ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:unsure: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:unsure: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

โอมเพี๊ยง ราคากำลังขึ้น ขึ้นไปอย่าได้ลง แค้นใจตัวเอง ก๊ากๆๆๆ ซื้อเสร็จแล้วราคาลงทันตา

แค่ 40 บาท / บาททอง อย่าคิดมากครับ...ไปเอาคืนข้างหน้า

จะมีใครซักกี่คนที่ซื้อได้ต่ำสุดและขายได้สูงสุดในแต่ละรอบ

อย่างรอบที่แล้วผมใจแข็งจนได้ราคาต่ำสุด แต่ก็เสี่ยงสุดๆ เหมือนกัน

แต่พอตอนซื้อเข้าก็ไม่ใช่ยอดต่ำสุด...

สวัสดีครับคุณ Moon

แล้วแต่เวลาครับ ทางร้านฯ มีการ Update อัตราแลกเปลี่ยนตลอด และขึ้นอยู่ที่ความเสี่ยงของค่าเงินด้วยครับ อย่างตอนนี้ เขารับซื้อที่ราคาต่ำ ก็แสดงหรือหมายถึงว่า เจ้าของเขามองว่า ค่าเงินบาทจะแข็งค่าขึ้นไปอีก ช่วง Gap ห่างระหว่างซื้อและขาย เขาไม่ค่อยอ้างอิงกับธนาคารฯ สักเท่าไหร่หรอก บางครั้งธนาคารฯ ยังต้องมาขอพึ่งเขาเลยนะครับ ดังนั้น เขาเป็นตัวของเขาเองครับ ทุกอย่างก็เหมือนราคาทองล่ะครับ อยู่ที่เสี่ยใหญ่สั่งมา อย่างเมื่อวานตอนเย็น เขามองว่าค่าเงินจะอ่อนค่าลง เขาก็ให้ ช่องห่างน้อย. อย่างตอนนี้ ตั้งเกือบ 20 สตางค์ เขาไม่เคยห่างขนาดนี้ แสดงว่าต้องมีอะไรในใจอยู่แน่ๆ ครับ หรือว่าเขามองค่าเงินยูโร จะผงกหัวอย่างแรง รึเปล่า

และอีกอย่าง คุณมองอัตราไหน ต้องธนบัตรดอลล์สหรัฐ ใบละ 100 นะครับแบงค์ 10,20 หรือ 1 ไม่ใช่สำหรับเล่นค่าเงิน เหมาะกับแลกเอาไปเที่ยวต่างประเทศครับ

ลองเปิดดูตอนนี้สิครับ ยังคาตัวเลขเก่าอยู่เลยครับ เพราะเขาจะประกาศราคาตอนเก้าโมงกว่าๆhttp://www.superrichthailand.com/editor/rate.html

ขอบคุณมากค่ะ คุณเด็กขายของ

รู้สึกชื่นชมและติดตามกระทู้คุณเด็กขายของมาได้ซักพักแล้ว แต่ไม่เคยเข้ามาทักทายค่ะ

แรงขายทำกำไรฉุดทองคำปิดร่วง 4.2 ดอลลาร์

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 21 กรกฎาคม 2554 06:59:45 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (20 ก.ค.) เนื่องจากนักลงทุนยังคงเทขายทำกำไรหลังจากสัญญาทองคำทะยานขึ้นแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์เมื่อวันก่อน นอกจากนี้ นักลงทุนยังลดความต้องการถือครองทองคำซึ่งเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดภัย หลังจากประธานาธิบดีบารัค โอบามาแห่งสหรัฐเปิดเผยว่าการเจรจาเรื่องการปรับเพิ่มเพดานหนี้มีความคืบหน้า และมีการคาดการณ์ในแง่บวกเกี่ยวกับผลการประชุมผู้นำยูโรโซนในวันพฤหัสบดีนี้

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.ร่วงลง 4.2 ดอลลาร์ หรือ 0.3% ปิดที่ 1,596.9 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,581.10-1,600.80 ดอลลาร์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ย.ลดลง 66.3 เซนต์ ปิดที่ 39.558 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ย.ลดลง 3.2 เซนต์ ปิดที่ 4.436 ดอลลาร์/ปอนด์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.ลดลง 20 เซนต์ ปิดที่ 1,776.10 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.ร่วงลง 4.65 ดอลลาร์ ปิดที่ 793.65 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างการเปิดเผยของเทรดเดอร์ในตลาดทองคำนิวยอร์กว่า สัญญาทองคำปรับฐานลงหลังจากประธานาธิบดีโอบามาเปิดเผยว่า การเจรจาระหว่างวุฒิสมาชิกจากพรรคเดโมแครตและพรรครีพับลิกันในประเด็นการปรับเพดานหนี้และลดยอดขาดดุลงบประมาณมีความคืบหน้าอย่างมาก นอกจากนี้ โอบามายังชื่นชมแผนการลดยอดขาดดุลงบประมาณมูลค่า 3.7 ล้านล้านดอลลาร์ของวุฒิสมาชิกด้วย

นอกจากนี้ สัญญาทองคำยังได้รับแรงกดดันจากการที่นักลงทุนเข้ามาเทขายทำกำไร หลังจากสัญญาทองคำทะยานขึ้นแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์เมื่อวันก่อน รวมทั้งการคาดการณ์ในมุมบวกว่าที่ประชุมฉุกเฉินของผู้นำยูโรโซนในสัปดาห์นี้จะมีการบรรลุข้อตกลงในเรื่องแผนการให้ความช่วยเหลือกรีซครั้งใหม่

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

:blink: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณมากค่ะ คุณเด็กขายของ

รู้สึกชื่นชมและติดตามกระทู้คุณเด็กขายของมาได้ซักพักแล้ว แต่ไม่เคยเข้ามาทักทายค่ะ

พอดีดูคนละเว็บกับคุณเด็กขายของค่ะ แต่เห็นเป็น superrich เหมือนกัน ดูจากเว็บนี้ค่ะ

http://www.superrich1965.com/app/our_rates.aspx

สวัสดียามเช้าครับคุณ GB2514

อย่างเมื่อวานตอนเย็น อาแปะลดลง 50 บาท แถมชำเลืองไปมองดูกราฟความเคลื่อนไหวของตลาดทองโลก คนรู้จักกับเด็กขายของยังบอกว่า

เก็บไว้ก่อน เดี๋ยวรอของถูกๆ ราคาเมืองนอก US$1,540 ดีกว่า มันมาแน่ๆ

ว่าแต่ ไอ้ Kung's Indicator มันเล่นเสียวให้เด็กขายของ ต้อง " จาม โดยไม่ได้เป็นหวัด " มา 2 วันติดๆ แล้วนะครับ

เมื่อวานซืน บอกว่า บ่นไว้เดี๋ยวมันก็ลง ดันพุ่งเอา พุ่งเอา ทำ new high 1,609

เมื่อวานนี้ บอกว่า เลิกพัก รอไม่ได้ ดันดิ่งเอา ดิ่งเอา ทำ low ของอาทิตย์

หุหุ

สวัสดียามเช้าครับท่านจิว คุณ Donjuan Mr.Li เมื่อวานตอนบ่ายพอมีเวลาแว๊ปๆ ได้บ้าง

ก็ไปสังเกตการณ์ราคาขึ้นลง พร้อมกับมีก้อนมหัศจรรย์อยู่ในมือโดยไม่ได้ห่างกาย ไว้สำหรับ

ตรวจสอบความเคลื่อนไหวนอกประเทศ คาดว่ามันต้องลงอีกซัก 1 step ตามที่ ท่านจิว

กล่าวไว้ มันก็ไม่ยอมมาซักที เวลาที่แว๊ปออกมาก็ร่อยหรอลงเรื่อยๆ ก็ตัดสินใจเข้าไป

กลับมา office ก็ยังใจชื้นอยู่ว่าตัดสินใจถูก แต่ที่ไหนได้ หลังจาก 16.30 น. เท่านั้นแหละ....

ต้องตบกะโหลกตัวเองไป 1 ที ก็ดันไม่เชื่อ Kung's Indicator เองนี่หว่า :rolleyes:

สวัสดีค่ะ Khun DonJuan สมฉายาจริงๆ เลยค่ะ นักรัก :lol: เออ... มทส ย่อมาจาก มัธยมศึกษาหรือเปล่าค่ะ จบมานานจนลืมค่ะ :wub:

อาหารตา อาหารใจ เพียงเจ้าป้อน

วันละช้อน พี่แสนสุข ล้นจริงหนอ

เพียงมีน้อง คอยรอรับ คอยพนอ

ทองหนุนคอ ที่นอนทับ ให้หมดเลย... (แต่งกลอนสด แซวเล่นๆ นะค่ะ ถ้ากวนใจ ขออภัยด้วยค่ะ )

สวัสดีครับ คุณ NongRee

มทส. อิอิ ย่อมาจาก แม่ทองสุก ครับผม 2 สาวนั้น ท่านหนึ่งนั้น มีความละเอียด รวดเร็วในการคิดตัวเลขยิ่งนัก ช่วยเหลือได้มากเวลาต้องการความเสถียรครับผม อีกท่านหนึ่งนั้น หาข่าวในเชิงลึก เชิงลับ จากเซียนและโบรกเกอร์ทั้งหลาย ได้นำมากรอง ตึกตรองในการซื้อขายทองแท่งครับผม โดยทั้ง 2 ท่านนั้น ลงทุนทองคำเหมือนกัน ช่วยเหลือกันคิด พอมีกำไรก็ไปทานของอร่อยๆด้วยกันครับ อิอิ

แต่หน้าร้าน ณ เมื่อวานนี้ มีพนักงานมาใหม่ หน้าตาจิ้มลิ้ม ความสูงกำลังพอเหมาะ ผิดขาวเนียนละเมียดละไมอมเหลืองเล็กน้อยพอมีชีวิตชีวา ดวงตากลมโตสอดรับกับใบหน้าที่ออกไปทางกลมผสมวงรี ผมยาวตรงมัดผมโดยปล่อยเป็นหน้าม้าเล็กน้อย ปากเล็กจมูกหน่อย นิ้วมือเรียวยาว ยิ่งถ้าเธอได้ยิ้ม ราวกับความสดใสจากดวงอาทิตย์สองแส่งแห่งวันใหม่ให้กับชาวโลก ท่วงท่าที่เธออเขิลอายนั้น เปี่ยมไปด้วยลีลาเป็นธรรมชาติ มาพร้อมจริตเล็กน้อย ชวนมองยิ่งนัก แม้ไม่ได้งามจัดหนัก แต่สมกับคำว่า ช้างเผือกอยู่ในป่า ... สเปคแบบนี้ คุณ เด็กขายของ น่าจะเป็นที่พึ่งพอใจครับ คริคริ

อาหารตา อาหารใจ เพียงเจ้าป้อน

วันละช้อน พี่แสนสุข ล้นจริงหนอ

เพียงมีน้อง คอยรอรับ คอยพนอ

ทองหนุนคอ ที่นอนทับ ให้หมดเลย... อิอิ ขอบคุณครับผม ตื่นเช้ามา อ้ายกันจัดคืนมาให้ ทั้งหมดเลย ......

ปล. +1 นะจ๊ะ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

:blink: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ GB2514 คุณ Mr.Li คุณ raty และทุกท่านครับ

อ้ายกันจัดให้ แต่เงินบาทไม่เป็นใจ สัญญาณดูจะขึ้นต่อนะครับ

2 สาวนั้น ท่านหนึ่งนั้น มีความละเอียด รวดเร็วในการคิดตัวเลขยิ่งนัก ช่วยเหลือได้มากเวลาต้องการความเสถียรครับผม อีกท่านหนึ่งนั้น หาข่าวในเชิงลึก เชิงลับ จากเซียนและโบรกเกอร์ทั้งหลาย ได้นำมากรอง ตึกตรองในการซื้อขายทองแท่งครับผม quote]

มี Insider คู่ใจคู่กาย นี่เอง

ถูกแก้ไข โดย GB2514

ไม่รู้ว่า Kung's Indicator เป็นอย่างไรบ้างนะครับ แต่มีข่าวลับวงในมาว่า บ่ายนี้ขึ้น ไม่รู้จริงหรือเปล่า ต้องรอดูนะครับ

อยากตามไปดูจัง

ช่วงนี้ว่างเว้นจากงานประจำ วันนี้ ขอไปนั่งดูกราฟความเคลื่อนไหวของเซียนๆ พร้อมชมความงามอัน ธรรมชาติ มอบให้นั้น พร้อมลุ้นทองขึ้น สบายใจดีกว่าครับ อิอิ