ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และทุกๆท่าน

งั้นสงสัยต้องตามพี่ใหญ่ไปบ้างแล้วสิเรา เริ่มไหลลงแล้ว เจี๋ยวจัง

จัดไปเลยครับ แล้วมาซื้อของถูกคืนนี้ครับ อิอิ คุณ nuchaba ทำท่า แพลงกิ้ง น่าจะสวยนะครับ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ณ. ร้านทอง เมื้อกี้ +10 บาทเวลามาขาย ตอนนี้ ขณะนี้ +0 บาทแล้วครับ แสดงว่าร้านทองมองลง ล่อใหคนมาซื้อ เพราะใหส่วนลด 30 บาทเต็มๆ ถ้ามาซื้อทองครับ

ณ. ร้านทอง เมื้อกี้ +10 บาทเวลามาขาย ตอนนี้ ขณะนี้ +0 บาทแล้วครับ แสดงว่าร้านทองมองลง ล่อใหคนมาซื้อ เพราะใหส่วนลด 30 บาทเต็มๆ ถ้ามาซื้อทองครับ

เพิ่งกลับมาครับ ได้ +10 :rolleyes: ภายใน 30 นาทีที่ผ่านมาเราคงเดินสวนกันไป สวนกันมาในร้าน ฮ. แน่ๆ เลยคร๊าบ...

ได้ยินอาแปะ 2-3 คนคุยกัน ประมาณว่า เย็นๆ หรือคืนนี้ หรือพรุ่งนี้ก็ลงงงงงงงงงงงง :D

ถูกแก้ไข โดย GB2514

มีแต่ของถูกเวลากลางคืน เช้าขึ้นมาแพงทุกที*****เ :angry: r]

สวัสดีครับคุณ GB 2514. เด็กขายของคิดว่า ประมาณนั้น คงเดินสวนกันไปมา ตอนข้ามถนนเยาวราช ล่ะครับ ดีนะที่ ร้านนาย ฮ มีหลายสาขา 55555

สวัสดีครับ คุณ Donjuan.  ค่าเงินบาทวันนี้คำนวณที่ 30.60 บาท ทำให้ราคาทอง + การตั้งราคาของสมาคมฯ ออกมาสวยงามบานตะไทครับเดี๋ยวต้องเดินไปหาของทานร้านยู้ก่อน แล้วเดินไปซื้อเกาลัค สัก 1 กิโล ก่อนเข็นรถไปที่อื่นต่อครับ

ปล. เอาท่า แพลงกิ้ง ที่ไหนดี บนเคาเตอร์ขายทองที่ร้านทอง รับรองขึ้นหน้าหนึ่งแน่ๆ ครับ (. หน้า 1 เวปไทยโกลด์ ). หุหุ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ ผมปล่อยหมูไปแล้ว 2ตัว บ่ายนี้หวยออกแล้ว อาแปะใจดี +ให้อีก 50 กะปล่อยอีก 2 ตัวครับ

ถูกแก้ไข โดย wong53

สำนักข่าวซินหัว รายงานว่า การขึ้นดอกเบี้ยของอินเดีย ครั้งนี้ สอดคล้องกับการคาดการณ์ของตลาด เนื่องจากเงินเฟ้อของอินเดียพุ่งขึ้นแตะระดับ 9.06% ในเดือนพฤษภาคม หลังจากราคาสินค้าโภคภัณฑ์ และต้นทุนการผลิตสูงขึ้น

รายงานของธนาคารกลางอินเดีย แจ้งว่า สภาวะเศรษฐกิจทั่วโลกเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางที่ย่ำแย่นับตั้งแต่การประชุมนโยบายการเงินของ ธนาคารกลางอินเดียในช่วงต้นเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา ขณะที่สภาวะเศรษฐกิจภายในประเทศสอดคล้องกับการคาดการณ์เป็นส่วนใหญ่

ธนาคารกลางอินเดีย ระบุว่า ราคาสินค้าโภคภัณฑ์ทั่วโลก ยังคงถูกมองว่าเป็นปัจจัยเสี่ยงภายนอก แม้จะมีสัญญานบ่งชี้ว่า ราคาเพิ่มเคลื่อนไหวในระดับปานกลาง ก็ตาม ส่วนในระยะสั้น คาดว่า เศรษฐกิจจะชะลอตัวลงอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ซึ่งจะทำให้ตัวเลขเงินเฟ้อปรับตัวลงมาอยู่ในระดับที่สามารถควบคุมได้ แต่อย่างไรก็ตาม ธนาคารฯ ยังคงยึดมั่นในนโยบายควบคุมเงินเฟ้อ

LOS ANGELES (MarketWatch) -- The Reserve Bank of India raised its key policy interest rates by a quarter point Thursday, as expected, in an effort to control inflation. The moves brought the repurchase (lending) rate to 7.50%, and the reverse repurchase (borrowing) rate to 6.50%.

คลายเครียดครับ..

อั้งชิดกงอยากถามจิวแป๊ะทงหน่อยว่า ท่านโปรดเก๋าลัดยี่ห้อไหนมากที่สุด

ทำเลที่ท่านเป็นลูกค้าคนสำคัญคือร้านใด ข้าน้อยจะได้ไปลองลิ้มชิมรสกันหน่อย

สำหรับร้านโปรดของข้าพเจ้าคือยี่ห้อ ดีดี เก๋าลัดลูกเล็กๆ จากญี่ปุ่น

ต้องซื้อไปฝากคุณแม่ภรรยาอยู่เป็นประจำเวลาไปเยี่ยมท่าน.... :rolleyes:

DonJuan, เมื่อ 15 June 2011 - 21:58, กล่าวว่า:

ร้านอาหาร ราชนาวีสโมสร ราคาไม่แพงเลยนะครับ แถมอาหารอร่อย ร้องเพลงเก่าๆด้วย บรรยากาศริมเจ้าพระยา แจ่มครับ แนะนำให้ไปทานเลยนะครับ

สำหรับร้านนี้ที่ท่านดอนแนะนำมา อั้งชิดกงเคยไปลองลิ้มชิมรสตอนงานแต่งงานเพื่อนฝูงมาหลายครั้งแล้วรสชาดดีจริงๆ แต่ถ้าจะทานรสชาดแบบเจ้าดั้งเดิมของร้านนี้เมื่อ

10 กว่าปีที่แล้ว ต้องไปที่นี่เลยครับ ครัวนาวี แถวพระราม 5 ถ้ามาทางถนนราชพฤกษ์

ก็เข้าวงเวียนนครอินทร์ แล้วขับตรงไปร้านอยู่ซ้ายมือใกล้กับครัวเสวย เขาว่ากันว่า เป็นพ่อครัวแม่ครัวชุดเดิม ก่อนที่เจ้าใหม่จะมาประมูล คือเจ้าทุกวันนี้ ส่วนเจ้าเก่าก็ออกไปอยู่ที่นี่เกือบจะ

ทั้งหมดเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย GB2514

สวัสดีครับคุณ GB2514. ร้านเกาลัคที่ซื้อประจำคือ เฉีย ตั้งอยู่หน้าธนาคารกสิกรไทย แถวถนนเยาวราช ก่อนถึงซอยตลาดเก่า เล่งบ้วยเอี้ย ครับ วันนี้กซื้อกลับบ้านมา 1 โลๆละ 220 บาท กำลังนั่งกินอยู่พอดีเลยครับ

อนึ่งร้านนี้มีแต่เม็ดใหญ่นะครับ ไม่มีแบบญี่ปุ่น สวยล่อนทุกเม็ดครับ

<br />สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ  ผมปล่อยหมูไปแล้ว 2ตัว บ่ายนี้หวยออกแล้ว อาแปะใจดี +ให้อีก 50 กะปล่อยอีก 2 ตัวครับ<br />
<br /><br /><br />

หุหุ 2 ตัวล่างออก 88 บน 76 แดกเรียบครับ ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพ แต่ได้อารมย์ครับ

ถึงเด็กขายของสมองปราชญ์เปรื่องเพราะกินเกาลัดประจำสงสัยไปเที่ยวเยาวราชต้องแวะซื้อมากินบ้างแล้วจะได้เก่งฯบ้างเห็นแม่บอกว่าเป็นอาหารบำรุงสมองดีมากป้องกันอัลไซเมอร์ได้ด้วยไม่รู้จะจริงหรือเปล่าแต่คิดว่าน่าจะใช่เห็นคุณเด็กขายของกินแล้วอยากกินบ้างจัง :wub:

สวัสดียามเย็นครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน

สำนักข่าวต่างประเทศ

นายกรัฐมนตรีจอร์จ ปาปันเดรอู ของกรีซ กล่าวปราศรัยทางสถานีโทรทัศน์เมื่อวานนี้ว่า เขาจะปรับคณะรัฐมนตรีในวันนี้และจะขอให้สภาลงมติไว้

วางใจรัฐบาลในวันอาทิตย์ โดยหวังจะได้รับการสนับสนุนในการออกมาตรการรัดเข็มขัด ตามเงื่อนไขรับเงินช่วยเหลือจากสหภาพยุโรป และกองทุนการเงินระหว่างประเทศ หรือ ไอเอ็มเอฟ หลังเผชิญกับกระแสคัดค้านจากทั้งภายในพรรครัฐบาลของเขาเองและพรรคฝ่ายค้าน อีกทั้งยังมีการชุมนุมประท้วง

ของประชาชนจนกลายเป็นเหตุจลาจลเมื่อวานนี้ ทั้งนี้นายกรัฐมนตรีปาปันเดรอูจะต้องผ่านมาตรการ 5 ปีฉบับใหม่เรื่องการขึ้นภาษี ลดค่าใช้จ่ายและขายทรัพย์สินของรัฐ เพื่อแลกกับการได้รับความช่วยเหลือครั้งใหม่จากสหภาพยุโรป และ ไอเอ็มเอฟ.

เจ้าหน้าที่ตำรวจปราบจลาจลกรีซปะทะกับกลุ่มผู้ประท้วงหลายหมื่นคนในกรุงเอเธนส์ เพื่อคัดค้านมาตรการประหยัดของรัฐบาล รายงานข่าวแจ้งว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจปราบจลาจลต้องยิงแก๊สน้ำตาเข้าสลายการชุมนุมของกลุ่มผู้ประท้วงที่ก่อเหตุจลาจลเผายางรถยนต์และขยะกลางท้องถนนด้านนอกอาคารรัฐสภา ขณะที่กลุ่มผู้ประท้วงอีกกว่า 40,000 คน รวมตัวกันอย่างเหนียวแน่นบริเวณจัตุรัสซินแท็กม่า เพื่อคัดค้านมาตรการประหยัดฉบับใหม่ของรัฐบาล โดยด้านในอาคารรัฐสภา นายกรัฐมนตรีกรีซกำลังประชุมกับคณะรัฐมนตรีและสมาชิกรัฐสภา ถึงมาตรการประหยัดครั้งใหม่ที่มีมูลค่ากว่า 28 ล้านยูโรหรือราว 1,200 ล้านบาทตามเงื่อนไขของอียูและไอเอ็มเอฟ เพื่อแลกเปลี่ยนกับเงินช่วยเหลือก้อนใหม่ที่กรีซกำลังต้องการเป็นอย่างยิ่ง อย่างไรก็ดี มีรายงานว่าเกิดความขัดแย้งในรัฐบาล รวมถึงพรรคอื่นๆ ยืนยันที่จะลงมติคัดค้านมาตรการฉบับใหม่ ทำให้มีความเป็นไปได้ที่สภาจะไม่รับรองแผนการในครั้งนี้ได้