ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

อนุโมทนาด้วยครับ ด้วยบุญกุศลที่คุณงูดินได้กระทำไว้ขอให้คุณงูมีแต่ความเจริญตลอดนะครับ อ้อแล้วขอให้ทำนายแม่นตลอดนะครับ !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อิทธิพลของดวงดาวบังคับตัวเลข

วันที่ 16 มกราคม 2554

ดวงจันทร์เล็งศุกร์ ทำมุมตรีโกณกับ อาทิตย์ อังคารและเสาร์ แต่องศาใกล้อังคารเสาร์มากกว่า

ตัวเลขที่น่าจะเป็นคือ

6 7 3

:ph34r:

กราบขอบพระคุณ คุณพี่ Ngoodin เป็นอันมาก ขอปุ๊ปมาปั๊ป เด็กขายของผิดเอง ที่เปิดมาอ่านช้า เดี๋ยวพรุ่งนี้

ต้องไปตะเวนหาซื้อล็อตเตอรี่ แถวๆๆ สามแยก เสียแล้ว

รับทราบ ครับ 6 7 3

ปล. รู้แล้วล่ะครับ ว่า คุณพี่ Ngoodin จะกล่าวว่า อย่าเชื่อมาก โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูล ฮิ ฮิ

สำหรับ ดวงดาวพยากรณ์ราคาทองคำ สำหรับสัปดาห์หน้า เป้าช่วงกลางสัปดาห์ ได้แค่นี้เองเหรอครับ

แสดงว่า เย็นวันพุธที่ 19 มกราคม 2554 เวลา 17.00 น. ตัวเลขเงินเฟ้อของจีน......... นี่ขนาด ประเทศจีน

ดักทางล่วงหน้า ประกาศเพิ่มดอกเบี้ยเงินสำรองฯ 0.5% มีผลในวันถัดมาแล้วนะครับ

ขอบคุณคะคุณงูดิน

ไม่ทราบว่าตัวเองคิดมากหรือป่าว แต่สังเกตุมา 2 อาทิตย์แล้วคะว่ามันเดินเร็วกว่าที่คุณงูดินพยากรณ์ไว้ประมาณ 2 วันถ้าเป็นไปได้ คุณงูดินช่วยพยากรณ์เกินกว่าสัปดาห์สัก 2 วันได้ไหมคะ

ชอบกระทู้นี้มากคะ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ

สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันขึ้นกลางสัปดาห์และลงปลายสัปดาห์ตามดวงดาว แต่ทองคำขึ้นน้อยแต่ลงมากกว่าที่พยากรณ์ไว้ ส่วนน้ำมันขึ้นไปถึง 92 เหรียญ ใกล้เคียงกับที่พยากรณ์ไว้

สัปดาห์หน้า

ต้นสัปดาห์ทองคำโดนดาวอังคารคู่ศัตรูจัดการ ส่วนน้ำมันถูกความผันผวนของราหู ทองคำและน้ำมันจะมีทิศทางปรับตัวลง ทองคำไปที่ 1340-1350 เหรียญ น้ำมัน 89-90 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดาวศุกร์โยคหลังทองคำจะประคองตัวได้บ้าง น้ำมันได้แรงหนุนจากดวงจันทร์ ทองคำไปที่ 1350-1360 เหรียญ น้ำมัน 90-92 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์มาช่วยทองคำให้ขึ้นไปที่ 1370 เหรียญ น้ำมันถูกดวงจันทร์ทอดทิ้ง น่าจะย่อลงไปที่ 89-90 เหรียญ

สรุปว่าทิศทางดวงดาวยังไม่เกื้อหนุนทั้งทองคำและน้ำมัน ได้แต่ประคับประคองกันไปก่อนครับ

!01 !01 !01

ไม่ทราบว่าตัวเองคิดมากหรือป่าว แต่สังเกตุมา 2 อาทิตย์แล้วคะว่ามันเดินเร็วกว่าที่คุณงูดินพยากรณ์ไว้ประมาณ 2 วันถ้าเป็นไปได้ คุณงูดินช่วยพยากรณ์เกินกว่าสัปดาห์สัก 2 วันได้ไหมคะ

เห็นด้วยครับ

เรื่องความคลาดเคลื่อนของวันเวลานั้นเป็นเรื่องธรรมดาของการพยากรณ์ครับ ยิ่งพยากรณ์ละเีอียดมากก็จะคลาดเคลื่อนมาก บางทีก็เกิดก่อน บางทีก็เกิดหลังเอาแน่ไม่ได้ครับ ถึงผมจะพยากรณ์ล่วงหน้าไปอีก 2 วัน หรือ 10 วัน พอถึงเวลาจริง ๆ มันก็เคลื่อนไปเคลื่อนมาอยู่ดีครับ ถึงต้องเตือนว่าจะยึดเป็นจุดซื้อขายคงจะลำบาก เพียงใช้พิจารณาดูเป็นแนวทางคร่าว ๆ ว่าช่วงสัปดาห์มีทิศทางอย่างไรก็พอครับ จุดซื้อขายจริง ๆ น่าจะใช้สัญญาณทางเทคนิคแน่นอนกว่าครับ

phaisran, เมื่อ 19 January 2011 - 06:43, กล่าวว่า:

เรื่องความคลาดเคลื่อนของวันเวลานั้นเป็นเรื่องธรรมดาของการพยากรณ์ครับ ยิ่งพยากรณ์ละเีอียดมากก็จะคลาดเคลื่อนมาก บางทีก็เกิดก่อน บางทีก็เกิดหลังเอาแน่ไม่ได้ครับ ถึงผมจะพยากรณ์ล่วงหน้าไปอีก 2 วัน หรือ 10 วัน พอถึงเวลาจริง ๆ มันก็เคลื่อนไปเคลื่อนมาอยู่ดีครับ ถึงต้องเตือนว่าจะยึดเป็นจุดซื้อขายคงจะลำบาก เพียงใช้พิจารณาดูเป็นแนวทางคร่าว ๆ ว่าช่วงสัปดาห์มีทิศทางอย่างไรก็พอครับ จุดซื้อขายจริง ๆ น่าจะใช้สัญญาณทางเทคนิคแน่นอนกว่าครับ

!01 !01 !01

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วราคาทองคำและน้ำมันสวนทางกับดวงดาว แทนที่จะดีดขึ้นปลายสัปดาห์กลับรูดลงไปเสียนี่

มาดูสัปดาห์หน้ากันดีกว่าครับ

ต้นสัปดาห์ทองคำและน้ำมันยังคงถูกกดดันต่อไป ด้วยทองคำมีดาวอังคารคู่ศัตรูคุมอยู่ ส่วนน้ำมันมีราหูจอมผันผวนคอยทุบ แม้ดวงจันทร์จะทำมุมตรีโกณแต่ก็มีดาวเสาร์โทษทุกข์คอยจับไว้อีกชั้นหนึ่ง ทองคำและน้ำมันน่าจะทรงๆ ตัว ทองคำอยู่ที่ 1340-1350 เหรียญ น้ำมัน 88-89 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำอาจจะร่วงต่อไปที่ 1320-1330 เหรียญ น้ำมันได้แรงหนุนเล็กน้อยจากดวงจันทร์อาจปรับตัวขึ้นไปที่ 89-90 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดาวพุธยกหนีอิทธิพลของราหูไปช่วยดวงอาิทิตย์ได้สำเร็จ ประกอบกับดวงจันทร์เข้าร่วมกับดาวศุกร์ซึ่งเป็นศุภเคราะห์ ทองคำและน้ำมันจะดีดขึ้นได้ ทองคำไปที่ 1350-1360 เหรียญ น้ำมัน 91-92 เหรียญ

สรุปว่า ดวงดาวต้นสัปดาห์ง่อนแง่น แต่ปลายสัปดาห์ส่งเสริมทั้งทองคำและน้ำมันครับ