ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ

สัปดาห์นี้ พี่หรั่งขายวันเว้นวัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หุ้นไทยปิดลบ 8.70 จุด ที่ 1,055.54 จุด แรงขายทำกำไรระยะสั้นกลุ่มพลังงาน-แบงก์

บรรยากาศ การลงทุนตลาดหุ้นไทยวันนี้ (25 พ.ค.) ดัชนีปรับตัวในแดนลบจากแรงขายทำกำไรระยะสั้นหุ้นในกลุ่มพลังงานและธนาคาร โดยนักลงทุนยังคงจับตาปัญหาหนี้กรีซ ระหว่างชั่วโมงการซื้อขายดัชนีปรับตัวสูงสุดที่ 1,066.15 จุด และปิดตลาดในระดับต่ำสุดที่ 1,055.54 จุด ลบ 8.70 จุด หรือ 0.82%

หลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 อันดับแรกประกอบด้วย

BANPU ปิดที่ 742.00 บาท +18.00 (+2.49%)

PTT ปิดที่ 348.00 บาท -4.00 (-1.14%)

CPF ปิดที่ 30.50 บาท -0.50 (-1.61%)

PTTCH ปิดที่ 145.00 บาท -2.50 (-1.69%)

TOP ปิดที่ 75.50 บาท -1.50 (-1.95%)

ต่างชาติขายออกมา -1,626 ลบ.

วันนี้รายย่อย+กองทุน+โบรกเกอร์ รวมใจกันอีก 1 วัน

งบ PTL ออกมาแล้วนะครับ

กำไรเพิ่มขึ้นมา 273.57 % !53 สุดยอดมาก

บริษัท โพลีเพล็กซ์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)

(หน่วย : พันบาท)

งบการเงินรวม

ประจำปี

ตรวจสอบ

สิ้นสุดวันที่ 31 มีนาคม

ปี 2554 (2553)

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ 3,882,885 (1,039,386)

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ 4.85 (1.30)

ต่อหุ้น (บาท)

เห็นประกาศปันผลครึ่งปีหลังมาแล้วนะครับ

ปันผล 1.35 บ. (ไม่โดนภาษี)

- จ่ายจากกำไรสุทธิส่วนที่ได้รับการส่งเสริมการลงทุน : 1.35(BOI)(บาท/หุ้น)

วันที่ XD วันที่ 5 ส.ค.54 (รับ 25 ส.ค.54)

ถูกแก้ไข โดย Chicken Little

กลุ่มหุ้นพลังงานคืนนี้ลุ้นเจ้ามือว่าจะดันเกิน 100 เหรียญหรือทุบให้หลุด 96-95 เหรียญ

เห็นน้ำมันช่วงบ่ายย่อตัวลงแต่พอตลาดหลักของเอเชียปิดไปเจ้ามือก็ลากกันอีกรอบ

(เลยเก็บหุ้นกลุ่มพลังงานอย่าง top 76 บ. + pttar 37.25 บ. ราคาปลายตลาดปิดไป อย่างล่ะไม้)

ขอบคุณคับคุณไก่น้อย !thk !thk พรุ่งนี้มีลุ้นแล้ว ptl กำไรขนาดนี้ ถือรอขายปันผลสบายฮาๆๆ !53 !53 ไม่ทำให้ผิหวังเลยถือแบบกลัวๆมานาน !_01 !_01

PTL ได้ลุ้นกันนะครับ ถ้าราคาโดดเหมือน AJ ได้คงดีไม่น้อย

แต่คนติดกันเยอะ ต้องดูแรงขาย-ซื้อ กันว่าจะไปได้ไกลเท่าไร หรือถือลุ้นรับปันผลเลยก็น่าสนใจ ^ ^

น้ำมันรีบาว์นมาด่าน 101 เหรียญ กลุ่มพลังงานน่ารับปัจจัยบวกกันบ้าง

ต้องดูต่างชาติจะหยุดแรงขายลงได้มั้ย !_18

Banpu คะติดอยู่สูงมาก คุณไก่น้อยมีความเห็นมั้ยคะ ขอบคุณคะ

ข่าวเช้าวันพฤหัสบดีค่ะ

http://www.stock2morrow.com/showthread.php?t=21246

บ้านปูฐานรับที่แกร่งของรอบนี้คือ 718-720 บ.

กรณีติดสูงก็มีเฉลี่ยลงมาซื้อที่แถวๆนี้

หรือ ดูจังหวะขายออก-รับเข้า ตามแนวต้านแนวรับครับ

แนวบ้านปูสเต็บขึ้น20 กว่าบ. แล้วจะมีย่อลง 10 บ.นิดๆ

แล้วจะไต่ขึ้นไป

ดูแถวๆ 750-760 บ. ขึ้นไปถึงแล้วอาจมีย่อกลับมาที่แนว 74X อีกครั้ง

ถ้ารับอยู่คงดันไปทดสอบ 770-780 บ. ได้อีกครั้ง

แต่มีปันผลในผลประกอบการครึ่งปีแรกที่สดใส (จากการขายเหมืองในจีน) เงินปันผลรอบจ่ายเดือน9 น่าจะสูงใช่ได้นะครับ

(กรณีอดทนถือยาวได้)

ถูกแก้ไข โดย Chicken Little

ขอบคุณคับคุณไก่น้อย !thk !thk พรุ่งนี้มีลุ้นแล้ว ptl กำไรขนาดนี้ ถือรอขายปันผลสบายฮาๆๆ !53 !53 ไม่ทำให้ผิหวังเลยถือแบบกลัวๆมานาน !_01 !_01

ช่วงเช้าเจ้ามือ PTL กำลังสอยพวกเดย์เทรด (ที่คาดหวังว่าราคาจะโดดแบบ AJ)

+ บทวิเคราะห์โบรกเกอร์หลายแห่งให้เป้าราคา 22.40-24.00 (มาแปลกๆแฮะ ให้ราคาระดับที่ลงมาแรงจากยอดเลย)

คงรอดูท้ายตลาดตอนเดย์เทรดคืนของอีกครั้ง (ถ้าลดลงน่าสนใจก็คงเก็บอีกหน่อย)

สวัสดีครับ คุณ Chicken Little และท่านอื่น ๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แล้ว ivl ในมุมมองของ คุณ Chicken Little และท่านอื่น ๆ คิดว่า เป็นยังไงบ้างครับในช่วงนี้ น่าเก็บเข้าแล้วรึยังครับ แต่ดู ๆ จากกราฟแล้ว อาจจะลงต่อ (รึป่าว) เลยมาขอความเห็นครับ ผมมีดอยอยู่ที่ 53.25 ครับ

ช่วงเช้าเจ้ามือ PTL กำลังสอยพวกเดย์เทรด (ที่คาดหวังว่าราคาจะโดดแบบ AJ)

+ บทวิเคราะห์โบรกเกอร์หลายแห่งให้เป้าราคา 22.40-24.00 (มาแปลกๆแฮะ ให้ราคาระดับที่ลงมาแรงจากยอดเลย)

คงรอดูท้ายตลาดตอนเดย์เทรดคืนของอีกครั้ง (ถ้าลดลงน่าสนใจก็คงเก็บอีกหน่อย)

มีตัวนี้อยู่ในพอร์ตตลอดค่ะคุณไก่น้อย เพิ่งลงเล่นหุ้นไม่นาน รู้สึกตัวนี้เป็นตัวนำโชคในพอร์ตค่ะ ถือลุ้นค่ะ แต่เหลือน้อยแล้วถ้าลงก็เก็บใหม่ค่ะ !thk !thk !thk

IVL ปกติผมไม่ค่อยได้ตามเท่าไรนะครับ

แต่ที่ดูจากยอดขายและกำไรในไตรมาส 1 ที่เพิ่มขึ้น 3 ปีต่อเนื่อง

ยอดขาย (หน่วย ลบ.)

Q1/2009 = 17,603

Q1/2010 = 24,100

Q1/2011 = 40,553

กำไร (หน่วย ลบ.)

Q1/2009 = 1,109

Q1/2010 = 1,494

Q1/2011 = 11,057

ก็เป็นอะไรที่น่าสนใจมากทีเดียว

ตอนแรกมองที่แนวรับ 50 บ.ว่าไม่น่าจะหลุด (แต่หลุดมาปกติตามเทคนิดคือการ cut ที่จุดนั้นครับ)

ส่วนตอนนี้ราคา 47.00-47.25 บ.

ดูตามอินดิเคเตอร์ sto ที่ลงมาต่ำมา ก็น่าจะมีรีบาว์น 48-49 บ. พอได้ครับ

แต่หลังจากนั้นคงดูสถานะการ์ณ (ทั้งข่าวสารและกราฟ)

ว่าจะไต่เหนือ 50 บ. อีกครั้ง หรือลงไป 46-45 บ.

ครึ่งเช้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2554 ฝรั่ง Net sell 230 M.