ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ต้องถามกลับว่า ความหมายที่คุณคิดของ QE3 คืออะไร ?

1. ถ้าหมายความว่า พิมพ์เงินเพิ่มล่ะก็ สภาคองเกรสฯ อนุมัติให้เพิ่มเพดานหนี้แล้ว สหรัฐฯ สามารถพิมพ์ธนบัตรมาใช้ได้แล้ว

กฎหมายโดยประธานาธิบดีโอบามา ลงนามแล้ว จบเรื่อง อย่างถาวรสำหรับพิมพ์เงินดอลล์ สามารถพิมพ์เพิ่มตามที่กฎหมาย

กำหนด

2. ถ้าหมายความว่า การเข้าซื้อพันธบัตรรัฐบาลคืนจากกองทุนฯ. Fed ซื้อไปเยอะพอสมควร และก็ขายออกอย่างสมดุล

ซึ่งนำมาถึงการจ่ายผลตอบแทนดอกเบี้ยที่ได้ลดลง เพราะอัตราดอกเบี้ยสมัยก่อนสูง เปรียบเทียบกับออกใหม่ปัจจุบันต่ำกว่า

เขาสามารถลดภาระ ไปได้แล้ว พอสมควร

3. ถ้าหมายความว่า ผ่อนคลายปริมาณเงิน ตอนนี้ ใครๆก็พูดบอกว่า เงินดอลล์สหรัฐล้นโลก สร้างปัญหาเงินทุนโยกย้าย

ที่ทำให้ค่าเงินคนอื่นแข็งค่า อ้างจากข้อ 1 ก็เยอะแล้ว + ปล่อยออกมาจากคลังอีก ซึ่งตอนนี้ สถานภาพไม่เหมาะสม

เพราะ S&P Downgrade AAA ไปที่ AA+ ค่าเงินดอลล์ไม่ยิ่งตกต่ำกว่านี้เหรอครับ สหรัฐฯ ไม่ชอบ และ

ประเทศที่มีทุนสำรองเงินตราเป็นดอลล์ ก็คงไม่ชอบด้วยครับ

แต่สุดท้ายจะเป็นอย่างไร พรุ่งนี้เช้ารู้ดำรู้ขาวครับ คงได้เห็น นักเก็งกำไร ถือ 2 กระเป๋า กระเป๋าหนึ่งใส่ทองแท่ง

อีกกระเป๋า ใส่เงิน. แล้วก็ ยืนอยู่หน้าร้านทอง แล้วกล่าวในใจว่า " ซื้อดี หรือ ขายดี ตรูขนมา 2อย่างเลยเนี่ย "

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แต่สุดท้ายจะเป็นอย่างไร พรุ่งนี้เช้ารู้ดำรู้ขาวครับ คงได้เห็น นักเก็งกำไร ถือ 2 กระเป๋า กระเป๋าหนึ่งใส่ทองแท่ง

อีกกระเป๋า ใส่เงิน. แล้วก็ ยืนอยู่หน้าร้านทอง แล้วกล่าวในใจว่า " ซื้อดี หรือ ขายดี ตรูขนมา 2อย่างเลยเนี่ย "[/color][/size]

อ่านแล้วหัวเราะกิ๊ก นึกภาพนักเก็งกำไรถือกระเป๋าคนละสองกระเป๋าเข้าแถวหน้าร้านทอง

สีหน้างุนงงแบบคิดไม่ตก ส่วนแปะนั่งลูบหนวดยิ้มย่อง รอรับส่วนต่างอย่างเดียว

สวัสดีครับ นายห้างทอง คุณเด็กขายของ และทุกท่าน

ตลาดหุ้นช่วงนี้ของตลาดฝั่งอเมริกา เขียวยกแผง ครับ เค้ารู้ข่าวอะไรมาหรือครับเนี่ยonion33.gif

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของที่อธิบายให้ฟัง ตอนนี้เข้าใจขึ้นอีกนิดค่ะ ยังเป็นมือใหม่หัดเทรดอยู่ก็ได้ตามอ่านข่าวที่คุณเด็กขายของมาเล่าให้ฟัง ทำให้ระวังมากขึ้นเยอะค่ะ

!thk !thk !thk

เด็กขายของว่า คุณ Donjuan คงเหนื่อยมากครับ วันนี้ ต้องนั่งเกร็งทั้งวัน ตั้ง 19 ครั้งนะครับ ปรับราคา ทุกๆ 15 นาทีก็มี ลงไปแบบเสียวไส้ ก็มีมา เสร็จแล้วก็ขึ้นไปเท่าเดิมอีกรอบ ก็มีปรากฎวันนี้ แถม เฮีย DonJuan เก็บเต็มพอร์ต รับประกันได้ว่า คุณ Donjuan เส้นเลือดไม่อุดตันแน่นอน หัวใจเต้นแรงขนาดนั้น เลือดสูบฉีดกระฉูดไปเลยครับ

ขออภัยครับ ผมว่านั้งรอคิวอยู่ร้าย ฮ มั่งครับ ผมไปถึงเวลา 11.45 น.ได้คิวที่ 558 จำนวนคนรอ 421 คนกว่าจะถึงคิวผม 17.50 น.และยังมีต่อจากผมอีก800กว่าครับ

เมื่อวานก็ประมาณนี้ ตอนเกือบบ่ายโมง ได้คิว 398

ถึงคิว 17.10 แต่เสร็จ 17.45

และมีคนรออีก450 คน

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขออภัยครับ ผมว่านั้งรอคิวอยู่ร้าย ฮ มั่งครับ ผมไปถึงเวลา 11.45 น.ได้คิวที่ 558 จำนวนคนรอ 421 คนกว่าจะถึงคิวผม 17.50 น.และยังมีต่อจากผมอีก800กว่าครับ

ขนาดนั้นเลยหรอครับ แล้วแบบนี้จะได้ราคาตามที่เราต้องการได้หรอครับ กว่าจะถึงคิว

เมื่อวานก็ประมาณนี้ ตอนเกือบบ่ายโมง ได้คิว 398

ถึงคิว 17.10 แต่เสร็จ 17.45

และมีคนรออีก450 คน

นั่งรอคิวไป ลุ้นราคาขึ้นลงไป เพราะไม่มีล็อคราคา ตื่นเต้นจนภาวนาว่า

" คิวตรู ราคาต้องขึ้นนะ " ใช่ไหมครับ 5555555

นั่งรอคิวไป ลุ้นราคาขึ้นลงไป เพราะไม่มีล็อคราคา ตื่นเต้นจนภาวนาว่า

" คิวตรู ราคาต้องขึ้นนะ " ใช่ไหมครับ 5555555

ก็ดูราคาขึ้นลงเหมือนเชียรมวยกันเลยครับฮะฮะสนุกดี

อ้อ ไปเคลียร์บัญชีค่ะ

ถ้าไปนั่งรอซื้อ หรือขาย ก็คงเป็นลมไปแล้ว

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ