ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ร้านเขาบอกว่า ถ้าเป็นตั๋วทองฯ ต้องขายหมดทั้งฉบับ ก็เลยยอมครับ ฮ่า ฮ่า ขอบคุณที่อ่านกระทู้ย้อนหลังครับ

คุณ จ๋าย ! Timing ที่เด็กขายของ จะซื้อเข้า ก็ประมาณเวลา เที่ยง หรือ หลังเที่ยงครับ ก็แวปมาดูในห้องแล้วกันนะ

ขออนุญาตค่ะ เที่ยงวันหรือเที่ยงคืนนี้ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Pending home sales down 1.3% in July

the National Association of Realtors reported Monday.

The index is nonetheless 14.4% above July 2010 levels. A sale is listed as pending when the contract has been signed but the transaction has not closed, and high levels of cancellations meant gains in the pending-home-sales series in May and June didn't translate to the final sales as measured in the existing-home-sales series. Lawrence Yun, chief economist for the trade group, said contract activity over the past three months is fairly comparable to the first three months of the year, and well above the low seen in April

ยอดขายบ้านใหม่ลดลง 1.3% ในเดือนกรกฎาคม มีปมปัญหาจากยกเลิกสัญญาซื้อฯ บ้าง, ไม่สามารถปิดบัญชีได้บ้าง

ลดลงก็จริง แต่คาดว่า เจ้ามือขาใหญ่ฯ ไม่สนใจ เพราะคิดอยู่แล้วว่า กลางเดือนนี้ โอบามา ต้องมา Refinance ให้บ้านถูกยึด

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขออนุญาตค่ะ เที่ยงวันหรือเที่ยงคืนนี้ค่ะ

เด็กขายของ ไม่เล่นออนไลน์ ชอบไปซื้อที่ร้านทองฯ ตู้แดงย่านเยาวราช ( เที่ยงวัน ) ครับ

B. of A. to sell 13.1 bln shares of Chinese bank

B. of A. expects to raise Tier 1 capital by $3.5B

B. of A. to retain 5% stake in Chinese Bank

Bank of America ขายหุ้นของ ธนาคารจีน แต่ประเด็นคือ Bank of America ได้เงินเข้าสู่ธนาคารฯ

มาช่วยสภาพคล่อง นะครับ ตลาดหุ้นฯ เดินหน้าต่อไป

สรุปว่าข่าวคืนนี้เปงผลดีกับหุ้นใช่ป่าวครับ

เด็กขายของ ไม่เล่นออนไลน์ ชอบไปซื้อที่ร้านทองฯ ตู้แดงย่านเยาวราช ( เที่ยงวัน ) ครับ

ถามตรงปะเด็น พรุ่งนี้หน้าเข้ามั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ขอนำมุมมองของคุณ น้องดำ แห่งเว็บน่ำเชียง มาให้ชมนะครับ

กรณีศึกษา

Aug 29-2011  

ตัวอย่าง Head and Shoulders, bottom ...  

กรณีศึกษา

Head and shoulders  bottoms

65.63 เหรียญ ...   1702.67 - 1767.20

ทะลุ neckline  ตรง  1765.90  เป้าหมาย  1834.43

มี pull back ประมาณ  1765.50 ....

ลงมาให้ซื้อเป็นครั้งสุดท้าย ก่อนขึ้นต่อไปยังเป้าหมาย

Aug 29-2011 ตลาดออสเตรเลีย ..  ถึงเป้าหมาย  1834.43  แล้ว

ไป โรงพยาบาล เคลม บาดแผลประกัน เพิ่งถึงบ้าน ราคาดิ่งตามคาด

ลากกลับมาให้ดูครับ ไม่รู้จะลงไปถึงตรงจุดที่ คุณน้องดำเขียนหรือเปล่าหนอ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ถามตรงปะเด็น พรุ่งนี้หน้าเข้ามั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ตอบแบบตรงๆ : ไม่ทราบครับ เพราะ ต้องดูว่า ราคาที่ประกาศ ตรงๆ หรือ กงๆ ครับ

แล้วอีกประเด็นหนึ่ง คือ ตลาดลอนดอย พรุ่งนี้ เปิดทำการวันแรก หลังจากวันนี้ มันหยุดทำงาน ไม่รู้ว่า

มันจะดึงขึ้นให้สะใจ หรือ มันจะทิ้งของให้สะใจ เพราะ เมื่อวันศุกร์ ตั้งแต่ บ่าย 3 โมง มันดันขึ้นตลอดเพื่อรอ นายเบน เบอร์นันเก้

มาพูด แล้วมันก็ ปิด Office ยังไม่ได้ขยับเขยื้อนอะไรเลย

เด็กขายของ คิดว่า " มันน่าจะ เทลง นะครับ " เลยต้องดูสถานการณ์ไปก่อนครับ

สวัสดีคุณkitty. คุณเด็กขายของ คุณดอนฮวน และเพื่อนๆทุกท่านที่ไม่ได้เอ๋ยนาม

คุณคิตตี้คะ เข้ากรุงเทพบ่อยจัง ตอนนี้อัยยาก็กำลังนั่งรถเข้ากทม. อีกแล้วเหมือนกันสงสัยถึง 5ทุ่มคะ และต้องตื่นแต่เช้าเพื่อไปรอสัมภาษณ์วีซ่า ตกเย็นพรุ่งนี้ก็กลับขอนแก่น

ชีวิตวุ่นวายก็เลยหอบน้องทองไปเก็บที่ธนาคาร สงสัยจะได้คืนแปะหลังตรุษจีนแหงๆ. อิอิ

หาจังหวะคืนแปะยากมากช่วงนี้ แถมไม่รับซื้อขาย. เสาร์กับอาทิตย์อีกเซ็งคะ

สวัสดีค่ะ คุณอัยยา

เดินทางปลอดภัยนะคะ

วันนี้kitty เข้ากรุงเทพตั้งแต่ 0530 เจอฝนหนักมากๆ ถึงกรุงเทพ 0930 สายไป 1 ชั่วโมง

ช่วงนี้เข้าไปบ่อย คิดไปเองว่าน่าจะมีข่าวดีได้ก้าวหน้าในหน้าที่การงานบ้างค่ะ เพราะเจ้า้นายเรียกใช้เหลือเกิน(จริงๆมีงานค่ะ ใกล้สิ้นปีงบประมาณต้องสรุปผลงานค่ะ)

ปล.ลูกสาวคุณอัยยาน่ารักนะคะ น่าจะใกล้เคียงลูกชายของkitty ค่ะ

แต่ก่อนผมตาม{อ่านข่าวคุณเด็กขายของเกือบทุกวันครับ}..เลยติดดอยอยู่3ดอย..26750..26250..26050แบบเต็มปอดเลยครับ..

ตอนนี้เลยคุยกับแฟนว่ารู้อย่างนี้เชื่อที่คุณเด็กขายของบ่นว่าเดี๋ยวทองก็ลงก่อน26สิงหาชัวส์แต่ก็สายไปแล้วครับทุกวันนี้ได้แต่มองน้องทองแสนถูกแต่กระสุนของเราหมด..อิอิ

แต่ก่อนอ่านข่าวคุณเด็กขายของเกือบทุกวันแต่ทุกวันนี้ผมเลยต้องเปลี่ยนมาอ่านทุกวันครับ

{ตามหลังผู้ใหญ่สุนัขไม่กัดครับ}

Growing economy is 'urgent mission,' Obama says

Obama: Krueger brings wealth of experience to job

Obama says he'll announce economic steps next week

แต่ก่อนผมตาม{อ่านข่าวคุณเด็กขายของเกือบทุกวันครับ}..เลยติดดอยอยู่3ดอย..26750..26250..26050แบบเต็มปอดเลยครับ..

ตอนนี้เลยคุยกับแฟนว่ารู้อย่างนี้เชื่อที่คุณเด็กขายของบ่นว่าเดี๋ยวทองก็ลงก่อน26สิงหาชัวส์แต่ก็สายไปแล้วครับทุกวันนี้ได้แต่มองน้องทองแสนถูกแต่กระสุนของเราหมด..อิอิ

แต่ก่อนอ่านข่าวคุณเด็กขายของเกือบทุกวันแต่ทุกวันนี้ผมเลยต้องเปลี่ยนมาอ่านทุกวันครับ

{ตามหลังผู้ใหญ่สุนัขไม่กัดครับ}

ขอบคุณที่มาอ่านที่เด็กขายของบ่นนะครับ ส่วนจะซื้อทองแท่ง หรือ ขายทองแท่ง ผมบ่นในเรื่องที่ผมกระทำครับ

กลัวคนอื่นไม่รู้ว่า ทำอะไร เลยมาบ่นให้ฟังครับ แต่ผมชอบแทรกอยู่ในข่าวนะ ไม่เป็นเวล่ำเวลา นะครับ ทำใจหน่อยนะ

ขอบคุณที่มาอ่านที่เด็กขายของบ่นนะครับ ส่วนจะซื้อทองแท่ง หรือ ขายทองแท่ง ผมบ่นในเรื่องที่ผมกระทำครับ

กลัวคนอื่นไม่รู้ว่า ทำอะไร เลยมาบ่นให้ฟังครับ แต่ผมชอบแทรกอยู่ในข่าวนะ ไม่เป็นเวล่ำเวลา นะครับ ทำใจหน่อยนะ

เวลาคนอื่นบ่นไม่ชอบเลยแต่เด็กขายของบ่นชอบจัง....บ่นดังๆนะคะ :lol: :lol:

สวัสดีครับ ท่านเด็กขายของทอง นั่งอึดอัดตั่งกะเช้าครับ ราคาไม่ไปไหนเลยไม่รู้จะซื้อหรือขายดี เกรงมันลงเที่ยวนี้ ตำกว่า 1700 เลยสั่งขายออไลน์ไปเมื่อ 5 โมงเย็น ไม่ทันไรลงเลย รู้เงี้ยขายแต่เช้าซะก็หมดเรื่อง ......อยากถามความคิดเห็นท่านว่าช่วงสัปดาห์นี้มีโอกาส หรือ น่าจะลงถึง 1650 หรือไม่ เพราะเห็นรายงานหุ้นเขียวกันหมด

ถูกแก้ไข โดย OUTLAW

รัฐบาลฝรั่งเศสประกาศมาตรการลดยอดขาดดุลงบประมาณในปี 2554 และปี 2555 มูลค่า 12 พันล้านยูโร ซึ่งครอบคลุมถึงการลดรายจ่ายภาครัฐ และการปรับเพิ่มอัตราภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาซึ่งเรียกเก็บจากผู้ที่มีรายได้มากกว่า 1 ล้านยูโรต่อปี นอกจากนี้ รัฐบาลฝรั่งเศสยังประกาศว่าจะทำทุกวิถีทางเพื่อคงอันดับความน่าเชื่อถือของฝรั่งเศสอยู่ที่ AAA ต่อไป เพื่อป้องกันการลุกลามของวิกฤตเศรษฐกิจและการเงินของประเทศกลุ่ม PIIGS และลดความผันผวนในตลาดการเงินยุโรป ทั้งนี้ รัฐบาลฝรั่งเศสตั้งเป้าลดยอดขาดดุลงบประมาณต่อ GDP เหลือ 5.7% และ 4.5% ในปี 2554 และปี 2555 ตามลำดับ อย่างไรก็ตาม มาตรการลดยอดขาดดุลงบประมาณอาจส่งผลให้เศรษฐกิจฝรั่งเศสปี 2554 และปี 2555 ขยายตัวต่ำกว่า 2%