ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

แปลก ทำไมวันนี้ นักลงทุนไทย ซื้อเข้าหลายคน ทำไม ตู เอาไปขายเนี่ย

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะคุณเด็กขายของที่ให้ความกรุณาแนะนำสิ่งดีฯมาให้ชีวิตประเภทนึกอะไรไม่ออกต้องถามคุณเด็กขายของคุยได้ทุกเรื่องโดยเฉพาะทองแท่งทองกระดาษทองอนาคตสุดยอดข่าวสารทันสมัยไม่มีตกท่อตกหล่นคลายปมคลายหนี้คลายเครียดช่วยเพื่อนฯในกระทู้แบบเปี่ยมล้นด้วยน้ำใจริงฯข้าน้อยขอคารวะด้วยและจะรับคำชี้แนะมาปฎิบัติตามที่คุณเด็กเมตตาชี้ช่องวางแผนแต่ขาดไม่ได้ข้อมูลกำลังใจที่เพื่อนให้เพื่อนนี่สิสำคัญมากขอบคุณนะคะ ! !Aa !v@ !v@

ก๊ากๆ ๆๆ. ตามอ่านมาหลายวันแล้ว เคยปรึกษาคุณเด็กขายของเรื่องติดดอย 21700 ลงดอยพร้อมดอกเบี้ย 150บาท ลง มา 2 วันแล้วคะ. เหลือไว้อีกครึ่งนึงไว้ลุ้น. ตามหลักการเล่นของคุณซี. ที่คุณเด็กขายของเคยให้ไปปรึกษา แวะมาขอบคุณคะ

ก๊ากๆ ๆๆ. ตามอ่านมาหลายวันแล้ว เคยปรึกษาคุณเด็กขายของเรื่องติดดอย 21700 ลงดอยพร้อมดอกเบี้ย 150บาท ลง มา 2 วันแล้วคะ. เหลือไว้อีกครึ่งนึงไว้ลุ้น. ตามหลักการเล่นของคุณซี. ที่คุณเด็กขายของเคยให้ไปปรึกษา แวะมาขอบคุณคะ

ดีใจด้วยครับ เล่นแท่ง เงินเย็น หลับตาแป๊ปๆๆๆ

ลืมตาอีกทีกำไรแล้วครับ

ขอขอบคุณเด็กขายของมากๆๆ ความรู้ทั้งนั้นครับ

หน้าไม่เคยเหงา โดยเฉพาะตอนเย็น ยันดึก

ขอบคุณคุณfoo. และท่านอื่นที่ให้ข้อมูลและกำลังใจ. อย่างหลังนี่สำคัญคะ หาที่อื่นยากคะ. ใครจะดีใจ. เสียใจ. ผิดหวัง หวาดหวั่น. ที่นี่มีคำตอบคะ. ดีใจที่รู้จักทุกคนคะ

มีทองแท่งราคาสูง 22000 ยังไม่ได้ขายออก ควรขายออกรอบนี้แล้่วซื้อที่ตุ้นทุนต่ำกว่านี้ไม่ค่ะที่ 1500 ควรแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจะถือยาวสิ้นปี จะได้เป็นแนวทาง

สวัสดีคุณมิ้ว อีกรอบครับ

คุณมิ้ว เห็นโพสต์ต่างๆ ที่เพื่อนๆ เขียนหรือเปล่าครับ ขนาดวันนี้ 21,800 / 21,900 เพื่อนบางคน ยังเข้าเลยครับ แล้วของเขา

ก็ต้องรอ 22,000 / 22,100 บาท ถึงขายแล้วมีผลต่าง 100 บาท ระดับ ราคาเดียวกับของคุณมิ้ว เลยนะเนี่ย ไม่หนาวหรอกครับ

อบอุ่นมากเลยครับ อีกนิดเดียวเองแหละ :ph34r:

สวัสดีครับ คุณ Aiya

แสดงว่า เดี๋ยวนี้ มีสมุดบัญชีทองคำแท่งฉบับ Aiya แล้วใช่ไหมครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ขอบคุณคุณfoo. และท่านอื่นที่ให้ข้อมูลและกำลังใจ. อย่างหลังนี่สำคัญคะ หาที่อื่นยากคะ. ใครจะดีใจ. เสียใจ. ผิดหวัง หวาดหวั่น. ที่นี่มีคำตอบคะ. ดีใจที่รู้จักทุกคนคะ

ยุคสมัยนี้จะหาเพื่อนที่จะปรึกษาพารวยนั้นหายากมีแต่พาไปวอดสักส่วนใหญ่ต้องขอขอบคุณกูรูทุกท่านและเพื่อนน่ารักทุกคนในบ้านไทยโกลว์และเจ้าของบ้านที่ใจดีหาที่เปรียบไม่ได้สุดจะหายากส์ยิ่งนักก็เฮียกัมพลนี่แหละมีน้ำใจเหลือล้นแถมหล่อมากฯขอบอกเจองานสัมนามาแล้วรู้สึกจะเป็นวันเกิดเฮียเพื่อนฯทุกคนก็ร่วมอวยพรเฮียแกก็งงลงมาเป่าพรวดทีเดียวแล้วรีบขึ้นไปบรรยายต่อกลัวเสียเวลาถ่ายทอดวิชาให้เพื่อนฯที่มาสัมนาเรียกว่าเอางานไว้ก่อนเรื่องส่วนตัวค่อยว่าทีหลังสุดยอดคนจริงฯเลยโดนใจจริงฯ :wub:

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน

สะดวกขึ้นแล้วครับ หลังจากใช้ Ipad โพสต์ข้อความช่วงเช้าถึงบ่าย ตอนนี้ กลับมา Notebook เหมือนเดิม เอ้า ข่าวเลยนะครับ

สำหรับค่ำคืนนี้ ก่อนผลรายงานเศรษฐกิจสหรัฐ

USA:IMF ยันเฟดยุติ QE2 ในเดือนหน้าไม่ส่งผลเงินทุนไหลออกจากตลาดเกิดใหม่

ริโอ เดอ จาเนโร--27 พ.ค.--รอยเตอร์

นายโอลิเวียร์ บลองชาร์ด หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ของกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) เปิดเผยกับรอยเตอร์ว่า การสิ้นสุด

ของนโยบายการเงินที่ผ่อนคลายรอบล่าสุดของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) นั้น ไม่มีแนวโน้มที่จะทำให้กองทุนต่างๆถอนเงินทุนครั้งใหญ่ออก

จากตลาดเกิดใหม่ และเหตุการณ์ดังกล่าวจะไม่มีความรุนแรง

ก่อนหน้านี้ เจ้าหน้าที่ในตลาดเกิดใหม่ระบุว่า มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบสอง (QE2) ของเฟดนั้นได้สนับสนุนการไหลเข้าของเงินทุน

ซึ่งทำให้สกุลเงินต่างๆแข็งค่าขึ้น และสร้างแรงกดดันด้านเศรษฐกิจที่ร้อนแรงเกินไปในประเทศต่างๆ อาทิ บราซิล

นายบลองชาร์ดเปิดเผยในการให้สัมภาษณ์ว่า ความวิตกดังกล่าวนั้น รุนแรงเกินจริง และระบุว่าไม่มีประเทศใดที่มีเศรษฐกิจร้อนแรงเกินไป

อย่างเห็นได้ชัด "ผมคิดว่าการยุติโครงการ QE2 จะเป็นเหตุการณ์ที่ไม่รุนแรงไปกว่าที่เคยพูดไว้" เขากล่าว

ตลาดการเงินกำลังเตรียมพร้อมรับมือการยุตินโยบาย QE2 ของเฟดในช่วงสิ้นเดือนมิ.ย. โดยโครงการซื้อสินทรัพย์รอบสองของเฟดที่มี

เป้าหมายเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจนั้น ได้หนุนให้ตลาดหุ้นปรับตัวขึ้น ขณะที่ทำให้ราคาสินค้าโภคภัณฑ์พุ่งสูงขึ้น และส่งผลให้ดอลลาร์อ่อนค่าลง

นายบลองชาร์ดกล่าวว่า อัตราดอกเบี้ยของสหรัฐมีแนวโน้มที่จะยังคงอยู่ที่ระดับต่ำต่อไปอีกอย่างน้อย 1 ปี ( 0 - 0.25%) เนื่องจาก

การฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐยังคงอ่อนแอ เขากล่าวว่า อันตรายจากภาวะเงินเฟ้อไม่เป็นประเด็นในเศรษฐกิจสหรัฐ และเงินเฟ้ออยู่ในระดับที่

สูงกว่าเพียงเล็กน้อยในยุโรป

"ผมคิดว่าการฟื้นตัวทางเศรษฐกิจจะซบเซาในสหรัฐและยุโรป เนื่องจากในด้านอุปสงค์นั้นยังคงมีองค์ประกอบจำนวนมากซึ่งยังคงอ่อนแอ"

นายบลองชาร์ดระบุ เขากล่าวว่า ขณะที่มีความจำเป็นต้องชะลอความร้อนแรงของเศรษฐกิจในบางประเทศ อาทิ ตุรกีและบราซิลนั้น แต่ก็ยัง

ไม่มีสัญญาณที่ชัดเจนของภาวะร้อนแรงเกินไปที่อันตรายในประเทศเศรษฐกิจเกิดใหม่ใดๆ รวมถึง ภาวะเศรษฐกิจที่ร้อนแรงของจีน--จบ--

(รอยเตอร์ โดย กัลยาณี ชีวะพานิช แปล; ก้องเกียรติ กอวีรกิติ เรียบเรียง)

((kallayanee.cheevapanich@thomsonreuters.com; โทร 0-2648-9741;

Reuters Messaging; kallayanee.cheevapanich.reuters.com @reuters.net))

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ และเพื่อนๆทุกคนนะคะ

วันนี้ห้องคึกคักอบอุ่นดีจัง มีคนจับหมูเข้าเล้าเยอะเลย แสดงว่าคืนนี้มองขึ้นกัน

แต่ขอให้ย่อลงมาก่อนแล้วขึ้นดึกๆโน่นเลย จะได้ต้อนหมูเข้าเล้าบ้าง คริคริ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ

วันก่อน เฮียนายห้างฯ อยากเห็นคีย์บอร์ดคอมพิวเตอร์เสมือนจริง ที่เด็กขายของ ใช้อยู่ ใช่ไหมครับ เดี๋ยวจัดให้ดูแจ่มๆ เลยนะครับ

การปะทะต่อสู้ระหว่างรัฐบาลกับกบฏในเยเมนส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตนับสิบ ชาวบ้านพากันทิ้งเมืองหลวงหนีสงครามกลางเมือง ด้านอาลี อับดุลเลาะห์ ซาเลห์ ยังดื้อ ยันไม่คุยประนีประนอมอีกต่อไป

กระทรวงกลาโหมของเยเมนแจ้งว่า มีผู้เสียชีวิตทั้งหมด 28 ราย เนื่องจากคลังแสงในกรุงซานาเกิดระเบิดขึ้น และรัฐบาลสามารถทำลายสถานีโทรทัศน์หลักของฝ่ายต่อต้านรัฐบาลลงได้ แต่ไม่ได้ชี้แจงรายละเอียดใดๆ ด้านอัยการเยเมนได้ออกคำสั่งให้จับกุมหัวหน้าตระกูลอัล-อาห์มาร์ ผู้นำกลุ่มสหพันธ์ฮาชีด ที่รวบรวมการสนับสนุนจากตระกูลเผ่าต่างๆ ก่อกบฏ

ชาวเมืองต่างพากันหนีออกจากกรุงซานาเพื่อหลบหนีความรุนแรงจากการปะทะตั้งแต่วันจันทร์ ซึ่งคร่าชีวิตผู้คนไปแล้วมากกว่า 40 ราย หลังกองกำลังของผู้นำเผ่า ซาดิก อัล-อาห์มาร์ จู่โจมสถานที่ราชการต่างๆ อีกทั้งพยายามเข้ายึดกระทรวงมหาดไทยและมีทีท่าลุกลามไปยังส่วนต่างๆ ของกรุงซานา

เจ้าหน้าที่รัฐไม่ได้เปิดเผยรายละเอียดการต่อสู้ใดๆ แม้กระทั่งจำนวนผู้บาดเจ็บ และใครเป็นผู้บาดเจ็บ แถมทั้งสองฝ่ายยังโจมตีกันและกันว่าเป็นผู้ใช้ความรุนแรงจนเป็นไปได้ที่สถานการณ์จะลุกลามไปสู่สงครามกลางเมือง จนสหรัฐออกคำสั่งให้เจ้าหน้าที่ทูตที่ไม่ได้มีหน้าที่สำคัญให้เดินทางออกจากเยเมนแล้ว

การปะทะกันรอบล่าสุด มีเหตุมาจากประธานาธิบดีซาเลห์ถอนตัวเป็นครั้งที่ 3 จากการเจรจาที่จัดขึ้นโดยตัวแทนกลุ่มชาติอาหรับและสหรัฐ เพื่อคลี่คลายความขัดแย้ง โดยให้เขาลงจากอำนาจและก่อตั้งรัฐบาลแห่งชาติขึ้นมา

ประธานาธิบดีบารัก โอบามา พยายามกดดันให้ซาเลห์ยอมรับข้อตกลงจากการเจรจา แต่นักวิเคราะห์มองว่า สหรัฐแทบไม่มีอิทธิพลต่อการตัดสินใจของซาเลห์อีกต่อไปแล้ว แม้จะส่งเงินช่วยเหลือแก่รัฐบาลเป็นจำนวนถึง 9 พันล้านบาทก็ตาม

นอกจากนี้ ซาเลห์ยืนยันในวันพุธว่า จะไม่มีการประนีประนอมกับผู้ที่โค่นล้มเขาอีกต่อไป แม้ว่ากรุงซานาจะตกอยู่ในภาวะสงครามก็ตาม โดยได้ชี้แจงต่อสื่อมวลชนว่า รัฐบาลจะยืนหยัดสู้ต่อไป และเตือนกลุ่มกบฏว่าการจู่โจมสถานที่ราชการเป็นการยั่วยุที่จะชักนำไปสู่สงครามกลางเมือง

ซาเลห์กล่าวว่า ยังคงพิจารณาข้อตกลงการเจรจาเป็นทางเลือกอยู่ แม้เขาปฏิเสธที่จะยอมรับข้อตกลงมาโดยตลอดก็ตาม เขาชี้ว่า ตนพร้อมที่จะเซ็นยอมรับผลการเจรจา และพร้อมที่จะลงจากอำนาจทุกเวลา หากกลไกการเจรจามีความน่าเชื่อถือ แต่ซาเลห์ยืนยันชัดเจนว่าจะไม่มีการเจรจาต่อรองอีกต่อไป.

ที่มา : หนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ (วันที่ 27 พฤษภาคม 2554)

อีก 10 นาที The Commerce Department's report on personal income and consumer spending for April is due for release at 8:30 a.m. Eastern. Economists polled by MarketWatch expect income to rise 0.4% after a 0.5 increase in March. Consumer spending is forecast to rise 0.5% after a 0.6% gain in the prior month. This means that consumers will have to dip into their savings to pay for their purchases. The core personal consumption expenditure index is expected to rise 0.2% in April. This would bring the year-over-year rate up to 1%, still well below the Fed's target rate near 2%.

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และเพื่อนๆทุกท่าน

วันนี้และเมื่อวาน มีคนขายทอยน้อยมากๆครับ มีแต่คนซื้อกัน ตูมตาม หน้าร้านงี้ คึกคักจับหมูกันยกใหญ่ ไม่รู้คืนนี้เป็นไง

เห็นเพื่ออ้ายกันบอกว่า จะจัดให้แบบศุกร์ที่แล้ว อิอิ ตามนั้นเลย

แปลก ทำไมวันนี้ นักลงทุนไทย ซื้อเข้าหลายคน ทำไม ตู เอาไปขายเนี่ย

อ๋อ ! เข้าใจแล้ว ทำไม ! เพราะการวิเคราะห์ทางเทคนิค ราคาทองคำเกิดการเทขายทำกำไรไปทดสอบแนวต้านแรกที่ระดับ

US$1,530 และแนวรับที่ระดับ US$1,515 ดังนั้น ภาพรวม ยังเป็นทิศทางขาขึ้น มีแรงซื้อหนาแน่น ทำให้ราคาขึ้นไปต่อได้ คาดว่า

เป็นลักษณะการขายทำกำไรธรรมดา และ คาดว่า ราคาน่าจะขึ้นไปต่อได้ แต่ไม่มาก วันจันทร์นี้ เป็นวันหยุดยาว คาดว่า

วันนี้ ราคาไม่น่าจะขยับมาก

ราคาทองคำแท่งของไทย จะมีแนวรับสำคัญอยู่ที่ระดับ 21,700 บาท และมีแนวต้านสำคัญอยู่ที่ระดับ 21,950 บาท

เป็นบทวิเคราะห์ ยึดหลักตาม Technical Analysia ดังนั้น โปรดระลึกเสมอว่า การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญานในการลงทุน

ด้วยตัวของท่านเอง