ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ไม่เอาไม่พูดดดดด คนนึงนอนก่ะลูก อีกคนนอนก่ะเมีย ป๋มนอนคนเดียวนะฮ๊าฟฟฟ :17

ขวัญเอ๋ย ขวัญมา เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปปลอบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นอนดีกว่า ตั้งขายก็ไม่ได้ด้วยซิ เลยเวลาตั้งละ ถือไว้ลุ้นอาทิตย์หน้าดีกว่า :bye

:bye :bye ซื้อลอยรออาทิตย็หน้า

เจ้ว่าตามลักแหละ ไปนอนแล้วนะ :bye :bye ยังไม่ได้เข้า เสียดายครังแรกที่ร่วง 23754

:bye :bye :bye เจ้ ว่าจะนอนแล้วเหมือนกัน

ราตรีสวัสดิ์นะทุกคน โชคดีพรุ่งนี้ตื่นมา 163x เลยน๊า

ซ้อก็ตั้ง ตอนนี้ตั้งขายไว้ 3 ชุด กะปล่อยออกทีละ step แต่ไหงมันเอาแต่เตี้ยลงหว่า ตั้งซื้อยังไม่กล้าขนาดเฝ้ายังเป็นชาวไล่ ใจไม่นิ่งพออ่ะ

แต่สูตรงกนี่ซ้อเป็นบ่อยจนอดนะ

จ้า... แต่ถ้าขายตอนนี้มันส่วนต่าง 80 บาท อะ ราคาขายหายไปเยอะเลย

ยังไงก็ถือว่าซื้อได้ถูกกว่าที่ขายไปก่อนหน้านี้ ตอน 23970 ซื้อกลับถูกกว่าเดิม 280 บาทต่อบาททอง *20 บาท ได้เงินคืนมา 5600 บาทแล้ว ทองเท่าเดิม

ถูกแก้ไข โดย luk

ที่จริงกัปตันยังไม่ได้เลี้ยงเค้าเลย ต้องรู้ว่าเค้าชอบกินไรด้วยจะได้หามาดูแลเค้าได้ถูก

ขวัญเอ๋ย ขวัญมา เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปปลอบ

พรุ่งนี้ให้คนอื่นแล้ว

พรุ่งนี้ให้คนอื่นแล้ว

หาคนให้ได้แล้วหรอ

ปั้วบอกที่เก่งๆ เวลาทำต้องมีส่วนผสมของเด็กกับดินป่าช้า

เริ่มกลัวแล้าจิ ลักไม่เอาไปเลี้ยงที่ร้านวะ

หาคนให้ได้แล้วหรอ

ปั้วบอกที่เก่งๆ เวลาทำต้องมีส่วนผสมของเด็กกับดินป่าช้า

เริ่มกลัวแล้าจิ ลักไม่เอาไปเลี้ยงที่ร้านวะ

เจ้ครับ เป็นรุ่นนี้นะครับ ลองอ่านดู

กุมารทองเกล้านางนี วัดภูเขาแก้ว ลพ.โชติ จ.อุบลราชธานี กุมารทอง ทองทรงฤทธิ์....เกล้านางนี เมาลีพระโพธิสัตว พระอาจารย์โชติ อาภัคโค ยอดพระเกจิกรรมฐานผู้ทรงเวทมหามนต์แห่งวัดภูเขาแก้ว ท่านได้จัดสร้างกุมารทองทรงฤทธิ์....เกล้านางนี โดยกุมารรุ่นนี้ได้บรรจุเส้นผมเกล้านางนี...เมาลีพระโพธิสัตว์ โดยได้ปลงผมผู้ที่มีผมตามตำรากล่าวไว้ว่า ผู้มีผมชนิดนี้ ปืนก็ยิงไม่ออกและเมื่อเจ้าของผมเติบโตขึ้นผมจะเกล้าไว้หรือถักเปียไว้หรือทำไว้แบบอย่างไร ทรงไหนก็ตาม ก็จะติดกันเป็นพืด ถึงวัน 8 ค่ำ 15 ค่ำ จะมีอาการเจ็บปวด ต้องเข้าวัด ถือศีลจึงจะไม่ปวด การตัดเกล้านางนี จะสามารถตัดได้ก็ต่อเมื่อได้ทำพิธีตัดให้ถูกต้องตามที่กำหนดไว้ในตำราโบราณ เช่น ต้องถือศีลกินเจให้ครบ 15 วัน และจะต้องให้พระอุปัชฌาย์องค์แรกเป็นผู้ตัดให้ หากไม่เช่นนั้นกรรไกรก็ไม่สามารถตัดได้ โดยผมเกล้านางนี...เมาลีพระโพธิสัตว์ นี้นับเป็นของดีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มีอานุภาพสรรพคุณมากล้น จัดอยู่ในของกายสิทธิ์ประเภท “ สรรพคุณครอบจักรวาล” มีความดีเด่นในหลายๆด้านอาทิเช่น โชคลาภ ค้าขาย ความเจริญก้าวหน้าในกิจการงาน ประสบการณ์จากผู้ที่บูชากุมารทอง ทองทรงฤทธิ์....เกล้านางนี เมาลีพระโพธิสัตว์

เมื่อคืนเปิดไฟนอนทั้งคืน เปิดโทศทัศน์ไว้ด้วย :17

เจ้ครับ เป็นรุ่นนี้นะครับ ลองอ่านดู

กุมารทองเกล้านางนี วัดภูเขาแก้ว ลพ.โชติ จ.อุบลราชธานี กุมารทอง ทองทรงฤทธิ์....เกล้านางนี เมาลีพระโพธิสัตว พระอาจารย์โชติ อาภัคโค ยอดพระเกจิกรรมฐานผู้ทรงเวทมหามนต์แห่งวัดภูเขาแก้ว ท่านได้จัดสร้างกุมารทองทรงฤทธิ์....เกล้านางนี โดยกุมารรุ่นนี้ได้บรรจุเส้นผมเกล้านางนี...เมาลีพระโพธิสัตว์ โดยได้ปลงผมผู้ที่มีผมตามตำรากล่าวไว้ว่า ผู้มีผมชนิดนี้ ปืนก็ยิงไม่ออกและเมื่อเจ้าของผมเติบโตขึ้นผมจะเกล้าไว้หรือถักเปียไว้หรือทำไว้แบบอย่างไร ทรงไหนก็ตาม ก็จะติดกันเป็นพืด ถึงวัน 8 ค่ำ 15 ค่ำ จะมีอาการเจ็บปวด ต้องเข้าวัด ถือศีลจึงจะไม่ปวด การตัดเกล้านางนี จะสามารถตัดได้ก็ต่อเมื่อได้ทำพิธีตัดให้ถูกต้องตามที่กำหนดไว้ในตำราโบราณ เช่น ต้องถือศีลกินเจให้ครบ 15 วัน และจะต้องให้พระอุปัชฌาย์องค์แรกเป็นผู้ตัดให้ หากไม่เช่นนั้นกรรไกรก็ไม่สามารถตัดได้ โดยผมเกล้านางนี...เมาลีพระโพธิสัตว์ นี้นับเป็นของดีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มีอานุภาพสรรพคุณมากล้น จัดอยู่ในของกายสิทธิ์ประเภท “ สรรพคุณครอบจักรวาล” มีความดีเด่นในหลายๆด้านอาทิเช่น โชคลาภ ค้าขาย ความเจริญก้าวหน้าในกิจการงาน ประสบการณ์จากผู้ที่บูชากุมารทอง ทองทรงฤทธิ์....เกล้านางนี เมาลีพระโพธิสัตว์

เมื่อคืนเปิดไฟนอนทั้งคืน เปิดโทศทัศน์ไว้ด้วย :17

55555555 งั้นเก็บไว้เถอะ น่าจะดี พอดีแฟนเจ้ไม่ชอบ

เล่นของกันหรอ :033

แนะนำเรื่องทอง บอกอะไรเขาหลายอย่าง เขานิยมชมชอบ ป้าแกเลยให้มาครับผม ให้ที่ชั้น 17 อ่ะครับ :17

วันหยุดสบายๆ ไปเที่ยวใหนดีคะคุณพี่...อย่าลืมชวนน้องกุมารไปด้วยล่ะ..เดวมีเคืองนะ..

จ้า... แต่ถ้าขายตอนนี้มันส่วนต่าง 80 บาท อะ ราคาขายหายไปเยอะเลย

ยังไงก็ถือว่าซื้อได้ถูกกว่าที่ขายไปก่อนหน้านี้ ตอน 23970 ซื้อกลับถูกกว่าเดิม 280 บาทต่อบาททอง *20 บาท ได้เงินคืนมา 5600 บาทแล้ว ทองเท่าเดิม

เฮ้ย ลักแกสอนกราฟเจ้บ้างสิวะ ยังไงงูๆปลาๆ ก็ยังดี

อรุณสวัสดิ์เช้าวันเสาร์ครับทุกๆท่าน

และแล้ว ราคาทองก็รับไว้ไม่อยู่ หลุดแนวรับหลายแนวลงมา

ทั้งที่ราคาทองพยายามทำตามคำสั่งแล้วว่าจะดีดขึ้น

แต่ดีดขึ้นไปได้แค่$1,608 แค่ประมาณนาทีเดียว

หลังจากนั้นก็ ลงมาพยายามรักษาระดับที่แนวรับที่ผมวาดไว้ที่ $1589.9 นานพอควร

แต่หลังจากนั้น เละ...เลยครับร่วงลงไปต่ำสุดที่ 1.576.64

มาดูข่าวกันก่อนดีกว่าครับว่า ราคาทองลงจากสาเหตุอะไร

เศรษฐกิจต่างประเทศ

วันที่ 7 กรกฎาคม 2555 06:58

ทองสหรัฐปิดดิ่ง30ดอลล์

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

ราคาทองตลาดสหรัฐ ปิดร่วงลง 30.5 ดอลลาร์ เหตุถูกกดดันจากดอลลาร์สหรัฐแข็งค่า หลังสหรัฐเผยตัวเลขจ้างงาน

ราคาทองคำตลาดนิวยอร์ก ปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (6 ก.ค.) เพราะได้รับแรงกดดันจากสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐที่แข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับยูโร หลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขจ้างงานเดือนมิ.ย.ที่เพิ่มขึ้นน้อยเกินคาด ซึ่งกระตุ้นให้นักลงทุนหลีกเลี่ยงความเสี่ยงและถือเงินดอลลาร์มากขึ้น

ราคาทองคำตลาดโคเม็กซ์ ส่งมอบเดือนส.ค.ร่วงลง 30.5 ดอลลาร์ หรือ 1.9% ปิดที่ 1,578.9 ดอลลาร์ต่อออนซ์ นับเป็นอีกครั้งที่ราคาทองปิดต่ำกว่าระดับ 1,600 ดอลลาร์ และตลอดทั้งสัปดาห์ ราคาทองร่วงลง 1.6%

ทั้งนี้ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรประจำเดือนมิ.ย. เพิ่มขึ้น 80,000 ตำแหน่ง ซึ่งน้อยกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าจะเพิ่มขึ้น 90,000-100,000 ตำแหน่งโดยประมาณ ขณะที่อัตราว่างงานทรงตัวที่ระดับ 8.2% ซึ่งสอดคล้องกับคาดการณ์ส่วนใหญ่

ข้อมูลตลาดแรงงานที่น่าผิดหวัง ผลักดันให้นักลงทุนเทขายสินทรัพย์เสี่ยง และหันมาถือสกุลเงินดอลลาร์ ส่งผลให้เงินดอลลาร์แข็งค่าขึ้น ซึ่งความเคลื่อนไหวดังกล่าวเพิ่มแรงกดดันให้ราคาทองคำ รวมถึงสินค้าโภคภัณฑ์ประเภทอื่นๆด้วย เพราะดอลลาร์ที่แข็งค่า ทำให้สินค้าโภคภัณฑ์มีราคาแพง สำหรับผู้ที่ถือครองสกุลเงินอื่น โดยดอลลาร์ พุ่งขึ้นอย่างมาก ขณะที่ยูโรอ่อนค่าแตะระดับต่ำสุดในรอบ 2 ปีเมื่อเทียบกับดอลลาร์ ที่ 1.2262 ดอลลาร์

http://www.bangkokbiznews.com

[ttachment=26794:M12293379-3.gif]

วันหยุดสบายๆ ไปเที่ยวใหนดีคะคุณพี่...อย่าลืมชวนน้องกุมารไปด้วยล่ะ..เดวมีเคืองนะ..

สวัสดีครับ คุณน้องน้ำใส รูปสตรีเพศยั่วกิเลสพรี่ไม่ขึ้นหรอกนะจ๊ะ แถมวันนี้ได้ไปเห็นของจริงอีกเกือบ 40 ชีวิต บอกตรงๆ ปลง ครับ :034 ชอบแบบ ไม่ยืนริมทะเลหรือใต้ต้นซากุระ หยอกเย้ากันมากกว่า

ปล. เรื่องกุมารทอง ผู้ใหญ่ให้มาด้วยจิตเมตตา เห็นว่าเราช่วยเหลือเขา คงเก็บไว้สักพันหนึ่งก่อนครับ แต่คงทำให้ค่าไฟที่บ้านขึ้นอีกเดือนละหลายร้อย เพราะเมื่อคืนนอกจากในห้องนอนแล้ว เปิดอีกหลายดวงอยู่ครับ ปกติไม่ค่อยกลัว แต่ไม่อยากลองครับ :17

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ขอบคุณมากครับ เฮียนายห้างฯ สำหรับข่าวสาร