ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

The Institute for Supply Management's services-sector index for July is due at 10 a.m. Eastern. Economists surveyed by MarketWatch expect the ISM services index to edge up to 53.5% last month from 53.3% in June. Reading over 50% indicates that more firms are expanding than contracting. The service sector is the largest part of the U.S. economy and employs about 80% of U.S. workers

ISM Service Index หรือ Non-Manufacturing ISM

ออก ราว ๆ วันที่สามของการทำงานของเดือน ซึ่งเป็นข้อมูลของสองเดือนก่อน ซึ่งเป็นการสำรวจของกลุ่ม การเงิน, ประกันภัย, อสังหาริมทรัพย์, สื่อสาร และ ทั่วไป การที่ตัวเลข ISM เพิ่มขึ้นหมายถึง demand ที่เพิ่มขึ้น และทำให้ค่าเงินแข็งค่าขึ้น

รายงานตอน 3 ทุ่ม โพลฯ คาดการณ์ว่า จะเป็น 53.5% ขยับขึ้นจากเดือนที่แล้ว (มิถุนายน) ที่ออกมา 53.3% ค่าที่อ่านออกมาเกิน

50 % ก็ถือว่า ยังขยายตัวดีอยู่ ภาคบริการ เป็นส่วนที่ใหญ่ที่สุดใน ระบบเศรษฐกิจสหรัฐ และ คิดเป็นปริมาณการจ้างงานถึง 80%

ของแรงงานอเมริกันชน

July ISM services index falls to 52.7% from 53.3% ต่ำกว่าคาดการณ์ และ ต่ำกว่า

เดือนที่แล้ว

June factory orders down 0.8%

Factory orders fell 0.8% to $440.7 billion in June, the Commerce Department said Wednesday. . Economists polled by MarketWatch had anticipated a 0.9% drop in June. Inventories, up twenty of the last twenty one months, rose 0.2% to $594.4 billion, the highest since the series started in 1992. June durable-goods orders was revised to show a 1.9% fall instead of the initially reported 2.1% decline

ยอดสั่งซื้อสินค้าโรงงาน ลดลง 0.8% ไปที่ US$440.7 billion ในเดือนมิถุนายน

ที่ US$594.4

โพลฯ คาดว่า ลดลง 0.9% สินค้าคงคลัง เพิ่มขึ้น 0.2% อยู่ที่ US$594.4 billion สูงที่สุด

ยอดสั่งซื้อสินค้าคงทน ปรับปรุงแล้ว ลดลง 1.9%

สวัสดีครับ(รอบดึก) คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Raty คุณ Aiya คุณ พลอยสีสวย คุณ foo และทุกท่านครับ

รายงานจากหน้าร้านวันนี้ไม่มีอะไรมากครับ ไม่มีคนซื้อทองแท่งเลย เอามาขายๆๆๆๆ ขายชนิดทางสาขาใหญ่ต้องส่งเงินมาให้อีก 50 ล้านบาท พระเอกหนังรูปหล่อ(ที่เป็นฝาแฝด)ก็มาขายล้างปอดเช่นกันครับ สรุป มีแต่คนขายและบนเสียดายครับ ไม่มีคนกล้าซื้อ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีครับ คุณ foo

เด็กขายของ สนับสนุนในข้อความที่คุณ foo ได้โพสต์เข้ามา. เยี่ยมมากครับ เรากระโดดขึ้นรถวันศุกร์ที่ 29 ราคา 22,700 บาท

แล้วกัปตัน Donjuan นักบินก็ขับไป ผู้โดยสารก็กระโดดร่มทีละคนสองคน จนวันนี้ คุณ Donjuan ก็ล้างพอร์ต

แม้แต่เด็กขายของ ก็ล้างพอร์ตเกลี้ยง ได้เห็นกำไร แล้วก็แบ่งส่วนไปทำบุญ สบายตัว สบายใจ ครับ

บอกไว้ก่อนว่า นิ่งๆๆๆๆๆๆ ยังไม่รู้จะบอกเพื่อนๆ แบบไหนดี งง เพราะ........

โอ้ย เขียนยากจัง เก็บไว้ก่อน ไม่รู้ว่าจะเขียนยังไง โชคดี พักผ่อนก่อนนะครับ

สวัสดีค่ะพี่ขายของ กำไรกันถ้วนหน้าเลย เดี๋ยวหาโอกาสไปทำบุญบ้างค่ะ ติดตามต่อปาย

สวัสดีครับ(รอบดึก) คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Raty คุณ Aiya คุณ พลอยสีสวย คุณ foo และทุกท่านครับ

รายงานจากหน้าร้านวันนี้ไม่มีอะไรมากครับ ไม่มีคนซื้อทองแท่งเลย เอามาขายๆๆๆๆ ขายชนิดทางสาขาใหญ่ต้องส่งเงินมาให้อีก 50 ล้านบาท พระเอกหนังรูปหล่อ(ที่เป็นฝาแฝด)ก็มาขายล้างปอดเช่นกันครับ สรุป มีแต่คนขายและบนเสียดายครับ ไม่มีคนกล้าซื้อ อิอิ

สวัสดีค่ะคุณDonJuanยังขอลุ้้นราคาได้อีก30%วันนี้ยังไม่ได้ขายค่ะ แล้ว รอปรับฐานใหญ่ด้วยกันค่ะ ติดตามต่อปาย

สรุปรายงานคืนนี้ : การจ้างงานภาคบริการ เพิ่มขึ้น ประสานกับข้อมูล ของ ISM ภาคบริการ ที่ลดลงนิดหน่อยจากเดือนที่แล้ว 0.6%

ก็สืบเนื่องมาจากปัญหาด้านเศรษฐกิจของสหรัฐอเมริกา

ในส่วนของภาคการผลิต ตำแหน่งงานในภาคการผลิตลดลง ก็ประสานข้อมูลกับ ตัวเลขของ สต็อคสินค้าที่เพิ่มขึ้นในวันนี้ + ตัวเลข

การใช้จ่ายของอเมริกันชนที่ลดลง ( ประหยัดขึ้น ) เมื่อมีสต็อคสินค้าอยู่มาก + ยอดสั่งซื้อสินค้าลดลง = โรงงานฯ ก็ต้องลดปริมาณ

การผลิตลง จ้างงานลดลง รายได้ของอเมริกันต่อรายชั่วโมงที่จะได้รับก็ต้องลดลง ตาม

**** ก็ออกมาเหมือนเดิม คือ ด้านการผลิตชลอตัว ซึ่งอาจสร้างปัญหาในการขับเคลื่อนเศรษฐกิจ เพราะ รายได้รัฐ จะลดลงจากภาษี

ความต้องการพลังงานก็ลดลง เพราะไม่รู้จะผลิตสินค้าทำไม

คุณเด็กขายของคะ ตัวเลขสต็อกน้ำมันดิบ มีวันนี้หรือเปล่า ช่วยดูด้วยนะเผื่อเป็นแนวทาง ขอบคุณมาก เผื่อจะย่อบ้าง รออยู่นั่น ไม่ได้จัดสักที

พระเอกหนังรูปหล่อ(ที่เป็นฝาแฝด)ก็มาขายล้างปอดเช่นกันครับ สรุป มีแต่คนขายและบนเสียดายครับ ไม่มีคนกล้าซื้อ อิอิ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

อย่าบอกนะว่า เขาคนนั้น คือ ฝันดี / ฝันเด่น หุหุหุหุ

คุณเด็กขายของคะ ตัวเลขสต็อกน้ำมันดิบ มีวันนี้หรือเปล่า ช่วยดูด้วยนะเผื่อเป็นแนวทาง ขอบคุณมาก เผื่อจะย่อบ้าง รออยู่นั่น ไม่ได้จัดสักที

Oil inventories increase 1 million barrels: EIA

Crude Oil งานเข้าสิครับ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

อย่าบอกนะว่า เขาคนนั้น คือ ฝันดี / ฝันเด่น หุหุหุหุ

บอกไปแล้วที่ PM ครับ

Growth in service-sector businesses in areas such as retail, health care and banking slowed in July, dovetailing with a spate of data showing a weaker U.S. economy, according to a survey of senior executives.

มีใครเข้าเก็บตอนทุ่มเศษๆบ้างป่าวครับ