ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

วันนี้รู้สึกกัปตันฟิตจริงๆ

ฟิตครับ เพราะรู้ว่าเพื่อนๆมีของกันทั้งนั้นครับผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณkitty ต้องทำสมาธิให้ดีนะจิตจะได้นิ่งเพราะพรุ่งนี้กัปตันเข้าประจำที่พร้อมที่จะบินแล้ว

ถ้าราคาขึ้นอย่างที่คุณ DonJuan ว่า พอดีผมมีเพื่อน short ไว้ใน GF แบบนี้จะช่วยเค้าหาทางออกอย่างไรดีครับ แค่ตอนนี้ก็โดนไปหลายแล้วครับ

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ

ได้มีเวลาพิจารณานานหน่อยก็ดีค่ะ รู้สึกว่าวันนี้รักษาใจได้น้อยมาก

จิตแกว่งๆอยู่เรื่อย อุตส่าห์ตั้งใจตั้งแต่เช้า

นี่ยังรู้สึกเหนื่อยอยู่เล็กๆนะคะ ดีที่ไม่ได้ลงทุนในGFไม่งั้นนั่งไม่ติดแล้วค่ะ

เด็กขายของ เป็นห่วงคุณ kitty ที่มีต้นทุนราคาทองตอนนี้ ไปไกลแล้ว จากการโดนบวกเพิ่ม

ในการซื้อทองแท่ง เด็กขายของ และเพื่อนๆ บางคน ซื้อเข้าเที่ยวนี้ 23,500 บาท จากซิกแนลแล้ว

ช่วงสั้นไม่น่าโดนต่ำกว่านี้ ราคาทองจะตก ก็ต่อเมื่อ สินทรัพย์เสี่ยงต่างๆ เริ่มไว้วางใจได้ เช่น หุ้น,

น้ำมัน หรือ สกุลเงินตรา นักลงทุน จะนำเงินทุนไปอยู่ในสิ่งที่ให้ผลตอบแทนสูงสุด แต่เมื่อมีปัญหา

แล้วไซร้ นักลงทุนก็ต้องมองหาที่พักชั่วคราวก่อน

ส่วนที่มีการกล่าวว่า เอาผลกำไรทอง ไปโปะ การขาดทุนหุ้นฯ ณ. ตอนนี้ ช่วงสั้น ยังปล่อยหุ้นกันไม่หมด

มีการ cut loss เกิดขึ้นแต่ส่วนน้อย ซึ่งต้องระวังในหนทางข้างหน้าต่อไป ครับ

คืนนี้ เด็กขายของก็จะนอนแต่หัวค่ำ เผื่อจะได้นอนฝันว่า เล่นโดมิโน 52 ตัวครบเกมส์พอดีครับ

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ

โดนชาร์จ300 นี่แหละค่ะเลยเป็นเครื่องยับยั้งใจที่ดีว่าเราชักจะแกว่งแล้ว

โชคดีที่คิดได้ทัน ถอยออกมาตั้งหลักได้ทันเวลาค่ะ

ขอบคุณสำหรับความห่วงใยค่ะ

ถึงคุณ kitty ร้านทองฯ ช่างเอาเปรียบมากๆเลยนะครับ 300 บาท เท่ากับ

ว่า ราคาทองตลาดโลกต้องขึ้นตั้ง US$30-40 ร้านฯ เขานั่งเฉยๆ กำไรไปแล้ว ไอ้เราลุ้นไป

เสียวไป

และรู้อีกเรื่องไหมครับ ไม่ทราบว่า คุณ kitty. ได้ถามร้านฯ หรือเปล่าว่า มาขายคืน หักอีกหรือเปล่า

หรือว่า ราคาตามสมาคมฯ เด็กขายของเคยถามร้านทองฯ ร้านหนึ่งในห้างมาบุญครอง ซื้อก็บวกเพิ่ม

ขายก็หักลดลง เขาจะเห็นแก่ตัว มากไปแล้ว !

เด็กขายของเห็นคุณแสดงว่าอยู่กรุงเทพฯ มีห้างฯ หลายๆ แห่งใน กทม. ที่ขายราคาตามสมาคมฯ

สำคัญคือ คุณต้องดูสัญญลักษณ์ว่า เขาเป็นหนึ่งในสมาชิกสมาคมผู้ค้าทองคำ หรือไม่

เพราะถ้าเขาเป็น ต้องไม่มีบวกหรือลด ร้านเอาเปรียบอย่าซื้อเลยครับ เห็นว่าอยู่ กรุงเทพฯ

ร้านฯ มีมากมายให้สอยทองคำกลับบ้านครับ

คุณเด็กขายของคะ ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยค่ะ

มีร้านทองใหญ่ๆ จากเยาวราชที่มีสาขาตามห้างอีกมั๊ยคะ แล้วมีที่ห้างไหนบ้าง

JIP รู้จักแค่ 2 ที่ คือ ร้าน ฮ. ที่ซีคอน กับร้าน ม. ที่เซ็นปิ่นค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

คุณเด็กขายของคะ

ตอนถามราคาที่ร้านขายไม่ได้ถามราคาซื้อกลับค่ะ ว่าจะหักลดลงหรือเปล่าเพราะใจมัวแต่คิดว่าทำไมขึ้นไปมากจัง

ร้านบอกว่ารับมาก็ต้องเอากำไร ทองรับมาจากเยาวราช ทุกร้านแถวนี้ขายราคานี้หมด

ที่อยู่ที่แสดงเป็นที่อยู่เดิมค่ะ เป็นคนกรุงเทพแท้ แต่ทำงานอยู่ตจว.ค่ะ

เวลาซื้อใช้ระบบโทรสั่งค่ะ แล้วเวลาเข้ากทม.ถึงจะไปรับของ

เมื่อวานโทรสั่งที่ร้านฮ.ได้23,500 วันนี้เห็นว่าร้านในกรุงเทพไม่ขายแท่ง

เลยลองถามที่ห้างใกล้บ้าน(ตจว.)บอกราคาบวกเพิ่มไป300ตามที่บอกค่ะ

ตั้งใจว่าจะไม่เข้าร้านนี้แล้วละค่ะ เข้าใจว่าคงไม่ได้เป็นสมาชิกสมาคมผู้ค้าทองคำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆหลายๆครั้งเลยค่ะสำหรับความห่วงใยและข้อมูลที่ให้มา

ถึงคุณ JIP ก็มีแค่นั้นล่ะครับ หรือไม่ก็ต้องมองหา แบบออนไลน์

แต่วิธีซื้อขาย เราก็ต้องมาดัดแปลงให้เข้ากับเราได้ เช่น ไม่จำเป็นต้องเล่นกลางคืนช่วงผันผวน

แต่เราอาศัยเป็นวิธีการพิเศษ ในการล็อคราคาภาคกลางวัน เพื่อการซื้อ แล้วเราก็ไปรับทองแท่ง

กลับมาบ้าน ก็น่าจะมีนะ ต้องให้คุณ GTB มาตอบให้ทราบครับ

เพราะปกติ เด็กขายของ ชอบไปซื้อแถวถนนเจริญกรุง และ ถนนเยาวราชครับ

ถึงคุณ kitty. ก็ยังถือว่า ได้ทองแท่งที่ร้าน นาย ฮ. เมื่อวันเสาร์ ตามราคาปกติไป

อย่าบอกที่ร้าน ต่างจังหวัด.นะครับถ้าเด็กขายของจะบอกว่า เลิกซื้อร้านเขาเถอะ ซื้อไม่ได้ก็

ไม่เป็นไร จังหวะต่อไปภาคหน้ายังมี

ขนาดวันนี้ เพื่อนที่รู้จักเด็กขายของเตรียมเงินไปซื้อที่ ซีคอนฯ บอกเขาแล้วว่า ร้านฯไม่ขายทองแท่ง

เขายังไม่เชื่อเลย เขาบอกว่า ทองหมดมั่ง ตั๋วข้าฯก็จะเอา โทรฯหา เด็กขายของให้ใช้เส้น ดำเนินการ

เด็กขายของ ต้องบอกว่า ชมด ช่วยไม่ได้ เมื่อวาน เฮียฯเขาแฮงค์อยู่ เลยไม่ได้อ่านข่าว พอท่านอื่นๆ

สะกิดเท้า ต๊กใจหมดเลยว่า ทำไมสต็อคทองแท่งตู เหลือเท่านี้ หยุดขายโ_้ย. ! จบข่าว

พรุ่งนี้ช่างน่ากลัวจริงๆ T^T

คุณ Cannabiz กลัวร้านทองฯ ไม่รับซื้อเหรอครับ 5555555

เด็กขายของฝันเฟื่องครับ ไปนอนดีกว่า พรุ่งนี้จะได้มีแรงลุ้นทองต่อ

บรรดารัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังของกลุ่มประเทศอุตสาหกรรมชั้นนำ 7 ประเทศหรือจี-7 เตรียมหารือรักษาเสถียรภาพการเงินโลก

-บรรดารัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง และประธานธนาคารกลางของกลุ่มประเทสอุตสาหกรรมชั้นนำ 7 ประเทศหรือจี-7 เตรียมหารือเป็นการด่วน เพื่อหาทางรักษาเสถียรภาพของการเงินโลกการหารือดังกล่าวจะเป็นการสนทนากันทางโทรศัพท์ เพื่อหาแนวทางความร่วมมือในการรักษาเสถียรภาพการเงินของโลก โดยทางกลุ่มคาดหวังว่า การประชุมจะมีขึ้นก่อนที่ตลาดเงินของญี่ปุ่นจะเปิดการซื้อขายในวันพรุ่งนี้ เป็นที่คาดกันว่าตลาดจะอยู่ในภาวะสับสน หลังจากที่สหรัฐถูกลดอันดับเครดิต ขณะที่ญี่ปุ่นมีแผนจะชี้แจงรายละเอียดเกี่ยวกับการแทรกแซงตลาดเงินเพื่อแก้ปัญหาเงินเยนแข็งค่า รวมถึงนโยบายฟื้นฟูเศรษฐกิจ หลังประสบภัยพิบัติเมื่อเดือนมีนาคม หลังจากเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ประธานาธิบดีบารัค โอบามา ของสหรัฐ ได้หารือทางโทรศัพท์เป็นการส่วนตัวกับผู้นำเยอรมนี และฝรั่งเศส เกี่ยวกับปัญหาเศรษฐกิจมาแล้ว.

- หนังสือพิมพ์ยูไนเต็ดอีฟนิงนิวส์รายงานว่า นายเฉิน ช่ง รองนายกรัฐมนตรีเศรษฐกิจได้เรียกหน่วยงานรัฐที่เกี่ยวข้องประชุมเป็นการภายในในวันนี้ ขณะที่นายเผิง หวยหนาน ผู้ว่าการธนาคารกลางไต้หวันกำลังติดตามสถานการณ์ระหว่างประเทศ โดยบทบรรณาธิการของหนังสือพิมพ์ฉบับนี้เตือนว่า การปรับลดอันดับเครดิตสหรัฐจาก ทริปเปิลเอเป็นดับเบิลเอพลัสอาจไม่ถึงขั้นทำให้เศรษฐกิจทั่วโลกพัง แต่จะส่งผลแผ่ขยายในวงกว้าง ข้อมูลของกระทรวงคลังสหรัฐระบุว่า ไต้หวันถือครองหนี้สินของสหรัฐมากเป็นอันดับ 6 มูลค่ารวม 153,400 ล้านดอลลาร์สหรัฐหรือราว 4.6 ล้านล้านบาทขณะที่สหรัฐเป็นคู่ค้าอันดับต้น ๆ ของไต้หวัน.

พรุ่งนี้ ถ้าเกิดความตื่นตระหนกขึ้นจริงๆ ในตลาด คนดูแล เขามี

ยุทธวิธีรับมือต่อสถานการณ์อยู่แล้ว แถมว่า เรามีกองทุนใหญ่ๆ เงินเยอะๆ

ที่จะต้องมาพยุงอยู่แล้ว ส.บ.ม.