ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

ผมทายแค่สัปดาห์ต่อสัปดาห์ยังไม่่ค่อยรอดเลยครับ ถ้าไกลกว่านั้นโยนหัวก้อยอาจจะแม่นกว่า

อิอิ

:ph34r:

แหม๋ ท่านงูดิน ถ่อมตัว :ph34r: :lol:

แล้วช่วงนี้คุณงูดินได้ทำกราฟเปรียบเทียบคำทำนายกับราคาไว้อีกหรือเปล่าครับ

(เอามาเปิดโชว์ให้เยาวชนตะลึงไปเลย ให้รู้ซะมั่งตำหนักนี้ขนาดไหน)

!Dh

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยกของคุณเอี้ยงมาจากกระทู้เดิม

สวัสดีค่ะคุณงูดิน และพี่น้องชาวโหราฯ ทุกท่าน

วันที่ 3(+-4 วัน) พุธเสริด ทำให้ทองลงค่ะ อย่างเร็วก็ช่วงใกล้ๆ สิ้นเดือน

วันที่ 7 (+-4วัน) ศุกร์เสริด ทำให้ทองขึ้นค่ะ เวลามันใกล้เหลื่อมล้ำกันมาก ดูจังหวะกันให้ดีนะค่ะ

วันที่ 22 พุธมนต์ จากสถิติ ทองจะลงช้า หรือside way

วันที่ 26 กรกฎา วันนี้เป็นวันอาสาฬหบูชา พระจันทร์เต็มดวงวันพระใหญ่ จากสถิติทองขึ้นค่ะ

ขอให้เพื่อนๆ ทุกคน โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะค่ะ ผิดถูกก็ขออภัยด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณเอี้ยง

ทองคำและน้ำมันสัปดาห์ที่แล้วเจอความผันผวนของราหู ทองคำปลายสัปดาห์แกว่งลงถึง 119x เหรียญ แต่ยังไม่ยอมดีดกลับขึ้นมาตามดวงดาว ส่วนน้ำมันยังมีทิศทางตามดวงดาวอยู่ที่ 76-77 เหรียญ

สัปดาห์นี้ทองคำและน้ำมันเดินตามกันไปครับ แ่ต่ยังไม่สามารถหนีอิทธิพลของราหูได้

ต้นสัปดาห์ทองคำและน้ำมันจะแกว่งตัวแปลก ๆ นึกจะลงก็ลง จะขึ้นก็ขึ้นแบบไม่มีเหตุผล เดาทิศทางยาก แต่จากการที่ราหูและดาวเสาร์กับมฤตยูทำมุมกดดันอยู่ น่าจะปรับตัวลง โดยทองคำลงไปที่ 1170-1180 เหรียญ น้ำมัน 75 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดาวอังคารยกราศีไปโยคหน้าซ้ำเติมทองคำและน้ำมันให้ทรุดลงอีก แม้ดวงจันทร์จะยกมาประคองไว้ แต่คงช่วยได้ไม่มากนัก ทองคำลงไปที่ 1160 เหรียญ น้ำมัน 74 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดาวพุธยกราศีหนีจุดร้ายออกไปได้สำเร็จและไปร่วมกับดาวศุกร์คู่ธาตุน้ำเสริมกำลังขึ้นอีก น้ำมันน่าจะดีดตัวขึ้นรุนแรง น่าจะไปที่ 77-78 เหรียญ ทองคำถูกดาวพุธทอดทิ้ง คงร่วงต่อไปอยู่ที่ 1150 เหรียญ

ดูตามดาวแล้วคงเป็นฝันร้ายของทองคำทั้งสัปดาห์ ส่วนน้ำมันมีลุ้นปลายสัปดาห์ ต้องรอดูกันครับ

!thk !thk !thk

แม่นมากสำหรับคำพยากรณ์ของคุณงูดิน ดูจะสอดคล้องกับวันเสริดของคูณเอี้ยง ต้องดูต่อไปว่าปลายสัปดาห์นี้จะลงถืง 1150ไหม !gd !01 ขอบคุณคุณงูดินมาก มาช่วยเชียร์ครับ !Announce

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดินและพี่น้องชาวโหราฯ ทุกท่านนะค่ะ

ประจำเดือนสิงหาค่ะ

วันที่ 17 สิงหาคม ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีสิงห์ ได้ตำแหน่งเกษตรซึ่งเป็นดาวเจ้าเรือนช่วงนั้นทองอาจจะมีการรีบาว์นขึ้น หรือทรงๆ ไว้ระดับตอนนั้น

มาเจอดาวพุธดาวคู่มิตร อาจจะช่วยได้บ้าง

วันที่ 27 สิงหา ดาวพุธพักร์

วันที่ 31 สิงหา ดาวศุกร์มนต์

หมายเหตุ คำว่าเสริดนี้ จะเร็ว ก้าวไปข้างหน้า ถ้าพักร์ หมายถึง พัก อยู่กับที่ หรือเนิบนาบว่างั้น มนต์ หมายถึงช้า คงจะมึนงง อิอิ เขียนสนุกๆ เอานะค่ะ

ปีนี้ดาวศุกร์ไม่เสริดแล้วคะ สำหรับคำพยากรณ์นะคะ ทางเทคนิคไม่ทราบค่ะ ไว้ดูประกอบอีกทีนะค่ะ ตอนนี้ก้อหาจังหวะเข้าออกไม่ค่อยถูกเช่นกัน เทคนิคก้อดันดูไม่เป็นซะเนี้ย

ลืมอีกอย่าง

ผิดถูกก็ขออภัยไว้ ณ ตรงนี้ด้วยนะค่ะ ไว้อ่านประกอบนะค่ะ คงต้องรอคุณงูดินแนะนำด้วยนะค่ะ !uu

!031 อย่าลืมไปเวียนเทียน ทำบุญกันนะค่ะ ต้องรีบไปแห่เทียนกับเด็กนักเรียนแล้วล่ะค่ะ โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะค่ะ !thk

ขอบคุณครับคุณเอี้ยง ช่วงนี้น้องทองจับจุดเข้าออกยากจริงๆ ดูเหมือนลงมาเยอะแล้วอยากจะขึ้น แต่ก็ยังยึก ๆ ยัก ๆ

ขอบคุณคุณเอี้ยงค่ะ !thk !thk

ปีนี้ดาวศุกร์ไม่เสริดแล้วหรอค่ะเนี่ย !_02

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำวิ่งขึ้น ๆ ลง ๆ ไม่สอดคล้องกับดวงดาวที่มีทิศทางกดดันให้พุ่งลง แต่ก็เป็นสิ่งที่ดีทำให้ผมได้ stop loss ตาม spdr ระบายของออกบ้าง ส่วนน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาวและสามารถปิดสัปดาห์ได้สูงกว่าที่พยากรณ์ไว้อีกเล็กน้อย

สัปดาห์หน้าทองคำและน้ำมันแยกทางกันเดินครับ

ต้นสัปดาห์ทองคำจะมีการแกว่งตัวขึ้นแบบแปลก ๆ โดยไม่มีปัจจัยรองรับเพราะอิทธิพลของดาวเกตและดวงจันทร์เพ็ญ ทองคำน่าจะไปที่ 1200 เหรียญ น้ำมันได้แรงส่งจากดาวศุกร์คู่ธาตุจะยืนได้มั่นคงที่ 79 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำจะทรงตัวที่ 1190-1200 เหรียญ ในขณะที่น้ำมันได้แรงหนุนจากดวงจันทร์จะีดีดขึ้นเกิน 81 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกไปจับมือกับพฤหัสทำมุมตรีโกณกับทองคำส่งผลให้ทองคำปรับตัวสูงขึ้นแรงน่าจะไปที่ 1220 เหรียญ ส่วนน้ำมันประคองตัวที่ 80-81 เหรียญ

ลองติดตามกันดูนะครับ

:wub: :wub: :wub:

ขอบคุณคุณงูดินมาก น้ำมันจะได้มาให้ทำกำไรบ้างแล้ว รอมานานแสนนาน อิอิ เพราะมันขาดทุนอยู่อ่ะ ส่วนทองก้อจะระวังตัวให้มากขึ้น ขอบคุณจริงๆ :)

!01 !10 !57 !uu !gd

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดินและพี่น้องชาวโหราฯ ทุกท่านนะค่ะ

ประจำเดือนสิงหาค่ะ

วันที่ 17 สิงหาคม ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีสิงห์ ได้ตำแหน่งเกษตรซึ่งเป็นดาวเจ้าเรือนช่วงนั้นทองอาจจะมีการรีบาว์นขึ้น หรือทรงๆ ไว้ระดับตอนนั้น

มาเจอดาวพุธดาวคู่มิตร อาจจะช่วยได้บ้าง

วันที่ 27 สิงหา ดาวพุธพักร์

วันที่ 31 สิงหา ดาวศุกร์มนต์

หมายเหตุ คำว่าเสริดนี้ จะเร็ว ก้าวไปข้างหน้า ถ้าพักร์ หมายถึง พัก อยู่กับที่ หรือเนิบนาบว่างั้น มนต์ หมายถึงช้า คงจะมึนงง อิอิ เขียนสนุกๆ เอานะค่ะ

ปีนี้ดาวศุกร์ไม่เสริดแล้วคะ สำหรับคำพยากรณ์นะคะ ทางเทคนิคไม่ทราบค่ะ ไว้ดูประกอบอีกทีนะค่ะ ตอนนี้ก้อหาจังหวะเข้าออกไม่ค่อยถูกเช่นกัน เทคนิคก้อดันดูไม่เป็นซะเนี้ย

ลืมอีกอย่าง

ผิดถูกก็ขออภัยไว้ ณ ตรงนี้ด้วยนะค่ะ ไว้อ่านประกอบนะค่ะ คงต้องรอคุณงูดินแนะนำด้วยนะค่ะ !uu

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำวิ่งขึ้น ๆ ลง ๆ ไม่สอดคล้องกับดวงดาวที่มีทิศทางกดดันให้พุ่งลง แต่ก็เป็นสิ่งที่ดีทำให้ผมได้ stop loss ตาม spdr ระบายของออกบ้าง ส่วนน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาวและสามารถปิดสัปดาห์ได้สูงกว่าที่พยากรณ์ไว้อีกเล็กน้อย

สัปดาห์หน้าทองคำและน้ำมันแยกทางกันเดินครับ

ต้นสัปดาห์ทองคำจะมีการแกว่งตัวขึ้นแบบแปลก ๆ โดยไม่มีปัจจัยรองรับเพราะอิทธิพลของดาวเกตและดวงจันทร์เพ็ญ ทองคำน่าจะไปที่ 1200 เหรียญ น้ำมันได้แรงส่งจากดาวศุกร์คู่ธาตุจะยืนได้มั่นคงที่ 79 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำจะทรงตัวที่ 1190-1200 เหรียญ ในขณะที่น้ำมันได้แรงหนุนจากดวงจันทร์จะีดีดขึ้นเกิน 81 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกไปจับมือกับพฤหัสทำมุมตรีโกณกับทองคำส่งผลให้ทองคำปรับตัวสูงขึ้นแรงน่าจะไปที่ 1220 เหรียญ ส่วนน้ำมันประคองตัวที่ 80-81 เหรียญ

ลองติดตามกันดูนะครับ

สวัสดีค่ะ คุณเอี้ยง และคุณงูดิน ขอบคุณค่ะ ดีใจที่มาครบพร้อมกันอีกแล้ว ขออนุญาติแบ่งไปฝากน้องๆ ในร้านกาแฟนะค่ะ อาจารย์ :lol: +1 +1 ด้วยความนับถือ !thk !thk