ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

GoldGeneration

เพลงดัง เมื่อครั้งฟังจากวิทยุคลื่น A.M. และโทรทัศน์ขาวดำ

โพสต์แนะนำ

เพราะจังเลยฮ่า ทามมายมีความรู้สึกว่าเพิ่งเคยฟังอะ !38 !38 !38 สงกะสัยว่าขาดตอนการฟังเพลงไปเป็นช่วงๆ อิอิอิ แต่ชุดปราสาททรายของคุณMaiนี่ชุดโปรดน๊าฮ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม..อาคุงหมอเล็กฮ้า ขายคาหนมจีบเยอะๆซีฮ้าจาได้ฟังเพลงที่เค้าชอบเยอะๆ ม่ายต้องไปหาฟังเองฮ่า ร็อดสจ๊วด(อิอิอิ ออกเสียงถูกเป่าภาษาไทยน๊า) เนี่ยชอบน๊า แต่ลืมเพลงที่ชอบไปแล้วคริคริ เดี๋ยวต้องปายทำงานก่อนนาฮ้า แล้วจากลับมาฟัง เนี่ยะออกปายทำงานม่ายด้ายต้องมาแวะบ้านนี้ก่อนฮ่า อุ๊ยขอบคุณคุณGoldGenerationนะฮ้าที่อนุญาตให้พวกเรามาวิ่งเล่นกันซาหนุกซาหนานเลย คุณMaiฮ้า ชวนเพื่อนๆมาวิ่งเล่นกันเยอะๆนาฮ้า เจ้าของกระทู้อนุญาตแล้ว !53 !53 !53 !ee !ee !ee ซาหนุกแน่ๆ !La !La !La

คุงหมอเล็กฮ้า ปายหาเพลงของร็อดสจ๊วตแล้วว่า ยังมีเพลงอาไรอีกที่เคยชอบ แต่คิดว่าเพลงที่คุงหมอเอามาลงเนี่ยะ เพราะที่สุดเลี้ยวฮ่า แหมที่มาของเพลงมานโรแมนติกซะด้วย ร็อดสจ๊วตเค้าแต่งให้ภรรยาเค้า เราก็เพิ่งรู้น้าเนี่ยะ คุงหมอหาเพลงเก่งอย่างนี้ช่วยหาเพลง My heart belongs to me ให้หน่อยด้ายมั้ยฮ้า ม่ายรู้ของใครที่เพราะที่สุด ช่ายบราบาราสไตรแซนด์อะเป่า ขอVDOที่ภาพสวยๆด้วยน๊า !thk !thk !thk ป.ล.นัดดา วิยะกาญจณ์ เค้าร้องเพลงฝาหรั่งเพราะนาฮ้า รู้จักเค้าครั้งแรกเลยเพลงแรกเป็นเพลงฝาหรั่งแต่จำม่ายด้ายว่าเพลงอาราย ยังคิดว่า ผู้หญิงคนนี้เป็นคนไทยที่ร้องเพลงหรั่งเพราะมาก อิอิอิ

หาของ Barbra Streisand มาให้ครับ แต่เพลงตามใจผม อิอิ

เข้ามาพอดีเจอเพลงถูกใจจิง !gd

เข้ามาพอดีเจอเพลงถูกใจจิง d5f02ecd.gif

เพลงใหนอ่ะ บอกด้วย สาวแก่laugh.gif

คุณหมอเล็กนี่เซียนฟังดนตรีจริงๆนะคะ

พี่ปุณณ์ชอบฟังแต่ไม่มีความรู้เรื่องเพลงเลย ให้จังหวะทีไร วงล่มทุกที

ได้แต่เกาะเวทีฟังเพลง ตั้งแต่วงลูกทุ่ง รำวง มโหรี ไปจนถึง คีตะวัฒน์ สุนทราภรณ์

ปีนบันไดฟัง ออร์เคสตร้าิ เพลงคลาสสิค ทั้งที่ไม่รู้เรื่อง

แต่ที่ชอบจะเป็น concert ของ Andre Rieu

ยอมควักกระเป๋าดังหนึบซื้อ DVD มาดู ชอบการแสดงที่ entertain ผู้ชมแบบนี้ค่ะ

หาของ Barbra Streisand มาให้ครับ แต่เพลงตามใจผม อิอิ

เอ๊า หยวนละกาน เพราะ2เพลงนี้เราเก๊าะชอบ :P :P :P ต้องตามจายดีเจหน่อยจาด้ายปายหาเพลงเพราะๆมาเรื่อยๆ อิอิอิ !031 !10 !ee ป.ล.เพลงแรกเพราะมาก

คุณหมอเล็กนี่เซียนฟังดนตรีจริงๆนะคะ

พี่ปุณณ์ชอบฟังแต่ไม่มีความรู้เรื่องเพลงเลย ให้จังหวะทีไร วงล่มทุกที

ได้แต่เกาะเวทีฟังเพลง ตั้งแต่วงลูกทุ่ง รำวง มโหรี ไปจนถึง คีตะวัฒน์ สุนทราภรณ์

ปีนบันไดฟัง ออร์เคสตร้าิ เพลงคลาสสิค ทั้งที่ไม่รู้เรื่อง

แต่ที่ชอบจะเป็น concert ของ Andre Rieu

ยอมควักกระเป๋าดังหนึบซื้อ DVD มาดู ชอบการแสดงที่ entertain ผู้ชมแบบนี้ค่ะ

555 งั้นคอเดียวกะผมเลยครับพี่ปุณณ์ ผมมี DVD ของ Andre Rieu 18 แผ่น ชอบมากๆๆๆ(ไม่งั้นไม่ตามซื้้อตั้ง18แผ่น) ดูอย่างมีความสุข

เขาเป็นคนที่มีพรสวรรค์ทางด้านดนตรีและเป็น Entertainer อย่างยิ่ง ไม่รู้ว่าพี่ปุณณ์มีแผ่น live in Australia หรือยัง แผ่นนี้ภาพสวยเสียงดี ดนตรีเพราะ สามร้อยกว่าบาทเองครับ

woman in love ค่ะคุงพี่หมอ ตอนนั้นเรายังเด็กเลย

เพลงนี้ผมส่งให้คุณยายแพทหลังไมค์แล้วเพราะไม่กล้าแหกกระทู้ แต่พอคุณวัยทอง(อิอิ) อนุญาติ ผมเลยขอเอามาแปะเนื่องจากดูแล้วมีความสุขมากๆๆครับ

woman in love ค่ะคุงพี่หมอ ตอนนั้นเรายังเด็กเลย

กะลังจะบอกว่ายังไม่แก่ใช่ใหมเนี่ย อิอิlaugh.gif

เพิ่งเคยเข้ามาดู

ขอเอาเพลงมาฝากด้วยคนครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ykU8iSKkJR0

เขาเรียกเธอว่า Heavenly Voice ครับ Hayley Westenra จาก New Zealand

555 งั้นคอเดียวกะผมเลยครับพี่ปุณณ์ ผมมี DVD ของ Andre Rieu 18 แผ่น ชอบมากๆๆๆ(ไม่งั้นไม่ตามซื้้อตั้ง18แผ่น) ดูอย่างมีความสุข

เขาเป็นคนที่มีพรสวรรค์ทางด้านดนตรีและเป็น Entertainer อย่างยิ่ง ไม่รู้ว่าพี่ปุณณ์มีแผ่น live in Australia หรือยัง แผ่นนี้ภาพสวยเสียงดี ดนตรีเพราะ สามร้อยกว่าบาทเองครับ

คุณหมอเล็ก ซื้อที่ไหน พี่ปุณณ์มีแค่ 4 แผ่นเอง แผ่นละตั้ง 20-25 euro แน่ะค่ะ

ซื้อมาจากฮอลแลนด์เมื่อปีที่แล้ว ขนาดร้านคนรู้จักกับลุงจอน นะคะ

ดัทช์ตรงเป๊ะไม่มีลดราคาเลย เลยซื้อแค่ 2 แผ่น

Dancing Through The Skies Wedding at the Opera และ Andre Rieu in Wonderland

อีก 2 แผ่น concert รุ่นเก่า ได้มาจากตลาดนัดแบกะปูน แผ่นละ 5 euro

La vie est belle กับ Live at Royal Albert Hall

แต่ส่วนใหญ่ concert มักจะดูทางทีวีค่ะ จำชื่อไม่ค่อยได้ ที่ติดใจก็ Schonbrunn concert

ที่บ้านจะดู ทีวีช่อง BVN มีมาออกอากาศเป็นช่วงๆ

มีอยู่ปีหนึ่งพี่ปุณณ์กลับไปที่โน่นช่วง summer เขามี concert ที่ Maastricht

พี่ปุณณ์ไม่รู้ดันไปเที่ยวออสเตรียซะนี่ เสียดายจังเลย

หลังๆมานี่กลับไปตอน spring ก็เลยไม่ได้ดูสักที

สำหรับคุณปุณณ์นะคะ concert by Andre Rieu เพราะและสวยมากค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=3kxw7vx5l0w