ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะคุณ p59 เล่น GF มาเสียไป 500000 แล้วค่ะ ตอนนี้เครียดมาก พอชี้แนะแนวทางหน่อยได้มั้ยคะ จะเล่นอย่างไรให้ได้เงิน 500000 คืนมา เหลือเงินก้อนสุดท้ายแล้ว ที่เล่นก็หวังแค่ได้วันละนิดหน่อยมาไว้ใช้จ่าย เล่นผิดพลาดตลอด ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วค่ะ

อยากให้กำลังใจจากนิทานที่รุ่นพี่เล่าให้ฟังครับ

" มีคนแก่คนหนึ่งถือกรรไกรตัดหญ้าอันเล็กๆ เพื่อมาตัดหญ้าที่สนามหน้าบ้าน แกตัดไปได้ทีละเล็กละน้อยตามประสาคนแก่ เด็กหน่มข้างบ้านเห็นก็นึกในใจว่ากรรไกรอันเล็กๆแบบนี้เมื่อไรจะเสร็จล่ะลุง ว่าแล้วเด็กหนุ่มก็ไปเอากระะไกรอันบักใหญ่มาตัดหญ้าบ้านตัวเองบ้าง แล้วก็นึกกระหยิ่มในใจ ว่า "แบบนี้สิถึงจะเสร็จทันการ" เด็กหนุ่มก็รีบตัดเพื่อจะให้เสร็จก่อนคนแก่ แต่ยิ่งตัดยิ่งเหนื่อย เพราะว่า เร่งรีบ และกรรไกรก็หนักและใหญ่เกินตัว พอหันไปดูคนแก่คนนั้น ก็พบว่าแกไม่ค่อยเหนือยเลย แกตัดหญ้าไป ชมต้นไม้ใบหญ้าไปเรื่อย ไม่ค่อยได้หยุดพัก หญ้าก็ค่อยหมดไปทีละนิดๆจนเกือบเสร็จงาน ฝ่ายคนหนุ่มก็โหมเร่งเพื่อจะให้ทันคนแก่ แต่ชักไม่สนุกละ ยิ่งทำยิ่งเหนื่อย ก็ล้มเลิกความตั้งใจในที่สุด ในที่สุดหญ้าก็ตัดไม่เสร็จ "

อาจจะเรียบเรียงไม่ได้ดีเท่าไร แต่อยากให้กำลังใจคุณสาวมือใหม่จริงๆครับ ผมเองไม่ได้มีความรู้มากมาย เป็นมือใหม่เหมือนกัน เชื่อว่ามือใหม่อย่างเราจะประสบความสำเร็จในอาชีพนี้เหมือนรุ่นพี่ขาใหญ่ในนี้แน่นอนครับ สู้ต่อไป พัฒนาตัวเองเรื่อยๆอย่าท้อเชียวครับ :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงนี้เป็นช่วงที่

หลายๆคนไม่แน่ใจ

ว่าจะเวฟB

หรือเวฟ5

ถ้า B จริง มันก็จะลง

ถ้า 5 จริง มันก็น่าจะขึ้นต่อ

หัวใจก็อยู่ตรงนี้เหละ

เพราะทองก็มีแค่สองขาเอง ไม่ขึ้นก็ลง

เอาข้อความจากคุณ Nancy มาฝาก

Nancy เขียน:

การนับเวฟ 10คนนับ ก็จะได้ 10รูปแบบ สาระจึงไม่น่าอยู่ตรงนี้หลักสำคัญอยู่ที่ Stop Loss คือการยอมรับความเสี่ยงว่ารับได้มากแค่ไหน?แล้วก็มองเวฟตามพื้นฐานความรู้ที่เรียนมา ซึ่งก็มีได้ 2 แบบ คือ ขึ้น กับ ลงเมื่อมองขึ้นก็คิดกลยุทธลงทุนว่า ขึ้นแล้วจะทำอย่างไรเมื่อมองลงก็คิดกลยุทธลงทุนว่า ลงแล้วจะทำอย่างไรซึ่งจริงๆ ไม่มีใครรู้หรอกว่ามันจะไปทางไหน?ดังนั้นจึงไม่มีใครผิดหรือถูก จิตวิทยาการลงทุนของเราต่างหากที่จะเป็นตัวตัดสินได้!!!

ถูกแก้ไข โดย p59

55555555 บอกแล้ว เวลาเล่นจริง ได้เสียจริงๆ มันทำใจลำบาก

คุณถือว่าโชดดีแล้ว เข้าแล้วราคาไม่ขึ้นไม่ลงตั้ง3วัน จากนั้นขึ้นแรงเลย ยังไงก็ทำใจง่ายกว่าทองลง

ก็ฝึกเล่นไปครับ ทุกสิ่งอย่างก็ต้องฝึกกัน ฝึกนานๆ ผ่านสนามมากๆก็จะทนได้เองครับ

ครับขอบคุนครับ มีแต่เพื่อนบอกให้ขายวันจันทร์ เราก็ยังอดทนเรื่อยไป ^^

คุณตั้ง STOP LOSS (หยุดการสูญเสีย หรือหยุดการขาดทุน) ให้ดีๆก็แล้วกันครับ

จะเล่นแบบไหนก็ได้ ออกแบบระบบเอง ตั้งเองคิดเอง รวยเิอง biggrin.gif

ถูกแก้ไข โดย p59

สำหรับ คนเล่นสั้น มักต้องคิดมากกว่าคนเล่นยาว

กราฟคนเล่นสั้น ถึงเส้นแดงแล้ว จะหยุดหรือจะลง หรือจะทะลุเส้นขึ้นไป1900 ก็เป้นได้ทั้งนั้น

post-61-052312600 1315029726.jpg

กราฟคนเล่นยาว ก็สบายๆ แต่เงินต้องหนา ใจต้องนิ่ง

post-61-092401900 1315029858.jpg

แรงได้ใจ

ขอบคุณสำหรับแนวทางที่นำมาให้ดูครับ

ขอบคุณครับ คุณ p59 ที่จัดให้แบบเต็มๆเลย :wub:

หวัดดีค่ะคุณ p59 เล่น GF มาเสียไป 500000 แล้วค่ะ ตอนนี้เครียดมาก พอชี้แนะแนวทางหน่อยได้มั้ยคะ จะเล่นอย่างไรให้ได้เงิน 500000 คืนมา เหลือเงินก้อนสุดท้ายแล้ว ที่เล่นก็หวังแค่ได้วันละนิดหน่อยมาไว้ใช้จ่าย เล่นผิดพลาดตลอด ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วค่ะ

ลอง แบบนี้มัยนะ

1 สัญญา ทอง 50บาท เรามีหลักประกัน 300000 บาทขึ้นไป แล้วเปิดL นะ

2 ถือไปเรือย ๆ จนใกล้หมดสัญญาแล้วก็เปลี่ยนไป นะ

เราใช่หลักการนี้นะ กำไร มาเยอะโขอยู่นะ

ลอง แบบนี้มัยนะ

1 สัญญา ทอง 50บาท เรามีหลักประกัน 300000 บาทขึ้นไป แล้วเปิดL นะ

2 ถือไปเรือย ๆ จนใกล้หมดสัญญาแล้วก็เปลี่ยนไป นะ

เราใช่หลักการนี้นะ กำไร มาเยอะโขอยู่นะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ตอนนี้เหลือเงิน 500000 พอจะเล่นได้กี่สัญญาคะ แล้วข้อ 2 นี่หมายถึง ใกล้หมดสัญญาแล้วเปลี่ยนไปเป็นสัญญาเดือนถัดไปใช่รึป่าว จริงๆแล้วถ้าเราใจเย็น และใจนิ่งๆ ไม่เขวเวลามันราคาลง เราก็คงไม่เสียเงินหรอก เพราะเมื่อก่อนเล่นแท่งมาก่อน เราจะใชหลักการเดียวกับเล่นแท่ง แต่มันต่างกันตรงที่มีมาร์จิ้น ก็ขอขอบคุณอีกครั้งนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ตอนนี้เหลือเงิน 500000 พอจะเล่นได้กี่สัญญาคะ แล้วข้อ 2 นี่หมายถึง ใกล้หมดสัญญาแล้วเปลี่ยนไปเป็นสัญญาเดือนถัดไปใช่รึป่าว จริงๆแล้วถ้าเราใจเย็น และใจนิ่งๆ ไม่เขวเวลามันราคาลง เราก็คงไม่เสียเงินหรอก เพราะเมื่อก่อนเล่นแท่งมาก่อน เราจะใชหลักการเดียวกับเล่นแท่ง แต่มันต่างกันตรงที่มีมาร์จิ้น ก็ขอขอบคุณอีกครั้งนะคะ

เต็มที่ให้แบบสบายใจเลย 80บาท-100 บาทนะ ส่วน ข้อ 2 ใช่ครับ อาจได้น้อย แต่ได้ค่อนข้างชัวร์ครับ อย่างมากสุดก็ใช่เวลา นานหน่อยนะครับ เพราะ ถ้า 100 บาทขึ้น 100ได้แค่ 10000 บาท ต้องรอให้ขึ้น ถึง 5000 บาทจึง ล้้างขาดทุนเก่าได้นะครับ ป.ล. ช่วงนี้ระวัง พรีเมียนะ มันเริ่มถ่างออกมาอีกละ ที่ 300-400 บาทต่อ 2เดือนละ

ปรกติเมือก่อนแค่ 100-200 บาท ต่อ 2เดือนนะ แต่ถือยาวแล้วไม่เขวกับราคา สบายใจได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย WATB

โลกมันเปลี่ยนไป เราก็ต้องเปลี่ยนให้ทันโลก

5 แสน ปกติให้เล่นแค่ 50บาท

สัญญาณดีๆ ให้เต็มที่100บาท แต่ถ้าดูท่าไม่ดี ให้ออกก่อน 50บาท คงไว้50บาท

ตั้ง STOP LOSS (หยุดการสูญเสีย หรือหยุดการขาดทุน) ให้ดีด้วย

ขอให้โชคดี