ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอากราฟชั่วโมงที่เดาก่อนหน้านี้ กับปัจจุบันมาเปรียบเทียบให้ดู

ให้เห็นการย่อตัวเพื่อไปต่อ และจะเห็นBBบนตัดเส้น200 และเส้น70แล้ว

ส่วนเส้น14ก็กำลังจะหาเส้น200 ในหนึ่งหรือสองชั่วโมงนี้

และจะได้เห็นอะไรแรง ๆ อีกสักครั้งเพื่อตัดเส้น200 และเส้น70

แต่แท่งปัจจุบันน่าจะมีย่อตัวเพื่อไปต่ออีกครั้งคือให้อินดี้ย่อตัวลงมา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคะ :01 :01

เจอวันหยุดยาวแล้ว ขอลุ้นให้ขึ้นช่วงวันหยุดยาวละกันคะ เพราะกะถือยาวเลย ไหนๆก็ถือมานานแล้ว :17

เอาผลงานสวย ๆ ในช่วง 8 วันมาให้ดู

แต่ในภาพสวย ๆ ก็มีให้หวาดเสียวเกือบหมดเหมือนกัน

แต่โชคดีที่เล่น สองทาง เลยรอดตัวไป

เอาผลงานสวย ๆ ในช่วง 8 วันมาให้ดู

แต่ในภาพสวย ๆ ก็มีให้หวาดเสียวเกือบหมดเหมือนกัน

แต่โชคดีที่เล่น สองทาง เลยรอดตัวไป

หายไปสองวันด้วยความขึ้เกียจ วันนี้เลยเอากราฟสัปดาห์มาให้ดู

เพื่อให้ระมัดระวังในการเล่นในช่วงนี้ แต่ถ้าใจถึงเข้าถูกทางก็จะได้

โบนัสชิ้นใหญ่ พวกขายาว พวกเล่นได้ข้างเดียว(ซื้อก่อนถึงจะขายได้)

ไม่แนะนำให้รีบร้อน ค่อย ๆ หาจังหวะเข้าให้ดี ไปดูรูปที่ผมลงครับ

เอากราฟวันมาให้ดูประกอบเพิ่มเติมครับ

ผมเดาว่าในสองสามชั่วโมงน่าจะมีย่อ 1187+-2

ถ้าอยากเสี่ยงก็น่าจะเข้าตรงจุดนี้ได้ ดูรูปประกอบเอาเองครับ

ผมว่าจะเสี่ยง L ตรงนี้เหมือนกัน ไว้ใกล้ค่อยมาซูมอีกทีครับ

ผมเดาว่าในสองสามชั่วโมงน่าจะมีย่อ 1187+-2

ถ้าอยากเสี่ยงก็น่าจะเข้าตรงจุดนี้ได้ ดูรูปประกอบเอาเองครับ

ผมว่าจะเสี่ยง L ตรงนี้เหมือนกัน ไว้ใกล้ค่อยมาซูมอีกทีครับ

นึกว่าจะทำให้หน้าแตกเสียแล้ว นอกจากไม่ย่อแล้วยังไปต่อ

เพิ่งจะมาย่อช้าไปสักสองชั่วโมง

พอย่อมาก็ต้องคิดให้ดีว่าจะเข้า L ดีไหม เพราะถ้าดูจากกราฟวัน

ที่ลงเมื่อเช้า ก็มีสิทธิไปถึง 1182 คือ BBล่าง

หรืออาจใกล้โลว์เมื่อวานที่ 1183.9 ขอดูสถานการณ์ก่อนดีกว่า

ใครคิดจะเข้าก็งัดเครื่องมือมาส่องเอาเลยครับ เพราะถึงเวลาจริงส่งสัญญาณไม่ทันครับ

อยู่ที่ใครจะได้ของถูกกว่ากัน

นึกว่าจะทำให้หน้าแตกเสียแล้ว นอกจากไม่ย่อแล้วยังไปต่อ

เพิ่งจะมาย่อช้าไปสักสองชั่วโมง

พอย่อมาก็ต้องคิดให้ดีว่าจะเข้า L ดีไหม เพราะถ้าดูจากกราฟวัน

ที่ลงเมื่อเช้า ก็มีสิทธิไปถึง 1182 คือ BBล่าง

หรืออาจใกล้โลว์เมื่อวานที่ 1183.9 ขอดูสถานการณ์ก่อนดีกว่า

ใครคิดจะเข้าก็งัดเครื่องมือมาส่องเอาเลยครับ เพราะถึงเวลาจริงส่งสัญญาณไม่ทันครับ

อยู่ที่ใครจะได้ของถูกกว่ากัน

ใครได้มาราคาเท่าไหร่บ้าง ผมได้มา 1190 แค่2ไม้ เกือบไม่ทัน

คนเล่นแท่งก็ได้แต่เสียดาย เพราะตลาดปิด แต่ก็ยังดีที่ราคาตีกลับมา

ใครมีของในมือก็ใจชื้นขึ้นมาหน่อย

กราฟวัน น้องทองเช้านี้เปิดเหนือเส้น 14 และเส้น14 ก็มีอาการยกหัวหาเส้น 70

และเป้าหมายของน้องทองตอนนี้มาเล่นที่กรอบบนBB ก็ต้องไปให้จบ BBบน

ผมจึงมองว่าน่าจะได้อย่างน้อยเป้าหมายที่ 1 (1210) ดูในรูปประกอบครับ

และจะมีการย่อลงมาลงมาสักครั้ง เพื่อให้RSI ย่อตัวลงมาในกราฟสี่ชั่วโมง

และอาจได้เห็นอะไรแรง ๆ ในวันนี้น่าจะเป็นตอนเย็น ๆ

ใครได้มาราคาเท่าไหร่บ้าง ผมได้มา 1190 แค่2ไม้ เกือบไม่ทัน

คนเล่นแท่งก็ได้แต่เสียดาย เพราะตลาดปิด แต่ก็ยังดีที่ราคาตีกลับมา

ใครมีของในมือก็ใจชื้นขึ้นมาหน่อย

ที่ได้มา2ไม้ ปิด L ไปแล้ว 1206.6 ได้กำไรมาประมาณ 3200

เพิ่งเข้า L ใหม่อีก 3 ไม้ ที่ 1200.5 หวังลุ้นเป้าหมาย 3 ตามกราฟวันที่ลงเมื่อเช้า