ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีป๋า และทุกท่าน

ขอถาม ป๋า ราคาบาทในอดีต เคยตำ่ๆที่ราคาเท่าไหร่คะ

ปล. ทองแท่ง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มันจะไปสุดที่ตรงไหนเนี่ย การลากลงครั้งนี้ T_T

สวัสดีป๋า และทุกท่าน

ขอถาม ป๋า ราคาบาทในอดีต เคยตำ่ๆที่ราคาเท่าไหร่คะ

29 เมษายน 54 ค่าเงินบาท 29.847 บาทต่อดอลล์

ปล. ทองแท่ง

ส่วนราคาทอง ยายผมเคยบอกว่า บาทละ 300-400 บาท ต่อบาททอง เมื่อประมาณ 40-50 ปีที่แล้วครับ

ถ้าย้อนไปดูสถิตในรายวีคจากกราฟเมื่อปี 2008 ตอนนั้นปรับฐานจนหลุดเส้น MA100 หลุดจากเส้น MA100 ก็น่าจะประมาณ 100 เหรียญ (ราคา ณ ตอนนั้น 6xx-7xx เหรียญได้) จะลองดูซิประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยหรือไม่

แต่ตอนนี้ราคาทองอยู่ประมาณ 16xx เหรียญ (MA100 ~165x) ราคาที่น่าจะได้เห็นเป็นอย่างน้อยก็น่าจะราว 155x หรือต่ำกว่านั้น โลวต่ำสุดที่แข็งมากๆก็คือ 152x เหรียญ ซึ่งถูกเทสมา 3 รอบแล้วในรอบ 2 ปี ก็ยังรับไว้ได้ เป็นจุดที่น่าเข้าสำหรับนักลงทุนระยะยาว

ปล.ผมเดาให้ฟังเฉยๆนะครับเป็นแนวทางสำหรับเพื่อน ส่วนตัวกะผมตอนนี้ไม่ยุ่งกะทองอยู่แล้ว หลังจากคัททองทั้งหมดไปตั้งแต่ 242xx-248xx บาท จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อคืนเลย จุดที่ผมจะพิจารณาเข้าน่าจะแถว 152x (ถ้ามา) หรือ เมื่อมันกลับตัวเป็นขาขึ้นจริงๆ เบรคเทรนขาลงให้ได้ซะก่อน ถึงจะตกรถซื้อแพงก็ไม่เป็นไรครับรอได้ ขอให้มันใจว่ามันขึ้นดีกว่าครับ เหมือนตอนนี้ที่หุ้นเป็นขาขึ้น ผมเล่นอ่อนหัดยังไงก็ทำกำไรได้ตามทิศทางของตลาดที่มันขึ้น แต่เมื่อเป็นขาลงเมื่อไรผมก็จะเผ่นให้ไวเลยครับ โชคดีครับ

ซื้อ ธกส. และ ไอแบงค์ สิ

ในตลาดหุ้นมีด้วยหรือเฮีย ไม่ยักรู้

เอาแบบ 30 ปีไหมครับ หุหุ ป้าฯ จะดูไปใยแต่เรื่องในอดีต

ในตลาดหุ้นมีด้วยหรือเฮีย ไม่ยักรู้

อิอิ ไม่มีหรอกครับ และมีไม่ได้หรอกครับ

ไม่เล่นแบงก์ใหญ่ BBL KBANK กะลังแจ่มเลย new high ตลอด ส่วนตอนนี้ผมถือ BBL กะ SCB

ผมเล่นมาครบทุกแบงก์เระ ขายหมูมาทุกแบงก์ ขาด LHbank ตัวเดียว ตัวที่เจ็บสุดคือ BAY ต้องยอมคัทไปเล่นตัวอืน

BAY เนี่ยทนถือ แบงก์อื่นก็ราคาสู๊งสูงไม่ชอบเล่นราคาสูงน่ะ

ซื้อ ธกส. และ ไอแบงค์ สิ

ป๋าแกแหลกเอาย่ะ ไอแบงก์จะเจ้งอยู่แล้ว ส่วน ธกส รู้ๆ กัน

จัดไปแล้วคืนนี้ 3 ยอดๆ ละ 5 บาท 22498, 22424, 22339 ให้มันรู้ไป

อิอิ ไม่มีหรอกครับ และมีไม่ได้หรอกครับ

ป๋าแกแหลกเอาย่ะ ไอแบงก์จะเจ้งอยู่แล้ว ส่วน ธกส รู้ๆ กัน

อัยย่ะ ปล่อยไก่เลยเรา :17 ไม่รู้ว่าเฮียจะอำกัน

คืนนี้ พี่แกดุเหลือเกิน นอนดีกว่า ที่ซื้อไว้ ก็ถือทน ทนถือต่อไป พรุ่งนี้เช้า เจอกัน

จัดไปแล้วคืนนี้ 3 ยอดๆ ละ 5 บาท 22498, 22424, 22339 ให้มันรู้ไป

มีโอกาสรีบาวส์นะซ้อ ถ้าราคามันไม่รูดไปกว่านี้ในคืนนี้ เพราะสัญญาณมัน oversold มากๆ เอาใจช่วยครับ

ปล.เด๋วนี้กลับมาเล่น 96 แล้วรึซ้อ ไม่จัดเป็น 99 แล้วหรอ