ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะทีมงานทุกท่าน วันนี้ จะเอาอยู่หรือเอาไม่อยู่นะ ตามประสาคนไม่มีของ 5555 :Announce :Hi

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณป๋าคะ ถ้าเมกาออกคิวอี3 จะแก้ปัญหาเร่ืองมูดี้ขู่ลดเกรดเมกาได้มั้ยคะ :38

รบกวนขอความรู้หน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :01

http://www.forexpros.com/currencies/usd-thb-technical?period=18000 เวปดูค่าเงินบาทที่แท้จริง เพื่อใช้คิดราคา แฟร์ ครับ

สงสัยงวดนี้คงต้องขาดทุนเพราะบาทแข็งแล้วทองไม่ขึ้น :17

ส้มทอง 99.99 เดี๋ยวนี้ส่วนต่างไม่ต่ำกว่า 35-38 บาทเลยนะจ๊ะ กลับไปเล่น 96.5 ดีกว่า หุหุ ถ้าไม่อยากให้กลับไป 28-32 กำลังสวย นะจ๊ะ M...

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

คุณป๋าคะ ถ้าเมกาออกคิวอี3 จะแก้ปัญหาเร่ืองมูดี้ขู่ลดเกรดเมกาได้มั้ยคะ :38

รบกวนขอความรู้หน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :01

QE3 คือ พิมพ์เงินขึ้นมา แล้วอัดเข้าสู่ระบบการเงิน เพื่อเพิ่มสภาพคล่องในการใช้จ่าย เพื่อมุ่งหวังการขยายตัวทางเศรษฐกิจ

Moody ลดเกรด > ลดความน่าเชื่อถือในระบบการเงิน ว่า จะมีปัญญาจ่ายคืนหรือไม่ ซึ่งตรงนี้จะทำให้ ต้นทุนการกู้ยืมสูงขึ้น นั้นคือ เวลารัฐบาลฯ จะนำพันธบัตรออกมาขาย ต้องล่อด้วยอัตราดอกเบี้ยสูงขึ้น นักลงทุนถึงจะกล้าเสี่ยงถือ เสี่ยงซื้อ

มามองตัวเราก่อน / เรามีบัตรเครดิต วันดีคืนดี เขาบอกว่า เรามีรายได้ลดลง หรือ ตกงาน เพราะฉะนั้น ต้องลดความน่าเชื่อถือ หรือ ลดเครดิต ลงมา จึงทำให้ดอกเบี้ยผิดนัดชำระอยู่ในอัตราสูง และ วงเงินกู้เงินก็ลดลงด้วย ถ้าเราพิมพ์เงินได้เอง เพื่อเอาออกมาใช้จ่ายตามอำเภอใจ ก็จะยิ่งทำให้มุมมองออกมาแย่ลง คนอื่นๆๆ ที่มาติดต่อเรา เป็นคู่ค้่าของเรา ก็จะไม่อยากติดต่อด้วย เพราะ อะไรว่ะ มีปัญหาก็พิมพ์เงินออกมา แล้ววันหนึ่งข้างหน้า เงินก็จะไม่มีค่า ใช่ไหมครับ

วกกลับมาคำถามที่ถาม. QE3 ไม่ได้ช่วยให้ดีขึ้นเลย กลับจะทำให้เงินตราสกุลดอลล์สหรัฐฯ ยิ่งด้อยค่าลงไป ความน่าเขื่อถือต่อคู่ค้า หรือ ต่อมิตรประเทศ ก็จะขาดความน่าเขื่อถือ เวลาสหรัฐฯ จะออกขายพันธบัตร ก็ต้องจ่ายดอกเบี้ยในอัตราที่สูงขึ้น เพื่อยอมแลกกับเงินกู้

สรุปว่า แก้ไม่ได้หรอกครับ ยิ่งทำแบบนี้ ก็ยิ่งแบบ ลิงแก้แห สร้างปัญหาไม่รู้จบสิ้น แต่อย่าลืมนะครับว่า มูดีส์ สัญชาติ สหรัฐฯ เล่นอะไรกันอยู่หรือเปล่า แต่เรื่องลดเครดิต อีกหลายปี เดี๋ยวรัฐบาลส่งคนไปเจรจา ก็หยุดให้ข่าวแล้วล่ะ

ราคาน้ำมัน WTI ลดลง 13 เซนต์ ขณะตลาดคาดการณ์จีน,สหรัฐกระตุ้นศก.

สัญญาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส (WTI) เดือนต.ค. ปรับตัวลง 13 เซนต์ แตะที่ 97.04 ดอลลาร์/บาร์เรล ในการซื้อขายทางระบบอิเล็กทรอนิกที่ตลาดเอเชียช่วงเช้าวันนี้ อย่างไรก็ตาม สัญญาน้ำมัน WTI ยังคงเคลื่อนไหวใกล้ระดับสูงสุดในรอบ 3 สัปดาห์ อันเนื่องมาจากการคาดการณ์ที่ว่า จีนและสหรัฐจะใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจเพิ่มเติม ซึ่งจะช่วยหนุนอุปสงค์น้ำมันดิบในสองประเทศนี้ด้วย

นายเหวิน เจียเป่า นายกรัฐมนตรีจีนได้ส่งสัญญาณว่า รัฐบาลจีนมีโอกาสมากขึ้นที่จะใช้นโยบายด้านการคลังและการเงินเพื่อสนับสนุนการขยายตัวของเศรษฐกิจ

นักลงทุนคาดการณ์ว่า เฟดจะประกาศใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ หรืออาจจะใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบที่ 3 (QE3) ในการประชุมซึ่งจะมีขึ้นในวันที่ 12-13 ก.ย.นี้ หลังจากมีข้อมูลบ่งชี้ถึงความอ่อนแอของเศรษฐกิจสหรัฐ รวมถึงตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรเดือนส.ค.ของสหรัฐที่เพิ่มขึ้นเพียง 96,000 ตำแหน่ง ซึ่งน้อยกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 125,000 ตำแหน่ง

EIA คาดอุปสงค์น้ำมันทั่วโลกจะเพิ่มขึ้น 0.84 ล้านบาร์เรล/วันในปี 2555

สำนักงานสารสนเทศด้านการพลังงานของรัฐบาลสหรัฐ (EIA) เปิดเผยวานนี้ว่า อุปสงค์น้ำมันทั่วโลกจะเพิ่มขึ้น 0.84 ล้านบาร์เรล/วันในปี 2555 สู่ระดับ 89.09 ล้านบาร์เรล/วัน

EIA ระบุในรายงานแนวโน้มพลังงานระยะใกล้รายเดือนว่ อุปสงค์น้ำมันทั่วโลกจะเพิ่มขึ้นอีก 1 ล้านบาร์เรล/วัน แตะ 90.1 ล้านบาร์เรล/วันในปี 2556 ซึ่งเพิ่มขึ้น 130,000 บาร์เรล/วันจากการประเมินเมื่อเดือนที่แล้ว

EIA คาดว่าอุปสงค์น้ำมันในสหรัฐ ซึ่งเป็นผู้บริโภคน้ำมันรายใหญ่ที่สุดของโลก จะลดลง 1.5% ในปีนี้ แตะระดับต่ำสุดในรอบ 15 ปีที่ 18.67 ล้านบาร์เรล/วัน

ส่วนความต้องการน้ำมันเบนซิน ซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์ปิโตรเลียมที่ใช้กันแพร่หลายมากที่สุดในสหรัฐ คาดว่าจะลดลง 0.2% จากปีก่อน สู่ระดับต่ำสุดในรอบ 11 ปีที่ 8.73 ล้านบาร์เรล/วัน

EIA เปิดเผยว่าการผลิตน้ำมันดิบสหรัฐที่เพิ่มขึ้นจะช่วยให้สหรัฐลดการพึ่งพาการนำเข้าน้ำมัน โดยคาดว่าการนำเข้าน้ำมันดิบและผลิตภัณฑ์น้ำมันกลั่นสุทธิของสหรัฐจะลดลงสู่ 39% ของอุปสงค์ทั้งหมดของประเทศในปี 2556 ซึ่งลดลงจาก 49% ในปี 2553 สำนักข่าวซินหัวรายงาน

สวัสดีค่ะทีมงานทุกท่าน วันนี้ จะเอาอยู่หรือเอาไม่อยู่นะ ตามประสาคนไม่มีของ 5555 :Announce :Hi

เหมือนกันเจ้พลอย ไม่มีของ 5555555

เรื่องเล่าดีๆมีข้อคิด

การเลือกลูกเขยของอาแปะ

อาแปะคนนึงเดินทางมาจากเมืองจีนเข้ามาทำมาหากินอยู่ในเมืองไทยจนมีฐานะร่ำรวยแกมีลูกสาวอยู่คนนึงแกบอกว่าจะหาลูกเขยให้ลูกสาวแก แกนั่งคิดว่าจะทำยังไงจึงจะรู้ว่าผู้ชายคนนั้นดีพร้อมเก่งการบ้านการเรือน ขยัน เดาขึ้นลงทองแม่น และมีสัมมาคารวะ แก เลยได้ความคิดว่าแกมีสวนส้มออสเตรเลียอยู่สวนใหญ่

แกเลยจัดการเอาส้มใส่เข่งบรรทุกใส่รถเข็น แล้วแกก็แต่งตัวปอนๆเป็นพ่อค้าขายส้ม เร่ไปตามหมู่บ้านฯ ละอวกคลองบางแวก แต่แกกลับไม่ได้เอาส้มไปขาย แกไปถึงแกก็ประกาศปาวๆว่า ผู้ชายบ้านไหนมีหยากไย่ หรือเศษฝุ่นผง ให้ใส่ถุงมาแลกกับส้ม มีเยอะแลกได้เยอะ

แกผ่านไปหลายบ้าน ไม่ว่าจะเป็นบ้านข้าราชการ คนใหญ่คนโต ชาวบ้านทั่วไปต่างๆ ปรากฏว่าแกได้หยากไย่กับฝุ่น(ต่อบ้านหนึ่งหลัง)มาเพียบ บางบ้านยังบอกด้วยว่าถ้าบอกล่วงหน้าจะมีให้เยอะกว่านี้อีก แกแอบคิดในใจ(นี้ตูไม่บอกยังมีขนาดนี้ ถ้าบอกมันไม่ท่วมหัวตูเลยเรอะ) จนแกไปหยุดพักที่บ้านหลังนึง เจ้าหนุ่มลูกเจ้าของบ้านเห็นแกเหนื่อยเลยเข้ามาทักอย่างเป็นกันเองและเอาน้ำมาให้ดื่ม

แกขอบใจแล้วถามว่าบ้านพ่อหนุ่ม มีเศษฝุ่นบ้างไหมเอามาแลกกับส้มสิ มีเยอะได้เยอะนะ ชายหนุ่มหายเข้าไปพักใหญ่ ได้เศษฝุ่นมาแค่กำมือเล็กๆ แกเลยถามว่า ทำไมมีแค่นี้ล่ะไม่อยากได้ส้มเยอะๆเหรอ

เขาตอบกลับมาว่ามีแค่นี้แหละครับ กวาดมาทั้งบ้านแล้วได้เท่านี้ล่ะ แกเลยบอกว่าขอเข้าไปดูในบ้านหน่อยได้ไหมเผื่อจะช่วยกันกวาดได้เยอะกว่านี้

เขาตอบตกลงและพาแกเข้าไปดูในบ้าน แกมองบ้านด้วยความพอใจ บ้านช่องสะอาดไม่รกรุงรัง มีห้องเครื่องเสียงบุเสื่อกกด้วย แกเลยถามว่าอยู่คนเดียวเหรอมีครอบครัวไหม เขาตอบว่ายังโสดอยู่ อาแปะเลยขอตัวกลับพร้อมกับให้ส้มเธอไว้ 1 เข่ง แล้วบอกว่าพรุ่งนี้ฉันจะมาหาหนูใหม่นะ

วันต่อมาเขาต้องประหลาดใจเมื่ออาแปะมาในชุดเต็มยศ(ประมาณแต่งตัวไฮโซ ทองเต็มตัวประมาณนั้นล่ะ) อาแปะบอกว่าฉันถูกใจพ่อหนุ่มมากอยากได้เป็นลูกเขย ถ้าไม่รังเกียจอยากจะมาสู่ขอให้ลูกสาวเลย

เป็นคุณจะเลือกชายหนุ่มบ้านไหนครับฝุ่นเยอะหรือฝุ่นน้อย สรุปว่า เยี่ยวราดบนที่นอน ตกใจตื่น นึกว่า น้ำในคลองบางแวกท่วมบ้านฯ

โดน!!!

โดนใจจัง

รายงานตัวจ้า กับตัน มาโพสข่าว ยังหว่าาา

เรียบร้อยแล้ว และ ทำความเข้าใจ กับลูกค้าได้หรือยังล่ะ

ตอนนี้ซื้อทุเรียน ที ละ100มะได้ละนะ เค้าให้ซื้อกันแค่ 40-50 แอบเซง นิดๆ

จงทำดี แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย ไม่มีใครอยากเห็นเราเด่นเกิน

เป็นคำที่ควรคิด เพื่อวางจิตและการวางตนเองให้เหมาะสมขณะทำงานร่วมกัน

คนใดที่มีจิตใจอิจฉาจะมองหาความดีของคนอื่นได้ยาก เมื่อคนอื่นได้ดีแล้วตนเองรู้สึกเดือดร้อนเพราะใจไม่ยินดีชื่นชมคนอื่น

ดังนั้น การทำงานกับคนอื่นควรรู้จักประสาน ทำงานด้วยความปราถนาดี เฉลี่ยหรือมอบความดีให้คนอื่นบ้าง ถ้าเรายึดหลักว่างานคือเครื่องพัฒนาจิตใจไปด้วยแล้ว เราจะรู้จักการทำงานเพื่อลดตัวตน ซึ่งทำยากแต่มีค่าควรทำ ในสังคมปัจจุบันจะเห็นว่า คนทำดีบางทีเหนื่อยใจ เพราะถูกมองว่าทำงานเอาหน้า อยากเด่น อยากดี คนทำงานจึงต้องยึดหลักทำดีเพื่อดีทำเพื่อให้มิใช่เพื่อเอา

แล้วจิตผู้คิดจะไม่ยอมเป็นสุขและเบาใจ เวลาทำงานจะเต็มที่ ดีที่สุด เมือเห็นว่าดีแล้วจึงปล่อยดี จะไม่ทำให้เราอวดดี ถือดี หลงดียึดความดี คิดว่างานนั้นเป็นของตัวเรา เราเก่งถ้าไม่มีเรางานจะไม่สำเร็จอย่างนี้ คิดอย่างนี้ จิตใจเบ่ง พองโต แทนที่จะเล็กลง เพียงแค่ได้ทำความดี เราได้ความอิ่มเอิบใจ สุขใจแล้ว

คติชีวิตในการทำงานที่ควรยึดถือปฏิบัติเพื่อพัฒนาใจตน คือ

ทำงานอย่ายึดในความดีของตน จงเชื่อในความดีแล้วลงมือทำ ความดีไม่มีใครเห็น ใจเราเป็นสุขเพราะเราเห็นเอง เราเพิ่มคุณค่าให้ตนเอง ความดีนั้น ใครทำคนนั้นย่อมได้ อาหารเรากินเอง เราก็อิ่มเอง สิ่งใดที่คิดว่าดี ทำทันที วันนี้ดี

พรุ่งนี้ย่อมดี ด้วยเหตุผลว่าปัจจุบันเราทำดีไว้แล้ว ปลูกพืชพันธ์ดี ปลูกความดีไว้ในจิตใจตนแล้ว ย่อมได้ผลดีแน่นอน ด้วยความเชื่อมั่นและปัญญาที่คิดได้

ที่มาจากหนังสือสูงวัยใจเป็นสุขของ อ้อม ประนอม

ถูกต้องที่สุดค่ะ

หวัดดีทิตคุง สบายใจขึ้นแล้วนะ

สวัสดีค่ะคุณป๋า คุณDJ คุณเกี้ยมอี๋ คุณpasaya คุณarthas คุณluk และทุกๆท่านค่ะ :Hi

เช้านี้ คุณป๋ามีของฝากดีมาให้อีกตามเคยชอบมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ :01

สวัสดีค่ะ เข้ามาบ่อยๆ นะคะ มีดีกว่าที่เห็นอีกเยอะค่ะ อิอิ

http://www.forexpros...al?period=18000 เวปดูค่าเงินบาทที่แท้จริง เพื่อใช้คิดราคา แฟร์ ครับ

ขอบคุณครับ ไหนๆ ค่ะไปก็ไม่ได้อะไรพิเศษ

สงสัยงวดนี้คงต้องขาดทุนเพราะบาทแข็งแล้วทองไม่ขึ้น :17

ส้มทอง 99.99 เดี๋ยวนี้ส่วนต่างไม่ต่ำกว่า 35-38 บาทเลยนะจ๊ะ กลับไปเล่น 96.5 ดีกว่า หุหุ ถ้าไม่อยากให้กลับไป 28-32 กำลังสวย นะจ๊ะ M...

เมื่อวาน 20 ทำเมิน บ่ายนี้แค่ 10 รีบเผ่นเชียว เสียวจัง