ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

GoldGeneration

เพลงดัง เมื่อครั้งฟังจากวิทยุคลื่น A.M. และโทรทัศน์ขาวดำ

โพสต์แนะนำ

คุณหมอเล็ก ซื้อที่ไหน พี่ปุณณ์มีแค่ 4 แผ่นเอง แผ่นละตั้ง 20-25 euro แน่ะค่ะ

ซื้อมาจากฮอลแลนด์เมื่อปีที่แล้ว ขนาดร้านคนรู้จักกับลุงจอน นะคะ

ดัทช์ตรงเป๊ะไม่มีลดราคาเลย เลยซื้อแค่ 2 แผ่น

Dancing Through The Skies Wedding at the Opera และ Andre Rieu in Wonderland

อีก 2 แผ่น concert รุ่นเก่า ได้มาจากตลาดนัดแบกะปูน แผ่นละ 5 euro

La vie est belle กับ Live at Royal Albert Hall

แต่ส่วนใหญ่ concert มักจะดูทางทีวีค่ะ จำชื่อไม่ค่อยได้ ที่ติดใจก็ Schonbrunn concert

ที่บ้านจะดู ทีวีช่อง BVN มีมาออกอากาศเป็นช่วงๆ

มีอยู่ปีหนึ่งพี่ปุณณ์กลับไปที่โน่นช่วง summer เขามี concert ที่ Maastricht

พี่ปุณณ์ไม่รู้ดันไปเที่ยวออสเตรียซะนี่ เสียดายจังเลย

หลังๆมานี่กลับไปตอน spring ก็เลยไม่ได้ดูสักที

Live at Royal Albert Hall ผมไม่ซื้อเพราะมันออกมานานแล้วเป็นภาพ4:3 ผมไม่ชอบดู

แผ่น Maastricht 1-2 ผมมีแล้วดีมาก แต่ภาพไม่เนี๊ยบ ส่วน Maastricht 3 ยังไม่เห็นวางขายครับ

ลิ๊งค์ที่ให้สั่่งเป็น พัสดุเก็บเงินปลายทางได้ครับ เป็นแผ่นแท้ จะมีของน้อยกว่าแผ่นผีครับ ปกติผมซื้อแต่แผ่นแท้ แต่มันไม่มีของเลยต้องหยวนซื้อแผ่นผี ที่หลักสี่พลาซ่าเยอะเลยครับแผ่นของ Andre Rieu

http://www.cap.co.th/my/products_search_subresult.asp?mc=d&s_string=andre+rieu&s_type=All

http://www.boomerangshop.com/web/productsearch.aspx?type1=2&type2=0&txt=andre%20rieu&ft=all

แล้วเดี๋ยวผมจะเลือกเพลงของ Andre มาฝากครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพลงนี้ผมส่งให้คุณยายแพทหลังไมค์แล้วเพราะไม่กล้าแหกกระทู้ แต่พอคุณวัยทอง(อิอิ) อนุญาติ ผมเลยขอเอามาแปะเนื่องจากดูแล้วมีความสุขมากๆๆครับ

คุงหมอเล็กมีความสุขจนน้ำตาไหลเก๊าะบอกจิ ม่ายต้องเขิน อิอิอิ sensitive !uu !uu !uu !ee !ee !ee !La !La !La

คุงหมอเล็กมีความสุขจนน้ำตาไหลเก๊าะบอกจิ ม่ายต้องเขิน อิอิอิ sensitive b048a2d2.gif b048a2d2.gif b048a2d2.gif 07baa27a.gif 07baa27a.gif 07baa27a.gif 3ca8b998.gif 3ca8b998.gif 3ca8b998.gif

อิอิ ผมดูแล้วผมร้องให้จริงๆนา มันน่ารักจริงๆ tongue.gif ดูเด็กๆที่เก่งๆแบบไม่กระแดะดูแล้วมันมีความสุขจริงๆครับ

Live at Royal Albert Hall ผมไม่ซื้อเพราะมันออกมานานแล้วเป็นภาพ4:3 ผมไม่ชอบดู

แผ่น Maastricht 1-2 ผมมีแล้วดีมาก แต่ภาพไม่เนี๊ยบ ส่วน Maastricht 3 ยังไม่เห็นวางขายครับ

ลิ๊งค์ที่ให้สั่่งเป็น พัสดุเก็บเงินปลายทางได้ครับ เป็นแผ่นแท้ จะมีของน้อยกว่าแผ่นผีครับ ปกติผมซื้อแต่แผ่นแท้ แต่มันไม่มีของเลยต้องหยวนซื้อแผ่นผี ที่หลักสี่พลาซ่าเยอะเลยครับแผ่นของ Andre Rieu

http://www.cap.co.th/my/products_search_subresult.asp?mc=d&s_string=andre+rieu&s_type=All

http://www.boomerangshop.com/web/productsearch.aspx?type1=2&type2=0&txt=andre%20rieu&ft=all

แล้วเดี๋ยวผมจะเลือกเพลงของ Andre มาฝากครับ

นี่ซีคร้า เรียกว่ารู้จริงเลยละ คุณปุณณ์กะคุณหมอเล็ก แต่เราได้แต่เลือกเพลงชอบ อิอิอิ :P :P :P

อิอิ ผมดูแล้วผมร้องให้จริงๆนา มันน่ารักจริงๆ tongue.gif ดูเด็กๆที่เก่งๆแบบไม่กระแดะดูแล้วมันมีความสุขจริงๆครับ

พี่หมอ หมายความว่าอะไร สมัยนี้เด็ก เก่งๆ กระแดะกันหมด ชิมิ 5555

พี่หมอ หมายความว่าอะไร สมัยนี้เด็ก เก่งๆ กระแดะกันหมด ชิมิ 5555

ผมดูของไทยแล้วชอบทำให้เด็กแต่งผู้ใหญ่ แล้วก็แสดงอาการที่ไม่น่าดูอ่ะครับ ผมเลยเรียกกระแดะ คนอื่นๆที่ไม่ conservative แบบผมเขาคงชอบ wub.gif

เอามาโชว์พี่ปุณณ์ครับว่ามีจริงๆ 18 แผ่น

post-23-066829900 1280828785.jpg

woman in love ค่ะคุงพี่หมอ ตอนนั้นเรายังเด็กเลย

ตอนนั้นเราเปงสาวแล้วน๊า เฮ้อ... !034 !_09 !034 ม่ายอยากแก่เลย :P :P :P !ee !ee

ขอบคุณ คุณหมอเล็ก ขอบคุณ คุณ Arpat ค่ะ

มีให้เกือบครบ คราวนี้ก็ไม่ต้องขนแล้ว หาซื้อได้ที่นี่ง่ายด้วย

เพลงที่เด็กๆร้อง น่ารักมากๆ ใครยังไม่มีลูกคงอยากมีเน๊อะ :)

โอย เด็กอะไร เยี่ยมจริงๆ เปิดดูแรกๆ พี่ปุณณ์ขำฟันหลอ นึกถึงเด็กร้องเพลงไม่ชัดสไตลืเด็กๆ

แต่พอเธอขึ้นเพลงมา ขนลุกเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมาก

เด็กไทยเราที่ร้องเพลงเก่งๆก็มีมากแต่ผุ้ใหญ่ไปสนับสนุนให้เขากลายเป็นผู้ใหญ่ตัวเล็กร้องเพลง ไม่ใช่เด็กร้องเพลง

ทำไมสองวันมานี้ ผมถึงรู้สึกคล้ายๆ อยู่ในวันฮาโลวีน...555!!!

http://www.youtube.com/watch?v=w1s2VNw1VwA

สัญญาเมื่อสายัณห์ - สัญญา พรนารายณ์

ผมเห็นด้วยกับ คุณ Mor Lek ครับ

บ้านเราชอบสนับสนุนให้ลูกสาวตัวน้อยๆ ไปแสดง ร้องเพลง เต้นท่าทางของผู้ใหญ่

ซึ่งดูจะเกินวัย และบางเพลง บางท่าทาง ไม่ค่อยน่าจะเลียนแบบนัก

เด็กๆ ก้อเลยพากันเข้าใจไปว่า การแสดงแบบนั้นแหละ ที่ต้องแข่งกันทำให้ได้

ทั้งทีวี ทั้งโรงเรียน ทั้งครู ทั้งพ่อแม่ นั่นแหละครับ ช่วยกันสร้างค่านิยมผิดๆ ขึ้นในสังคม

ทำไมไม่สอนให้เค้าแสดงความสามารถด้วยความน่ารักของวัยเด็กกันหนอ ???

จะไปเร่งให้เค้าเป็นสาวขึ้นมาทำไม

เห็นบ่อยครับที่ไปแสดงตามห้างฯ แต่งหน้าทาปากแบบผู้ใหญ่ แต่งตัวชะเวิ๊บชะว๊าบ

ทั้งที่เรียนแค่อนุบาล....

ฟังเพลงร้องแก้เพลงข้างบน จาก น้ำอ้อย พรวิเชียร ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=g72QweqWJqM

สัญญารักปากช่อง - น้ำอ้อย พรวิเชียร

ใสปิ๊ง น่ารักสุดๆ คนนี้ชนะเลิศ Swedish Got Talent ปี 08 ครับ ร้องได้อัศจรรย์จริงๆ

รอบรองแต่งตัวน่ารักมาก

รอบแรกแต่งตัวมาเองจากบ้าน

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK