ้นได้หลัง 9 โมง ขึ้นไปเรื่อยๆช้าๆแล้วยืนอยู่ 1601 ได้ก่อนบ่ายโมง จากนั้นย่อเล็กน้อยแถวๆ 1599-1600 ในช่วงบ่าย 2-3 เย็นๆก็สามารถมายืน 1601 ได้นะครับ จากนั้นคืนนี้ไปต่อ 1614-1616 สุดท้ายกลับมาปิดระดับวันที่ 160X ครับผม ทั้งหมดที่ว่ามา เดาล้วน ครับผม :047

:gdถึงเดาก็ชอบ

ถูกแก้ไข โดย watch.k

:gdถึงเดาก็ชอบ

ขอบคุณครับผม พอเป็นแนวทางนะครับ อย่าเชื่อตาม ควรไตร่ตรอง ผมก็เดาตามที่เล่นจริงๆของตนเอง อ่ะครับ

เจ้ จ๋า 1598-1599 มากดกันไหมจ๊ะ รับรอกดเช้า เสียวยันบ่ายค่ำ คริคริ :uu

สวัสดีคร้าคุณพี่ คุณป๋า คุณพี่เจ๊ คุณซ้อ คุณโบ้เอ และทุกคนค่ะ

คุณพี่ มันไต่ไป 1600 แล้วน่ะ อยากให้น้องเชียร์ขึ้นหรือลงค่ะ ^^

ตอนนี้น้องไม่ค่อยได้เข้ามาเม้าเท่าไหร่ แต่จะคอยอ่านเรื่อยๆนะคร้า

น้องน้ำหวานจ๋า (ออกเสียงสั้ยๆแบบน่ารัก) วันนี้เห็น้องแล้วพรี่ สำราญบานใจ ได้ลำไยทางหัวใจแล้วนะจ๊ะ

สวัสดีคร้าคุณพี่ คุณป๋า คุณพี่เจ๊ คุณซ้อ คุณโบ้เอ และทุกคนค่ะ

คุณพี่ มันไต่ไป 1600 แล้วน่ะ อยากให้น้องเชียร์ขึ้นหรือลงค่ะ ^^

ตอนนี้น้องไม่ค่อยได้เข้ามาเม้าเท่าไหร่ แต่จะคอยอ่านเรื่อยๆนะคร้า

พรี่ไม่หวังให้น้องเชียร์ทองนะจ๊ะ เชียร์ความสัมพันธ์ ของเราสองดีกว่าจ๊ะ ส่วนหน้าที่หาตังเป็นหน้าที่พรี่เองนะจ๊ะ ส่วนน้องก็หาน้ำเลี้ยงหัวใจให้ชุ่มฉ่ำ สำราญใจก็พอจ๊ะ (ถ้าเจ้อ่านรับรอง อ้วกแตก!)

ขอบคุณคุณป๋า กะคุณDonjuan มากๆนะคะ

สำหรับข้อมูลข่าวสารและคำวิเคราะห์และวิเดาค่ะ

:01