ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคับคุณไก่น้อย เจ้าPTLเล่นแรงมากเลยทำให้ผมอดโมโหไม่ได้เลย !19 !19 เล่นทุบเดาไม่ถูกเลยว่าตอนนี้จะเล่นสั้นหรือเล่นยาวดีกำไรหายแถมยังติดดอยอีก !064 !064 ไม่รู้ว่่าเจ้าจะเล่นแบบนี้อีกนานไมจะได้เล่นกับเขาบาง เดือนนี้ทั้งเดือนเลยได้แต่ดูแล้วเซ็งจิตไปด้วย !_18d !_18d

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

PTL ช่วง 3X เจ้ามือติดกันเยอะครับ (เพราะโดนเจ้าของบริษัทตัวจริงเทหุ้นออกมา จนเจ้าของถือรวมเหลือแค่ 51% กว่าๆของบริษัท)

เจ้ามือที่ติดสูง คงแก้เกมส์เล่นแบบนี้ไปเรื่อยๆนะครับ (กินส่วนต่างรอบหลายๆรอบขึ้น) แต่จะค่อยๆทำฐานสูงขึ้นมา

จาก 22 บ. มา 23 บ. ส่วนพักนี้มา 24 บ. บ่อยขึ้น คงกำลังสร้างฐานแถวๆนี้อีกสักหน่อย แล้วจะเห็น 25 บ. บ่อยขึ้น

ราคาจะขึ้นไปแรงเลยทีเดียว เจ้ามืออาจเสียหุ้นไปเยอะได้

คงต้องให้เวลาเจ้ามือเค้าหน่อย ^ ^

ส่วน pttch กับ pttar

ราคา pttch กรณีสนใจลงทุน รอบนี้ ผมมองว่า ต่ำกว่า 150 บ. ซื้อไว้ได้สบายๆครับราคาไม่น่ากังวลนาน

(ประมาณช่วง 14X ก็รับได้หมดน่ะ หาจังหวะต่อรองราคารับครับ) เป้าแรก 154-155 ผ่านได้มีทดสอบ 160

ราคา pttar แถว 37.00- 38.00 น่ารับครับ เป้าแรก 39-40 บ. ผ่านได้มีทดสอบ 42 บ.

ทั้งนี้สังเกตุราคาน้ำมันประกอบด้วยนะครับ ทรงตัวเหนือราคา 100 เหรียญได้ ก็ถือกันไป ลุ้น 105-109 เหรียญ

ถ้าหลุดมาแถว 98-97 จับตาเตรียมตัว (ถ้าไม่หลุดก็ยังถือไว้ได้)

ด่านสุดท้ายที่ต้องกระโดดคือน้ำมันหลุด 95 เหรียญครับ

ขอบคุณคะ :wub:

ptl ราคา ตอนนี้ ผมว่า ใครที่คิดจะเล่นสั้นหาเงินกินหนม ก็ซื้อที่ราคาแถว ๆ นี้ได้หล่ะ ครับ คิดว่า ราคาคงจะไม่ลงไปต่ำกว่า 23 บาท หล่ะ เป็นงี้มาหลายเดือนแล้ว ถ้าซื้อไว้ราคา แถว ๆ นี้ พอไป 24 ก็ขายออกไปก่อน สั้น ๆ ได้ตังค์ นิดหน่อย ทำรอบไปครับ ...รึว่าท่านอื่น ๆ คิดยังไงครับ ที่ผ่านมา ถ้าถือยาว คงหงุดหงิดน่าดูชม

ว่าแต่ว่า อยากจะถาม คุณ Chicken Little ว่า ivl ตอนนี้ ลงมาปิด gap ที่เปิดกระโดดไว้ เมื่อคราวก่อน พอดี แต่ทะลุ แนวรับลงมา ไม่ทราบว่า คิดว่า จะลงไปกว่านี้อีกมั้ยครับ ถ้าลงคิดว่า ก้นเหวจะอยู่ที่ไหนครับ (เอาที่เดา ๆ ไว้หน่ะครับ) แล้ว ปลายเดือนหน้า น่าจะมีการทำ WD. ผมจะมีโอกาส หลุดดอยมั้ยครับนี่ อยู่ที่ 53.25 หน่ะครับ

หรือท่านอื่น ๆ มีความเห็นยังไง ก็แชร์ได้นะครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ

ขอบคุณคับคุณไก่น้อย เจ้าPTLเล่นแรงมากเลยทำให้ผมอดโมโหไม่ได้เลย !19 !19 เล่นทุบเดาไม่ถูกเลยว่าตอนนี้จะเล่นสั้นหรือเล่นยาวดีกำไรหายแถมยังติดดอยอีก !064 !064 ไม่รู้ว่่าเจ้าจะเล่นแบบนี้อีกนานไมจะได้เล่นกับเขาบาง เดือนนี้ทั้งเดือนเลยได้แต่ดูแล้วเซ็งจิตไปด้วย !_18d !_18d

ใจเย็นๆค่ะ !17 เจ้าหลอกไปมา เค๊าอยากให้เราเล่นต่อเดี๋ยวคงเหวี่ยงขึ้นอีกค่ะ !031

หลังเดือนนี้ไป PTL คงลุ้นการประกาศได้เข้าไปใน SET 100 หรือไม่ครับ(ตัวเก็งลำดับต้นๆ ^ ^)

ที่ผ่านๆมากองทุนรวมในประเทศ และกองทุนรวมต่างชาติ ยังไม่สามารถเข้ามาเล่นได้

เนื่องจากกฏระเบียบในการเลือกหุ้นของกองทุนรวมส่วนใหญ่ ในการเลือกหุ้นลำดับต้นๆต้องอยู่ใน set50 หรือ set100

ช่วงนี้ผมเห็นบทวิเคราะห์จากทุกโบรกเกอร์บอกไม่ดี (แบบแปลกๆ) ให้ค่า P/E ไม่เกิน 8 เท่า

ส่วนบริษัทแบบเดียวกัน AJ ให้ค่า P/E 10 เท่า ทั้งๆที่ปันผลก็น้อยกว่า

งานนี้ถ้าพวกกองทุนสนใจหุ้นตัวนี้อยู่ (แล้วคิดว่าเค้าออกข่าวกดราคาเพื่อเตรียมซื้อเข้ากองทุนรวม)

คิดว่าคงสนุกมากในการต่อสู้กันระหว่างเจ้ามือย่อยเดิมๆกับกองทุนรวมของไทย โดยอาจมีกองทุนรวมต่างชาติรวมวงด้วย

ปล.ความเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ ^ ^

สงสัย โบรกฯ คงต้องการให้ คนมีของเท แล้วตัวเองกับพวกถือ ถัง กะละมัง หม้อ ไว้รอช้อนของ แล้วก็ดันมันต่อไป แน่ ๆ ครับ บทวิเคราะห์ พอวิเคราะห์ เสร็จแล้วก็เงียบหาย

เช่น สองสัปดาห์ก่อน ทุกโบรกฯ เชียร์ ivl ให้เป้าหมายสูง ๆ ไปต่าง ๆ นา ๆ 58 บ้าง 60 บ้าง 68 บ้าง พอคนหลงเชื่อ ก็เทของที่ตัวเองมีให้ รายย่อยรับไปเต็ม ๆ ผมก็โดนด้วย (อิอิ) แล้วก็เงียบหาย ตอนนี้ ทุกโบรกฯ ไม่มีข่าวตัวนี้เลย ไม่มีใครพูดถึงเลยด้วยซ้ำ (ไหนว่าจะขึ้น กำ) เชื่อมากไม่ได้แล้ว พวกนี้ เชื่อตัวเราเอง และ กราฟดีกว่า

พรุ่งนี้จะรอดู ptl กิมเอ็ง บอกปรับลดราคา เป้าหมาย ที่ 22 บาทกว่า ๆ ดูซิ คราวนี้ จะจริงหรือหลอก หุหุ ^^

ข่าวหุ้นเช้าวันจันทร์ค่ะ

http://www.stock2morrow.com/showthread.php?t=21318

สงสัย โบรกฯ คงต้องการให้ คนมีของเท แล้วตัวเองกับพวกถือ ถัง กะละมัง หม้อ ไว้รอช้อนของ แล้วก็ดันมันต่อไป แน่ ๆ ครับ บทวิเคราะห์ พอวิเคราะห์ เสร็จแล้วก็เงียบหาย

เช่น สองสัปดาห์ก่อน ทุกโบรกฯ เชียร์ ivl ให้เป้าหมายสูง ๆ ไปต่าง ๆ นา ๆ 58 บ้าง 60 บ้าง 68 บ้าง พอคนหลงเชื่อ ก็เทของที่ตัวเองมีให้ รายย่อยรับไปเต็ม ๆ ผมก็โดนด้วย (อิอิ) แล้วก็เงียบหาย ตอนนี้ ทุกโบรกฯ ไม่มีข่าวตัวนี้เลย ไม่มีใครพูดถึงเลยด้วยซ้ำ (ไหนว่าจะขึ้น กำ) เชื่อมากไม่ได้แล้ว พวกนี้ เชื่อตัวเราเอง และ กราฟดีกว่า

พรุ่งนี้จะรอดู ptl กิมเอ็ง บอกปรับลดราคา เป้าหมาย ที่ 22 บาทกว่า ๆ ดูซิ คราวนี้ จะจริงหรือหลอก หุหุ ^^

โดนโบรกชอบเชียร์ปล่อยของเหมือนกันทำให้ตกรถประจำเชื่อกราฟเชื่อกูรูที่เราเชื่อถือดีกว่าสุดท้ายต้องหนักแน่นเวลาโบรกจะเชียร์ยังไงก็บอกไปเลยยังอยากลุ้นสนุกต่ออยากขายเมื่อไหร่แล้วจะโทรบอกพอใจกล้าหนักแน่นพอกำไรก็เพิ่มพูนตกรถไม่มีมาทำให้เสียความรู้สึกอีกอย่าลืมกำไรขาดทุนก็เงินเราเราต้องตัดสินใจเองดีที่สุด ;) ;)

ขอบคุณคับคุณไก่น้อย และทุกทคนนะคับPTL ผมเองตอนนี้คิดว่าซื้อเก็บกินเงินปันผลก็ได้คับตอนนี้ !023 !023 เพราะช่วงระหว่างนี้ไม่เห็นมีตัวไหนจ่ายปันผลเมื่อเทียบกับราคา ได้สูงกว่านี้(หรือป่าวน่า) !_01 !_01

AJ กับ PTL คาดว่าน่าจะได้เข้า set100

โดยกองทุนรวมไทย-เทศวันนี้ เข้าซื้อจากเจ้าของคนไทย AJ

รวม 3.79% ของหุ้นบริษัทในราคา 25 บาท

http://www.ryt9.com/s/iq05/1159807

(AJ ส่วนใหญ่ถือหุ้นโดยกลุ่มตระกูลสุทธิสัมพัทน์ ปัจจุบันกลุ่มนี้ถืออยู่กว่า 60%)

ส่วน PTL เจ้าของชาวอินเดียเหลือหุ้นในมือ 51% บริษัท

กองทุนรวมถ้าสนใจคงต้องมาเก็บในกระดานหุ้นกันล่ะครับ

หมายความว่า สองตัวนี้ น่าซื้อในตอนนี้ใช่มั้ยครับ คุณ Chicken Little

คราวนี้ไม่เชื่อแว้ววววว โบรกฯ ที่คุณ GODRON บอกมาคือแนวคิดที่คิดไว้ครับ

ข้อมูลคราวๆของทั้งคู่

http://www.settrade.com/C04_01_stock_quote_p1.jsp?txtSymbol=PTL&selectPage=1

http://www.settrade.com/C04_01_stock_quote_p1.jsp?txtSymbol=AJ&selectPage=1

ส่วนตอนนี้กองทุนเฉลยมา 1 ตัว คือ AJ ที่ราคา 25 บ. กองทุนซื้อเข้า

(ปกติกองทุนไทยที่ลงทุนสั้นก็จะหวังที่ 10%up นั่นคือ 27.50 บ. กองทุนก็อาจเริ่มทำกำไรบ้าง)

ส่วน PTL ยังต้องดูว่ากองทุนสนใจหรือไม่ กรณีสนใจก็น่าจะมีราคาที่นิ่งๆแถวใดแถวหนึ่งสักพักให้สังเกตุนะครับ

แต่ถ้ามองในแง่ดี ถ้าเป็นแบบลงทุนค่อนข้างยาวหน่อยสัก 1-2 ไตรมาส ราคาจะคงน่ามีลุ้นไกลมากกว่านี้ ^ ^

ราคา aj ก็ลองดูใกล้ๆที่บวกไม่มากนักจากที่กองทุนเข้านะครับ

ขอบคุณ คุณ Chicken Little ครับ

ว่าแต่ AJ กราฟรายวันตอนนี้ ดูไม่ดีเลย ดู ๆ ไป แล้ว 26 อาจจะรับไม่อยู่ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ถ้าจะรอรับที่ 24 จะเป็นไปได้มั้ยครับ

บทความล่าสุดของเว็บคุณลุงโฉลกครับ

http://www.chaloke.com/article/recent-articles.html

ระบบของคุณลุง ยางพารา เริ่มน่าสนใจน่ะครับ

STA สำหรับผมหุ้นตัวนี้ต่ำว่า 28 บ.ก็น่าสะสมแล้วนะครับ (ผมเองเก็บที่ 27.75 บ.)

รอบนี้พึ่งลงต่ำได้ 26.50 บ.เอง (รอแถว 25.xx ว่าจะเสริมอีกไม้คงไม่ได้ซะแล้ว)

หุ้นไทยปิดพุ่ง 9.50 จุด ที่ 1,076.50 จุด แรงซื้อกลุ่มแบงก์-พลังงานหนุน

บรรยากาศ การลงทุนตลาดหุ้นไทยวันนี้ (30 พ.ค.) ดัชนีปรับตัวในแดนบวก ท่ามกลางแรงเก็งกำไรหุ้นในกลุ่มแบงก์ และพลังงาน ระหว่างชั่วโมงการซื้อขายดัชนีต่ำสุดที่ 1,070.27 จุด และปิดตลาดในระดับสูงสุดที่ 1,076.50 จุด บวก 9.50 จุด หรือ 0.89%

หลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 อันดับแรกประกอบด้วย

TOP ปิดที่ 80.50 บาท +2.75 (+3.54%)

PTTEP ปิดที่ 178.00 บาท +5.50 (+3.19%)

PTT ปิดที่ 358.00 บาท +4.00 (+1.13%)

JAS ปิดที่ 2.90 บาท -0.04 (-1.36%)

BBL ปิดที่ 162.00 บาท +1.00 (+0.62%)