ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ถ้าเป็นเด็กขายของ จะรอเข้าซื้อเมื่อราคาทองปรับตัวลงหลุด 1,500 เหรียญ มาอยู่แถวประมาณ 1,490 เหรียญมากกว่า

( แค่ทัพหน้า ) นะครับ ไม่ใช่ทุ่มสุดตัว เพื่อรักษาความมั่งคั่ง

ขอบคุณ คุณ เด็กขายของครับ

เตรียมพร้อมครับ พรุ่งนี้ถ้าราคามาแถวๆที่คุณ เด็กขายของ บอก คงต้องลุยเลยครับ

!01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เทพเจ้า กรีกโบราณ เคยถามร้านเพื่อนที่มาบุญครอง ว่า ทำเครื่อง Dummy

ให้ได้ไหม ? มันบอกว่า รออีกแป๊ป เดี๋ยว ประเทศจีน ต้องหาอุปกรณ์ออกมา

ดักทางเรื่องนี้ให้ เด็กขายของก็เลย OK เข้าใจ มาเมื่อไหร่ จอง 1 ชุด 55555

เขาชื่อเทพโพไซดอน

ไม่ชอบอาบน้ำเองที่บ้าน ชอบอยู่กับเทพอย่างงี้ :lol:

ระวังสุขภาพ นะครับ โดยเฉพาะ โรคปวดหลัง B)

ถูกแก้ไข โดย news

นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ในวอลล์สตรีทคาดว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ไตรมาสแรกปี 2554 ของสหรัฐ จะขยายตัวเพียง 1.9% ต่อปี หลังจากที่ขยายตัวได้แข็งแกร่งถึง 3.1% ในไตรมาส 4 ปี 2553 เนื่องจากการพุ่งขึ้นของราคาน้ำมันส่งผลให้ผู้บริโภคลดการใช้จ่าย กระทรวงพาณิชย์สหรัฐจะเปิดเผยการประมาณการจีดีพีไตรมาสแรกครั้งที่ 1 ในวันพฤหัสบดีที่ 28 เม.ย. ซึ่งในวันเดียวกันนั้น กระทรวงแรงงานสหรัฐจะเปิดเผยจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 28 เม.ย. โดยนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าตัวเลขดังกล่าวจะลดลงมาอยู่ที่ระดับ 390,000 ราย จากสัปดาห์ก่อนหน้านั้นที่ระดับ 403,000 ราย

การพุ่งขึ้นของราคาสินค้าที่จำเป็นต่อชีวิตประจำวัน รวมถึงราคาพลังงานและอาหาร กำลังส่งผลกระทบต่อตัวเลขการใช้จ่ายภาคครัวเรือนซึ่งคิดเป็นสัดส่วนกว่า 70% ของกิจกรรมทางเศรษฐกิจโดยรวมของสหรัฐ โดยรายงานของสมาคมผู้ผลิตยานยนต์แห่งสหรัฐ (AAA) ระบุว่า ราคาน้ำมันเบนซินโดยเฉลี่ยในช่วง 3 เดือนแรกของปีนี้ พุ่งขึ้น 18% และราคาโดยเฉลี่ยในช่วงเดือนม.ค.จนถึงวันที่ 21 เม.ย.ปรับตัวเพิ่มขึ้นอีก 6% แตะระดับ 3.85 ดอลลาร์/แกลลอน ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนก.ย.2551

ที่มา : สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (วันที่ 25 เมษายน 2554)

วานคุณ xp_man1 เขียนเม้นท์แบบเมื่อเช้าอีกครั้งได้ไหมครับ ประมาณแบบเดิม แต่ขอเปลี่ยนตัวเลขใหม่ ให้ต่ำกว่า US$1,500 เท่าไหร่

ก็ได้ รู้สึกว่า เขียนแม่นจังเลย ฮิ ฮิ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ไม่ชอบอาบน้ำเองที่บ้าน ชอบอยู่กับเทพอย่างงี้ :lol:

ระวังสุขภาพ นะครับ โดยเฉพาะ โรคปวดหลัง B)

เด็กขายของ ถามคุณ News ว่า แผ่นหลังถูขี้ไคล ถึงไหมครับ ขัดเท้าถึงไหมครับ พอดี เด็กขายของ ไม่สามารถ

เพราะ แขนสั้น และ ติดพุง ครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ความคิดเห็นของผมมองว่า รอบนี้ทองจะซืมลึก และยาวนานครับ ถ้าให้พูดตรงๆผมคิดว่าต่อจากนี้ไป กราฟทองจะเป็นลักษณะ sideway down แล้วครับ คิดว่ามันได้ทำจุดสูงสุดไปแล้วที่ 1518-1520 ครับ ช่วงนี้แนะนำให้ซื้อดออล่าเก็งกำไรแทนครับ ส่วนเหตผลที่ผมแนะนำให้ซื้อดอลล่าเก็งกำไรนั้น ให้เพื่อนๆลองพิมพ์คำว่า พิชัย จาวลา ใน youtbe ดูน่ะครับ

สวัสดี คุณ ton ครับ

ผมได้เอา link ของคุณ พิชัย จาวลา ไปโพสที่กระทู้ โอกาส ทอง (จริงๆ) ระยะประชิด เพื่อให้ share กับสมาชิก

คุณ เน็กซ์ ได้กรุณาไปหาข้อมูลมา และโพสให้ความรู้กับพวกเรา ในหัวข้อ "สวนทางเซียน" นะครับ

เข้าไปดูได้ตาม link นี้ครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/383-%e0%b9%82%e0%b8%ad%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%aa%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%88%e0%b8%a3%e0%b8%b4%e0%b8%87%e0%b9%86-%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%a2%e0%b8%b0%e0%b8%9b%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%8a%e0%b8%b4%e0%b8%94/page__st__4380

:) :) :)

ขอบคุณ คุณ เด็กขายของครับ

เตรียมพร้อมครับ พรุ่งนี้ถ้าราคามาแถวๆที่คุณ เด็กขายของ บอก คงต้องลุยเลยครับ

em0009.gif em0009.gif em0009.gif

วันนี้ ทั้งวัน ค่าเงินบาทอ่อนค่าลง และนิ่งๆ ทั้งวัน เนื่องจากยังมีบางประเทศที่สำคัญในการโอนถ่ายเงินเข้ามา ปิดจากวันอีสเตอร์

พรุ่งนี้ คงได้เห็นการแข็งค่าของเงินบาท จะกลับมา และคาดว่า ธปท. ยังจะไม่แทรกแซง เพราะช่วงอาทิตย์ต้นเดือน เพียงไม่กี่วัน

เงินทุนสำรอง ประเภท US Dollar เพิ่มมากกว่า 1,000 ล้านเหรียญ คงเพลาๆ การแทรกแซงบ้าง เพราะก็คงหวั่นๆ ในทิศทางของ

การอ่อนหรือแข็งของ ค่าเงิน US Dollar ไม่มากก็น้อยครับ ติดตามต่อไป ถ้าราคาทอง ยืนอยู่ได้ และ ไม่ถูกปั่นขึ้นก่อน 9 โมง 20

( เหมือนทุกๆ วัน ที่ใครว่ะ เวลานี้ ชอบมาปั่นราคาขึ้นทุกที ) ก็อาจได้ราคาทอง คิดตาม Gold Spot ที่แตกต่างจาก 3-4 วันที่แล้ว

วานคุณ xp_man1 เขียนเม้นท์แบบเมื่อเช้าอีกครั้งได้ไหมครับ ประมาณแบบเดิม แต่ขอเปลี่ยนตัวเลขใหม่ ให้ต่ำกว่า US$1,500 เท่าไหร่

ก็ได้ รู้สึกว่า เขียนแม่นจังเลย ฮิ ฮิ

555 + คุณ เด็กขายของ ครับ ผมมั่วครับ :lol:

มั่วครังเดียว ไม่ผิดก็ดีใจแล้วครับ ขึนมั่วอีกครั้งตกม้าตายแน่ครับ

!01 !01 !01

คุณ news ครับ เป็นอีกสาเหตุหลัก ที่บ้านเพื่อนๆกระผมนั้น ไม่ยอมติดเครื่องทำน้ำอุ่น กันเลย อิอิ

เอแต่แปลกนะครับ รุ่นเพื่อนๆกระผมนั้น ชอบแลกเปลี่ยนกันว่า เพดานที่โน่นสวยกว่าที่นั่น ผมไม่เข้าใจว่า ทำไมไปนอนดูเพดานกัน เฮ้อ... มิน่าไม่ค่อยปวดหลังขอรับ

เด็กขายของ ถามคุณ News ว่า แผ่นหลังถูขี้ไคล ถึงไหมครับ ขัดเท้าถึงไหมครับ พอดี เด็กขายของ ไม่สามารถ

เพราะ แขนสั้น และ ติดพุง ครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ไม่ถึงคับ แต่จากประสบการณ์ที่ไปก็ไม่ถูแผ่นหลังให้นี่นา

ถูให้แต่ข้างหน้าอ่ะ

ใครบริการดีขนาดนั้น ผมขอเบอร์หน่อยได้ปะ :lol:

คุณ news ครับ เป็นอีกสาเหตุหลัก ที่บ้านเพื่อนๆกระผมนั้น ไม่ยอมติดเครื่องทำน้ำอุ่น กันเลย อิอิ

เอแต่แปลกนะครับ รุ่นเพื่อนๆกระผมนั้น ชอบแลกเปลี่ยนกันว่า เพดานที่โน่นสวยกว่าที่นั่น ผมไม่เข้าใจว่า ทำไมไปนอนดูเพดานกัน เฮ้อ... มิน่าไม่ค่อยปวดหลังขอรับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เมกา เล่นตลกอีกแล้ว จะไม่ให้เอเซียซื้อของถูกมั่งเหรอ

หยุดก่อน อย่าเพิ่งขึ้นไป ผมยังไม่ได้ซื้อเพิ่มน้าาาาา :mad:

เมกา เล่นตลกอีกแล้ว จะไม่ให้เอเซียซื้อของถูกมั่งเหรอ

หยุดก่อน อย่าเพิ่งขึ้นไป ผมยังไม่ได้ซื้อเพิ่มน้าาาาา :mad:

ให้มันติดอยู่ตรงนี้แหละ ติดเป็น doji ซะเลย

:lol: :lol: :lol:

กระผมว่าแล้ว อย่าไปพูดคุยเรื่อง อาบน้ำ น้องทองเลยแข็งขึ้นเลย เห็นไหมขอรับ คืนนี้คงไซค์ไลน์ เอ้ย ไซค์เวย์ พรุ่งนี้เอาใหม่ เชียร์ใหม่นะขอรับ ราตรีสวัสดิ์ พี่น้องชาว ไทยโกลดิ์ทุกท่าน