ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ใช่ครับ ดันจนเหนื่อยก็ได้กำไรนิดเดียว สู้หุ้น กับน้ำมันไม่ได้

ดังนั้นหากไม่มีความเสี่ยงอื่นๆ นักลงทุนจะทิ้งทองไปเล่นอย่างอื่นที่ให้

กำไรมากกว่าก่อน พอหุ้นกับน้ำมันราคาสูงก็ขายทำกำไร แล้วเอามาซื้อทอง

ประกันความเสี่ยง

คืนนี่มีประกาศสำคัญบ้างไหมครับ คุณเด็กขายของ B)

โพสต์ไปแล้วข้างบน ดี 3 ไม่ดี 1 ส่วนมากเป็นเรื่อง ราคาสินค้าที่เพิ่มขึ้น คำว่า ราคาสินค้าที่เพิ่มขึ้น ก็คือ ภาวะเงินเฟ้อเริ่มเข้ามาครับ

ประเด็นตรงเป๊ะเลยครับ คุณ news กองทุนหลักๆ ใหญ่ๆ หากินอย่างอื่นก่อน ไอ้พวกนี้ ไม่มีอะไรมากหรอกมองหาว่า Commodities

ตัวไหน ที่สามารถทำผลตอบแทนได้มากกว่ากันเท่านั้น แล้วก็เล่นสิ่งนั้น นักลงทุนรายย่อย ไม่ทันระวังตัว ตามแห่ เมื่อเขาซื้อไปถึงไหน

แล้วก็ไม่รู้ พอมารู้ตัวอีกที " งง " ไปเลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

กำไรต้องขนาดนี้ ต้อง บุฟเฟห์ที่ ZEN at Central World ครับ 373 net per head. เพราะว่า เด็กขายของ ไปทำสถิติบันทึกโลก

ปืนฉีดน้ำที่ Central World วันนี้มาครับ และไปลองมาแล้ว อร่อยครับ

สวัสดีค่ะ พี่เด็กขายของ

ไม่ค่อยกล้าไปค่ะ Central World ยังกลัวๆอยู่เลย เดี๋ยวไปหากินแถวทองหล่อค่ะ ชอบอาหารเกาหลี อ่ะค่ะ

ช่วงนี้มีแนวโน้มลงอีกนิดใช่มั๊ยคะ จะได้ซื้อกลับ

โพสต์ไปแล้วข้างบน ดี 3 ไม่ดี 1 ส่วนมากเป็นเรื่อง ราคาสินค้าที่เพิ่มขึ้น คำว่า ราคาสินค้าที่เพิ่มขึ้น ก็คือ ภาวะเงินเฟ้อเริ่มเข้ามาครับ

ประเด็นตรงเป๊ะเลยครับ คุณ news กองทุนหลักๆ ใหญ่ๆ หากินอย่างอื่นก่อน ไอ้พวกนี้ ไม่มีอะไรมากหรอกมองหาว่า Commodities

ตัวไหน ที่สามารถทำผลตอบแทนได้มากกว่ากันเท่านั้น แล้วก็เล่นสิ่งนั้น นักลงทุนรายย่อย ไม่ทันระวังตัว ตามแห่ เมื่อเขาซื้อไปถึงไหน

แล้วก็ไม่รู้ พอมารู้ตัวอีกที " งง " ไปเลยครับ

เริ่มทุบลงแล้วละครับคุณเด็กขายของ หวังว่า 1436 คงจะรับอยู่นะครับ

ทองขึ้นมาทำนิวไฮที่ 1475 ก็สูงมากแล้วนะครับ โบรกเกอร์ส่วนใหญ่บอกว่าจะไป 1490-1500

ให้ซื้ออย่าขาย เด่วผิดทาง รอดูสัปดาห์หน้ากันนะครับ ว่าจะมีแรงวิ่งไป 1500 มั๊ยแต่สัปดาห์นี้

คงต้องเชื่อ MTS ว่าเป็นสัปดาห์ที่ทองลงแล้วละครับ B)

Sales at U.S. retailers increased 0.4% in March This is the ninth straight increase in retail sales but the smallest gain

Core Sales : retail sales rose 0.8%. Economists had expected a 0.7% increase.

Inventories at U.S. businesses rose a seasonally adjusted 0.5% in February, the Commerce Department said Wednesday

Oil supplies increase by 1.6 million barrels: EIA

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ ขอบคุณสำหรับข่าวสารต่างประเทศ และความคิดเห็นส่วนบุคคลค่ะ ขอให้สงกรานต์นี้มีแต่สาวๆ มาแปะแป้งนะค้าาาา :lol: :wub:

ขอให้เพื่อน ๆ ณ บ้านอันอบอุ่นไทยโกลด์ และ บ้านเฮียแบทแมน หลังนี้ มีแต่โชคดีนะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=DjgMgagZtAc&feature=youtube_gdata_player

ดินทางปลอดภัยค่า :wub: :wub:

มาอาการเดิมอีกแล้วเอเซียลากขึ้น

ยุโรปวันนี้ลากขึ้นอ่ะ

เมกาคืนนี้จะลากลงมั๊ย

ถูกแก้ไข โดย news

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆคน ครับ

วันศุกร์

ช่วงเช้าวันศุกร์ ประเทศจีน รายงานตัวเลข เงินเฟ้อ CPI

ของเก่า 4.9% นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่า เด้งไปที่ 5.2%

รายงานตัวเลข GDP ของเก่า 9.8% คาดการณ์ 9.5%

ตกเย็น ก็ต่อด้วยสหรัฐ

--กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) เดือนมี.ค ของเก่า 0.5% คาดการณ์ 0.6%.

--ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขานิวยอร์คเปิดเผยดัชนีภาวะธุรกิจโดยรวม

(Empire State Index) เดือนเม.ย. ของเก่า 17.5 คาดการณ์ 17.3

--กระทรวงการคลังสหรัฐเปิดเผยข้อมูลเงินทุนไหลเข้าสุทธิและปริมาณการซื้อพันธบัตร

รัฐบาลสหรัฐของต่างชาติเดือนก.พ.ของเก่า 51.5 คาดการณ์ 59.4

--ธนาคารกลางสหรัฐเปิดเผยข้อมูลการผลิตในภาคอุตสาหกรรมและอัตราการใช้กำลังการผลิตเดือนมี.ค.

--รอยเตอร์/มหาวิทยาลัยมิชิแกนเปิดเผยดัชนีความเชื่อมั่นขั้นต้นเดือนเม.ย.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ช่วงเทศกาลมีข่าวเกี่ยวกับนักท่องเที่ยวต่างชาติ ที่มาเที่ยวในประเทศไทย โดย นายวิชิต ประกอบโกศล นายกสมาคมผู้ประกอบการธุรกิจท่องเที่ยว

สัมพันธ์ไทย-จีน โดยมีใจความหลักๆ ประมาณว่า เดี๋ยวนี้ นักท่องเที่ยวชาวจีนเศรษฐีใหม่ คนชั้นกลางขยายตัวเพิ่มขึ้น และ นิยมกินหรูอยู่สบาย

สมาคมฯ อยากให้ยกเลิกการขอวีซ่า สำหรับนักท่องเที่ยวจีน เพื่อสร้างสัมพันธ์ที่ดี และ เป็นการให้เกียรติทางอ้อม ซึ่งจะทำให้คนจีนเลือกไทยเป็นจุดหมาย

สถานที่ท่องเที่ยว ที่นักท่องเที่ยวจีนชอบ คือ เชียงไหม่ เชียงราย เกาะสมุย ภูเก็ต เพราะอากาศดี ธรรมชาติดี และ บริการที่ดี

คนจีนนิยมเช่าเหมาลำ จากมณฑลของจีนมาถึง ภูเก็ต โดยตรง เพิ่มมากขึ้นในช่วงระยะเวลาที่ผ่านมา

เปลี่ยนจากทัวร์ศูนย์เหรียญ เป็นทัวร์คุณภาพ เพราะเศรษฐีรุ่นใหม่ มองว่า ประเทศไทย มีค่าใช้จ่ายไม่สูง ใกล้บ้าน และ เข้าใจประเทศไทยดีกว่าประเทศอื่น ดังนั้น ก็ควรสร้างสรรส่งเสริมให้นำทัวร์ที่มีคุณภาพเข้ามา และควรกำหนดให้ชัดว่า นักท่องเที่ยวชอบจะไปเที่ยวที่ไหน ชอปปิ้งอะไร พักโรงแรมกี่ดาว อาหารบนโต๊ะมีอะไรบ้าง เพื่อให้เด่นชัดไปเลยครับ

ข่าวจากสำนักข่าว ลอยเด้อ ของเด็กขายของ : ดัชนีค่าเงินดอลล์ เมื่อเทียบค่ากับเงินสกุลหลักในโลก วันนี้ ถือว่า ต่ำที่สุดตั้งแต่เดือน

ธันวา 2009 ที่ระดับ 74.66

US.President Barrack Obama proposed to save the US.Government $4 trillion in 12 ปีหรือน้อยกว่านั้น นักวิเคราะห์ทางการเงิน

ให้มุมมองของดัชนีเงิน US จะต้องอ่อนค่าลงไปอีก

และก็มีการกล่าวถึง ดัชนีผู้บริโภคของจีนที่จะต้องเพิ่มขึ้นในเดือนมีนาคม 2554 ไปที่ 5.3-5.4% ค่อนข้างแน่นอน

Moody's Investors Service on Thursday cut its outlook for the Chinese property sector to negative from stable, citing a tough operating environment for the developers due to policy tightening, rising interest rates, reduced bank lending and increasing supply.

"We believe this will inevitably lead to slowing sales, and pressure on profit margins and on balance sheet liquidity for some,

" Peter Choy, a senior vice president at Moody's, said according to a statement.

มูดดิ้ มอง อสังหาริมทรัพย์เป็น ปัจจัยลบ เนื่องจาก อาจเกิดปัญหาฟองสบู่ในอสังหาริมทรัพย์ จากสาเหตุ

ของ ค่าครองชีพที่เพิ่มสูงขึ้น + ภาวะเงินเฟ้อ + การปรับขึ้นดอกเบี้ยสินเชื่อ ทำให้เป็นการเพิ่มภาระมาก

ยิ่งขึ้น ถ้าจะมีบ้านสักหลัง

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

China's sovereign wealth fund, China Investment Corp., said Thursday that, contrary to reports, it isn't mulling a $9 billion investment in the Spanish banking sector, Reuters reported, citing an official from the fund

บรูมเบิร์ก ออกรายงานกึ่งวิเคราะห์ระบุว่า ราคาน้ำมันและอาหารที่ปรับตัวสูงขึ้น ส่งผลให้ประเทศต่างๆในเอเชีย เจอปัญหางบประมาณขาดดุล

สาเหตุ เนื่องจากรัฐบาลทุ่มเงินมหาศาลอุดหนุนราคาน้ำมัน เพื่อคงราคาสินค้าในระดับต่ำ เพื่อหลีกเลี่ยงความไม่พอใจของประชาชนในประเทศ

จนอาจถึงขั้นออกมาชุมนุมประท้วง ( เหมือนเช่นเดียวกับประเทศในตะวันออกกลาง ) การทุ่มเงินมหาศาลเพิ่มเข้าอุ้มราคาน้ำมันและอาหารไม่

เพียงแต่เพิ่มความเสี่ยงต่อภาพรวมของประเทศในแต่ละปี และทำให้ค่าใช้จ่ายของรัฐย่ำแย่เท่านั้น แต่ยังส่งผลผลักดันให้รัฐบาลต้องดิ้นรนปรับ

มาตราการอื่นๆ มารองรับ ซึ่งอาจกระทบต่อประชาชนที่ต้องแบกรับภาระเพิ่มขึ้น

รัฐบาลหลายประเทศในเอเชียค่อนข้างอ่อนไหวกับความรู้สึกของประชาชน พยายามทำทุกวิถีทางเพื่อให้ประชาชนพอใจ " จิม วอร์คเกอร์ MD

ของ เอเชียโนมิคส์ในฮ่องกง กล่าว.

ราคาน้ำมันดิบที่มีแนวโน้มเพิ่มสูงขึ้นอย่างต่อเนื่องได้กลายมาเป็นภัยคุกคามหลักสำหรับการเติบโตของเศรษฐกิจโลก เพราะจะมีผลทำให้

ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ ( จีดีพี ) ลดลง

สวัสดี เฮีีย คุณพี่ คุณDon news และคุณเพื่อนๆ

คุณคิก เจ้แว่นคนดี

การที่ข่าวมีภาษา อังกฤษ + ภาษาไทย นี่ดีนะเราได้ฟื้นฟูภาษาอ. ไปด้วย

ขอบคุณเพื่อนมาก (ความเป็นเพื่อนมันฝังตัวอยู่)

คุณพี่จะเข้าซื้อจุดไหน -_-

คุณ Don ว่าไง

คุณ ืnews มีข่าว ความเห็นมั๊ย เงียบจัง

ถูกแก้ไข โดย ginger

สวัสดีครับ คุณ ginger และเพื่อนๆทุกท่านๆ

ผมคิดจะเข้าซื้อครับ แต่รอราคาสัก 20700-20750 อ่ะครับ ผมยังเชื่อว่าก่อนไปจะไปต่อ ต้องมีลงมาที่ 143X - 144X อีกสักครั้งครับผม

งั้นผมบอก อ้ายกัน จัดให้คืนนี้เลยดีไหมครับ อาทิตย์หน้าเราจะได้ไปต่อกันยาวๆ อิอิ

สวัสดีครับ คุณ ginger และเพื่อนๆทุกท่านๆ

ผมคิดจะเข้าซื้อครับ แต่รอราคาสัก 20700-20750 อ่ะครับ ผมยังเชื่อว่าก่อนไปจะไปต่อ ต้องมีลงมาที่ 143X - 144X อีกสักครั้งครับผม

งั้นผมบอก อ้ายกัน จัดให้คืนนี้เลยดีไหมครับ อาทิตย์หน้าเราจะได้ไปต่อกันยาวๆ อิอิ

เราก็รอ ขอให้ราคาที่รออยู่ตอนสมาคมเปิดทำการด้วย เพี้ยง B)