ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เงินบาท/ดอลลาร์ เมื่อวันอังคาร(9 ส.ค.) ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐฯ แข็งขึ้นเมื่อเทียบกับสกุลเงินเอเชียส่วนใหญ่รวมทั้งเงินบาทในช่วงเช้าวันนี้ เนื่องจากนักลงทุนขายสกุลเงินเอเชียออกมาในช่วงที่ต้องการลดความเสี่ยงจากแนวโน้มความไม่แน่นอนของเศรษฐกิจโลก ทั้งนี้ ธนาคารกลางบางประเทศในเอเชียขายดอลลาร์ฯ ออกมา เพื่อชะลอการอ่อนค่าของสกุลเงินท้องถิ่น ส่งผลให้เงินบาทเปิดตลาดเช้านี้(10 ส.ค.)อยู่ที่ระดับ 29.82/84 บาทต่อดอลลาร์ ปรับตัวแข็งค่าจากช่วงปิดตลาดเย็นวานนี้ที่ระดับ 29.88/90 บาทต่อดอลลาร์ โดยเคลื่อนไหวในทิศทางเดียวกันกับค่าเงินในภูมิภาค

ส่วนเงินเยน/ดอลลาร์ เมื่อวันอังคาร(9 ส.ค.) ค่าเงิน เยนแข็งขึ้นเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐฯในช่วงเช้า จากการที่นักลงทุนขายดอลลาร์ฯ และซื้อสกุลเงินที่มีความเสี่ยงต่ำในช่วงที่กังวลเกี่ยวกับการที่สหรัฐฯ จะถูกลดอันดับเครดิตลงอีกซึ่งจะส่งผลให้เศรษฐกิจสหรัฐฯ ชะลอตัวมากกว่าที่คาดไว้เดิม ส่งผลให้เงินเยนอยู่ที่ระดับ 77.00/04 เยน/ดอลลาร์ ขยับแข็งค่าเล็กน้อยจากเย็นวานนี้ที่ระดับ 77.05/09 เยน/ดอลลาร์

ขณะที่เงินยูโร/ดอลลาร์ เมื่อวันอังคาร (9 ส.ค.) ค่าเงินยูโรแข็งขึ้นเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐฯในช่วงเช้าวันนี้ โดยประเด็นเรื่องการถูกปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือระยะยาวของสหรัฐฯ ยังกดดันให้ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐฯ อ่อนลงเมื่อเทียบกับสกุลเงินสำคัญ ส่งผลให้เงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.4359/4362 ดอลลาร์/ยูโร ปรับตัวแข็งค่าจากระดับ 1.4263/4264 ดอลลาร์/ยูโร

อย่างไรก็ตาม ปัจจัยที่ตลาดจับตาดูยังเป็นเรื่องการแก้ไขปัญหาหนี้ของสหรัฐและยุโรป และข้อมูลการค้าของจีน ตลอดจนทิศทางการลงทุนในตลาดหุ้นวันนี้ น่าจะรีบาวน์กลับมาตามตลาดหุ้นต่างประเทศ

ที่มา : สำนักข่าวแห่งชาติ (วันที่ 10 สิงหาคม 2554)

ใช่ครับ ว่าแต่คุณคนไหนรึครับ ใส่เสื้อสีอะไร อิอิ อยากรู้มากมาย หุหุ

ชุดแซกสีดำ กระโปรงยาวคลุมเข่า-หน้าเข้ง (มั้งค่ะ) หน้าตาซีดเซียว ช่วงประมาณ 17.00 น.เป็นต้นไปค่ะ ^^

เอาไว้ที่ได้พบกันครั้งหน้าจะขอเข้าไปทักละกันนะคะ ^^

ชุดแซกสีดำ กระโปรงยาวคลุมเข่า-หน้าเข้ง (มั้งค่ะ) หน้าตาซีดเซียว ช่วงประมาณ 17.00 น.เป็นต้นไปค่ะ ^^

เอาไว้ที่ได้พบกันครั้งหน้าจะขอเข้าไปทักละกันนะคะ ^^

อ๋อ คุณคนที่นั่งอยู่ตอนจาปิดห้าโมงใช่ไหมครับ ใส่ชุดดำผมยาวๆ รู้สึกว่าจะหันไปยิ้มด้วยกันครั้งนึง อิอิ ชิมิๆๆ

ราคาตอนนี้รู้สึกว่าสมาคมจะกั๊กอยู่พอสมควรนะเนี่ยะ จะเข้าก็ยังไม่กล้าเสียวจิงๆ คุณเด็กขายของจะเข้าเมื่อไหร่ ตีกลองบอกด้วยนะครับ !Announce

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณ เด็กขายของ คุณ nuchba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ kitty คุณ foo คุณ SUCHA คุณ JIP คุณ พลอยสีสวย คุณ modtanoiy คุณ sss และทุกๆท่านครับ

วันนี้ SPDR ขายแบบสับขาหลอกครับ เพื่อให้คนเทขายบ้าง ราคาจะได้ไม่สูงเกินไปนะครับ ตลาดช่วงหัวค่ำน่าจะขึ้นนะครับ ส่วนเช้าถึงบ่ายคงทรงตัวแบบ ค่อยๆกระดึ๊บขึ้นครับผม ใครต้นทุนต่ำเสี่ยงถือต่อมันๆครับ ใครต้นทุนสูงมีกำไร ขายออกมาบ้างก็ได้นะครับ (ทั้งหมดเดาล้วนนะครับ)

เมื่อวานที่ร้านแม่.... ณ ปิ่นเกล้า คนมาซื้อเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ พนักงานไม่ได้กินข้าว ยืนหน้าซีดไปตามๆกันครับ มีหลายท่านเป้นหน้าใหม่ๆไม่เคยเห็นหน้า บางท่านถอนเงินเก็บมาซื้อที่ราคา 25,000 บาท ใจช่างกล้าจริง(พวกเราเซียนๆจะไปกลัวอะไร อิอิ) ผมก็ถามไปว่า ราคาสูงมากไม่กลัวลงแบบน้ำตกหรือ เขาตอบว่า ซื้อไว้ไม่เน่า ไม่กลัว ถ้าลงในช่วงนี้ต่อไปก็จะขึ้น ซื้อไว้ให้ลูกหลาน ก็ว่ากันไปครับผม

สวัสดีคะ สหายDonjuan และท่านผู้มีเกียรติทุกท่านค่ัะ การได้ออกไป surway ตลาดก็ดีแบบนี้เลย เห็นความคึกคักจะได้คึกคะนอง เพิ่นความมั่นใจ ได้ฟังความคิดเห็นที่แตกต่งกลับมาปรับ portของเราได้ ที่ผ่านมากล้า ๆ กลัวๆ อยู่นั่น ขายหมูมั่ง กลัวไม่กล้าเข้าตลาดสั้น ทั้ง ๆ ที่เห็นโอกาส เพราะที่ผ่านมาเล่นกับตลาดยาวมาตลอด พอตั้งสติได้ก็ขอกลับเข้าตลาดใหม่ คิดว่าแก่งขึ้นอีกระดับละ ขอบคุณที่แบ่งปันนะคะคุณDonjuan ติดตามต่อปาย.

ข่าวคลุกวงใน แจ้งว่า ขณะนี้ ร้านค้าทองรายย่อย เริ่มงดรับซื้อทองแท่ง แต่ขายปกติ

แบบนี้ มันหมายความว่าอย่างไร ? ตีความกันเองนะครับ

ชั่วคราว จนกว่าจะมีคำสั่งเปลี่ยนแปลง

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แว๊ปไป ร้าน ฮ.ชั้น 4 มา ตอน 9.29 น. ได้คิวที่ 238 จำนวนคนรอ 237 คน :ph34r:

กลับไปใหม่อีกครั้ง เมื่อ 12.00 น. เพิ่งจะคิวที่ 105 :wacko: คิว 238 คงจะ.... :ph34r:

สวัสดีคะ สหายDonjuan และท่านผู้มีเกียรติทุกท่านค่ัะ การได้ออกไป surway ตลาดก็ดีแบบนี้เลย เห็นความคึกคักจะได้คึกคะนอง เพิ่นความมั่นใจ ได้ฟังความคิดเห็นที่แตกต่งกลับมาปรับ portของเราได้ ที่ผ่านมากล้า ๆ กลัวๆ อยู่นั่น ขายหมูมั่ง กลัวไม่กล้าเข้าตลาดสั้น ทั้ง ๆ ที่เห็นโอกาส เพราะที่ผ่านมาเล่นกับตลาดยาวมาตลอด พอตั้งสติได้ก็ขอกลับเข้าตลาดใหม่ คิดว่าแก่งขึ้นอีกระดับละ ขอบคุณที่แบ่งปันนะคะคุณDonjuan ติดตามต่อปาย.

สวัสดีครับคุณ raty วันนี้จะเอาตั๋วไปแลกทอง(ถ้าได้แต่คงยาก) จะรายงานเพิ่มเติมครับผม

ข่าวคลุกวงใน แจ้งว่า ขณะนี้ ร้านค้าทองรายย่อย เริ่มงดรับซื้อทองแท่ง แต่ขายปกติ

แบบนี้ มันหมายความว่าอย่างไร ? ตีความกันเองนะครับ

กับอีกพฤติกรรมนึงบนชั้น 4 ร้าน ฮ. น่าจะสอดคล้องกับข่าววงในของท่านจิว

อาม่า อาซิ่ม อาแปะ มาพร้อมกับบอร์ดีการ์ดส่วนตัว หอบอะไรมาก็ไม่รู้ แล้วก็ไปเข้าคิว รอแลกเป็นเงินสด หอบเงินเป็นล้านๆ

เดินเข้า Bank กันเป็นแถว :wacko:

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ทุกท่าน

ขอถามเพื่อน ๆ ค่ะ บ้านแมวอ้วนอยู่รามอินทราค่ะ ลงทุนในทองคำแท่งครั้งแรกแมวอ้วนขับรถไปซื้อที่ ฮ. ซีคอน ซึ่งมันค่อนข้างไกลจากบ้านแมวอ้วนค่ะ ปัญหาคือแมวอ้วนมีลูกเล็ก ๆ 2 คน ค่ะ ไม่สะดวกในการไปร้านทอง ฮ. ซีคอน แถวรามอินทราพอจะมีร้านทองที่ไหนเชื่อถือได้บ้างคะ

ถูกแก้ไข โดย แมวอ้วน

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ ผมอ่านกระทู้นี้มานานแล้ว พึ่งสมัครวันนี้ หุๆ กำลังเริ่มเล่นครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปล.ถ้าผมเก็บทองแท่งไว้ กะเล่นยาวๆโอกาสจะขึ้นเรื่อยๆใช่มั๊ยครับ หรือว่าควรขายเอากำไรก่อนดีๆ ลังเล มึนๆตื่นเต้น บอกไม่ถูก :unsure:

ง่า สัญญาณสยองขอผองขนสู้โว้ย.... ของเต็มปอดยังไม่ได้ปล่อย(แต่เมื่อวานขายก้อนใหญ่แล้วซื้อกลับเอาส่วนต่างของราคา) เชียร์สุดใจ บ่ายถึงค่ำขึ้น ยังไงก็เชิดหัวให้สูงสุด หลังจากนั้นจะลงก็ไม่ว่ากัน

ตามสูตรที่ว่า หมูไม่กลัวน้ำร้อน แต่สุดท้ายก็โดนลวกประจำ คริคริ