ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ไม่เหมือนกันเจ้ เจ้มีรถมีบ้านอยู่แล้ว ถ้าไม่มีหนี้ 30000 ต่อเดือนก็เพียงพอ

ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงสร้างเนื่อสร้างตัว ผมเริ่มต้นจากศูนย์ รถ บ้าน ซื้อเองหมดไม่เคยขอเงินแม่

ก่อนหน้านี้ก็ซื้อบ้านใหม่ให้แม่อยู่ แกเป็นมะเร็ง เดิมแกอยู่ตึกแถวบรรยากาศไม่ดี เลยหาบ้านเดี่ยวให้แกอยู่ ก็ช่วยกันผ่อนกะพี่ชายอีก 3คน เพิ่งจะผ่อนหมดเมื่อต้นปีนี้เอง

บ้าน 6 ล้าน ดาว์น2ล้าน ผ่อน 4 ล้าน 4ปีผ่อนหมดกลัวดอกเยอะเลยอัดต่อเดือนเยอะ

ส่วนผมเพิ่งแต่งงานก็เลยแยกอออกมา ต้องมาซื้อบ้านใหม่อีก ชีวิตวนเวียนอยู่กับหนี้นี่ละ ไม่หมดซักที :_02

ยอดเยี่ยมมากเลยน้อง รับรองลูกกตัญญูไม่มีอับจนแน่ๆ ขอปรบมือให้จ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาควรพ้น 1605 ได้แล้ว ถ้าบ่าย 3 ยังอยู่แถวนี้ มีสยองครับ :_cd

บอกเหตุผลหน่อยได้ไหมครับ

บอกเหตุผลหน่อยได้ไหมครับ

วัดความต้องการของนักลงทุนครับ เพื่อเอาราคาไปให้พ้นโซนอันตรายครับ

ก็จ่ายส่วนตัวให้มันน้อยๆ หน่อยดิ อาหารกลางวันกินคนเดียวข้าวแกงไม่เกิน 30 น้ำก็กินน้ำเปล่า มื้อดีๆ ไว้กินกะเมีย

อยู่บ้านคนเดียวก็ไม่ต้องเปิดแอร์ ไว้เปิดกะเมีย

เสื้อผ้าก็ไม่ต้องซื้อ ไว้ใช้ของเมีย อ้าว อิอิ

ซ้อทุกวันนี้ ข้าวกลางวัน office ออกให้หมด กินฟรี ก็ก๋วยเตี๋ยวบ้าง ข้าวกล่องบ้าง จะหนักก็ไปกินข้าวกะเมียเสาร์ อาทิตนี่ละ 555 :Wt

เปิดแอร์ก็เริ่มประหยัดละ แต่ก่อนเปิด 24 องศา เด๋วนี้เปิด 27 องศา ไม่ประหยัดให้มันรู้ไป

เสิ้อผ้าตัวเองไม่ค่อยซื้อหรอกนานๆที ชอบไปเดิน platinum ประตูน้ำ พวกแบรนด์เนมไม่ค่อยได้แอมเงินผมหรอก ส่วนใหญ่ซื้อของก็อป 555

ไปรับลูกก่อนนะจ้า เย็นๆ เจอกันใหม่น๊า

พี่ใหญ่ ขอยันที่ 1600 ด่วน จี๋ ครับ :_cd :_cd :_cd :_10 :_10 :_10 :Dh :Dh :Dh

ไม่เหมือนกันเจ้ เจ้มีรถมีบ้านอยู่แล้ว ถ้าไม่มีหนี้ 30000 ต่อเดือนก็เพียงพอ

ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงสร้างเนื่อสร้างตัว ผมเริ่มต้นจากศูนย์ รถ บ้าน ซื้อเองหมดไม่เคยขอเงินแม่

ก่อนหน้านี้ก็ซื้อบ้านใหม่ให้แม่อยู่ แกเป็นมะเร็ง เดิมแกอยู่ตึกแถวบรรยากาศไม่ดี เลยหาบ้านเดี่ยวให้แกอยู่ ก็ช่วยกันผ่อนกะพี่ชายอีก 3คน เพิ่งจะผ่อนหมดเมื่อต้นปีนี้เอง

บ้าน 6 ล้าน ดาว์น2ล้าน ผ่อน 4 ล้าน 4ปีผ่อนหมดกลัวดอกเยอะเลยอัดต่อเดือนเยอะ

ส่วนผมเพิ่งแต่งงานก็เลยแยกอออกมา ต้องมาซื้อบ้านใหม่อีก ชีวิตวนเวียนอยู่กับหนี้นี่ละ ไม่หมดซักที :_02

บ้านเจ้ก็ยังผ่อนอยู่จ๊ะ ตอนผ่อนที่ปั้วผ่อน เสร็จแล้วเอาที่เข้าแบงค์ มาผ่อนบ้าน แบ่งกันคนละส่วน

ช่วงก่อนก็ต้องผ่อนรถ ช่วงนี้ดีหน่อย รถ 2 คันผ่อนหมดแล้ว กะละจะเริ่มหนี้ใหม่คืนเปลี่ยนรถ รถดูว่ายังทนใช้ได้ไหมถ้าได้ คันที่เจ้ใช้ก็ทนไป

ยังดีที่เจ้เป็นข้าราชการ แถม ปั้วทำ ประกันชีวิตเอาไว้ ไม่งั้น เจอค่ารักษามะเร็ง กะค่ารักษาลูกเจ้ก็อ่วมแล้ว

ปล. ทองดอย เงินแม่วะ เงินเจ้ ไปดอยอยู่ที่เม็ดเงิน 10 โล ตอน 45 เหรียญ

1600 เอาอยู่ แน่

พาเจ้าของสวนทุเรียน ซื้อ ไป 1604

ซ้อทุกวันนี้ ข้าวกลางวัน office ออกให้หมด กินฟรี ก็ก๋วยเตี๋ยวบ้าง ข้าวกล่องบ้าง จะหนักก็ไปกินข้าวกะเมียเสาร์ อาทิตนี่ละ 555 :Wt

เปิดแอร์ก็เริ่มประหยัดละ แต่ก่อนเปิด 24 องศา เด๋วนี้เปิด 27 องศา ไม่ประหยัดให้มันรู้ไป

เสิ้อผ้าตัวเองไม่ค่อยซื้อหรอกนานๆที ชอบไปเดิน platinum ประตูน้ำ พวกแบรนด์เนมไม่ค่อยได้แอมเงินผมหรอก ส่วนใหญ่ซื้อของก็อป 555

เหมือนกัน ตกลงทำงานไหนวะ เดี๋ยว office เดี๋ยวร้าน งง วะ

เสื้อผ้าเจ้ แบรนด์นอก นะจ๊ะ จากตลาดโรงเกลือ 49 บาท กะ 100 บาท อิ อิ อาศัย หุ่น กะ หน้าดี กลบเกลื่อน :17

พาเจ้าของสวนทุเรียน ซื้อ ไป 1604

1600 เอาอยู่ไปต่อซิเฟร้ยยยยยยยยย

แนะนำกินข้าวร้านหรู ซื้อคูปองจากพวกเว็บ ensogo.com สิคะ นุ่นซื้อตลอดเลย ลดตั้ง 50 % แน่ะ

สนใจมั้ยถ้าสนเดี๋ยวจะได้เอาเว็บลิงค์แนะนำให้ (นุ่นจะได้ค่าแนะนำเพื่อนด้วย แอบงกอ่ะ55)

1600 เอาอยู่ไปต่อซิเฟร้ยยยยยยยยย

ที่ร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก งานประจำละ

ที่ร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก งานประจำละ

จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไป เค้ายังไม่เร่ง หุหุ