ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ต่างชาติขายออกมาเล็กน้อย -94 ลบ. โดยมีรายย่อยขาย -898 ลบ.

โดยมีกองทุน+โบรกเกอร์รับไว้ เซตเขียว +9.91 จุด ปิดที่ 1,065.45

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หุ้นไทยปิดบวก 9.91 จุด ที่ 1,065.45 จุด รีบาวน์ตามตลาดต่างประเทศ แรงซื้อกลุ่มพลังงาน-แบงก์หนุน

บรรยากาศ การลงทุนตลาดหุ้นไทยวันนี้ (26 พ.ค.) ดัชนีรีบาวน์ตามตลาดต่างประเทศ ขานรับการฟื้นตัวดัชนีดาวโจนส์ ท่ามกลางแรงเก็งกำกำไรกลุ่มพลังงานอย่างหนาแน่น หลังราคาน้ำมันในตลาดโลกกลับมายืนเหนือระดับ 100อลลาร์/บาร์เรล โดยระหว่างชั่วโมงการซื้อขายดัชนีต่ำสุดที่ 1,064.03 จุด และสูงสุดที่ 1,070.49 จุด ก่อนปิดตลาดที่ 1,065.45 จุด บวก 9.91 จุด หรือ 0.94%

หลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 อันดับแรกประกอบด้วย

PTT ปิดที่ 352.00 บาท +4.00 (+1.15%)

JAS ปิดที่ 2.86 บาท +0.16 (+5.93%)

PTL ปิดที่ 23.90 บาท -0.40 (-1.65%)

BANPU ปิดที่ 748.00 บาท +6.00 (+0.81%)

TTA ปิดที่ 23.00 บาท +1.00 (+4.55%)

บ้านปูฐานรับที่แกร่งของรอบนี้คือ 718-720 บ.

กรณีติดสูงก็มีเฉลี่ยลงมาซื้อที่แถวๆนี้

หรือ ดูจังหวะขายออก-รับเข้า ตามแนวต้านแนวรับครับ

แนวบ้านปูสเต็บขึ้น20 กว่าบ. แล้วจะมีย่อลง 10 บ.นิดๆ

แล้วจะไต่ขึ้นไป

ดูแถวๆ 750-760 บ. ขึ้นไปถึงแล้วอาจมีย่อกลับมาที่แนว 74X อีกครั้ง

ถ้ารับอยู่คงดันไปทดสอบ 770-780 บ. ได้อีกครั้ง

แต่มีปันผลในผลประกอบการครึ่งปีแรกที่สดใส (จากการขายเหมืองในจีน) เงินปันผลรอบจ่ายเดือน9 น่าจะสูงใช่ได้นะครับ

(กรณีอดทนถือยาวได้)

ขอบคุณคะ :wub:

รบกวน pttch pttar ด้วยคะ

ขอบคุณ คุณ Chicken Little นะครับ สำหรับการวิเคราะห์ ติดตาต่อไปครับ

ptl ช่วงที่ผ่านมา ถ้าใคร เล่นสั้น ขยันเข้าออก ๆ คงได้กำไรไปมาก ครับ เพราะ สองเดือนที่ผ่านมา ราคา วิ่งอยู่ ที่ 23 - 24 กว่า ๆ ตลอด ถ้าลงต่ำมาที่ 23 ต้น ๆ แล้วซื้อ เป็นได้กินหนมทุกทีไป แ ต่จากนี้ไ ม่แ น่ใ จ

ว่าจะทำได้อย่างงี้อีกรึป่าว

ท่านอื่น ๆ คิดว่าไงครับ

ขอบคุณคุณไก่น้อยคับ วันนี้PTLทำตัวผิดหวังอย่างแรงเลย !_04 !_04 นึกว่าเปิดมาจะขึ้นไปเลยดูๆมันลงสะงั้นไม่ได้ขายอีกตามเคย !_09 !_09

ptlตอนนี้กลัวมากเลยผลประกอบการออกมาดี วันปันผลก็รู้กันแล้ว ขายตอนนี้กลัวขายหมูไม่กล้าขายเลย ช่วงนี้ใครเล่นสั้นรวยเลยได้ไปหลายรอบเลย ผมได้แต่ดูตา !_09 !_09

รวมข่าวหุ้นวันศุกร์ค่ะ

http://www.stock2morrow.com/showthread.php?t=21270

PTL ช่วง 3X เจ้ามือติดกันเยอะครับ (เพราะโดนเจ้าของบริษัทตัวจริงเทหุ้นออกมา จนเจ้าของถือรวมเหลือแค่ 51% กว่าๆของบริษัท)

เจ้ามือที่ติดสูง คงแก้เกมส์เล่นแบบนี้ไปเรื่อยๆนะครับ (กินส่วนต่างรอบหลายๆรอบขึ้น) แต่จะค่อยๆทำฐานสูงขึ้นมา

จาก 22 บ. มา 23 บ. ส่วนพักนี้มา 24 บ. บ่อยขึ้น คงกำลังสร้างฐานแถวๆนี้อีกสักหน่อย แล้วจะเห็น 25 บ. บ่อยขึ้น

ราคาจะขึ้นไปแรงเลยทีเดียว เจ้ามืออาจเสียหุ้นไปเยอะได้

คงต้องให้เวลาเจ้ามือเค้าหน่อย ^ ^

ส่วน pttch กับ pttar

ราคา pttch กรณีสนใจลงทุน รอบนี้ ผมมองว่า ต่ำกว่า 150 บ. ซื้อไว้ได้สบายๆครับราคาไม่น่ากังวลนาน

(ประมาณช่วง 14X ก็รับได้หมดน่ะ หาจังหวะต่อรองราคารับครับ) เป้าแรก 154-155 ผ่านได้มีทดสอบ 160

ราคา pttar แถว 37.00- 38.00 น่ารับครับ เป้าแรก 39-40 บ. ผ่านได้มีทดสอบ 42 บ.

ทั้งนี้สังเกตุราคาน้ำมันประกอบด้วยนะครับ ทรงตัวเหนือราคา 100 เหรียญได้ ก็ถือกันไป ลุ้น 105-109 เหรียญ

ถ้าหลุดมาแถว 98-97 จับตาเตรียมตัว (ถ้าไม่หลุดก็ยังถือไว้ได้)

ด่านสุดท้ายที่ต้องกระโดดคือน้ำมันหลุด 95 เหรียญครับ

ขอบคุณ คุณ Chicken Little นะครับ ว่าแล้ว เชียวตัวนี้ต้องมีลับลมคมในแน่ ๆ ที่แท้ก็เป็นอย่างงี้เอง ทำใ้ห้ คนถือสั้น ได้ซอยกัน ถี่ก็ดีเหมือนกันครับ เงินแบ่งกันใช้

สวัสดีครับ คุณ TOUNE และทุก ๆ ท่าน (ส่วนใหญ่ผมจะอยู่ในกระทู้ทองครับ 55)

บังเอิญว่าน้องผมเขาซื้อ หุ้น KBS (รู้สึกจะเปิด trade วันนี้) แล้วก็ดึงผมไปมีเอี่ยวด้วย เลยอยากรู้ข้อมูลของหุ้น ตัวนี้นะครับ ใครพอจะมีข้อมูลดี ข้อมูลเด็ด จัดให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

PTL เจ้ามือโหดใช่ได้ครับ วันนี้ทุบลงถึงแนวรับสำคัญ 23.50 เลย

ถ้าไม่หลุด แถวๆ 23.60-23.70 ผมคงรับไว้สักไม้

ต่างชาติกลับมาซื้อเล็กน้อย +254 ลบ. กองทุนยังซื้อ +663 ลบ. โบรกเกอร์ +196 ลบ.

โดยมีรายย่อยรวมกันขายออกมา -1054 ลบ.

หุ้นไทยปิดบวก 1.55 จุด ที่ 1,067 จุด ตลาดแกว่งตัวผันผวน จับตาปัญหาหนี้ยุโรป

บรรยากาศ การลงทุนตลาดหุ้นไทยวันนี้ (27 พ.ค.) ดัชนีแกว่งตัวผันผวน ท่ามกลางแรงขายทำกำไรระยะสั้น โดยนักลงทุนยังคงจับตาปัญหาหนี้ยุโรป ระหว่างชั่วโมงการซื้อขายดัชนีต่ำสุดที่ 1,064.40 จุด และสูงสุดที่ 1,069.94 จุด ก่อนปิดตลาดที่ 1,067.00 จุด บวก 1.55 จุด หรือ 0.15%

หลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 อันดับแรกประกอบด้วย

JAS ปิดที่ 2.94 บาท +0.08 (+2.80%)

KBS ปิดที่ 9.30 บาท

TTA ปิดที่ 22.00 บาท -1.00 (-4.35%)

TOP ปิดที่ 77.75 บาท +1.25 (+1.63%)

KBANK ปิดที่ 122.00 บาท +1.00 (+0.83%)