ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ดอลลี่ร่วงมาจะถึงแนวรับ 82 แล้วนะครับ ระวังการเด้ง อาจทำให้ทองย่อสักหน่อย ไม่ก็ไซค์เวย์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้เริ่มชนแนวต้านสำคัญ 1625-1630 แล้วนะครับ ให้เริ่มทะยอยแบ่งขายทำกำไรกันออกมาบ้างนะครับ

ขอบคุณค่ะ คุณluk

ดอลลี่ร่วงมาจะถึงแนวรับ 82 แล้วนะครับ ระวังการเด้ง อาจทำให้ทองย่อสักหน่อย ไม่ก็ไซค์เวย์

ขอบคุณค่ะคุณDJ

เงินบาทปิด 31.43/46 คาดพรุ่งนี้แข็งค่าต่อ มองกรอบ 31.40-31.50

นักบริหารเงินจากธนาคารกรุงเทพ เปิดเผยว่า เงินบาทปิดตลาดเย็นนี้อยู่ที่ระดับ 31.43/46 บาท/ดอลลาร์ แข็ง

ค่าขึ้นจากช่วงเช้าที่เปิดตลาดที่ระดับ 31.49/51 บาท/ดอลลาร์

วันนี้ตลาดค่อนข้างเบาบาง แต่การแข็งค่าขึ้นของเงินบาทเป็นเพราะนักลงทุนเริ่มคลายความกังวลกับปัญหาวิกฤติในยุโรป โดยยังมีความหวังว่าธนาคารกลางยุโรป(ECB) จะสามารถเข้ามาดูแลสถานการณ์ได้ ซึ่งทำให้ช่วงนี้นักลงทุนเริ่มกล้าที่จะเข้าไปซื้อสินทรัพย์เสี่ยงมากขึ้น เช่น หุ้น และทองคำ

"sentiment ตลาดเริ่มดีขึ้นต่อเนื่อง จากที่หลายประเทศใน EU ปัญหาเริ่มลดลง และมีความหวังว่า ECB จะสามารถควบคุมดูแลได้ นักลงทุนเลยมั่นใจที่จะเข้าไปซื้อสินทรัพย์เสี่ยงกันมากขึ้น" นักบริหารเงิน ระบุ

ส่วนความเคลื่อนไหวของค่าเงินสกุลหลักต่างประเทศช่วงปิดตลาดเย็นนี้ เงินเยนอยู่ที่ระดับ 79.37/40 เยน/ดอลลาร์ ส่วนเงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.2408/2418 ดอลลาร์/ยูโร

นักบริหารเงิน คาดว่า พรุ่งนี้เงินบาทยังมีทิศทางที่แข็งค่า แต่น่าจะแกว่งอยูในกรอบแคบที่ 31.40-31.50 บาท/ดอลลาร์

ฟิทช์เตือนการเปลี่ยนแผนขาดดุลงบประมาณอาจเสี่ยงกระทบอันดับเครดิตอังกฤษ

สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือ ฟิทช์ เรทติ้งส์ เตือนว่า อันดับความน่าเชื่อที่ AAA ของอังกฤษอาจจะเผชิญความเสี่ยง หากรัฐบาลปรับเปลี่ยนแผนการที่จะลดยอดขาดดุลงบประมาณของประเทศ

เจ้าหน้าที่ระดับสูงของฟิทช์กล่าวกับ CNBC ว่า ต้นทุนการกู้ยืมที่ระดับต่ำในปัจจุบันของอังกฤษ ไม่สามารถนำมาพิจารณาแทนวินัยทางการคลังได้

การแสดงความคิดเห็นของฟิทช์มีขึ้นหลังจากสำนักงานสถิติของอังกฤษ (ONS) เปิดเผยในวันนี้ว่า รัฐบาลอังกฤษมีการกู้ยืมมากเกินคาดในเดือนก.ค. โดยการกู้ยืมสุทธิของภาครัฐบาลเพิ่มขึ้น 557 ล้านปอนด์ ขณะที่รัฐบาลมีภาระรายจ่ายมากขึ้นในด้านสวัสดิการว่างงานและสวัสดิการอื่นๆ

ตัวเลขการกู้ยืมที่เพิ่มขึ้นดังกล่าวนับเป็นปัจจัยที่บั่นทอนความพยายามของนายจอร์จ ออสบอร์น รมว.คลังอังกฤษ ซึ่งต้องการที่จะควบคุมยอดขาดดุลงบประมาณของประเทศ

บ่ายเย็นขึ้นดึกๆระวังย่อนะครับ

งั้นควรขายเลย ไม่ควรรอ1630 ใช่เป่ลา

The ICE dollar index DXY -0.43% , which tracks the U.S. unit against a basket of six major riavls, fell to 82.100 from 82.475 in North American trade late Monday.

The euro EURUSD +0.5833% changed hands at $1.2409, up from $1.2346.

NEW YORK MARKETS OPEN IN: 2:19:23 Pre-Market Indications | Analyst Ratings

FUTURES: S&P 500 +0.2% DOW +0.2% NASDAQ +0.3%

คุณluk ขายเเล้วเหรอค๊ะ มองเเนวโน้มวันนี้อย่างไรค๊ะ

คุณDKK ช่วยวิ-เดาเเนวทางวันนี้หน่อยค่ะ

1635.27 ปล่อยหรือไม่ปล่อยดีคะ

ว้ากกกกกกกกกกกกกกกก!!!

คุณluk ขายเเล้วเหรอค๊ะ มองเเนวโน้มวันนี้อย่างไรค๊ะ

ขายหมดแล้วครับ ขายหมูด้วยครับ อิอิ

ระยะสั้นอาจะมีย่อนิดหน่อย แต่ระยะกลางมองไกลหน่อยก็ 165x-166x มาค่อนข้างแน่แล้วละครับ มันเลือกข้างเรียบร้อยแล้วครับ

1635.27 ปล่อยหรือไม่ปล่อยดีคะ

ว้ากกกกกกกกกกกกกกกก!!!

ไม่น่าเกิน 1641-1645 ครับ ตอนนี้มีมุมมองเชิงบวก เย็นค่ำขึ้น ดึกๆรระวังย่อนะครับ