ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

แสดงว่าคุณ a - dang ได้คือแล้วสิ

ยินดีด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ นี่หละคือบทเรียนบทแรก เสียจากตรงไหน ก็ต้องเอาคืนจากตรงนั้น แต่ต้องศึกษาและเรียนรู้ก่อนแล้วกลับมาลงสนามอีกครั้งค่ะ มีคนเคยเสียมามากกว่าคุณ เค้าก็ได้คืน+กำไร คนอื่นทำได้ทำไมคุณจะทำไม่ได้ นอกจากคุณจะไม่เริ่มต้นศึกษามันเท่านั้นค่ะ อยู่ที่ตัวคุณ การตัดสินใจต้องเป็นคุณเท่านั้น คนอื่นเพียงแต่เป็นแนวทางและชี้แนะ ขอให้โชคดีค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะค่ะ ที่เสียส่วนใหญ่มาจากการตัดสินใจช้า พอเสียมันทำให้เราไม่กล้า ทำให้พลาดโอกาสหลายครั้งที่จะได้ทำเงินคืน ขอบคุณอีกครั้งค่ะที่เตือนสติ ดิฉันจะแก้ไขไม่ทำพลาดเหมือนที่ผ่านมา จะค่อยๆเก็บคืนใหม่ค่ะ ส่วนใหญ่ก็เข้ามาอ่านบทวิเคราะห์ของหลายๆท่านในนี้เป็นแนวทาง จริงอย่างที่คุณบอกค่ะ ทุกอย่างอยู่ที่การตัดสินใจของดิฉันเอง ขอบคุณมากๆค่ะ

โอยบัวหิมะเหรอครับไม่มีเวลานั่งดูครับ 5555

แค่เล่าให้ฟัง เล่นๆ

การจะเก็บ บัวหิมะ ไม่ใช่เรื่องง่าย

บัวหิมะ มักจะออก ที่สูง บนยอดเขา หรือไมก็สุดเหว

ดังนั้นเวลาไปเก็บ ถ้าฝีมือ หรือวิชาตัวเบา ไม่แกร่ง อาจจะตกลงมาถึงตายได้นะ

หรือไปเก็บที่เหว เก็บแล้ว เกิดกลับขึ้นมาไม่ได้ ก็หนาวตายอยู่ที่ก้นเหวได้

***บัวหิมะ ชื่อก็บอกอยู่ ว่ามันอยู่ที่ๆหนาวมากๆ หากร่างกายไม่แข็งแรง แค่เข้าไปก็อาจหนาวตายได้ ***

ถูกแก้ไข โดย p59

สวัสดีครับพี่พี

ตอนนี้กำลัง หาสนามลงอยู่ผมไม่ขอผลีผลามครับ นั่งอ่านกระทู้พี่วนไปวนไป+printที่สำคัญๆมาอ่าน :lol:

แสดงว่าคุณ a - dang ได้คือแล้วสิ

ยินดีด้วยครับ

สวัสดีค่ะคุณ P ได้คืนแล้วค่ะ และคิดว่าจะไม่ให้มีโอกาศนั้นกลับมาอีก พักนี้ไม่ได้เข้ามาขอบคุณ P บ่อย แต่ก็เข้ามาดูแนวทางทุกวันค่ะ มาแอบเก็บวิชาค่ะ ความรู้หาได้ตลอดจริง ๆ ค่ะ แล้วจะทำให้เราอยู่ในตลาดได้ เหมือนที่คุณ P เคยให้คำแนะนำค่ะ ขอบคุณสำหรับแนวทางที่มีให้กับนักลงทุนทุกวันค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะค่ะ ที่เสียส่วนใหญ่มาจากการตัดสินใจช้า พอเสียมันทำให้เราไม่กล้า ทำให้พลาดโอกาสหลายครั้งที่จะได้ทำเงินคืน ขอบคุณอีกครั้งค่ะที่เตือนสติ ดิฉันจะแก้ไขไม่ทำพลาดเหมือนที่ผ่านมา จะค่อยๆเก็บคืนใหม่ค่ะ ส่วนใหญ่ก็เข้ามาอ่านบทวิเคราะห์ของหลายๆท่านในนี้เป็นแนวทาง จริงอย่างที่คุณบอกค่ะ ทุกอย่างอยู่ที่การตัดสินใจของดิฉันเอง ขอบคุณมากๆค่ะ

สวัสดีครับ คุณ p59 คุณ a-dang คุณสาวมือใหม่

ผมก็เคยพลาดเสียหายกับ GF ซึ่งหนักกว่าคุณสาวมือใหม่มาก แต่ก็รอดมาได้+กำไรนิดหน่อย ตอนนี้เข้าใจความรู้สึกคุณสาวมือใหม่นะครับ ว่าเครียด เสียดาย อยากได้คืน

แต่ถ้ารีบเร่งอยากได้คืนมันจะเสียหนักกว่าเดิมนะครับ ตอนนี้ควรมีสติ ศึกษากราฟ วิเคราะห์ ดูแนวโน้มข่าวเยอะๆ แล้วก็อย่า overtrade เตรียมเงินสำรองกันเสียหายอย่างน้อย 50-80%

ผมจะเน้นเล่น long อย่างเดียวครับ เพราะอย่างไงมันก็ต้องขึ้น สุดท้าย ตั้งจุด stop loss ด้วยนะครับ

ขอให้โชคดีครับ.

อ พี ครับ การฝึกจิตมันยากจิงๆครับ ทองลงก็เครียด ทองขึ้นก็กลัวโดนทุบ >.<

ปล ยังถือต่อตามระบบครับ ^^

ไม่ทราบครับ

ก็มีความเป็นไปได้บาง

ต้องรอเวลา

เล่นแบบระวัง ๆไว้ก็ดีครับ

ก็ดูๆไปก่อน ไม่ต้องกลัวมากไป แต่ให้ระวังมากๆไว้ อย่าเล่นเกินตัว ก็น่าจะปลอดภัยนะครับ

สวัสดีค่ะคุณp

เข้าเพิ่มไปแล้วค่ะ 1 ชุดเล็ก ผลุดลุกผลุดนั่งนิดหน่อยค่ะ

ขอลุ้นหน่อยแล้วกันนะคะ

อ พี ครับ การฝึกจิตมันยากจิงๆครับ ทองลงก็เครียด ทองขึ้นก็กลัวโดนทุบ >.<

ปล ยังถือต่อตามระบบครับ ^^

55555555 บอกแล้ว เวลาเล่นจริง ได้เสียจริงๆ มันทำใจลำบาก

คุณถือว่าโชดดีแล้ว เข้าแล้วราคาไม่ขึ้นไม่ลงตั้ง3วัน จากนั้นขึ้นแรงเลย ยังไงก็ทำใจง่ายกว่าทองลง

ก็ฝึกเล่นไปครับ ทุกสิ่งอย่างก็ต้องฝึกกัน ฝึกนานๆ ผ่านสนามมากๆก็จะทนได้เองครับ

สวัสดีค่ะคุณp

เข้าเพิ่มไปแล้วค่ะ 1 ชุดเล็ก

แปลว่าอะไรเข้าเพิ่ม

ตามคำสอน อ. ห้ามเข้าเพิ่มนะครับ

ต้องเล่นเท่าๆกันทุกรอบนะครับ

หมายถึงซื้อเท่าเดิมค่ะ เพิ่มเข้าพอร์ตไว้น่ะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kitty